ขอคำชี้แนะ เรื่องป้ายแดง ด้วยยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอคำชี้แนะ เรื่องป้ายแดง ด้วยยครับ

Member BANK UTHAI's Avatar
    สถานที่
    Hue Kha Khaeng MC.
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

Red face ขอคำชี้แนะ เรื่องป้ายแดง ด้วยยครับ

Name:  images (1).jpg
Views: 166
Size:  7.9 KB ( ภาพตัวอย่าง )

ถ้าจะทำป้ายแบบนี้ เอามาใส่รถของเราเนี่ยครับบ (srv)

ต้องทำยังไงบ้างอ่ะครับบ แล้วใชเอกสารอารายบ้างงง

ขอแบบละเอียดนิ๊ดดนึงนะครับบ ( ขอบคุณมากๆๆครับ )
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

ถ้าท่านใด มีข้อมูลเกี่ยวกะเรื่องนี้ ขอคำชี้แนะหน่อยยนะคร๊าบบบ

fourbdo313's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3
    0

ถ้าเป็นอยุธยาผมเคยทำ แต่จะเป็น สภอ.พัทยา
    1.ใช้ invice 1ชุด
    2.สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน 1ชุด
    3.ค่าใช้จ่ายช่วงแรก 500 และมา 1000 ตอนนี้ 1500 แล้วครับไม่รู้ ราคามันขึ้นเพราะอะ"ร
    แต่ผมว่า จริงแล้วพี่ตำรวจเขาก็จับอยู่ดี

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fourbdo313 อ่านข้อความ
    ถ้าเป็นอยุธยาผมเคยทำ แต่จะเป็น สภอ.พัทยา
    1.ใช้ invice 1ชุด
    2.สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน 1ชุด
    3.ค่าใช้จ่ายช่วงแรก 500 และมา 1000 ตอนนี้ 1500 แล้วครับไม่รู้ ราคามันขึ้นเพราะอะ"ร
    แต่ผมว่า จริงแล้วพี่ตำรวจเขาก็จับอยู่ดี
    " ขอบคุณครับพี่ "

ราคาสูงเหมือนกันเนอะะ ผมก็นึกว่าไม่กี่บาท แล้วเราจะไปติดต่อ ทำเรื่องกะใครหรอครับ

ลืมๆๆเลย พี่พอจะมีรูปทะเบียนหรือป่าวครับบ ถ้ามีลองโพสให้ดูนิดนึงครับบ ขอโทด ! อีกทีที่ทำให้พี่เสียเวลาครับบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BANK UTHAI : 06-12-2011 เมื่อ 09:49

Member VIT_CAFE2001's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BANK UTHAI อ่านข้อความ
    " ขอบคุณครับพี่ "

ราคาสูงเหมือนกันเนอะะ ผมก็นึกว่าไม่กี่บาท แล้วเราจะไปติดต่อ ทำเรื่องกะใครหรอครับ

ลืมๆๆเลย พี่พอจะมีรูปทะเบียนหรือป่าวครับบ ถ้ามีลองโพสให้ดูนิดนึงครับบ ขอโทด ! อีกทีที่ทำให้พี่เสียเวลาครับบบ
    ใครรู้ข้อมูลรบกวนช่วยแนะนำทีคับว่าจะสามารถติดต่อทำ ทะเบียน สภอ.พัทยากับใครได้บ้าง
    ไม่ได้ต้องการมากันตำรวจหรอกคับรู้ว่ายังไงพี่หนวดก้ อจับอยู่ดีแต่จะ้เอามาแปะไม่ให้ท้ายว่างแค่นั้นเอง
    แต่ขอที่ออกโดยสภอ.พัทยาแท้ๆนะคับไม่ใช่ป้ายที่ก๊อบท ำเลียนแบบขึ้นมา
    คนโง่ย่อมเป็นเหยื่อของคนฉลาด..คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อ ของ..คนฉลาดที่แกล้งโง่

Senior Member m.freedom's Avatar
    สถานที่
    Freedom Road
    ขอบคุณ
    0
    0

