ขอเชิญร่วมงาน"หักใหญ่ Freedom Classic" ด่านขุนทด โคราช วันที่ 11-12 กุมภาพันธ์ 2555 - หน้า 12

ชื่อกระทู้: ขอเชิญร่วมงาน"หักใหญ่ Freedom Classic" ด่านขุนทด โคราช วันที่ 11-12 กุมภาพันธ์ 2555

Senior Member tumkdboy's Avatar
    สถานที่
    เหนือเมฆกลางดง
    ขอบคุณ
    0

ดันคับ
    เหนือเมฆ คลาสสิค กลางดง มาช้วยกันทำให้สังคมคลาสสิคของพวกเราดียิ่งๆขึ้นกัน

Senior Member tumkdboy's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

งานดีต้องช้วยกันดันคับ เหนือเมฆ.คลาสสิค.กลางดง
    เหนือเมฆ คลาสสิค กลางดง มาช้วยกันทำให้สังคมคลาสสิคของพวกเราดียิ่งๆขึ้นกัน

ผมไปงาน "หักใหญ่Freedom classic"งานก้อดีอะนะคับ...แต่พอผมกำลังจะกลับบ้านก้อเกิดเรื ่องที่มันไม่น้าจะเกิดขึ้นอะ...คือ....ผมก้อจะกำลังจ ะกลับแต่รถผมมีปัญหาสตาดไม่ติด ผมก้อเลยให้แฟนผมเข็นรถให้อยู่หลายรอบกว่าจะติด...พอ ติดผมก้อเลยเร่งเครื่องอะเพราะกลัวมันจะดับอีก..ผมไม ่ได้เร่งเครื่องเสียงดังมากนักหรอกคับ...แล้วก้อมีสต าฟคนนึงผมจำได้ว่าสตาฟคนนี้เค้าเป็นพิธีกรอยู่บนเวที เค้าลงมาจากใหนก้อไม่รู้อะมาดึงแขนผมอย...่า่งแรง เค้ามองน่าผมแล้วก้อผลักรถผมล้มทับขาแฟนผมที่ยืนอยู่ ข้างๆ....สตาฟคนนั้นก้อไม่ยอมขอโทดแฟนผมเลยมีแต่พูดว ่า"แล้วคุณจะเอายังงัย"พอผมได้ยินคำนี้ผมโกรดมาก แต่ผมไม่อยากมีปัญหา พอมีคนมาช่วยเอารถขึ้นผมก้อเลยเข็นรถมาสตาดนอกงานอะ. ...ต้องขอขอบคุณพี่เสื้อดำถือกล้องที่มาช่วยยกรถขึ้น นะคับ....แต่ขอบคุณ เกมร์ ด่านคล้าอัครสิน ด้วยนะคับที่ยังเป็นห่วงและเข้ามาถามไถ่ขณะที่เกิดเร ื่องขึ้นอะ....ผมไม่ต้องการอะไรขอแค่คำว่า"ขอโทษ"ให้แฟนผมก้อพอ..และอยากบอกพิธีกรคนนั้นว่า"ถ้าพี่ทำตัวแบบนั้นอีกนะคับต่อไปงานของกลุ่มพี่จะไม่ มีคนไปร่วมงานอะ...ผมเอาเงินไปร่วมทำบุญแต่กลับโดนผู ้จัดงานทำแบบนี้ มันเสียความรู้สึกอะ..มันไม่ได้เสียพี่คนเดียวนะ มันเสียชื่อทั้งกลุ่มพี่เลยอะ......ผมไม่อยากให้ใครม าโดนอย่างผมอะ......

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jochoclassic อ่านข้อความ
    ผมไปงาน "หักใหญ่Freedom classic"งานก้อดีอะนะคับ...แต่พอผมกำลังจะกลับบ้านก้อเกิดเรื ่องที่มันไม่น้าจะเกิดขึ้นอะ...คือ....ผมก้อจะกำลังจ ะกลับแต่รถผมมีปัญหาสตาดไม่ติด ผมก้อเลยให้แฟนผมเข็นรถให้อยู่หลายรอบกว่าจะติด...พอ ติดผมก้อเลยเร่งเครื่องอะเพราะกลัวมันจะดับอีก..ผมไม ่ได้เร่งเครื่องเสียงดังมากนักหรอกคับ...แล้วก้อมีสต าฟคนนึงผมจำได้ว่าสตาฟคนนี้เค้าเป็นพิธีกรอยู่บนเวที เค้าลงมาจากใหนก้อไม่รู้อะมาดึงแขนผมอย...่า่งแรง เค้ามองน่าผมแล้วก้อผลักรถผมล้มทับขาแฟนผมที่ยืนอยู่ ข้างๆ....สตาฟคนนั้นก้อไม่ยอมขอโทดแฟนผมเลยมีแต่พูดว ่า"แล้วคุณจะเอายังงัย"พอผมได้ยินคำนี้ผมโกรดมาก แต่ผมไม่อยากมีปัญหา พอมีคนมาช่วยเอารถขึ้นผมก้อเลยเข็นรถมาสตาดนอกงานอะ. ...ต้องขอขอบคุณพี่เสื้อดำถือกล้องที่มาช่วยยกรถขึ้น นะคับ....แต่ขอบคุณ เกมร์ ด่านคล้าอัครสิน ด้วยนะคับที่ยังเป็นห่วงและเข้ามาถามไถ่ขณะที่เกิดเร ื่องขึ้นอะ....ผมไม่ต้องการอะไรขอแค่คำว่า"ขอโทษ"ให้แฟนผมก้อพอ..และอยากบอกพิธีกรคนนั้นว่า"ถ้าพี่ทำตัวแบบนั้นอีกนะคับต่อไปงานของกลุ่มพี่จะไม่ มีคนไปร่วมงานอะ...ผมเอาเงินไปร่วมทำบุญแต่กลับโดนผู ้จัดงานทำแบบนี้ มันเสียความรู้สึกอะ..มันไม่ได้เสียพี่คนเดียวนะ มันเสียชื่อทั้งกลุ่มพี่เลยอะ......ผมไม่อยากให้ใครม าโดนอย่างผมอะ......
    คงเป็นเรื่องเข้าจัยผิดเค้าคงคิดว่าเรากวนงานแต่พอรู ้ว่ารถไม่ดีก็เข้าจัยกันอย่างไงฝากขอโทษด้วยคับผมก็เ ป็นคน1ที่อยู่ด้วยอยากให้ทุกงานสวยงามคับ

