ภาระกิจทางสังคม "ชมรมรถเก่าแร้งคอย" ลุยน้ำท่วม กทม. - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ภาระกิจทางสังคม "ชมรมรถเก่าแร้งคอย" ลุยน้ำท่วม กทม.

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

""

ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อีกหนึ่งงานที่ถนัด

นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

..

เทรนใหม่ ในยุคน้ำท่วม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mr.kk : 16-11-2011 เมื่อ 23:45

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ยุ่งเรื่องชาวบ้าน.. อิอิ
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

หัวใจคุณหล่อมาก..

ปล.ขออภัยที่คั่นกระทู้ครับ
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

Senior Member miwesan's Avatar
    สถานที่
    ESAN CLASSIC สว่างแดนดิน สกลนคร
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

2550
    บอร์ดกลุ่ม
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=437
    ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน

โทร:0883009412 มิว

ขอขอบพระคุณ webmaster ที่ทำให้พวกเราได้รู้จักกัน

Senior Member Onizuka30's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่ชวนกันมั่งเลยนะพี่
    นิตยสาร สยามคลาสสิคโซน
    นิตยสารของชาวคลาสสิคโดยแท้จริง

ติดต่อ ถ่ายงาน ถ่ายรถ ถ่ายกลุ่ม ลงในนิตยสาร ฟรี!!!
    0847303531

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    เสร็จสิ้นไปอีกหนึ่งภาระกิจทางสังคม ของ “ชมรมรถเก่าแร้งคอย”

หลังจากที่มีการจัดงานซับป่าว่านแรลลี่ ครั้งที่8 เมื่อวันที่ 22-23 ตุลาคม 2554 ซึ่งมีจุดประสงค์มอบรายได้ทั้งหมดหักค่าใช้จ่ายให้แก ่สถานสงเคราะห์คนไร้ที่พึ่งทับกวาง+โรงเรียนวัดโป่งก ้อนเส้าแต่ในช่วงดังกล่าวได้มีภัยธรรมชาติน้ำท่วมหลา ยจังหวัด ทางชมรมรถเก่าแร้งคอยจึงได้มีมติให้แบ่งรายได้จากการ จัดงานไปช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วมคราวนี้ด้วย

วันนี้ 16 พฤศจิกายน 2554 ถือเป็นโอกาสดีที่ชาวแร้งคอย ได้ลงไปมอบถุงยังชีพให้แก่ผู้ประสบภัยน้ำท่วมในเขตกร ุงเทพมหานคร โดยได้รับการประสานจาก พี่อั๋น+น้องพงษ์ เพื่อนร่วมเรียนที่มหาวิทยาลัยรามคำแหง ว่ามีพื้นที่ในเขตกรุงเทพมหานคร แม้ว่าจะเป็นเมืองหลวงแต่ก็ได้รับความเดือดร้อนไม่ยิ ่งหย่อนไปกว่าต่างจังหวัด ชาวแร้งคอยจึงได้ตกปากรับคำ และ นำเงินที่ได้จากการลงทะเบียนจากงานซับป่าว่านแรลลี่ ครั้งที่8 ไปจัดเตรียมถุงยังชีพ เพื่อนำมาบริจาค

• ชุมชนวัดโพธิ์เรียง จรัญสนิทวงศ์ ซอย18 บางกอกน้อย กทม.

• ชุมชนเลียบคลองบางแค เพชรเกษม ซอย 65 บางแค กทม.

• ชุมชนหลังโรงน้ำตาล เพชรเกษม ซอย 29/1 บางหว้า ภาษีเจริญ กทม.

ภาระกิจที่ได้ปฏิบัติไปแล้วหลังจากจัดงานซับป่าว่านแ รลลี่ ครั้งที่8

• 23 ตุลาคม 2554 มอบเงินสนับสนุนเป็นทุนการศึกษาให้โรงเรียนวัดโป่งก้ อนเส้า เป็นจำนวนเงิน 30,600 บาท

• 29 ตุลาคม 2554 มอบเงินสนับสนุนช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม 5,000 บาท พร้อมด้วยถุงยังชีพ 30 ชุด ที่งานคลาสสิคร่วมใจสู้ภัยน้ำท่วม อำเภอโชคชัย จังหวัดนครราชสีมา (เข้าร่วมมอบที่ ช่อง 3)

• 16 พฤศจิกายน 2554 มอบถุงยังชีพแก่ผู้ประสบภัยน้ำท่วมภายในเขต กรุงเทพมหานคร 800 ชุด

• ปัจจุบันกำลังอยู่ในช่วงประสาน สถานสงเคราะห์คนไร้ที่พึ่งทับกวาง อ.แก่งคอย จ.สระบุรี ว่าต้องการสิ่งใดเข้าไปในสถานสงเคราะห์

• ปล.ชุดถุงยังชีพ 1 ถุง ต่อ 200 บาท

ขอบคุณชาวเราที่เข้าร่วมงาน และ ร่วมลงทะเบียนในงาน ซับป่าว่านแรลลี่ ครั้งที่8

ขอบคุณพี่อั๋น + น้องพงษ์ ที่ประสานมาทางชมรมและได้ทำกิจกรรมดีๆ

ขอบคุณพี่น้องผู้ประสบภัยน้ำท่วม สำหรับคำอวยพร และ น้ำดื่ม

ขอบคุณหน่วยอาสาฯหลายๆหน่วย ที่ช่วยกัน

ขอบคุณน้ำท่วมครั้งใหญ่ ทำให้คนไทยรักกันมากขึ้น

ขอบคุณชาวแร้งคอย ทั้ง 12 ชีวิต ที่ร่วมลุยน้ำใน กทม.

