ขออนุญาติเปิดกระทู้นี้ขึ้นมาขอความคิดเห็นของชาวสอง ล้อหน่อย(เสียความรู้สึกว๊ะ)

ชื่อกระทู้: ขออนุญาติเปิดกระทู้นี้ขึ้นมาขอความคิดเห็นของชาวสอง ล้อหน่อย(เสียความรู้สึกว๊ะ)

pond111's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขออนุญาติเปิดกระทู้นี้ขึ้นมาขอความคิดเห็นของชาวสอง ล้อหน่อย(เสียความรู้สึกว๊ะ)

อาทิตย์นี้โดนบอกปัดไปสามรายแล้วเลยอยากระบายและขอคว ามคิดเห็นเพื่อนๆชาวสองล้อนิดหนึ่งเรื่องมีอยู่ว่าเพ ื่อนๆน้องๆที่ลงขายของในกระทู้นี้ผมก็ได้โทรคุยและตก ลงราคาซื้อขายกันเรียบร้อยรอโอนตังให้อย่างเดียวบางร ายผมก็บอกว่าขอโอนเงินให้วันรุ่งขึ้นก็ตกลงกันเรียบร ้อยเวลาผ่านไปสองสามชั่วโมงติดต่อกลับมาหาผมบอกว่าที ่ร้านขายไปแล้วบ้างต้องเก็บไว้ใช้เองบ้างเด็กที่บ้าน ทำเสียบ้างไม่สามารถขายให้ได้(ก็กล่าวคำว่าขอโทษ)แม้ มันง่ายจริงๆของที่ตกลงซื้อขายกันนั้นมันก็ไม่ใช่ของ เทพหรือหายากหรือถูกอะไรเท่าไรหลอกแต่ที่มาเปิดกระทู ้นี้มันเสียความรู้สึกครับยิ่งผมเป็นคนที่มีวุฒิภาวะ แล้วและเป็นคนค้าขายอยู่แล้วเห็นว่าอะไรกันนี้เด็กสม ัยนี้คำพูดวาจาไม่มีความหมายเลยท้ายนี้อย่าหาว่าผมสอ นเลยถ้าคุณมีวุฒิภาวะมากกว่านี้หรือว่าคุณทำกิจการให ญ่โตมากกว่านี้คุณจะรู้ว่าคำพูดเป็นสิ่งสำคัญที่สุดผ มขอระบายความรู้สึกเท่านี้ก่อน. ขอบคุณครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

คิดว่าอาทิตย์นี้เราโชคไม่ดีแล้วกันครับพี่พร

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

เข้าใจครับพี่ ใจร่มๆกันดีกว่าน่ะ เก็บมาคิดมันรกหัวครับพี่

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

Senior Member _bobby_'s Avatar
    สถานที่
    โพนางดำคลาสสิค MC.ชัยนาท
    ขอบคุณ
    0

ก่อนพูด เราเป็นนายคำพูด หลังพูด คำพูดเป็นายเรา (ผมพูดถูกป่าวก็ไม่รู้ เคยได้ยินมาและเห็นว่ามันจิง)
    (หนึ่ง) โพนางดำคลาสสิค MC ชัยนาท
    [B]...หลงทุกจังหวัด...[/B]
    ::..เราชอบคนรักกัน..::
    Family ไฟเหลียม Thailand

Senior Member BusoH69's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เรื่องของผมคิดว่า คงจะไม่รู้ราคาพอลงไปแล้ว ขายได้ไวเลยเสียดายอยากอัพราคาเลยหาข้ออ้างน่ะ

นี่เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่ผมเลือกซื้อของกับพ่อค้า แพงกว่ากันไม่เท่าไหร่ แต่ได้ของแน่นอน ไม่เสี่ยง

