Daihatsu New Line800 น้องส้มหล่น เมืองแป้ - หน้า 10

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Daihatsu New Line800 น้องส้มหล่น เมืองแป้

Senior Member
    ขอบคุณ
    33

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tatitaja1 อ่านข้อความ
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
    ส้มหล่นเต็มๆ
  3. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : sukhothai classic สำหรับกระทู้นี้ :

tatitaja1 (25-01-2013)

Junior Member isadoff1's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    บ่นมากๆรอไม่ไหวชื้อคืนได้นะครับรถเก่าต้องใช้เวลานา นเสร็จวันไหนกำหนดวันไม่ได้ตอบไม่ถูกบางคันมากกว่า1ป ีขึ้นไป
    รอไม่ไหวซื้อคืนได้นะครับ พี่เค้าคงรอไม่ไหวแล้วหล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย isadoff1 : 23-01-2013 เมื่อ 22:37
    Senior Member ple waraphong's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ isadoff1 อ่านข้อความ
    รอไม่ไหวซื้อคืนได้นะครับ พี่เค้าคงรอไม่ไหวแล้วหล่ะ
    ทางพี่คเณศว่าไงครับ เรื่องการซื้อคืนได้ราคาเดิมที่ซื้อหรือเปล่า เพราะทางขอนแก่นซื้อเพราะอยากได้แต่นี่ปีกว่ายังไม่ม ีอะไรคืบหน้า ไม่มีกำหนดเสร็จเป็นปีมันนานเกิน ทำสี 5 เดือน ปะ ผุ 5 เดือน ทำช่วงล่างอีก 2 เดือน ครบ 1 ปี รออะไหล่อีก 8 เดือน รูปรายการทำก็ไม่สงมาให้ดู แถวๆบ้านผมเรียกว่า งานแช่อิ่มครับ เพราะลูกค้าโอนเงินมาเป็นแสนแล้ว ..เย็นเจี๊ยบ..
  6. The Following 2 Users Say Thank You to ple waraphong For This Useful Post:

isadoff1 (24-01-2013), tatitaja1 (25-01-2013)

ขอบคุณ
    33

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ple waraphong อ่านข้อความ
    ทางพี่คเณศว่าไงครับ เรื่องการซื้อคืนได้ราคาเดิมที่ซื้อหรือเปล่า เพราะทางขอนแก่นซื้อเพราะอยากได้แต่นี่ปีกว่ายังไม่ม ีอะไรคืบหน้า ไม่มีกำหนดเสร็จเป็นปีมันนานเกิน ทำสี 5 เดือน ปะ ผุ 5 เดือน ทำช่วงล่างอีก 2 เดือน ครบ 1 ปี รออะไหล่อีก 8 เดือน รูปรายการทำก็ไม่สงมาให้ดู แถวๆบ้านผมเรียกว่า งานแช่อิ่มครับ เพราะลูกค้าโอนเงินมาเป็นแสนแล้ว ..เย็นเจี๊ยบ..
    ขอบคุณคุณเปิ้ล(และอีกหลายๆท่าน)มากๆๆเลยครับที่ห่วง ใยและถามใถ่ข่าวคราวกันอยู่เสมอ ขอบคุณมากๆๆครับ

ส่วนตอนนี้ขออนุญาติบอกข่าวคราวไว้ในกระทู้นี้เลยแล้ วกัน ว่ามีพี่น้องท่านนึงตกลงซื้อขายเจ้าส้มหล่นกับผมไว้ (ซึ่งเป็นสัญญาใจในความรู้สึกของผมตั้งแต่เดือนธันวา คมตอนที่ผมโคม่าเรื่องชีวิตในปีที่ผ่านมา แม้ว่าตอนนี้ผมอาจจะความรู้สึกเปลี่ยนไป)แต่ผมก็ตกลง กับพี่น้องท่านนั้นไว้ ว่าผมจะยอมรับให้พี่น้อง(ท่านไม่ได้เปิดตัวชัดๆๆ)ท่า นนั้นรับส้มหล่นไป เพราะในความรู้สึกของผมเข้าใจว่าท่านผู้นั้นต้องการด ูแลรักษาเจ้าความฝันของผมจริงๆๆ ผมตกลงกับท่านผู้นั้นไว้ว่าสัญญาใจของเราจะจบสิ้นในว ันที่ 31 ม.ค. 56(ซึ่งผมก็ได้แจ้งกับท่านผู้นั้นว่าผมจะไม่รับสิ่งใ ดๆนอกจากสัญญาใจและเวลาที่ตกลงกับท่านไว้) ส่วนหนึ่งก็อาจเป็นข้อแม้ที่ทำให้ผมไม่ได้มาดันกระทู ้นี้เพิ่มเติม ผมจึงอยากจะบอกทุกท่าน(ด้วยความขอบคุณจากใจ)ว่าถ้าสิ ้นสุดสัญญาหัวใจที่ผมไว้ให้กับท่านพี่น้องผู้นั้น..ผ มจะดำเนินการทุกอย่างอย่างเต็มความสามารถทุกประการเพ ื่อรักษาหัวใจของผม...และคนรอบข้าง ผมจะตามความตั้งใจความใฝ่ของผมแม้จะลำบากแค่ไหนก็ชิว ๆๆ ^..^

