[ แนะนำ ] ### !!! ขออนุญาตฝากเรื่องการแพ็คสินค้าครับ !!! ###

ชื่อกระทู้: ### !!! ขออนุญาตฝากเรื่องการแพ็คสินค้าครับ !!! ###

p k classic's Avatar
    สถานที่
    เมืองร้อยด่าน...
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ### !!! ขออนุญาตฝากเรื่องการแพ็คสินค้าครับ !!! ###

ขออนุญาตทางเว็บและสมาชิกทุกท่านครับ กระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนากล่าวว่าบุคคลใดนะครับแต่เนื่ องจากหลายๆเหตุการณ์ในการเสียหายของสินค้าหลายๆกรณีท ี่ผ่านมา ซึ่งสินค้าส่วนใหญ่เป็นของเก่า ของโบราณซึ่งมีคุณค่าทางจิตใจ เมื่อเกิดความเสียหายขึ้นมาจึงยากที่จะหาสิ่งใดทนแทน ได้ ผมได้เห็นการเสียหายจากการขนส่งสินค้ามาพอสมควร ส่วนมากเกิดการการแพ็คสินค้า(การลดแรงกระแทกขณะขนส่ง ) ซึ่งจากประสบการณ์ที่ผมแพ็คสินค้ามา วิธีการลดแรงกระแทกได้ดีที่สุดคือกระดาษหนังสือพิมพ์ ขยำเป็นก้อน ช่วยลดแรงกระแทกได้ดีเหลือเกิน ยัดเข้าไปเยอะๆเลยครับ ใส่กล่องใหญ่หน่อย ซ้อนสองกล่องได้ยิ่งดี(ช่องว่างระหว่างสองกล่องก็ต้อ งยัดหนังสือพิมพ์ด้วยนะครับ) ผมเคยส่งเครื่องแก้ว,กระเบื้องฯลฯ(แก้ว,กังไส) ผมห่อสินค้าด้วยหนังสือพิมพ์หลายๆชั้นก่อนที่จะเอาลง ไปในกล่องที่บุด้วยก้อนกระดาษหนังสือพิมพ์และมีกล่อง ที่สองซ้อนอีก ช่องว่างระหว่างกล่องก็บุก้อนกระดาษอีก ผมมั่นใจกับการแพ็คครั้งนี้มากถึงขนาดทดลองฝีมือการแ พ็คด้วยตนเอง เพราะคิดว่าถ้าขนาดทดลองอยู่บ้านแล้วยังใช้ไม่ได้ก็ไ ม่ควรส่งครับ "เสียหายชัวร์" เพราะระยะทางการเดินทางไปหาผู้รับนั๊นมีอุปสรรคมากกว ่าการทดลองอยู่บ้านเยอะ คิดว่ายอมโอนเงินคืนลูกค้าดีกว่าส่งให้สินค้าไปเสียห ายครับ การทดลองของผมก็คือโยนกล่องขึ้นสูงประมาณสองเมตรกว่า แล้วปล่อยให้กระแทกลงพื้น ผลก็คือ ไม่มีผลใดๆในทางเสียหายครับ หวังว่ากระทู้นี้คงจะมีประโยชน์บ้าง ฝากไว้ด้วยนะครับ "ของเก่าจะมีคุณค่าไม่ได้ขึ้นอยู่กับตัวของมันหากแต่ ขึ้นอยู่กับผู้ครอบครอง"
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    [CENTER][SIZE="4"][COLOR="lime"]"สุดแต่ใจจะไขว่คว้า"
    "ชีวิตติดล้อ ไปได้ทุกที่ถ้าใจพอ"

NewBeetle's Avatar
    สถานที่
    kmitl
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วย

ดีครับ เห็นด้วยครับ

p k classic's Avatar
    สถานที่
    เมืองร้อยด่าน...
    ขอบคุณ
    0

ฝากไว้ด้วยนะครับ สั่งของช่วงนี้ ได้ช่วงปีใหม่ ไม่อยากให้ปีใหม่นี้เจอสิ่งที่เสียความรู้สึก...
    [CENTER][SIZE="4"][COLOR="lime"]"สุดแต่ใจจะไขว่คว้า"
    "ชีวิตติดล้อ ไปได้ทุกที่ถ้าใจพอ"

@rtscooter's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กด Like ให้ครับ

Like
    [IMG][/IMG]

Senior Member green521's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เห็นด้วยครับ
    อะไหล่แท้ DATSUN เก่าเก็บมากมาย 081-801-6579 ช้าง
    ธนาคารกสิกรไทย 075-2-71316-2 บัญชี ออมทรัพย์ สาขา ลาดหญ้า
    ชื่อบัญชี ศิวัตม์ เตดำรงวานิช
    E-mail: [email protected]
    http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=572110 อีกกระทู้ของมากมาย

Bookmarks