Auu_Paphu's Avatar
    สถานที่
    ปะผุคลาสสิค & absolube
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยโดนพี่ ตกลงเรียบร้อยแล้ว ตกลงกันตอน 4 ทุ่มกว่า ธนาคารผมเกิน 3 ทุ่ม มันโอนไม่ได้ ผมเลยบอกว่า ขอเป็นโอนตอนเช้าแล้วกัน 7 โมง แต่มีคนอยากได้ ก็มาเจรจาขอผม ผมบอกว่าของผมจำเป็นต้องใช้จิงๆ เขาก็เลยเงียบไป เขาก็ไปโพสต่อผมว่า "โอนก่อนมีสิทธิก่อนใช่เปล่า" ผมงงเลย แล้วจิงๆครับ โดนโอนยัดไปตอน 5ทุ่มครึ่ง ซึ่งไม่รู้ว่าโอนจิงหรือเปล่า ผมถึงกับเสียความรู้สึกเลย คนขายก็พอคนขาย คนซื้อก็พอคนซื้อ ผมตกลงซื้อของเขา 2 ชิ้น โดนตัดหน้าไปชิ้นนึ่ง ผมไม่ซื้อเลย เซ็งมากมายเลยครับ ให้เกียติกันมั่งเถอะครับ ของ 400-500 อย่าทำให้เสียความรู้สึกกันเลยครับ วงการนี้มันแคบครับ...
    ฐิตินันต์ วุฒิจารุวงศ์
    อู๋-089-2191270
    ธนาคารไทยพานิช
    180-205376-8
    5/1 หมู่ 8 ต.สระกะเทียม อ.เมือง จ.นครปฐม 73000

absolute
    "This is My Style This is My Bike"

hmOty8955's Avatar
    สถานที่
    พิกัด 13.601669,101.432738
    ขอบคุณ
    0

แบบนี้แหละพี่ พ่อค้าฝึกหัด กลัวขายไม่ได้รีบขายให้คนอื่นก่อนเลย รอเราซักนิดก็ไม่ได้ แบบนี้ยังไม่เท่าไร

ผมเจอหนักกว่าพี่นิดนึง พ่อค้าฝึกหัดโทรมาบอกว่ามีคนให้ราคาสูงกว่าคุณจะสู้ม ั้ย มอบเลยผม

------------------------------------------[email protected]

------THAISCooTER YaMAHA
    ----------SrTHAILAND
    -------SR400Chachoengsao.

jarin2552's Avatar
    สถานที่
    โบรานพานน้อย
    ขอบคุณ
    0

เจอประจำเลยคับบางทีออกรถไปค่อนทางแล้วโทรมาบอกว่าไม ่ขายก็มีคับ ดีที่มีสแปหลายคัน ไม่งั้นค่านำมันฟรีๆเสียความรู้สึก ถ้าขายแบบนี้ไม่ต้องมาลงไห้รกกระดานหรอกคับ พ่อค้าคุยกันดีกว่าอีกจบแน่นอน
    ร้าน ริน โบรานพานน้อย
    [SIZE=3]จำหน่าย รถคลาสสิคทุกชนิด อะไหล่ไหม่เก่าทุกชนิดของรถคลาสสิค และเครื่องไลฟานทุกแบบ อะไหล่เครื่องไลฟานทุกชนิด รับประเมินราคารถก่อนขาย รถเก่านำมาเทินแลกเปลี่ยนได้ทุกชนิด รถบ้านรับ เวฟกับโซนิคเท่านั้น และจำหน่ายไหล่รถยน ด้สสันทุกชนิดมัดัสสันขายตลอดหรือจะสั่งทำก้ได้คับ

โทร 0851747385 ดีแทค 0857040704 วัน ทู คอ ตลอด24ชม. มีรถรับส่งไห้ถึงที่ หรือจัดส่งได้ทั่วไทย รถไฟ ไปรษนี ขนส่งเอกชน
    ร้านตั้งอยู่ ข้างโรงพักบางสะพานน้อย อ.บางสะพานน้อย จ.ประจวบ กลุ่มรถคลาสสิค คือ บางสะพานน้อยคลาสสิค ไปก่อน ค่อยกลับ

Supertad's Avatar
    สถานที่
    Retro&Custom Bike
    ขอบคุณ
    0
    2

เข้าใจครับผม คิดอีกแง่ ถ้าเกิดเจอพวกบอกจองให้เรารอแล้วไม่เอานี้ก็เซงเหมือ นกันครับ
    สรุปแล้วปวดหัวครับ
    นาย สุรพงศ์ เมืองเจริญ 62/37 ม.8 ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000
    ธ. ไทยพาณิชย์ เลขบัญชี 308-247634-8 ชื่อบัญชี นาย สุรพงศ์ เมืองเจริญ
    โอนเงินก่อนมีสิทธิ์ก่อนครับ^^
    0829583885 (ทรู) วินครับ
    [email protected]

jamza007's Avatar
    สถานที่
    Retro & Custom bike
    ขอบคุณ
    0

จะขายช้าจะขายเร็ว ยังไง ก็ได้ เงิน ใจเย็นๆกันนิด พ่อค้า ทั้งหลาย
    *ประวิทย์ ใจเย็น*
    *493-010-8578 กรุงไทย*
    *TO:0870425676*
    *ID Line:Jam-jaiyenyen*
    *http://www.facebook.com/jamjaiyen*
    -------------------------------

สักวัน!!!~~ละน่า!!~~DODGE CHARGER 70!!