ขอบคุณทุกคนและท่านแม่ทัพ(ขอสงวนด้วยจิตร)มากมาย ..ขอบคุณครับ
  8. The Following 2 Users Say Thank You to tatitaja1 For This Useful Post:

jodeci (25-01-2013), lamoot (04-02-2013)

Junior Member isadoff1's Avatar
    ขอบคุณ
    7

สู้ต่อไปนะครับ
  10. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : isadoff1 สำหรับกระทู้นี้ :

tatitaja1 (27-01-2013)

ขอบคุณ
    33

[B] ขอบคุณพี่ท่านที่ตกลงกันไว้โทรมาส่งข่าวคราวและห่วงใ ยครับ ผมขออนุญาติเล่าเรื่องราวที่ตอนนั้นว่าจะขายเจ้าส้มห ล่นด้วยเหตุผลที่ว่า อู่ช่าง(รุ่นน้อง)ที่ทำรถให้ที่นี่(2คัน)โดนจับยาต้อ งช่วยเหลือตามสมควร ร้านผมโดนเรื่องลิขสิทธ์เกม(ประกัน50000)ปัจจุบันได้ เงินคืนแล้ว ด้วยปัญหาจุกจิกกวนใจ แม่บ้านของเราก็เลยกลับไปอยู่บ้านเขาเอง(เลี้ยงลูกเห นื่อยมาก) 555+ เพราะเรื่องราวมันตึง ก็เลยเกิดความเบื่อหน่าย แต่ในที่สุดผมก็ได้ขายรถออกไป2คัน(เจ้าdaihutsu f40 เพราะิคิดว่าเรามีเจ้าส้มหล่นซึ่งผมว่ามันtopกว่า ทั้งที่เคียงบ่าเคียงไหล่ทำรีสอร์ทกันมา ฮ่าๆๆๆ) กับเจ้าmazda 1000 ที่เอาไว้ให้ช่างใช้ เซ้งร้านเกม และได้เงินประกันคืน สุดท้ายพอทุกๆอย่างคลี่คลายอะไรอะไรก็เลยดีขึ้นครับ สุดท้ายที่ยอมรับในข้อความที่ตกลงกับพี่คือพี่บอกว่า ลูกพี่ชอบมาก (ซึ่งก่อนหน้านี้ลูกสาวผมก็ไปแอ็กท่าถ่ายรูปกับเจ้าส ้มหล่นที่เมืองแป้หลายๆๆรูปเหมือนกัน เคยให้ดูรูปน้องโซดา กับเจ้าตัวเล็กของคุณแก้ว แกชอบมากๆๆๆเช่นกันครับ)แต่เด็กก็คือเด็กผมถามแกทุกว ันนี้แกไม่ค่อยสนใจแล้ว(จำไม่ค่อยใด้)
    สุดท้ายก็ไม่มีอะไรครับแค่อยากบ่นๆๆเรื่องราวหรือเหต ุผลที่ผมกับเจ้าส้มหล่นอาจ(อาจนะครับ+..+)ไม่ใช่เนื้ อคู่กัน และขอขอบคุณพี่มากๆๆที่บอกกับผมว่าจะส่งเรื่องราวและ ความเป็นไปของเจ้าส้มหล่นให้ผมได้รับรู้ ส่วนใครจะด่าจะว่าว่ามาบ่นทามมายก็ไม่เป็นไรครับ ...ทนด้ายยยยย

ป.ล. ขอบคุณทุกๆๆท่านที่ช่วยเป็นกำลังใจและให้คำปรึกษาที่ ดีๆๆครับผม

ด้วยความนับถืออย่างยิ่ง

tatitaja 1
    [/B]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatitaja1 : 27-01-2013 เมื่อ 00:47
  12. The Following 2 Users Say Thank You to tatitaja1 For This Useful Post:

lamoot (04-02-2013), nuay009 (27-01-2013)

