คลาสสิค เราเปลี่ยนไปนะ!!~

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: คลาสสิค เราเปลี่ยนไปนะ!!~

มาตรฐาน คลาสสิค เราเปลี่ยนไปนะ!!~

ผมว่าคลาสสิคเราเปลี่ยนไปเยอะนะครับ แต่ก่อนผมไปงานรถโบราณ คลาสสิคของพวกเราๆ มีเพลงเพื่อชีวิต มีกิจกรรมสร้างสรรสังคม

แต่ปัจจุบัน ผมไปมาเมื่อไม่นานนี้ เจอเพลง ยังกะอยู่ใน ผับ มีโคโยตี้อีก ต่างหาก แล้วความคลาสสิค จะเหลือ สืบทอดลูกๆหลานๆไหมครับเนี่ย!!~

e12
    Dekphet Classic
    -:-เพชรบุรี-:-

สนุ๊กเกอร์ ณ เพชรบุรี

นาย ศุภฤกษ์ เนาวนัด นุ๊ก
    73 หมู่ 3 ต.วังตะโก อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000
    โทร 080-9413583
    เลขบัญชี 731-0-21177-4 ธ.กรุงไทย สาขา พระนครคีรี

I n d e p e n d e n t chickkachick's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กะทู้แบบ นี้เยอะแล้้วครับ !!

09-00-164-142

Senior Member mon_mcphonthong's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ฮ่าๆ ' มันจะกลายเป็นเรื่องปกติกันแล้วครับ

Senior Member โก้ กระทงสายคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    จังหวัดตาก
    ขอบคุณ
    0

ผมล่ะไม่ชอบ ไอพวกที่มางาน
    แล้ว เบิ้น เบินยาง ขว้างขวด แข่งกันตามถนน
    มีเรื่องทะเลาะวิวาท

ผมไปแต่ล่ะงานก็เห็นแต่ภาพเดิมๆคือ บางคนก็มากินเหล้าโดยเฉพาะ
    คิดจะทำอะไรดีดีบ้างไหมครับ
    มีประโยชน์เหอะครับ
    มันเปลี่ยนไปจริงๆ ครับ
    ขอให้ช่วยๆกันเปลี่ยนแปลงครับ

วงการคลาสสิคของเราจะได้ มีคนชื่นชอบไปไหนก็มีคนต้อนรับ
    ขอบคุณครับ โก้ กระทงสายคลาสสิค ตาก

Senior Member Parman_Kan's Avatar
    สถานที่
    " ParmaN & Retro KAnchannaburi " (มีสมอง)
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chickkachick อ่านข้อความ
    กะทู้แบบ นี้เยอะแล้้วครับ !!

ก็คนเค้ารู้สึกอยากจะบอก เค้าก็ตั้งกระทู้...เยอะหน่อย แต่ก็เรื่องจริง อย่าไปว่าเค้าเลยครับ...
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    ร้าน Retro Kanchanaburi...
    รับทำรถตู้โฟล์คเพื่อการค้าครับ...
    Tel...084-073-0084
    เก่ง ปาร์แมน & เรทโทร กาญจนบุรี
    ...

Senior Member bom'nakaeclassic's Avatar
    สถานที่
    เพย์บอยนาแก
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โก้ กระทงสายคลาสสิค อ่านข้อความ
    ผมล่ะไม่ชอบ ไอพวกที่มางาน
    แล้ว เบิ้น เบินยาง ขว้างขวด แข่งกันตามถนน
    มีเรื่องทะเลาะวิวาท

ผมไปแต่ล่ะงานก็เห็นแต่ภาพเดิมๆคือ บางคนก็มากินเหล้าโดยเฉพาะ
    คิดจะทำอะไรดีดีบ้างไหมครับ
    มีประโยชน์เหอะครับ
    มันเปลี่ยนไปจริงๆ ครับ
    ขอให้ช่วยๆกันเปลี่ยนแปลงครับ

วงการคลาสสิคของเราจะได้ มีคนชื่นชอบไปไหนก็มีคนต้อนรับ
    ขอบคุณครับ โก้ กระทงสายคลาสสิค ตาก
    เยี่ยมคับถูกต้องที่ซูด !
    ...มิตรภาพเหนือสิ่งอื่นใด...
    กลุ่มอนุรักษ์รถโบราณ เพย์บอยกระต่ายชมพู คลาสสิคนาแก
    BOM NAKAE PR. GROUP