สถานที่
    อริสระ man
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทำไมต้องโอนก่อนไก้ก่อน ใจเย็นๆก็ได้

ผมไม่เคยเจอนะแต่ถ้าผมเจอโครลงว่าโครโอนเงินก่อนได้ก ่อน ผมเองจะไม่สนใจเลยแม้ว่าอะไหล่ชิ้นนั้นผมต้องการก็ตา ม บางทีเราทำงานอยู่บ้างไม่ว่างไปโอนบ้าง มันเสียความรู้ว่าถ้าตกลงแล้วซื้อกันแล้วโอนไม่ทัน แล้วโทรมาบอกว่าคุณไม่ทันแล้ว ผมว่ามันเสียความรู้สึกนะ ต้องขอโทษท่านที่ลง ประโยค โอนก่อนได้ก่อน ประมาณนี้ ผมไม่ได้อะไรกับโครทั้งนั้นเป็นเพียงความรู้สึกส่วนต ัวครับ ผมก็เป็นหนึ่งคนที่ซื้อขายในบอร์ดนี้แหละครับ

pond111's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แหมมแค่ 18 ช.มชาวสองล้อแต่ละท่านแสดงความคิดเห็นได้ตรงจุดดีจริ งๆเลยครับแต่ผมก็ยังยืนยันคำเดิมคือ(คำพูดต้องเป็นคำ พูด)

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พูดยากเรื่องแบบนี้

-0-

Member
    ขอบคุณ
    0
    10

ผมเคยโดน .. ตกลงเรียบร้อย ผมโอนเงินเรียบร้อยแล้วด้วย ( ในราคาที่ผมต่อไว้ ต่ำกว่าราคาตั้ง ) อยู่ๆ อีกสองวัน โทรมาบอกว่า ขอโอนเงินกลับให้แล้วกัน ผมขายให้พี่ไม่ได้ในราคานี้ (บอกตรงๆเลยนะ) เอ๊า มาแร่ง ... ( ผมนึกในใจ เจือกตกลงขายให้แล้ว มาพูดแบบนี้ ) แต่ผมขี้เกียจจะคุยยาว เราๆ ก็คนมีงานการทำ อายุก็ไม่ใช่น้อย ขี้คร้านจะ เอามาใส่ใจ แต่มันก็เสียอารมณ์นะ

ผมคงคิดว่า คนอื่นคงอยากได้ของชิ้นเดียวกับผม และให้ราคาดีกว่า แน่เรย มันถึงยอมเสียคำพูด เพื่อ ได้เงินเพิ่มอีกไม่กี่บาท
    ใช่ครับ คำพูด รู้สึกว่ามัน จะไม่มีประโยชน์ไปแล้วในสังคมสมัยนี้
    ///// เสียคำพูดดีกว่าเสียของ นี่แหละ สังคมไทยสมัยนี้

baimond's Avatar
    สถานที่
    ท่าใหม่ ก้าวหน้า
    ขอบคุณ
    0

เคยโดนเหมือนกันครับพี่พร ผมก็ไม่คิดไรมากพี่แค่คิดว่า ของของเรามันก็ต้องเป็นของเรา ถ้าไม่ใช่ของเรามันก็ไม่ใช่ครับ
    คิดมากมันก็ทำให้เราโมโหเองครับ กับไอ้พวกไม่มีคำพูด
    (แต่ช่วงนี้เป็นไรไม่รู้โดนตัดราคาอย่างเดียวเลย555+)
    Tel.086-1544131 สำราญ เว้นชั่ว
    ธ.กรุงเทพ 519-0-20536-8 สาขาท่าใหม่
    __________รับสั่งอะไหล่แต่ง SR400 มือหนึ่ง จากญี่ปุ่น ราคากันเองครับ____________

Bookmarks