คุณโจ๋น
    สถานที่
    BKCC/RetroMobile Club
    ขอบคุณ
    0

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้+อดทน แล้วฟ้าหลังฝนจะสดใสเสมอครับ
  14. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : คุณโจ๋น สำหรับกระทู้นี้ :

tatitaja1 (27-01-2013)

Member
    ขอบคุณ
    0

เป็นกำลังใจให้ครับ พี่ ของผมกว่าจะเสร็จ ก็รวมเวลา 2 ปีกว่าเหมือนกัน

เริ่มจาก ผมอยากได้รถรุ่นนี้มาก จึงไปกู้เงินมาซื้อ พอได้มามันไม่เดิมเท่าไหร่ หน้ายาว ท้ายยาว เลยกะทำให้สวยเลย

ผมเลยเข้าอู่เพื่อแต่งหล่อ เริ่มจากหั่นท้ายให้สั้น พอเริ่มหั่นท้ายกระบะ เสด ช่าง ของเบิกเงิน 1 หมื่น อ้าง ค่า นู่นนี่ ผมให้ไป ผ่านไป 6 เดือน ทุกอย่างหยุดนิ่งตั้งแต่ตอนนั้น

ผมเลยลากออกมา ไป ทำกะอีกอู่นึง ซึ่งรับปากดิบดีเลยว่าไม่ทำเหมือนอู่นั้น กะบะทำเสรจก๊ดีใจเริ่มทำด้านหน้า ช่าง ขอ เบิก อีก 1 หมื่น ผมจ่าย ผ่านไปอีก ปีกว่า ทุกอย่างหยุดนิ่งเหมือนเดิม

ไม่พอ อะไหล่เดิมที่มี กะที่หามาให้ได้หายไปอีก รถจมน้ำอีก หม้อน้ำหาย กระจกแตก จนผมถอดใจ ประกาศขายในเวปนี้ โชคดีเพื่อน สนิทผมขอซื้อไว้ เลยลากไปทำอีกอู่นึง

ซึ่งก็หวั่นๆว่าเค้าจะ ทำแบบอู่ที่ผ่านมาหรือปล่าว โชคดี ครับ เค้าทำให้จนสำเร็จ ขับได้ ถึงแม้จะไม่สวยอย่างที่ใจต้องการ เพราะเพื่อนซื้อไปทำต่อ 555

แต่พอเสรจ ผลลัพ มันก็น่าพอใจมากคับ สู้ๆคับ เป็นกำลังใจให้คับ

รูป รูป    
  16. The Following 2 Users Say Thank You to modulet For This Useful Post:

nuay009 (14-08-2013), tatitaja1 (27-01-2013)

ขอบคุณ
    33

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ modulet อ่านข้อความ
    เป็นกำลังใจให้ครับ พี่ ของผมกว่าจะเสร็จ ก็รวมเวลา 2 ปีกว่าเหมือนกัน

เริ่มจาก ผมอยากได้รถรุ่นนี้มาก จึงไปกู้เงินมาซื้อ พอได้มามันไม่เดิมเท่าไหร่ หน้ายาว ท้ายยาว เลยกะทำให้สวยเลย

ผมเลยเข้าอู่เพื่อแต่งหล่อ เริ่มจากหั่นท้ายให้สั้น พอเริ่มหั่นท้ายกระบะ เสด ช่าง ของเบิกเงิน 1 หมื่น อ้าง ค่า นู่นนี่ ผมให้ไป ผ่านไป 6 เดือน ทุกอย่างหยุดนิ่งตั้งแต่ตอนนั้น

ผมเลยลากออกมา ไป ทำกะอีกอู่นึง ซึ่งรับปากดิบดีเลยว่าไม่ทำเหมือนอู่นั้น กะบะทำเสรจก๊ดีใจเริ่มทำด้านหน้า ช่าง ขอ เบิก อีก 1 หมื่น ผมจ่าย ผ่านไปอีก ปีกว่า ทุกอย่างหยุดนิ่งเหมือนเดิม

ไม่พอ อะไหล่เดิมที่มี กะที่หามาให้ได้หายไปอีก รถจมน้ำอีก หม้อน้ำหาย กระจกแตก จนผมถอดใจ ประกาศขายในเวปนี้ โชคดีเพื่อน สนิทผมขอซื้อไว้ เลยลากไปทำอีกอู่นึง