ขอบคุณ Webmaster ที่ทำให้เราได้รู้จักกัน

เพิ่มเติมได้ที่: http://www.facebook.com/pages/Playbo...46213698798474
    เว็บบอร์ด: http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=479
    ติดต่อสอบถาม: http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=732285

c 100 ไม่มีสังกัด update1150's Avatar
    สถานที่
    No CLUB
    ขอบคุณ
    0

อย่างว่าครับ มันเป็นการตลาดครับ ทำเพื่อธุรกิจ ถ้าไปแล้วไม่มีโคหรือไม่มีอารัยดึุงดูด เค้าก็ไม่ไปกันครับ ประกอบกับภายในงานมีการดื่มสุราด้วย มันจะเป็นอย่างไรก็ลองคิดเอาเองครับ แต่ยังไงผมก็ยัง Classic ของผมอยู่ครับ

Junior Member Fixed Fox's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Arsenal309 อ่านข้อความ
    ผมว่าคลาสสิคเราเปลี่ยนไปเยอะนะครับ แต่ก่อนผมไปงานรถโบราณ คลาสสิคของพวกเราๆ มีเพลงเพื่อชีวิต มีกิจกรรมสร้างสรรสังคม

แต่ปัจจุบัน ผมไปมาเมื่อไม่นานนี้ เจอเพลง ยังกะอยู่ใน ผับ มีโคโยตี้อีก ต่างหาก แล้วความคลาสสิค จะเหลือ สืบทอดลูกๆหลานๆไหมครับเนี่ย!!~

e12
    น้องตั้งกระทู้ดีมากครับแต่น้องดูรถของน้องด้วยน่ะคร ับ ว่ามันคลาสสิกหรือเปล่าเปลี่ยนไปจากสมัยก่อนหรือเปล่ าครับ เครื่องยนต์เป็นคลาสสิกแบบสมัยก่อนหรือเปล่าครับ น้องรองเริ่มที่ตัวของเราเองก่อนดีกว่าไหมครับแล้วค่ อยไปบอกคนอื่นๆๆให้คลาสสิก แล้วจะได้เหลือความคลาสสิก ไว้ให้ลูกๆหลานๆได้ดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fixed Fox : 07-01-2012 เมื่อ 20:17

jclassic's Avatar
    สถานที่
    Honda Classic Original Prachinburi
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Arsenal309 อ่านข้อความ

e12

เยี่ยมไปเลยครับ เจ๋งๆๆ
    นาย ศตวรรษ ทองยืน email : jya-classic_hm@hotmail.com
    376-4-33297-3 ธนาคารกรุงเทพ / 086-1434414 เจ
    203 หมู่ 2 ต.ประจันตคาม อ.ประจันตคาม จ.ปราจีนบุรี 25130
    ______________________________ ซื้อขายแล้ว Feedback ให้ด้วยนะคราบ
    ซื้อขายซื่อสัตย์ และ จริงใจ
    Honda Classic Original Prachinburi ( Hm ปราจีนบุรี )

Say it's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2

สำหรับความคิดผมนะ ต้องขอโทดด้วยละกันนะคับที่พูดตรงไป
    เรื่องเพลงผมเฉยๆนะ สุราก็เป็นของธรรมชาติ แต่การตีกันก็ไปสิ่งไม่ดี แทนที่มาร่วมงานสนุกกันแต่กลับมาตีกัน

เหตุที่คลาสิคเปลี่ยนไป
    1 เปลี่ยนเครื่องยนต์ เข้าใจว่ว่าชอบความแรง แต่ทำเครื่องเดิมให้แรงก็น่าจะดีกว่าใส่เครื่องอื่น
    2 ล้อ ถ้าใส่ล้อเดิมๆหรือของใหม่ที่เหมือนเดิมดีกว่าใส่ล้อ สี
    3 ท่อ บางรุ่นหาไม่ได้ก็เข้าใจ แต่ก็หาไอที่มันเงียบๆดีกว่า
    4 เบาะ แทนที่ใช้เบาะเดิมนุ่มๆ ก็ปาดให้เจ็บตูดกัน
    5 ไฟ บางคนก็ใส่ไฟอะไรไม่รุเยอะแยะเต็มไปหมด

แล้วพวกคุณบางคนยังบอกว่า ขี่รถคลาสสิค ทั้งๆที่คุณรู้อยู่แก่ว่ามันไม่ใช่เลย
    แต่ถ้าอยากขี่รถแรง ก็ไปเล่นรถแรงๆไม่ดีกว่าหรอ ดีกว่ามาทำความคลาสิคให้มันหายไป

ของทุกสิ่งในรถแทนที่จะเก็บรักษาของเดิมๆกันไว้หรือไ ม่ก็หาเท่าที่จะเดิมได้ แต่กลับเปลี่ยนใช้ของอื่นกันหมด
    ความคลาสสิคมันจึงหายไปทุกๆ

tod72's Avatar
    สถานที่
    แลมยัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Say it อ่านข้อความ
    สำหรับความคิดผมนะ ต้องขอโทดด้วยละกันนะคับที่พูดตรงไป
    เรื่องเพลงผมเฉยๆนะ สุราก็เป็นของธรรมชาติ แต่การตีกันก็ไปสิ่งไม่ดี แทนที่มาร่วมงานสนุกกันแต่กลับมาตีกัน

