น้ำมันเครื่องซึมออกทางซิลล้อหลัง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: น้ำมันเครื่องซึมออกทางซิลล้อหลัง

มาตรฐาน น้ำมันเครื่องซึมออกทางซิลล้อหลัง

เบรคไม่อยู่อะครับทำไงดีต้องเปลี่ยนอะไรบ้างค่าใช้จ่ ายประมาณเท่าไหร่ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน v8

ถ้าหมายถึงเบรคหลังนะ ลองถอดล้อดูหรือยัง เพราะจะได้ดูว่าสาเหตุมันมาจากตรงไหน ถ้าซีลสึกก็เปลี่ยนแค่ซีล แต่ถ้าเป็นรุ่นที่เป็นเกลียวแล้วเจ้าซีลนี้มันจะอยู่ ด้านในอีกที ถ้าเกลียวด้านที่อยู่กับแครงเครื่องสึก อันนี้นี้สึกก็ต้องแก้ไขอีกระดับหนึ่ง หรือบ้างครั้งน้ำมันจากคาร์บูอาจจะมีการซึมเข้าไปก็อ าจเป็นไปได้ หรือเติมน้ำมันเครื่องเยอะเกินไปก็เป็นอีกสาเหตุนะคร ับ หรือ แกนที่เราใช้ถ่างตัวเบรคให้กางออกก็ดูด้วยนะครับ ผิดถูกอย่างไรท่านอื่นช่วยบอกหน่อยแล้วกันครับ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

/\3/\7 อิอิเห็นรู้ก็รู้ท่านผู้ร่วมชะตากรรม/\7
    เวสป้าSuperเกือบทุกคันเลยคับที่เห็นมาจะมีน้ำมันซึม ที่ล้อหลังอันมีสาเหตุหลักๆจาก....
    แกนเพลาข้อเหวี่ยงสึก ซ่อมได้โดยถอดเอาไปเติมแล้วก็กลึงใหม่ซึ่งยากเย็น(โร งกลึงไม่ยอมทำ)
    ถ้าเค้ารับทำก็ประมาณ1000กว่าบาท:)
    ถ้าซื้อใหม่ก็...ไม่อยากบอกเลยว่า3300 กรี๊ดดดด/\6 อุตส่าห์ปลอมเป็นช่างไปถามซื้อนะนี่/\
    หรือจะแก้ขัดก็ถอดล้อออกมาแล้วเปลี่ยนซีลตัวนอกแล้วก ็ซื้อประเก็นเหลวมาพอกเลยจ๊ะพอได้ๆอยู่ได้ซักเดือนกว ่าๆ: กำจิงๆ
    /\2 วิธีแก้ขัดของผมก็กาว170บาท+ซีลใหม่1ตัว50บาท ทำเองเพราะจน/\4

ปล.โดนโรงกลึงกลั่นแกล้งทางวิชาการ/\ ท่านอาจจะโชคดีซีลรั่วก็ได้นะ ไม่ใช่เพลาสึก อิอิ

คุณ Mr. ไวไว ปลอมเป็นช่างนี่ ทำยังไงหรอครับ ติดหนวด ถือขวดเบียร์ รึเปล่า /\ /\ /\

เเซวครับ เเซว

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

/\3 ผมเอาน้ำมันเครื่องทาหน้า แล้วก็คลานเข้าไปร้านตะหาก /\6 มือข้างนึงถือประแจถอดหัวเทียนด้วย/\4

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

แหม ปลอมตัวเก่งจัง นะค่ะ...........อิอิ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้เป็นเหมือนกันเลย กำลังจะถอดดุมไปพอก กลึงใหม่ (ช่างเขาบอกมา) น่าจะหาย อาจเป็นเพราะดุมล้อมันหลวมด้วย

topbig's Avatar
    สถานที่
    Top อะไหล่
    ขอบคุณ
    0

ของผมขับสปิ้น นะผมเป็นมาทีนึงอะน้ำมัน มันไหลผมให้เขาเปลี่ยนซิล มาก็ขับได้ไม่รั่ว นะ ไม่รู้จะเหมือนกันเป่านะครับ ผมทำ มา250 นะถ้าไม่เหมือนขอโทษด้วย นะ เด็กนครสวรรค์/\2
    ร้านTop อะไหล่083-2101643 นครสวรรค์ จำหน่ายเครื่อง LIFAN 110-250 สูบตั้ง สูบนอนทุกรุ่น อะไหล่แต่งรถชาลี อยากดูรูปเครื่อง+อะไหล่ หาใน google พิมพ์ ร้าน Top อะไหล่ เลย

Junior Member meon's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เปลี่ยนซีล พอกแกน
    ซีล50
    พอกแกน&กลึงแกน ไม่เกิน 500
    จบแล้วครับ
    มีคนว่าเราบ้าที่ขายรถใหม่มาซื้อรถเก่า/\7

Bookmarks