****ออโต้ลูปแทนน้ำมันเครื่องได้มั๊ย****

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ****ออโต้ลูปแทนน้ำมันเครื่องได้มั๊ย****

Senior Member mee&most's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

Arrow ****ออโต้ลูปแทนน้ำมันเครื่องได้มั๊ย****

เราจะเอาออโต้ลูปใส่แทนน้ำมันเครื่องได้มั๊ย...
    เพราะน้ำมันเครื่องยังใส่แทนออโต้ลูปได้เลย...
    กระผมเลยอยากทราบว่าเราจะเอามันมาใส่แทนกันได้มะ...
    (ปล.ผมนั่งว่างๆไม่มีไรจะถามครับ อิอิ)
    S!nG S!nG Spr!nT cLuB
    ท่านใดสนใจอยากร่วมอุดมการณ์กับเรา เชิญครับ!!

/\6TeLePhOnE 081-256-0702,083-887-3582/\6
    /\2 S!nG S!nG Spr!nT cLuB & BaNgBo cLaSSiC cLuB/\2
    จภ.ชลบุรี รุ่น 002 ฉลามแสด

Senior Member FATBOY555's Avatar
    สถานที่
    ไม่ค่อยได้ขี่ ส่วนใหญ่จะทำงาน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mee&most อ่านข้อความ
    เราจะเอาออโต้ลูปใส่แทนน้ำมันเครื่องได้มั๊ย...
    เพราะน้ำมันเครื่องยังใส่แทนออโต้ลูปได้เลย...
    กระผมเลยอยากทราบว่าเราจะเอามันมาใส่แทนกันได้มะ...
    (ปล.ผมนั่งว่างๆไม่มีไรจะถามครับ อิอิ)
    ได้ก็ดีครับ ผมก็อยากเห็นคนไทยบินได้เหมือนกัน
    81 scootergang

Senior Member Akevex's Avatar
    สถานที่
    แกงค์แมงตด
    ขอบคุณ
    0

ถ้าตามหลักการ ไม่เหมาะสมครับ
    ถ้าตามหลัก KU ก็ตามสะดวกเลยครับ
    /\3

คุณสมบัติน้ำมันแต่ละชนิดออกแบบมาไม่เหมือนกัน
    ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ เลือกใช้น้ำมันใหถูกประเภทดีกว่าครับ
    Zio Shop
    ช่วยกันกด like ใน fanpage ด้วยนะฮะ

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ VBB1T อ่านข้อความ
    ถ้าตามหลักการ ไม่เหมาะสมครับ
    ถ้าตามหลัก KU ก็ตามสะดวกเลยครับ
    /\3

คุณสมบัติน้ำมันแต่ละชนิดออกแบบมาไม่เหมือนกัน
    ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ เลือกใช้น้ำมันใหถูกประเภทดีกว่าครับ
    เหตุผลดูดีมีหลักการ.......วิศวะกรใหญ่.....
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

เค้าว่ากันว่า พวกรถแข่ง(แว๊น) บางสังกัด
    ใส่โอโตลู๊ปแทนน้ำมันเครื่อง - เพื่อลดความหนืด
    แต่เปนการใส่แข่ง ครั้งเดียวถ่ายทิ้ง

ถ้าใส่เพื่อใช้ขี่ประวัน ผมก็ว่า แลจะไม่เหมาะครับ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member max's Avatar
    สถานที่
    MAMMOD'S CLUB
    ขอบคุณ
    0

Question

ออโต้ลุปแทนน้ำมันเครื่องผมว่าไม่เหมาะสมเท่าไหร่คับ ไช้ได้ในกรณีที่ชุกเฉิน อืม.....
    เเต่น้ำมันเครื่องแทนออโตลูปนี่ไช่ได้ไม๊ เพราะพ่อผมเค้าเคยไช้มา เค้าบอกว่าสมัยก่อนไม่มีออโต้ลูป มีแต่น้ำมันเครื่อง เพราะเราจะผสมในประริมาณที่น้อยกว่ากันครึ่งต่อครึ่ง em19
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย max : 22-01-2007 เมื่อ 10:38

