[ ขาย ] ขาย ves 64 อินเดีย 32,000 ครับ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ขาย ves 64 อินเดีย 32,000 ครับ

กะทู้นี้เป็นพวกมิจฉาชีพนะครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมสนใจรถ ผมเลยโทรถามเค้าดู แล้วมันก็บอกว่าตัวมันอยุ่เชียงราย
    พอดีผมเป็นคนเหนือเหมือนกันครับเลยคุยกัน แล้วซักพักมันก็บอกว่ารถมันอ่ะอยู่แพร่
    ผมเลยคิดในใจว่าเออดีเลย บ้านผมอยู่แพร่พอดี เลยถามมันว่าอยู่ที่ไหนกลับบ้านวันพ่อ ผมว่าจะเข้าไปดูรถพอดี
    มันก็บอกกอีกว่ารถมันอ่ะอยู่ที่อำเภอสอง ซึ่งเจ้าของรถฝากขายโดยที่ให้มันซึ่งอ้างว่าเป็นเพื่ อนมาโพสต์ในเว๊ปนี้ให้
    ผมจึงขอเบอร์เจ้าของรถที่อยู่แพร่ มันบอกว่าเบอร์เจ้าของรถอยุ่ที่โทรศัพท์อีกเครื่องนึ ง ตอนเย็นๆให้โทรมาใหม่
    พอตอนเย็นผมโทรไป มันก็ไม่รับเลยครับ โทรไปตั้งหลายสาย เพราะผมจะกลับบ้านไปดูรถอยู่แล้ว ผมเลยคิดไปคิดมาอีกที ว่าทำไมเพื่อน กันฝากขายรถแล้วไม่มีเบอร์ติดต่อกัน

ขอโทษด้วยล่ะกันครับที่ไม่ได้มาบอกไวๆ อย่างนั้นคงไม่ต้องโดนมันหลอก

Junior Member janiga's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สัตว์ กับ หมา...
    "
    ดีใจ ที่ มี เวสป้า และ แลม คอเดียวกัน ยิ้มให้กันน่ะคับ ไม่รู้จักไม่เป็นไร "

mods_109's Avatar
    สถานที่
    Vespa-Services
    ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ janiga อ่านข้อความ
    สัตว์ กับ หมา...
    ก่อนซื้อ ดูดีดีๆครับ ผมเห็นหลายจุดในรูปรถที่เค้าลงขาย
    เพราะถ้ามันเอามาหลอกขายกันประมาณนี้รูปรถจะน้อยมา คนลงขายมันจะไม่มีรายละเอียดเยอะแยะมากมาย มันจะเอารูปรถอีกคันมาหลอกตาเรา
    เป็นอีกหนึ่งวีธีแนะนำ ยังไงก็ระวังๆกันน่ะครับ กว่าจะได้รักแท้แต่ล่ะคัน ผมโดนไปสองร้อยยังเสียดายเลยครับ...

บอกได้เลยว่าทั้งสามรูปเป็นคนล่ะคันกัน.!!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mods_109 : 19-12-2011 เมื่อ 10:32
    Tel : 081-820-4940
    Email. [email protected]
    Home. http://www.facebook.com/ModsNoss.TShirt
    ออกแบบและจัดทำเสื้อกลุ่มเพียง10ตัวก็จัดให้ได้

1111 ทุกคนต้องประนามคับเดียวจะมีคนหลงเชื่อไอ้นี่อิ

นาย พายุ ยามี

เลขบัญชี 501-0-19335-3

ธนาคารกรุงไทย สาขาท่าเเพ บัญชีออมทรัพย์

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++

[IMG][/IMG]

Senior Member arm_lanman's Avatar
    ขอบคุณ
    1

เวรร เลวจิง

ผมว่าทางเวปน่าจะมีวิธีการจัดการกับเรื่องนี้นะครับ ซื้อขายกันไม่ใช่ร้อยสองร้อย
    ผมมีวิธีในการซื้อขายผ่านเวปแบบเสี่ยงน้อยที่สุด

1. วิธีนี้ผมใช้มาตลอด คือเราโทรไปคุยกับเจ้าของรถ ว่า ให้ตัวเจ้าของรถ เอารถไปจอดที่ไปรษณีย์ก่อนที่เราจะโอนเงิน(ต้องจอดต่ อหน้าเจ้าหน้าที่)
    แล้วเราก็หาเบอร์ไปรษณีย์ที่นั่นด้วยตัวเอง อย่าเอาเบอร์จากเจ้าของรถ โทรถามเจ้าหน้าที่ว่ามีรถสีนี้รุ่นนี้ มั๊ย มีเครื่องมีล้อครบมั๊ย
    ถ้าครบปั๊บ เราก็โอนเงินให้เค้าเลยครับ สบายใจกัน 2 ฝ่าย

ในกรณีที่เจ้าของรถไม่ไว้ใจเรา กลัวไปถึงแล้วเราหายตัว เราก็โอนเงินมัดจำไปก่อนสัก 100-200 ถ้าเค้าไปถึงแล้วเราหาย เค้าก็ได้ฟรี 200 ถ้าเค้าคิดจะโกง มันยังไม่คุ้มหรอกครับแค่ 200

2. ขอสำเนาบัตรประชาชน พร้อมลายเซนต์กำกับ+ให้เค้าถ่ายรูปหน้าแนบกับสำเนาด้ วยจะดีมากครับ จะให้เค้าแฟกซ์มา หรือถ่ายรูปส่งเข้ามือถือ หรือแสกนส่งทางเมลล์ได้ทั้งนั้นครับ เพราะคนขาย เค้าอยากขาย ให้ทำอะไรทำหมดครับ 555+

