k125 ครับ สตาร์ทติดยากมาก ต้องแก้ไขอย่างไรดีครับ

ชื่อกระทู้: k125 ครับ สตาร์ทติดยากมาก ต้องแก้ไขอย่างไรดีครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน k125 ครับ สตาร์ทติดยากมาก ต้องแก้ไขอย่างไรดีครับ

ผมเป็นสมาชิกใหม่ ทนไม่ไหวครับ มี k125 สตาร์ททีไร ท้ืองไส้จะพังหมด ใช้สตาร์ทมือ แล้วกระทืบช่วยก็ยังไม่ติด แบตก็ใหม่ ไฟเต็ม ทำไงดีครับ แนะนำด้วย
    ต้องเปลี่ยนหน้าทองขาวไหม
    ต้องตั้งคาบิวใหม่ไหม
    ต้องทำอะไรมั่งครับ
    ขอบคุณครับ

jp_c92's Avatar
    สถานที่
    ซ่อมตลอดทาง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bangklangman อ่านข้อความ
    ผมเป็นสมาชิกใหม่ ทนไม่ไหวครับ มี k125 สตาร์ททีไร ท้ืองไส้จะพังหมด ใช้สตาร์ทมือ แล้วกระทืบช่วยก็ยังไม่ติด แบตก็ใหม่ ไฟเต็ม ทำไงดีครับ แนะนำด้วย
    ต้องเปลี่ยนหน้าทองขาวไหม
    ต้องตั้งคาบิวใหม่ไหม
    ต้องทำอะไรมั่งครับ
    ขอบคุณครับ
    ลองตั้งหน้าทองขาวดูครับ แล้วเอาหัวเทียนออกมาดูแตะไว้กับแคล้งเครื่องสตาร์ทด ูว่าไฟออกที่หัวเทียนมั๊ย

ลองตั้งจานไฟดูครับว่าจุดะเบิดตรงป่าว

คาร์บิวดูระดับน้ำมันในถ้วยลูกลอยครับ ผมว่าน่าจะระดับต่ำไปครับ

ลองทำตามนี้ดูก่อนครับ เด๋วก้อได้ครับ ไม่มีอะไรยากหรอกครับ สู้ๆๆ
    ระยะทางที่ผ่านไป ไม่สำคัญเท่ากาลเวลาที่ผ่านมา

Bookmarks