ทำไมต้อง สภอ.พัทยา ใส่แล้วไม่โดนจับหรอ ไม่ใช่นะครับถ้าเขาจะจับก็โดนอยู่ดี แต่ใส่ไว้ให้เขารู้ว่าเราขับแบบบริสุทธิ์ใจไม่ได้ขับ ก่อกวนใคร แต่ถ้าใส่แล้วขับแบบก่อกวนชาวบ้านก็โดนครับ พวกผมก็ใส่ป้ายแดงกันบานเต ไม่มีเลย สภอ.พัทยา ไม่เห็นโดนจับเลยครับ การทำไม่ให้โดนจับคือ 1.ไม่ขับเสียงดัง 2.ไม่ขับไปให้เขาจับ 3.ไปเสียสรรพสามิต ซะ(จะได้ไม่โดนยก) 4.ทำความรู้จักกับพวกที่ตำรวจเขาเกงใจในพื้นที่(รู้น ะว่าพวกไหน) เชื่อดิแล้วคุณจะไม่โดนจับ

Member VIT_CAFE2001's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ m.freedom อ่านข้อความ
    ทำไมต้อง สภอ.พัทยา ใส่แล้วไม่โดนจับหรอ ไม่ใช่นะครับถ้าเขาจะจับก็โดนอยู่ดี แต่ใส่ไว้ให้เขารู้ว่าเราขับแบบบริสุทธิ์ใจไม่ได้ขับ ก่อกวนใคร แต่ถ้าใส่แล้วขับแบบก่อกวนชาวบ้านก็โดนครับ พวกผมก็ใส่ป้ายแดงกันบานเต ไม่มีเลย สภอ.พัทยา ไม่เห็นโดนจับเลยครับ การทำไม่ให้โดนจับคือ 1.ไม่ขับเสียงดัง 2.ไม่ขับไปให้เขาจับ 3.ไปเสียสรรพสามิต ซะ(จะได้ไม่โดนยก) 4.ทำความรู้จักกับพวกที่ตำรวจเขาเกงใจในพื้นที่(รู้น ะว่าพวกไหน) เชื่อดิแล้วคุณจะไม่โดนจับ
    ป้ายแดงที่ว่าออกที่ไหนยังไงหรอคับ...ไม่ได้กลัวโดนจ ับหรอกคับเพราะคิดว่ารักที่จะขี่ก้อต้องเต็มใจที่จะย อมเพราะเราทำไม่ถูกเอง แต่แค่จะเอามาแปะท้ายกันว่างแค่นั้นเอง ทำอะไรที่มันถูกต้องได้มากที่สุดก้อทำ สรรพสามิตผมเสียแล้วคับแถมพรบ.ให้ด้วยอีกอย่างนึง ท่อแทรปปลายปิดไม่เคยเบิ้ล แต่ต่อให้ขับดียังไงก้อเหอะแต่ของแบบนี้ไม่มีใครกล้า รับประกันหรอกคับว่าจะไม่โดนจับตราบใดที่รถเรายังไม่ ใช่ทะเบียนแท้
    วิธีที่แนะนำมาผมขอใช้คำว่าวิธีหลีกเลี่ยงไม่ให้เป็น เป้าสายตามากกว่า แต่ถ้าเป็นวิธีที่ทำแล้วไม่โดนจับผมว่ายังไงก้อไม่ใช ่คับ
    ...อ้อ ลืมบอกไปผมรับราชการอ่ะคับถ้าถูกจับจะเคลียร์กับตำรว จก้อเคลียร์เองได้แต่ไม่อยากใช้มากกว่าเรื่องแบบนี้ข อกันบ่อยๆมันไม่ดี เดี๋ยวจะเป็นบุญคุณพูดกันไม่จบ ดิ้นเอาเองช่วยเหลือตัวเองดีกว่า...อันนี้ความเห็นแล ะมุมมองส่วนตัวนะคับ...ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะนะคับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย VIT_CAFE2001 : 06-12-2011 เมื่อ 13:32
    คนโง่ย่อมเป็นเหยื่อของคนฉลาด..คนฉลาดย่อมเป็นเหยื่อ ของ..คนฉลาดที่แกล้งโง่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ VIT_CAFE2001 อ่านข้อความ
    ป้ายแดงที่ว่าออกที่ไหนยังไงหรอคับ...ไม่ได้กลัวโดนจ ับหรอกคับเพราะคิดว่ารักที่จะขี่ก้อต้องเต็มใจที่จะย อมเพราะเราทำไม่ถูกเอง แต่แค่จะเอามาแปะท้ายกันว่างแค่นั้นเอง ทำอะไรที่มันถูกต้องได้มากที่สุดก้อทำ สรรพสามิตผมเสียแล้วคับแถมพรบ.ให้ด้วยอีกอย่างนึง ท่อแทรปปลายปิดไม่เคยเบิ้ล แต่ต่อให้ขับดียังไงก้อเหอะแต่ของแบบนี้ไม่มีใครกล้า รับประกันหรอกคับว่าจะไม่โดนจับตราบใดที่รถเรายังไม่ ใช่ทะเบียนแท้
    วิธีที่แนะนำมาผมขอใช้คำว่าวิธีหลีกเลี่ยงไม่ให้เป็น เป้าสายตามากกว่า แต่ถ้าเป็นวิธีที่ทำแล้วไม่โดนจับผมว่ายังไงก้อไม่ใช ่คับ
    ...อ้อ ลืมบอกไปผมรับราชการอ่ะคับถ้าถูกจับจะเคลียร์กับตำรว จก้อเคลียร์เองได้แต่ไม่อยากใช้มากกว่าเรื่องแบบนี้ข อกันบ่อยๆมันไม่ดี เดี๋ยวจะเป็นบุญคุณพูดกันไม่จบ ดิ้นเอาเองช่วยเหลือตัวเองดีกว่า...อันนี้ความเห็นแล ะมุมมองส่วนตัวนะคับ...ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะนะคับผม
    ถูกต้องมากๆๆๆๆๆๆ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2
    0

