อยากถามเกี่ยวกับเวส150สปริ้นv

ชื่อกระทู้: อยากถามเกี่ยวกับเวส150สปริ้นv

Junior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากถามเกี่ยวกับเวส150สปริ้นv

อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับรถรุ่นนี้นะคับที่เคยเห็นมาก ็สวยดีแต่พวกเรื่องอะไหล่ต่างๆหายากรึเปล่าคับขอเป็น ภาพเลยก็ดีนะคับ ผมอยู่เชียงใหม่จะหาซื้อเวส150สปริ้นVได้ที่ไหนบ้างค ับ

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

สปริ้นวี หรือ ที่ชาวบ้านมักเรียกกันว่า สปริ้นหัว
    อืม....อะไหล่หาไม่ยากเลย ทนทาน เข้าขั้นดี
    ส่วนเรื่องภาพหาดูง่ายมาก แค่คุณเข้าไปที่ หน้าซื้อ-ขาย
    ดูที่เค้าขาย สปริ้นหัวโต หรือ สปริ้นวี หรือ สปริ้น......นั่นเอง
    ผมรับรอง ฟันธง&คอนเฟิร์ม เลยว่า ได้เห็นภาพแน่นอน หลากหลาย
    ทั่งสภาพดี และ ไม่ดี
    ส่วนเรื่องอยู่เชียงใหม่ จะหาซื้อที่ไหนดี ก็ ไปหน้าซื้อ-ขายอีกนั่นแหล่ะคับ
    สะดวกยังไง ก็ตัดสินใจเอาได้เลยคับ หรือ ถ้าอยากได้รถที่อยุ่ในเชียงใหม่
    ก็ดูเอาที่มันอยู่ใน จ.เชียงใหม่ก็ได้คับ อีกอย่างผมว่า ในเชียงใหม่ ก็น่าจะมีเวสป้า เยอะเหมือนกันนะคับ
    ลองถามคน แถวนั้นดูเอาคับ หรือ เข้าไปหน้า บอร์ดกลุ่ม ก็ได้คับโซนภาคเหนือ
    หรือไม่ก็ ทำแบบผม เจอ ใครขี่อยู่ ก็เข้าไปขอซื้อเค้าเลย
    และสุดท้าย..............สู้ๆ ขอให้ได้รถไวๆนะ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Member Poppular's Avatar
    สถานที่
    On street
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Spint V / สปิ้นหัวโต

ช่ายแล้วครับ อะไหล่หาง่าย แรงดี ทนมือทน... ดีครับ

เครื่องจะปั้มเป็นรูปใบโพ เครื่อง 3 พอร์ท

ผมก็ใช้อยู่ครับ ในเชียงใหม่ก็หาได้ทั่วไปครับ

ผมเห็นอยู่หลายร้านเหมือนกันที่เค้าขายกัน

ที่เชียงใหม่เวสเยอะมากๆ ฮ่ะ ไปไหนก็เจอไปหมด (แอบดีใจมากมาย 66+)
    .
    .

oN Street Scooter Club & รุงรังเรสซิ่ง

น้องม้าลายสุดที่รัก...
    [email protected]

Bookmarks