อยากได้รถm1000 เกียรคอต้องดูอะไรบ้าง

ชื่อกระทู้: อยากได้รถm1000 เกียรคอต้องดูอะไรบ้าง

Wink อยากได้รถm1000 เกียรคอต้องดูอะไรบ้าง

ตอนนี้ผมไปเจอรถm1000 เกียรคอ มาแต่ไม่รู้ว่าต้องดูอะไรบ้าง...
    ข้อเสียของรุ่นนี้มีอะไรบ้างครับ...

ส่วนข้อมูลของรถมีดังนี้ครับ...
    เครื่องเดิม..ติดได้วิ่งได้....
    มีทะเบียนแต่ขาดต่อสิบกว่าปี..เจ้าของเดิมตอนนี้อายุ 70กว่าๆไม่ทราบว่าตายยัง..
    เป็นรุ่นกันชนหน้าเล็กสีขอ...แตระแกงหน้าเป็นพลาสติก ลายถี่ๆ
    ภายในไม่โทรมมาก...เบาะเดี่ยวยาวหนังเดิมๆ
    ไม่เคยชน...
    สีไม่ดีเลย...
    ราคา 25000 อยากทราบว่า
    ราคานี้พอซื้อไหมครับ....
    ถ้าเจ้าของเดิมตายแล้วมีวิธีไดบ้างที่จะทำให้ต่อภาษี ได้ครับ....
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ....

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ namp00 อ่านข้อความ
    ตอนนี้ผมไปเจอรถm1000 เกียรคอ มาแต่ไม่รู้ว่าต้องดูอะไรบ้าง...
    ข้อเสียของรุ่นนี้มีอะไรบ้างครับ...

ส่วนข้อมูลของรถมีดังนี้ครับ...
    เครื่องเดิม..ติดได้วิ่งได้....
    มีทะเบียนแต่ขาดต่อสิบกว่าปี..เจ้าของเดิมตอนนี้อายุ 70กว่าๆไม่ทราบว่าตายยัง..
    เป็นรุ่นกันชนหน้าเล็กสีขอ...แตระแกงหน้าเป็นพลาสติก ลายถี่ๆ
    ภายในไม่โทรมมาก...เบาะเดี่ยวยาวหนังเดิมๆ
    ไม่เคยชน...
    สีไม่ดีเลย...
    ราคา 25000 อยากทราบว่า
    ราคานี้พอซื้อไหมครับ....
    ถ้าเจ้าของเดิมตายแล้วมีวิธีไดบ้างที่จะทำให้ต่อภาษี ได้ครับ....
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ....
    ดูว่าเราชอบหรือเปล่า พร้อมจะทําหรือเปล่าครับ ราคาอยู่ที่ความพอใจครับ
    ภาษีถ้าขาดเกิน3ปีต้องตรวจรถใหมใครับ แต่ถ้าไม่ขาดก็ต่อใช้ได้เลย
    ส่วนกังวนว่าเจ้าเสียชีวิตนั้นหากจะใช้แบบไม่โอนก็ต่ อภาษีใช้ไปตลอดได้เลย
    แต่ถ้าต้องการโอนเป็นของตนเองก็ต้องให้บุตรของผู้เสี ยชีวิตร้องศาลจัดการมรดก
    ขอให้สมหวังครับ^_^สาธุขอให้เจ้าของรถยังมีชีวิตอยู่ ครับ

เจ้าของเสียชีวิตแล้วอ่าครับ.....แง้ๆๆๆๆมีรูปเดี๋ยว จะเอาให้ดูนะครับ...

Bookmarks