แจ้งข่าวจากทางเวบ ประจำเดือน ธันวาคม 54 ครับ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: แจ้งข่าวจากทางเวบ ประจำเดือน ธันวาคม 54 ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ webmaster อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ
    วันนี้มาขออัพเดต ข่าวสารจากทางเวบ นิดนึงหลังจากไม่ได้แจ้งข่าวมานานมาก เนื่องจากติดขัดหลายๆด้าน
    ก่อนอื่น ทางเวบขอเป็นกำลังใจให้กับสมาชิกที่ประสบอุทกภัย และมีตัวแทนน้องๆ รับบริจาคเพื่อมอบให้องค์กรช่วยเหลืออยู่ ตามกระทู้นี้ ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=616464

- เรื่องแรกเร็วๆนี้ ทางเวบจะทำการเปลี่ยนเครื่อง server ใหม่ 1 เครื่องซึ่งอยู่ในขั้นตอนการจัดซื้อ อาจจะใช้เวลาไม่นาน คิดว่าจะทำการย้ายข้อมูลช่วงหลังปีใหม่นี้ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการใช้งาน ส่วนวันเวลา จะแจ้งให้ทราบอีกที เพราะอาจจะต้องปิดระบบ เพื่อย้ายข้อมูลครับ

- http://shongjog.files.wordpress.com/...tton.jpg?w=610 สมาชิก Facebook เนื่องจาก Facebook user ของเราระบบจำกัด Friend ไว้เพียง 5000 คนเท่านั้นจึงไม่สามารถรับเพิ่มได้ เราจึงของแนะนำและฝาก กด Like ที่ Facebook Page ของเราที่ http://www.facebook.com/pages/Thaiscooter นะครับ

- ทางเวบกำลังพิจารณา ลดภาระของเครื่อง server ในเรื่องการอัพโหลดรูปภาพ คือ สมาชิกใหม่จะต้องใช้เวบฝากรูป เท่านั้น (สมาชิกใหม่ คือ กลุ่ม New member ยกเว้น Sponsor Member, VIP Member และ Verified Member ซึ่ง ใครลงทะเบียนสมาชิกซื้อขาย หรือ Verified Member จะได้สิทธิ อัพโหลดรูปได้เช่นกัน) สมาชิกนอกเหนือจากนี้ ให้ใช้วิธีโพสรูป โดยใช้เวบฝากรูป เพื่อลดแบนวิดของเวบ เพราะปัจจุบันเราใช้พื้นที่ ไปกว่า 100 GB

*** หากสมาชิกต้องการใช้พื้นที่ อัพโหลดจริงๆ สามารถสมัครยืนยัน Verified Member ได้
    *** วิธีโพสรูปจากเวบฝากรูป ดูที่นี

- เราขอความร่วมมืองดโพส ซื้อขาย หรือ เชิญชวน หรือ ทำลิ้งออกไป เกี่ยวกับ "สิ่งเสพติด" ทุกชนิด ครับ

เนื่องจากเราต้องให้ความร่วมมือกับหน่วยงานราชการ ไม่ยุ่งเกี่ยวกับเรื่องยาเสพติดเหล่านี้ เช่น บารากู, บุหรี่, เหล้า เป็นต้น ทุกกรณีครับ เรามีเยาวชนใช้งานจำนวนมาก

และขอความร่วมมือ ไม่โพส วีดีโอ หรือรูปภาพ การใช้ ดื่ม สูบ กิน หรือรูปภาพอุปกรณ์ ยาเสพติดทุกชนิดครับ

รบกวนผู้ดูแลบอร์ดกลุ่ม ตรวจสอบ และลบออก ด้วยครับ

สมาชิกที่โพสไปแล้ว ลบออกด้วยครับ

- สุดท้าย ขอความร่วมมือผ่านทางกระทู้เลยแล้วกันนะครับ เพื่อการแบ่งปันการใช้เวบบอร์ดให้มีประโยชน์สูงสุดคร ับ

เกี่ยวกับการโพสขาย
    1. เราขอความร่วมมือที่จะไม่โพสลิ้งเวบอื่น ลงในกระทู้ขาย เพราะจะทำให้ทางเวบเสียหายในทางสถิตินะครับ ใครลงขายในเวบอื่นอยู่แล้วก็ลงไป ไม่ต้องทำลิ้งไปหาเวบนั้น เวบนี้ให้ลงขายได้ฟรี ตามเงื่อนไขของเรา ให้ท่านลงขายได้เลยที่นี่ได้เลย ส่วนผู้ลงโฆษณากับเราอยู่แล้ว ต้องการทำลิ้งไปเวบไซด์ตัวเอง เราอนุญาต

2. เราอยากจะขอให้แบ่งปันหน้าบอร์ดซื้อขาย โดยไม่ดันกระทู้จำนวนมาก ซึ่งเรากำหนดไว้ 2 กระทู้ ภายใน 2 ชั่วโมง เบื้องต้นก่อน เพื่อไม่ให้กระทู้คนอื่นตกลงเร็วเกินไป ถ้ามีกระทู้มากกว่านี้ ให้ทำการรวมเป็นกระทู้เดียว แล้วทำลิ้งภายในกระทู้นั้น หรือ หลังจาก 2 ชั่วโมง ค่อยมาโพสใหม่ได้

3. อันนี้กติกาเดิมเริ่มตั้งแต่ มีเวบนี้มา คือลงขายต้องลงราคา และรายละเอียด

4. เรื่องการโพสซ้ำ ถ้าเรามีสินค้าจำนวนมาก ให้ลงรายละเอียดในกระทู้เดียวว่ามีสินค้าอะไรบ้าง ไม่ให้ลงกระทู้ละชิ้น หรือกระทู้ละยี่ห้อ อีกอย่างถ้ามีกระทู้เก่าอยู่แล้ว ยังขายไม่ได้ ให้อัพเดตที่กระทู้เดิม ไม่ควรตั้งใหม่
    ขอบคุณนะครับ