มาตรฐาน Alek.pattaya

ผมใช้อยู่ของ สภอ พัทยา 3 แผ่นแรกขาดหมดรถมันสั่น สั่งมาใหม่ยังไม่ได้ใส่เลย
    ของใหม่เบิกมิตรยน 200บาท 3 แผ่นแรกก็200บาทแต่เจาะรูแล้ว ให้พี่ไปเบิก
    มาให้ ก็อย่างที่พี่พูดอะแหละใส่ก็โดนอยู่ดี แต่ผมไม่เคย ขี่ไปเซ็นทรันประจำไม่มี
    ป้ายติดไฟแดงเจอเต็มๆ ไม่จับ ลุ้นซะเหงือท่วม อาจจะเปนเพราะฟลุ๊กเลยไม่โดน
    จับ เราขี่กันดีๆไม่มีพิรุดโอกาศรอด50%โดน50%เพราะฉะนั้น ป้ายติดไว้เพื่อเท่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ datacom009 อ่านข้อความ
    ผมใช้อยู่ของ สภอ พัทยา 3 แผ่นแรกขาดหมดรถมันสั่น สั่งมาใหม่ยังไม่ได้ใส่เลย
    ของใหม่เบิกมิตรยน 200บาท 3 แผ่นแรกก็200บาทแต่เจาะรูแล้ว ให้พี่ไปเบิก
    มาให้ ก็อย่างที่พี่พูดอะแหละใส่ก็โดนอยู่ดี แต่ผมไม่เคย ขี่ไปเซ็นทรันประจำไม่มี
    ป้ายติดไฟแดงเจอเต็มๆ ไม่จับ ลุ้นซะเหงือท่วม อาจจะเปนเพราะฟลุ๊กเลยไม่โดน
    จับ เราขี่กันดีๆไม่มีพิรุดโอกาศรอด50%โดน50%เพราะฉะนั้น ป้ายติดไว้เพื่อเท่
    มีเยอะหรือป่าวครับพี่ป้ายทะเบียนอ่าาาา ซื้อต่อได้หรือป่าวววครับ

Bookmarks