ด้วยความเคารพ

รับทราบ กิจกรรมดีๆ ที่ชัดเจนหลังงานเสร็จ
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Senior Member อิสสระชน ฅนคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ป.เป้ อิสระชน นนททบุรี & จันทรเกษม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ขอให้เดินทางกลับ หรือ ไปช่วยผู้ประสบภัยด้วยความปลอดภัย เดินทางโดยสวัสดิภาพทั้งไปและกลับนะครับพี่ก้อง พี่โบ้ และทีมงานทุกท่าน
    ติดต่อ

081-2487465 true
    089-0611709 12Call

เลขบัญชี K-Bank สาขา เซ็นทรั่น รัตนาธิเบศร์

391-2-74243-0
    ไม่คิดตามเขา เมื่อเรารู้ว่าเรา มาถูกทาง

Senior Member texbit007's Avatar
    สถานที่
    นาคูคลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    0

บอร์ดกลุ่ม

ชมรมรถโบราณนาคูคลาสสิกไบค์-กาฬสินธุ์ (ปีศาจสูบนอนนาคู)

Mail : Speednet9527@hotmail.com
    Facebook : http://www.facebook.com/texbit007
    Tel:0845151601 เทค

สวดยอดเลยคับ
    กลุ่มอิสระเพชรโบราณ
    facebook : http://www.facebook.com/?ref=home
    บอร์ดกลุ่มhttp://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=592514
    E - mail : huk31-narong4@hotmail.com
    มิตรภาพไม่มีแบ่งแยก ใกล้ไกลเราไปหมด

Senior Member pepsi_C70's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

ได้บุญกันเต็มเลยยย

นกขมิ้นน้อย
    ชื่อบัญชี นายสมชาติ ลอยรัตน์
    เลขบัญชี 229-0-20988-0
    สาขาถนนมหาจักรพรรดิ์
    ธนาคาร กรุงไทย
    เบอร์โทร 087-6031763 ซี่ แปดริ้ว
    วิ้งด้วยใจ ไปด้วยกัน คุณไม่ทัน ผมไม่รอ

rongPTB's Avatar
    สถานที่
    พาสเท้นส์ไบค์ สุพรรณบุรี
    ขอบคุณ
    0

กิจกรรมดี ๆ เยี่ยมครับ
    ครอบครัวคลาสสิค พาสเท้นส์ไบค์ สุพรรณบุรี

Buddy_สองล้อแห่มาลัย Buddy_chaly08's Avatar
    สถานที่
    สองล้อแห่มาลัย มหาชนะชัยไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

พวกพี่หล่อมากๆๆ
    เอาใจผมไปเลย
    สุดยอด
    ประวัติการขายคับ ลิ้งตัวอาจเข้าไม่ได้ แต่คลิกขวาตรงชื่อผมแล้วเลือกกระทู้ทั้งหมด
    http://www.thaiscooter.com/forums/se...archid=6845277
    [COLOR="red"][SIZE="4"]
    สนับสนุนการจัดงานแบบสร้างสรรค์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกกำลังแรงใจ

กิจกรรมช่วยเหลือดังกล่าวไม่สามารถเกิดขึ้นได้ โดยทีมงานแร้งคอย เพียงอย่างเดียว

แต่เป็นเพราะได้รับการสนับสนุนจาก...ชาวเรา...

ที่ช่วยกันลงทะเบียน ที่ซับป่าว่านแรลลี่ ครั้งที่8

ด้วยความเคารพ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rock22 อ่านข้อความ
    หัวใจคุณหล่อมาก..

ปล.ขออภัยที่คั่นกระทู้ครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ miwesan อ่านข้อความ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Onizuka30 อ่านข้อความ
    ไม่ชวนกันมั่งเลยนะพี่
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hotmail123 อ่านข้อความ
    รับทราบ กิจกรรมดีๆ ที่ชัดเจนหลังงานเสร็จ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อิสสระชน ฅนคลาสสิค อ่านข้อความ
    ขอให้เดินทางกลับ หรือ ไปช่วยผู้ประสบภัยด้วยความปลอดภัย เดินทางโดยสวัสดิภาพทั้งไปและกลับนะครับพี่ก้อง พี่โบ้ และทีมงานทุกท่าน
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ texbit007 อ่านข้อความ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อิสระเพชรโบราณ อ่านข้อความ
    สวดยอดเลยคับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pepsi_C70 อ่านข้อความ
    ได้บุญกันเต็มเลยยย
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rongPTB อ่านข้อความ
    กิจกรรมดี ๆ เยี่ยมครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Buddy_chaly08 อ่านข้อความ

พวกพี่หล่อมากๆๆ
    เอาใจผมไปเลย
    สุดยอด

em_kks's Avatar
    สถานที่
    Cafe'33
    ขอบคุณ
    0

เยี่ยมครับ

ว่าแต่ไม่เห็นรูปคนถ่ายเลยนะครับ

Bookmarks