Member cobain 53's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รับทราบครับ

asimo_64's Avatar
    สถานที่
    ม.บูรพา จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0

รับทราบและปฏิบัติตามครับ
    ฅนเดินดิน กับ ชีวิตเดินทาง
    (ม.บูรพา จันทบุรี)

โทร. 084-3573242 เบียร์

เลขบัญชี 237-0-19740-4
    ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย
    บัณฑิต ตากมัจฉา

ขายเสื้อ Volkswagen ผ้า cotton 100% คลิกๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=850743

ขาย ตู้น้ำมันอัตโนมัติ หยอดเหรียญ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=664577

The_Girls's Avatar
    สถานที่
    (--CRU--) CR4Zy ♥
    ขอบคุณ
    0

รับทราบทุกข้อ และทุกกรณีพร้อมปฏิบัติครับ

.....ผมคิดว่าเปลี่ยนเป็น VIP MEMBER จะได้คืนกำไรให้กะเวปปีล่ะ 300 ก็ดีน่ะ.....

++++pm เบอร์ บ/ช ให้ด้วยครับ++++

///เพื่อให้เวปปรับปรุงสิ่งดีอยูกะพวกเรานานๆๆๆๆๆๆๆ(ควา มคิดเห็นส่วนตัวผมน่ะ)//////
    .. [email protected]..
    ....บรรจง ช่อมณี....
    บมจ.เจริญโภคภัณฑ์อาหาร
    125 ม.8 ถ.กาญจนวนิช ต.บ้านพรุ
    อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90250
    ----081-9572495----

*****ทำวันนี้ห้ายดีที่สุด*****

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

รับทราบ

puritad's Avatar
    สถานที่
    บายพาส Classic Club
    ขอบคุณ
    0

รับทราบครับ

Senior Member MRBIGINDIA's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    13

ครับ

mcdongluang's Avatar
    สถานที่
    อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร
    ขอบคุณ
    0

รับทราบครับ!

ชมรมรถโบราณ อ.ดงหลวง จ.มุกดาหาร 2549
    เชิญแวะเยี่ยมทักทาย ชมภาพตลอดการเดินทางจากอดีต-ปัจจุบันของพวกเรา
    >> http://www.thaiscooter.com/club/dongluang <<

http://www.facebook.com/jimmy285
    นาย พีรวัฒน์ ปิ่นเมือง ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 892-220565-3

(MAEJO-75)
    088-5612162(JIMMY)

สวัสดีครับสมาชิกจักรยานโบราณ ฅนโคราช

คนบ้ารถถีบจักรยานโบราณฅนโคราช เพื่อสุขภาพ ครับ

สวัสดีครับ

Senior Member t-t-and-t's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบังคลาสสิคคลับ & ก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ
    ขอบคุณ
    0

รับทราบคับ
    ทางลัดเข้าบอร์ด ชมรมก้านกระทุ้งคลาดสิกคลับ ยินดีต้อนรับคับ..
    www.thaiscooter.com/club/kktcc
    ปล.ก้านกระทุ้งอยู่ตรงนี้ เราพร้อมที่จะแบ่งให้กับทุกคนเข้ามาอยู่ด้วยกันครับ ถึงจะเบียดเสียดแออัด แต่ก็อบอุ่นนะจ๊ะ(ออกจะร้อนนิดๆด้วย) ถึงจะ มาใหม่ มาเก่า มาแล้วมาอีก มาๆหายๆ มาบ้างไม่มาบ้าง มาประจำ มาจนเบื่อ มาจนรำคาญ มาแบบเหงาๆ มาแบบเกย์ๆ(อันนี่พาดพิง ถึงคนที่คุณก็รู้ว่าใคร) มาแบบไม่เมา(แต่กลับแบบเม๊าเมา กูเอง) มาแบบซุยๆ มาแบบไหนดีว่ะ พอเหอะ ถึงจะมาแบบไหนก็ไม่เป็นไรครับ ถ้าคุณเป็นชาวก้านจิงๆ ยังไงพี่ก็รักทุกคนเลย(สำเนียง+ท่า ป้าเบิร์ด)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สงขลา400 อ่านข้อความ
    .....ผมคิดว่าเปลี่ยนเป็น vip member จะได้คืนกำไรให้กะเวปปีล่ะ 300 ก็ดีน่ะ.....

++++pm เบอร์ บ/ช ให้ด้วยครับ++++

///เพื่อให้เวปปรับปรุงสิ่งดีอยูกะพวกเรานานๆๆๆๆๆๆๆ(ควา มคิดเห็นส่วนตัวผมน่ะ)//////

....................ผมโอนไปแล้วน่ะ ค่าสมัคร vip................
    .. [email protected]..
    ....บรรจง ช่อมณี....
    บมจ.เจริญโภคภัณฑ์อาหาร
    125 ม.8 ถ.กาญจนวนิช ต.บ้านพรุ
    อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90250
    ----081-9572495----

*****ทำวันนี้ห้ายดีที่สุด*****

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สงขลา400 อ่านข้อความ
    ....................ผมโอนไปแล้วน่ะ ค่าสมัคร vip................
    อัพเดตให้แล้วครับ ชื่อเป็นสีเขียว ส่วนสัญลักษณ์ยืนยันตัวเองเหมือนเดิม และได้พื้นที่เพิ่มครับ

Bookmarks