ถ้าไม่เข้าใจ หรืองงตรงไหน บอกครับ ยินดีอธิบายวิธีให้ฟังครับ ^^~
    -0- จะมีสิ่งใด อุ่นใจเท่า กับการได้ขี่ เธอ Scooter ที่รัก -0-
    Line : 0812344020
    TeLL : 0812344020
    FaceBook : http://www.facebook.com/MiLkKiiiE.iNfiNiTy.PhOtO
    E-mail : [email protected]
    Address : ร้านลายพร้อย 102 ถ.อัมพวา ต.วัดใหม่ อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    หมายเหตุ : ทุกครั้งที่มีการซื้อขาย ผมยินดีส่ง สำเนาบัตรประชาชนเพื่อยืนยันให้ทุกครั้งครับ ^^

Member indy1107's Avatar
    สถานที่
    Enduro sonjon
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ milkky_chaba อ่านข้อความ
    ผมว่าทางเวปน่าจะมีวิธีการจัดการกับเรื่องนี้นะครับ ซื้อขายกันไม่ใช่ร้อยสองร้อย
    ผมมีวิธีในการซื้อขายผ่านเวปแบบเสี่ยงน้อยที่สุด

1. วิธีนี้ผมใช้มาตลอด คือเราโทรไปคุยกับเจ้าของรถ ว่า ให้ตัวเจ้าของรถ เอารถไปจอดที่ไปรษณีย์ก่อนที่เราจะโอนเงิน(ต้องจอดต่ อหน้าเจ้าหน้าที่)
    แล้วเราก็หาเบอร์ไปรษณีย์ที่นั่นด้วยตัวเอง อย่าเอาเบอร์จากเจ้าของรถ โทรถามเจ้าหน้าที่ว่ามีรถสีนี้รุ่นนี้ มั๊ย มีเครื่องมีล้อครบมั๊ย
    ถ้าครบปั๊บ เราก็โอนเงินให้เค้าเลยครับ สบายใจกัน 2 ฝ่าย

ในกรณีที่เจ้าของรถไม่ไว้ใจเรา กลัวไปถึงแล้วเราหายตัว เราก็โอนเงินมัดจำไปก่อนสัก 100-200 ถ้าเค้าไปถึงแล้วเราหาย เค้าก็ได้ฟรี 200 ถ้าเค้าคิดจะโกง มันยังไม่คุ้มหรอกครับแค่ 200

2. ขอสำเนาบัตรประชาชน พร้อมลายเซนต์กำกับ+ให้เค้าถ่ายรูปหน้าแนบกับสำเนาด้ วยจะดีมากครับ จะให้เค้าแฟกซ์มา หรือถ่ายรูปส่งเข้ามือถือ หรือแสกนส่งทางเมลล์ได้ทั้งนั้นครับ เพราะคนขาย เค้าอยากขาย ให้ทำอะไรทำหมดครับ 555+

ถ้าไม่เข้าใจ หรืองงตรงไหน บอกครับ ยินดีอธิบายวิธีให้ฟังครับ ^^~
    เก่งเกิ๊นเพื่อนผม ผมก็ทำเหมือนกันแหละครับ
    โตๆกันแล้ว ทำให้ถูกต้องดีกว่า ใครก็ไม่อยากโดนทั้งนั้น ใช่มั้ยครับ
    Pinbb. 28153634
    Email. [email protected]
    http://www.facebook.com/kachinapak/photos_albums
    ยอมเดินสวนทางกับยุคสมัย

จริงๆแ้ล้วที่รอบคอบแบบนี้เพราะเป็นคนขี้งก 555555+ เงินทุกบาททุกสตางค์ทำเองมากะมือนี่หว่า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ indy1107 อ่านข้อความ
    เก่งเกิ๊นเพื่อนผม ผมก็ทำเหมือนกันแหละครับ
    โตๆกันแล้ว ทำให้ถูกต้องดีกว่า ใครก็ไม่อยากโดนทั้งนั้น ใช่มั้ยครับ
    -0- จะมีสิ่งใด อุ่นใจเท่า กับการได้ขี่ เธอ Scooter ที่รัก -0-
    Line : 0812344020
    TeLL : 0812344020
    FaceBook : http://www.facebook.com/MiLkKiiiE.iNfiNiTy.PhOtO
    E-mail : [email protected]
    Address : ร้านลายพร้อย 102 ถ.อัมพวา ต.วัดใหม่ อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    หมายเหตุ : ทุกครั้งที่มีการซื้อขาย ผมยินดีส่ง สำเนาบัตรประชาชนเพื่อยืนยันให้ทุกครั้งครับ ^^

Senior Member boomdefcm's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

แลกสมอเฟรม100 ไว้ ขี่ เล่น อะป่าวไม่ได้ดันไปจ้รา

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มี อินวอย มั้ยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kumpee อ่านข้อความ
    มี อินวอย มั้ยครับ
    อ่านดีๆ ครับ กระทู้นี้มิจฉาชีพครับ ดูรูปโปรไฟล์มันซิครับบบ
    นายฐิติพงศ์ อุ่นแก้ว
    ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 601-0-74064-9

ติดต่อได้ที่ 088-1610636

ขอบคุณ Thaiscooter และทุกๆ ท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

ไอ้ สัส นี้ อีกแล้ว ดุดีดี มัน เป้นหมา ไม่ไช่คน สัส มาก

Bookmarks