สมาชิกใหม่...ขอแนะนำตัวครับ..

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สมาชิกใหม่...ขอแนะนำตัวครับ..

Smile สมาชิกใหม่...ขอแนะนำตัวครับ..

สวัสดีครับ....พี่ๆ และเพื่อนๆ ใน Mazda Club
    ชื่อ พงศธร พรหมเดช (ยอด)
    ที่อยู่ บ้านสวนน้ำตกโตนงาช้าง อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา
    ใช้รถ Mazda กระบะ 1300 cc.
    ศึกษาหาความรู้ในการดูแล Mazda คันนี้จากเวปและบอร์ด Mazda Clubนี้
    รบกวนขอความรู้และคำแนะนำจากเพื่อนๆและพี่ๆในบอรืด Mazda Club นี้ด้วย...ขอบคุณครับ

Senior Member prai n's Avatar
    สถานที่
    mazda ride wite pride
    ขอบคุณ
    31

สวัสดีตอนเช้าวันจันทร์ ยินดีต้อนรับครับ
    ไพร ณรงค์ศักดิ์ บ.ซีลคอนโทรลประเทศไทยจำกัด 231/10 ม.6ต.บึงอ.ศรีราชาจ.ชลบุรี 20230คลาสสิค NEVER DIE

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยินดีต้อนรับครับ ผมโอเล่อยู่พิษณุโลกครับ ถ้าว่าง ๆ ถ่ายรูปรถมาโชว์หน่อยนะครับว่าแหล่มขนาดใหน
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kittisayam อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับ ผมโอเล่อยู่พิษณุโลกครับ ถ้าว่าง ๆ ถ่ายรูปรถมาโชว์หน่อยนะครับว่าแหล่มขนาดใหน
    ถ่ายไว้แล้วครับ...วันนี้ แต่กำลังศึกษาอยู่ว่าจะโพสรูปอย่างไร e12

Red face โปรเจค Mazda Familia 4X4

ขอแนะนำตัว....ผมชื่อ " ก๊องแก๊ง "ครับผ๊ม

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สวนโตน : 20-07-2012 เมื่อ 13:10

ปกติก็ใช้งานเข้าสวน...ติดหล่มอยู่ประจำ เข็นจนเหนื่อย หาข้อมูลตั้งแต่ต้นปี...ได้ลงมือทำซักที

จัดเตรียมอุปกรณ์ที่ต้องเปลี่ยน....เริ่มจากคานหน้า-หลัง ใช้ของซูซูกิ จิมมี่ ครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สวนโตน : 20-07-2012 เมื่อ 13:29

Red face

ตามด้วยแหนบ...จากค่ายเมทอล สครีม พร้อมอุปกรณ์ทั้งชุด หน้า-หลัง

รูป รูป  

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สวนโตน อ่านข้อความ
    ตามด้วยแหนบ...จากค่ายเมทอล สครีม พร้อมอุปกรณ์ทั้งชุด หน้า-หลัง
    ชอบครับพี่ยอด^^ พี่เล่นคานแข็งด้วยหรือป่าวครับ^^ผมน้องโอครับลูกน้อ งกํานันวี^^ตามชมครับพี่^^

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

ติดตามชมครับ หนึ่งเจียงใหม่ครับบบบบบบบบบ
    มาสด้า1000 เจียงใหม่ เจ้าาาาาาาา

Red face

ตามด้วยเกียร์สโลว์ 650 ทางเรียบไหลๆ บุกป่าสบายๆ ครับ

รูป รูป  

Red face

สิ่งสำคัญที่ขาดไม่ได้ครับ....ระบบส่งถ่ายกำลัง ต้องชัวร์ครับ ไม่งั้นแรงหายหมด

รูป รูป  

เมื่ออุปกรณ์ครบแล้ว..ก็ลงมือรื้อเลยครับ...ก่อนอื่น ต้องถอดล้อก่อน แล้วตั้งขาคำ้ยันให้สูงได้ระดับที่ต้องการ ทำงานได้ง่ายครับ

รูป รูป  

Senior Member oh_nan's Avatar
    ขอบคุณ
    2

ปูเสื่อ รอชม นะคร้าบบบ ^^

Red face

ด้านหน้า ปีกนก คอย์ลสปริงค์ กันโครง เยอะเกิน....รื้อด้านหลังก่อนดีกว่า ถอดเพลากลางกับน๊อตยึดโตงเตง ก็หลุดแล้ว

รูป รูป  

Bookmarks