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ไม่สมควรใช้นะครับ เพราะว่าออโตลูปมีความหนืดน้อยมาก ซึ่งโดยเฉพาะเวสป้าไม่ควรใช้เลย เพราะการทำงานแบบเฟืองเกียร์ขบกัน ซึ่งถ้าใช้ที่มีความหนืดน้อยไปจะทำให้เกิดการเสียดเส ียมากขึ้นกว่าเดิม ทำให้ฟันเพืองสึกหรอได้เร็วขึ้น ถ้ายิ่งขี่ทางไกลๆละก้อหนืดๆไว้ก็จะดี ออโตลูปก็ใช้ได้แบบชั่วคราวแต่ไม่แนะนำใช้แต่แก้ขัดไ ด้

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member merrycloud's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

ไม่เหมาะสมนะครับ คิดง่ายๆ ก็คือถ้ามันใช้แทนกันได้เค้าก็ทำออกมาขายอย่างเดียวแ ล้วครับ ไม่ต้องมาแยกว่าน้ำมันเครื่อง หรือ ออโตลูป

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

อยากเหง ค่ะ ว่า ใส่แล้ว วิ่งไปนานๆ จะเปง อย่างไร ค่ะ .................

ถ้ามีใครลอง แล้ว ก็โพส บอกด้วยนะค่ะ ว่า พังหรือ ยัง ค่ะ..........อิอิ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

เติมยาคูลย์แทนเลยครับ อิอิ
    SAEไม่รู้ ........................................แต่ที่รู้ม ีแลคโตบาซิลัส

My Bike running on LPG

ผมเคยพลาดครับ ในช่วงลองผิดลองถูก ไปซื้อ คาสตรอ R2 มาใส่แทนน้ำมันเครื่อง ผลคือ ขี่ๆไป มันวืดๆครับ แต่ก็ไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่ เพราะขี่ทางสั้นๆ และขี่แค่ครั้งเดียว รีบถ่ายออก 2 รอบเลยครับ กลัวเครื่องพังมากๆ ตอนนี้ ก็ปกติอ่ะครับ ไม่รู้ว่าภายในจะเป็นอะไรรึป่าว ต้องดูกันไป แฮะๆ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อายุการใช้งานของเครื่องก็จะสึกหรอเร็วขึ้นครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Junior Member nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ที่ผมเห็นมีการใช้น้ำมันเกียร์ No.90 แทนน้ำมันเครื่อง แต่ใส่ในปริมาณที่น้อยกว่า แต่แลม1ของผมใส่น้ำมันเครื่อง+น้ำมันเกียร์ No.90 ใช้งานได้ดีครับ ดีกว่าน้ำมันเครื่องอย่างเดียวแน่นอนครับ

Senior Member อๅ!สี่3น้eย's Avatar
    สถานที่
    S!nG S!nG Pa-Ar-TiD Rd.
    ขอบคุณ
    0

ไม่กล้าลองคร๊าบ

กลัวพัง

5555555+

พี่หมีเพ้อเจ้อปร่ะเนี่ย

แซวเล่นน่ะครับ

อยากเจอจัง

My name's เก้า

(!)+(LoVe)+(!nDy)

Vespa Sprint 150 CC. Green&White

Senior Member mee&most's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อๅ!สี่3น้eย อ่านข้อความ
    ไม่กล้าลองคร๊าบ

กลัวพัง

5555555+

พี่หมีเพ้อเจ้อปร่ะเนี่ย

แซวเล่นน่ะครับ

อยากเจอจัง

พี่ไม่เพ้อเจ้อ แต่พี่บ้า...
    ไงเด๋ว ปิดเทอมเจอกัน น้องเก้าเอ๊ย...em84
    ขอขอบคุณ สำหรับทุกคำตอบครับผม...
    S!nG S!nG Spr!nT cLuB
    ท่านใดสนใจอยากร่วมอุดมการณ์กับเรา เชิญครับ!!

/\6TeLePhOnE 081-256-0702,083-887-3582/\6
    /\2 S!nG S!nG Spr!nT cLuB & BaNgBo cLaSSiC cLuB/\2
    จภ.ชลบุรี รุ่น 002 ฉลามแสด

Bookmarks