เหตุที่คลาสิคเปลี่ยนไป
    1 เปลี่ยนเครื่องยนต์ เข้าใจว่ว่าชอบความแรง แต่ทำเครื่องเดิมให้แรงก็น่าจะดีกว่าใส่เครื่องอื่น
    2 ล้อ ถ้าใส่ล้อเดิมๆหรือของใหม่ที่เหมือนเดิมดีกว่าใส่ล้อ สี
    3 ท่อ บางรุ่นหาไม่ได้ก็เข้าใจ แต่ก็หาไอที่มันเงียบๆดีกว่า
    4 เบาะ แทนที่ใช้เบาะเดิมนุ่มๆ ก็ปาดให้เจ็บตูดกัน
    5 ไฟ บางคนก็ใส่ไฟอะไรไม่รุเยอะแยะเต็มไปหมด

แล้วพวกคุณบางคนยังบอกว่า ขี่รถคลาสสิค ทั้งๆที่คุณรู้อยู่แก่ว่ามันไม่ใช่เลย
    แต่ถ้าอยากขี่รถแรง ก็ไปเล่นรถแรงๆไม่ดีกว่าหรอ ดีกว่ามาทำความคลาสิคให้มันหายไป

ของทุกสิ่งในรถแทนที่จะเก็บรักษาของเดิมๆกันไว้หรือไ ม่ก็หาเท่าที่จะเดิมได้ แต่กลับเปลี่ยนใช้ของอื่นกันหมด
    ความคลาสสิคมันจึงหายไปทุกๆ
    Chandrakasem
    Public Administration
    Stencil Art
    todh-d@hotmail.com

นพดล000's Avatar
    สถานที่
    ณ.เขื่อนนเรศวร
    ขอบคุณ
    0

ดีๆๆๆๆๆๆ
    นพดล ศรีหะบุตร
    Fackbook-ช่างดล หน้าเขื่อนนเรศวร
    อ.พรหมพิราม จ.พิษณุโลก
    โทร 089-7074784
    เลขบัญชี 6370034401 กรุงไทย ออมทรัพย์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fixed fox อ่านข้อความ
    น้องตั้งกระทู้ดีมากครับแต่น้องดูรถของน้องด้วยน่ะคร ับ ว่ามันคลาสสิกหรือเปล่าเปลี่ยนไปจากสมัยก่อนหรือเปล่ าครับ เครื่องยนต์เป็นคลาสสิกแบบสมัยก่อนหรือเปล่าครับ น้องรองเริ่มที่ตัวของเราเองก่อนดีกว่าไหมครับแล้วค่ อยไปบอกคนอื่นๆๆให้คลาสสิก แล้วจะได้เหลือความคลาสสิก ไว้ให้ลูกๆหลานๆได้ดู
    เดิมผมขึ่แค่ fr80 เก่าๆ แต่รูปนี้เป็นรูปของพี่ ในกลุ่มอ่ะครับ
    Dekphet Classic
    -:-เพชรบุรี-:-

สนุ๊กเกอร์ ณ เพชรบุรี

นาย ศุภฤกษ์ เนาวนัด นุ๊ก
    73 หมู่ 3 ต.วังตะโก อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000
    โทร 080-9413583
    เลขบัญชี 731-0-21177-4 ธ.กรุงไทย สาขา พระนครคีรี

Member getkmutnb's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีเวลาไปร่วมกับเค้าเลย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Fixed Fox อ่านข้อความ
    คุณ Fixed Fox พูดถูก ครับ ดูจาก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=637156 แล้ว คลาสิคดีครับ
    >>สลิดขี่เวสป้าซ่อมเป็นก่อบะ ??
    >>เรื่องของฮา ตังของฮา จบ

Senior Member tingry_mc's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

เป็มความจริงที่ต้องเจอทุกที่เดี๋ยวนี้เปลียนไปแล้วค รับ
    ทั้งการแข่งขันกันในกลุ่มclassicจุดประสงค์เปลียนไป
    ผลประโยชน์เข้ามาแทนทามให้เกิดการไม่สามัคคีกัน
    ไม่ว่าภาคไหนก็ตามคร้าบควรหาทางออกช่วยกันคร้าบ
    MC อำนาจเจริญ 2007

วิ่งด้วยใจขับไ ล่ อันธพาลขับคลาสสิค

em97 โดย ติงลี่ประธานชมรมem97

ต.บุ่ง อ.เมือง จ.อำนาจเจริญ ประเทศไทย

0868706364 / tingry_mc@hotmail.com

Bookmarks