ถามเรื่องระบบไฟและร้านซ่อมที่เชียงใหม่หน่อยครับ ^___^

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องระบบไฟและร้านซ่อมที่เชียงใหม่หน่อยครับ ^___^

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเรื่องระบบไฟและร้านซ่อมที่เชียงใหม่หน่อยครับ ^___^

ถามเรื่องระบบไฟและร้านซ่อมที่เชียงใหม่หน่อยครับ พอดีว่ารถผมเวลาขับไปแล้วจอดซักพักมันจะ สตาทติดยากอ่ะครับ ไปถามช่างมันเค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนระบบไฟใหม่เพราะมั นเก่าแล้ว ถ้าให้ดีให้เปลี่ยนเปน cdi (ไม่รู้ผมจำถูกรึป่าว มือใหม่หัดขับครับ) เลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ว่า ราคาค่าทำประมาณเท่าไหร่หรอครับ แล้วที่เชียงใหม่ร้านไหนทำดีๆ และราคามิตรภาพบ้างครับ รลกวนแนะนำหน่อยครับ

ปล.รถผม 90cc 3 เกียร์ครับ
    ปล. ร้านโซนแถวๆสะพานนวรัตน์จะดีมากเลยครับ เพราะพึ่งมาอยู่ีเชียงใหม่ครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

Senior Member dreammaxican's Avatar
    สถานที่
    DESIGN SCOOTER GANG NAN
    ขอบคุณ
    0

สมอเฟรมซ่อมร้าน นิตย์เวสป้า ตรงคับเพลิงสันป่าข่อยก็ดีนะคับผม
    [email protected]

083-5699637 ดรีม

dream scooter shop

ผมมีร้านหนึงแถวดอยสะเก็ดนะ ถ้าสนใจโทรมาได้ รับประกันถูกใจแน่ครับ 0841778722

ขอบคุณ
    0

ร้านท้ายวังเวสป้า ตรงข้ามร้าน brunning ถนน แก้วนวรัตน์ ลงมาจากสะพานนครพิงค์ มาทางหน้าโรงเรียนปริ้น ประมาณ 300 เมตรอยู่ด้านขวามือ ไม่มีลีลาเหมือนบางร้านไปซ่อมแต่ละที่ไม่ว่าง มีหลายคัน ทิ้งรถไว้ก่อน เย็น ๆ ได้ ทั้ง ๆ ที่ช่างว่างอยู่ หรือ บางร้านที่ชอบ แอบเปลี่ยนอะไหล่รถ

Senior Member lockvespa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ร้านอ้ายโต้ง เวสป้า ครับ
    เรื่องไฟแกนิ่ง เรื่องซิ่งแกเจ๋ง เรื่องเนียมแกเนียบ ครับ

ขอบคุณ
    0

อธิบายทางไปร้านทีครับ ได้ยินมาว่าอยู่แถว ทางไปสันกำแพง เพิ่งได้ขอมูลจาก เจ้าของร้านปรีดา อะไหล่มาเหมือนกันว่า ร้าน อ้ายโต้งเขาดี เลยจะหาร้านที่ มั่นใจได้หน่อย ครับ ตอนนี้ อยากได้ร้านทำสี ถูก ๆ อ่ะ จะทำใหม่ทั้งคัน

อยากได้ร้านดีๆ เชียงใหม่ด้วยครับ หรือไม่ก็หาคนปรึกษา หรือผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ อยากทำสมอเฟรม

มือใหม่ครับ

ผมแนะนำได้นะ ลองไปคุยได้ ไม่ทำไม่ว่าคับ อยากให้ลองไปคุยกะแกดู ไม่ค่อยมีใครรู้จักครับ เพราะแก อยู่บ้าน ซ่อมที่บ้าน ไม่เปิดร้านครับ เปนช่าง กทม 0841778722(ผมไม่มีส่วนได้เสียกับช่างนะ ผมไปทำมาแล้วผมประทับใจเลยบอกต่อ และเเกจะได้มีรายได้ด้วย ไม่มีชารต์นะ)อยู่ดอยสะเก็ดเน้อ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 90_racer อ่านข้อความ
    อยากได้ร้านดีๆ เชียงใหม่ด้วยครับ หรือไม่ก็หาคนปรึกษา หรือผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ อยากทำสมอเฟรม

มือใหม่ครับ
    ลองโทรมาหาผมได้นะ รับรองว่าถูกใจ ทำเครื่องนั่งดูแกประกอบได้เลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dxcode อ่านข้อความ
    อธิบายทางไปร้านทีครับ ได้ยินมาว่าอยู่แถว ทางไปสันกำแพง เพิ่งได้ขอมูลจาก เจ้าของร้านปรีดา อะไหล่มาเหมือนกันว่า ร้าน อ้ายโต้งเขาดี เลยจะหาร้านที่ มั่นใจได้หน่อย ครับ ตอนนี้ อยากได้ร้านทำสี ถูก ๆ อ่ะ จะทำใหม่ทั้งคัน
    ง่ายๆครับ เจอสี่แยกซุเปอไฮเวย์ ตรงไปทางสันกำแพง

แล้วจะเจออีกแยก เลี้ยวซ้าย ตรงไป แล้วไปยูเทินกลับมา(ไกลหน่อย)

ตรงมาก่อนจะลอดอุโมง ชิดซ้าย แล้วจะมีป้ายใบโฟธ์ยักย์อยู่ซ้ายมือ เลี้ยวเข้าไปเลยครับ คือบ้านแกทำอิฐขายด้วยมั้ง อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kerangsak_oo อ่านข้อความ
    ลองโทรมาหาผมได้นะ รับรองว่าถูกใจ ทำเครื่องนั่งดูแกประกอบได้เลย
    ขอบคุณครับ พี่พอจะมีเมล หรือเฟสบุ๊คมั้ยครับ

พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องเวสเท่าไหร่ อยากหาคนไว้ปรึกษาครับ

ผมอยู่แถว มช ดอยสะเก็ดมันไกลไปหน่อยอะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 90_racer อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ พี่พอจะมีเมล หรือเฟสบุ๊คมั้ยครับ

พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องเวสเท่าไหร่ อยากหาคนไว้ปรึกษาครับ

ผมอยู่แถว มช ดอยสะเก็ดมันไกลไปหน่อยอะครับ
    [email protected]
    ชีวิตคือการเดินทาง
    LINE ID : kerangsak_oo

Bookmarks