เรื่องหน้าปัด m 1000 ครับ

ชื่อกระทู้: เรื่องหน้าปัด m 1000 ครับ

Member tumthongchiai's Avatar
    สถานที่
    สันติภาพนครอุดรธานี
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    5

มาตรฐาน เรื่องหน้าปัด m 1000 ครับ

หน้าปัดเป็นแบบ ปี 27 คอนโซนหน้า สีน้ำตาล
    ปัญหาคือ ไมล์นำมันใช้ไม่ได้ครับ นอกนั้นใช้ได้หมด อยากจะทราบว่าซ่อมได้มั้ย หรือต้องเปลี่ยนที่งชุดหน้าปัด หรือต้องซ่อมยังไง

รบกวนด้วยนะครับ

**** ปล. ผมซื้อรถได้ความอยากได้ (อยากได้และก็ชอบจริงๆ) ไม่มีความรู้ใดๆ ทั้งสิ้น ตอนนี้เริ่มรู้สึกท้อแท้ แต่ก็ยังสู้ครับ

รถภาษีขาด 10 ปี โอนลอยมา (ค่าต่อ โอน ย้าย ) หนักพอสมควร สำหรับตัวผมเอง
    ตัวรถผุเยอะมาก ทำสี ที่ถามมา ต่ำสุดอยู่ที่ 40000
    เครื่องพัง พึ่งซ่อมไป 20000
    อีกเยอะแยะครับ ตอนนี้ได้แต่ทำไปเรื่อยๆ หวังว่าสักวันคงจะมีดีเหมือนคนอื่นเขาได้
    โดดเดียวอุดรธานี

Senior Member mazdamahajamreon's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สู้ๆครับ ถ้าใจเรารัก

ผมเองพึ่งซื้อเช่นกันครับ ประมาณช่วงก่อนน้ำท่วม ซื้อที่เชียงใหม่ มีค่าขนส่งมา กทม. นี่ก็กำลังลอกคราบครับ มีพี่ๆใน club ให้คำแนะนำดีมากครับ ค่อยๆทำไปครับ ผมเริ่มจากตามเก็บอะไหล่ในweb แค่นอนกอดไฟท้ายก็มีความสุขครับ เอาใจช่วย

เช็คสายไฟที่ลูกลอยก่อนครับว่าหลุดหรืขาดในหรือลงกาว ด์ดีหรือเปล่า..
    ลูกลอยถังน้ำมันยังดีอยู่ไหม..
    ถ้าเกจ์น้ำมันเสียจริงๆร้านไฟทำได้ครับ..

ค่อยๆทำใจเย็นๆ..

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

เครื่องทำแล้ว ก็ง่ายขึ้นแล้วครับ สียังไม่ต้องไปเน้นมันครับ ค่อยว่ากันตอนท้าย เอาช่วงล่าง ระบบเบรคก่อน แล้วใช้มันไปเรื่อย ๆ ครับ มีเงินก็ำไปปะผุไว้ก่อน เก็บเงินได้อีกค่อยไปทำสี ส่วนเรื่องไมล์น้ำมัน ถ้าอยากใช้ของเดิมก็ลองเอาไปให้ช่างดูว่ามันเสียที่ห น้าปัด หรือว่าลูกลอยเสีย ถ้าเสียที่ลูกลอยก็แค่เปลี่ยนลูกลอยใหม่ ถ้าเสียที่หน้าปัดรู้สึกว่ามันมีชุดซ่อมอยู่นะครับ หรือไม่ก็หาซื้อแผงเรือนไมล์ใหม่ หรือจะซื้อรุ่นใหม่ใส่เลยก็ได้ครับ

ผมไม่อยากบอกลุงเงินผม เกย์น้ำมัน กับความร้อนกลับญี่ปุ่นไปแล้ว ผมก็ยังใช้มันอยู่เท่าทุกวันนี้ คำนวณระยะทางเอาครับ ของผมใช้น้ำมัน 10 ก.ม./ลิตร จะไปที่ไหนก็คำนวณเอา แต่ต้องบวกลบไว้หน่อยนะครับ

มีรถไว้ใช้ครับ ใช้มันเข้าไป ค่อย ๆ ซ่อมไปทีละนิด สู้ ๆ ครับ 555
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ชอบจังพี่
    มีรถไว้ใช้ครับ ...
    ประโยคนี้โดน....
    ไม่ถึงกับเทพแค่พอเสพได้
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Member tumthongchiai's Avatar
    สถานที่
    สันติภาพนครอุดรธานี
    ขอบคุณ
    0
    5

ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ

วันนี้พึ่งเอารถไปโอนเข้าที่ขนส่งมา เสียภาษีย้อนหลังและค่าปรับต่างๆ ทั้งหมด 1964 บาท

เคยมีท่านไหนเอารถสภาพเดิมๆ ไปตรวจสภาพบ้างมั้ยครับ ผมอยากรู้ว่าเขาให้ผ่านมั้ย รถผมกระบะผุเยอะมาก แต่ระบบไฟไปทำให้ติดหมดแล้ว
    โดดเดียวอุดรธานี

Bookmarks