Member mc chaiyaphum's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jochoclassic อ่านข้อความ
    ผมไม่เข้าใจว่าคุณต้องการอะไร ทั้งๆที่คุณขับรถมาจอดหน้าเวทีแล้วคุณก็เบิ้ลกวนอารม คนอื่น ที่คุณบอกว่ารถคุณสตาร์ชไม่ติดไม่ไช่แล้วเพราะคุณขับ มาแล้วมาจอดแฟนคุณก็เดินตามมา พอคุณเบิ้ลเครื่อง เบิ้ลหลายรอบพี่ผมที่คุณบอกว่าเป็นสตาร์ฟนะเดินไปจับ มือคุณไว้แล้วคุณก็ตกใจ ในขณะนั้นรถของคุณเข้าเกียร์อยู่ มือซ้ายคุณกำครัชอยู่ แล้วมือซ้ายคุณก็ปล่อยครัช แล้วรถคุณก็ล้มไปเอง รถก็ไม่ได้ล้มทับแฟนคุณ แล้วรถก็ไม่ได้ทับใครเพราะว่ารถยังไม่ถึงกับล้มแค่เอ ียงๆเพราะมีสตาร์อีกคนจับไว้(คนที่ไม่ได้ใส่เสื่อสตา ร์ฟ) แล้วคุณก็โวยวาย ไส่สตาร์ฟทุกคน เพื่อนๆที่มาในงานนี้ก็เห็นว่าคุณเบิ้ลรถ ไม่ใช่รถเสีย ถ้าทุกคนที่มางานนี้ทำตัวแบบคุณงานทุกงานคงล่มทุกงาน เพราะงานวันนั้นมีแต่คนนิสัยดีที่มางาน ไม่มีตีกันเลย ผมขอถามทุกท่านที่อ่านหน่อยครับถ้าไม่สร้างปัญหาในงา นตัวคุณจะมีปัญหาหรือเปล่า และไม่เข้าใจว่าคนที่มาเขียนข้อความต้องการอะไร หรือว่าเสียฟอร์มที่พาผู้หญิงไป แล้วเบิ้ลรถโชว์คนอื่นไม่ได้ ถ้าสตาร์ฟไม่ทำแบบนี้มันก็ต้องเบิ้ลกันทั้งงาน แล้วขอถามคุณหน่อยว่าสิ่งที่คุณทำคุณคิดว่ามันดีแล้ว รึยัง เพราะในตอนที่คุณเบิ้ลรถมีแต่คนโห่คุณ ผมเชื่อว่าถ้าทุกงานเค้ารู้ว่าคุณชอบเบิ้ลรถ เค้าก็คงจะขอร้องให้คุณไม่ต้องไปงานเค้าเพราะคุณอาจจ ะเป็นจุดเริ่มต้นให้งานเค้าล่มได้ ผมออกมาตอบแทนพี่ผมเพราะผมอยู่ในเหตุการณ์นั้นด้วย ให้ทุกคนที่อ่านคิดเอาเอง ว่าความจริงมันน่าจะเป็นอย่างไรแน่ งานนี้ตั้งใจจัดขึ้นโดยกลุ่มหักใหญ่freedom และได้รับคำปรึกษา รวมไปถึงการช่วยเหลืองานในด้านต่างๆจาก กลุ่มขาม'สอคลาสสิค วันเก่าสองล้อโคราช เกลือหวานคลาสสิค เสี่ยวสองล้อ ตะวันออกคลาสสิค ไรเดอร์เมืองมังกร และอีกกลุ่มหนึ่งเหนือเมฆกลางดง เจ้าภาพเค้าตั้งใจจัดงานขนาดไหนคุณไม่รู้หรอก แต่คุณแค่คนเดียวที่จะทำให้งานเค้าเสียชื่อเสียง ถ้ากลุ่มคุณจัดงานแล้วมีคนมาเบิ้ลรถในงานคุณคงจะดีใจ และปรบมือให้คนๆนั้นที่ช่วยทำให้งานคุณดูวุ่นวาย คนที่เหลือก็เริ่มเบิ้ลแข่งกัน และจบลงด้วยสงครามขวด เหมือนที่คุณทำไว้ในงานของคนอื่นใช่มั้ย

Bookmarks