น้องใหม่ m1000 รายงานตัวครับ...

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: น้องใหม่ m1000 รายงานตัวครับ...

มาตรฐาน น้องใหม่ m1000 รายงานตัวครับ...

สวัสดีครับผมชื่อน้ำพุครับอยู่เชียงใหม่ ได้ m1000 มาเมื่อเช้าครับ....มาถึงก็แกะแยะชิ้นส่วนเลย
    อันไหนไม่ดีรื้อออก ตอนนี้ไม่รู้ว่าคาบูใช่ของมันหรือเป่า...
    เท่าที่ดูของพี่ๆแล้วไม่มีเค้าโครงเหมือนของผมเลยครั บ...เครื่องเดินไม่เรียบเลย...เร่งไม่ขึ้น
    ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    Name:  DSC04667 (Small).JPG
Views: 486
Size:  66.3 KB
    Name:  DSC04668 (Small).JPG
Views: 473
Size:  82.8 KB

รูป รูป  

คารบูเรเตอร์ครับ
    Name:  DSC04677 (Small).JPG
Views: 545
Size:  65.2 KB
    Name:  DSC04678 (Small).JPG
Views: 590
Size:  60.2 KB
    Name:  DSC04676 (Small).JPG
Views: 470
Size:  41.0 KB

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ยินดีต้อนรับครับ..สายเหนือลองติดต่อป๋าติ่ง&พี่แดนด ูครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

คาร์บูน่าจะเดิมนะครับ....เอามาล้างเปลี่ยนปะเก็นไล่ นมหนูใหม่เปลี่ยนกรองอากาศกรองน้ำมันจูนอากาศอีกนิดก ็น่าจะนิ่งนะครับถ้าวาวล์ไม่มีปัญหาและไฟมาปกติ...เท ่าที่พอจะรู้ก็แค่นี้อ่ะครับ..

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ได้มาเท่าไหร่ครับ

Junior Member khumtue's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีครับ ผมชื่อเก่งครับ ขับมาสด้าพันอยู่เชียงใหม่ เหมือนกันเลย ยินดีที่ได้รู้จักคร๊าบบ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับ..สายเหนือลองติดต่อป๋าติ่ง&พี่แดนด ูครับ
    น้องโออยู่สายสวาทททททท ติดต่อใครครับพี่

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    น้องโออยู่สายสวาทททททท ติดต่อใครครับพี่
    ติดต่อพี่ซิกแซกเลยครับปลัดพี่โอเดี๋ยวแกจัดสายรัสเซ ียให้ซักดอกสองดอกแล้วกันนะ ^_^

ตอนนี้เร่งได้ดีแล้วครับแต่ยังช่างบอกว่าเครื่องยังเ ดินไม่เต็มสูบรอบเดินเบายังมีปัญหาอยู่ครับ...
    แค่เปลี่ยนประเก็นกับล้างคาร์บูใหม่....ช่างบอกว่าคา ร์บูผมเป็นของซันนี่ครับ...

ตอนผมได้มา ได้มา 25 ครึ่ง...ครับ...แต่ภาษียังขาดโอนยังไม่ได้ครับ...

หวัดดีครับท่านเก่งผมอยู่ดอนจั่นครับรถท่านอยู่อำเภอ ไรครับ..ถ้าอยู่ใกล้ๆเดี๋ยวจะขับไปขอคำปรึกษาหน่อยคร ับ...

Junior Member khumtue's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ namp00 อ่านข้อความ
    ตอนนี้เร่งได้ดีแล้วครับแต่ยังช่างบอกว่าเครื่องยังเ ดินไม่เต็มสูบรอบเดินเบายังมีปัญหาอยู่ครับ...
    แค่เปลี่ยนประเก็นกับล้างคาร์บูใหม่....ช่างบอกว่าคา ร์บูผมเป็นของซันนี่ครับ...

ตอนผมได้มา ได้มา 25 ครึ่ง...ครับ...แต่ภาษียังขาดโอนยังไม่ได้ครับ...

หวัดดีครับท่านเก่งผมอยู่ดอนจั่นครับรถท่านอยู่อำเภอ ไรครับ..ถ้าอยู่ใกล้ๆเดี๋ยวจะขับไปขอคำปรึกษาหน่อยคร ับ...
    ดีครับ ผมอยุ๋อำเภอหางดงครับ บ้านท่านอยู่ใกล้DAN MUSEUM ของท่านแม่ทัพแดนมากเลยครับ ผมก็ปรึกษาแกบ่อยๆ ยังไงแอดเฟสผมมานะครับ
    มีไรจะได้คุยกัน khumtue@hotmail.com

จากการที่อยากรู้ว่าเครื่องเราเป็นไรแน่เลยลองเปิดฝา กวาวล์แล้วเช็คว่าดูปรากฏว่าวาวล์ยันครับ...
    เลยทำการตั้งวาวล์แบบลวกๆเพราะไม่มีฟิลเลอเกจ...
    ตอนนี้เครื่องเดินเรียบแล้ว....แต่พอติดนานๆเหมือนหั วเทียนจะบอดเครื่องเดินไม่เรียบอีกแล้ว..เลยเอาหัวเท ียนออกมาดู
    ปรากฏว่าหัวเทียนมีครายขเม่าดำติดเต็มเลย...
    อยากทราบว่าน่าจะเป็นเพราะสาเหตุใดครับ....

แล้วไอ้ฝาสี่เหลี่ยมที่อยู่หลังเครื่องอ่าครับ..น้ำม ันรั่วออกมาตรงนั้น
    อยากรู้ว่าจะเอาออกมายังไงครับ...แล้วมีวิธีแก้อย่าง ไรบ้างครับ...

หวัดดีครับ...หลังจากวันนั้นผมได้โอกาศเอารถไปให้พี่ ดูให้และได้คาร์บูใหม่มาอีก 1 ลูกเปลี่ยนคอนเด็นเซอร์ใหม่ขัดและตั้งหน้าทองขาวใหม่
    เปลี่ยนท่อน้ำและน้ำมันใหม่หมด...
    เดินเรียบดีขึ้น...เร่งดีขึ้น...แต่ยังติดปัญหาอยู่ท ี่ว่าสูบสามหัวเทียนแฉะ ช่างบอกว่าเครื่องหลวม...

อยากทราบว่าราคาอะไหล่แต่ละชิ้นราคาเท่าไหร่ครับ...
    1 ประเก็นเครื่องชุดใหญ่...
    2 แหวน....
    3 วาวล์
    4 ลูกสูบ

รบกวนหน่อยนะครับ...กะว่าจะลองยกเครื่องเอง..แต่อยาก รู้ราคาอะไหล่อ่าครับ..

up หน่อยครับ...

อยากได้เบอร์พี่แดนหน่อยนะครับ...ท่านใดมีบ้างครับจะ โทรไปขอคำปรึกษาหน่อยครับ...

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ namp00 อ่านข้อความ
    up หน่อยครับ...

อยากได้เบอร์พี่แดนหน่อยนะครับ...ท่านใดมีบ้างครับจะ โทรไปขอคำปรึกษาหน่อยครับ...
    นี่เลยครับ 0813669653 เบอร์ท่านแม่ทัพแดน

Senior Member prai n's Avatar
    สถานที่
    mazda ride wite pride
    ขอบคุณ
    31

มาอีกหนึ่งลำแล้วยินดีครับ
    ไพร ณรงค์ศักดิ์ บ.ซีลคอนโทรลประเทศไทยจำกัด 231/10 ม.6ต.บึงอ.ศรีราชาจ.ชลบุรี 20230คลาสสิค NEVER DIE

Bookmarks