ซึ่งก็หวั่นๆว่าเค้าจะ ทำแบบอู่ที่ผ่านมาหรือปล่าว โชคดี ครับ เค้าทำให้จนสำเร็จ ขับได้ ถึงแม้จะไม่สวยอย่างที่ใจต้องการ เพราะเพื่อนซื้อไปทำต่อ 555

แต่พอเสรจ ผลลัพ มันก็น่าพอใจมากคับ สู้ๆคับ เป็นกำลังใจให้คับ

ไม่มีคำบรรยายใดๆๆนอกจาก ขอบคุณมากๆๆครับ

สักวันหนึ่งผมหวังว่าจะมีโอกาศได้ร่วมสุขทุกข์กับบ้า นหลังนี้ครับ (ช่วงนี้อาจจะมาบ่อยไปแต่มันเหมือนว่า....เป็นส่วนหน ึ่งของการเดินทางไปใน...ในใจดีกว่า)

ขอบคุณครับ

tatitaja 1 (ลูกสาวผมชื่อ ตฏิตา ครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatitaja1 : 27-01-2013 เมื่อ 22:12
  18. The Following 2 Users Say Thank You to tatitaja1 For This Useful Post:

jodeci (28-01-2013), lamoot (04-02-2013)

ขอบคุณ
    33

จบสิ้นครบสัญญาใจครับ เหลือแต่หาวันไปลาก ฝากพี่ๆน้องๆด้วยนะคับ ตั้งใจว่าทำไม่เดิม100เปอร์เซ็นต์ก็โอเคแล้วครับ ส่วนถ้าพี่วุฒิถ้าแวะมาเห็นก็เตรียมอะไหล่กับเอกสารไ ว้ให้ด้วยนะครับ(ผมไปไกลไม่อยากว่าวอีก) ส่วนหลักฐานทางผมเตรียมไว้เรียบร้อยครับ(ทางเฟสก็พบก ันได้ครับ) ขอบคุณครับ
    Senior Member ple waraphong's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tatitaja1 อ่านข้อความ
    จบสิ้นครบสัญญาใจครับ เหลือแต่หาวันไปลาก ฝากพี่ๆน้องๆด้วยนะคับ ตั้งใจว่าทำไม่เดิม100เปอร์เซ็นต์ก็โอเคแล้วครับ ส่วนถ้าพี่วุฒิถ้าแวะมาเห็นก็เตรียมอะไหล่กับเอกสารไ ว้ให้ด้วยนะครับ(ผมไปไกลไม่อยากว่าวอีก) ส่วนหลักฐานทางผมเตรียมไว้เรียบร้อยครับ(ทางเฟสก็พบก ันได้ครับ) ขอบคุณครับ
    ไปคุยกับเขาเลยครับ เตรียมหลักฐานการโอนเงินให้พร้อม เพราะดูๆเจ้าของกระทู้เงียบเฉียบ ถ้าจะใช้บริการรถยกหรือตกลงกันเรียบร้อย ผมจะส่งรถยกไปให้ถึงแพร่-ขอนแก่นและจะแจ้งราคาให้ทราบ เคยมีอาการเคสนี้ครับซื้อรถ 720 ช่วงสั้นโอนเงินมาหมดเลยครับ 30000 บอกปิดเทอมจะมาเอาหายเงียบไป 7 เดือนตั้งกระทู้ตามหาก็แล้วยังเงียบ เบอร์ติดต่อก็หาย และมีหลายคนตั้งกระทู้ตามหาคนนี้เพราะกว้านซื้อรถเยอ ะ ผลสุดท้ายน้ำมารถโดนน้ำเต็มๆย้ายไม่ทันขายไปในราคาเศ ษเหล็ก 20000 กว่าบาทจนปลายปีที่แล้วคนๆนี้โทรมาถามเรื่องรถ ผมก็ให้เหตุผลเค้าไปว่า รถโดนน้ำ และก็โอนเงินกลับไปให้คืนในราคาที่เค้าซื้อ 30000 บาททั้งที่ตั้งกระทู้หาเค้าด้วย คนนั้นชื่อ อ. อ๋อง เป็นอาจารย์ครับพ่อค้ารถเก่ารู้จักแกเยอะ แต่อย่างเคสนี้ลูกค้าโอนเงินมาเป็นแสนนี่ก็ปีกว่า น่าจะมีอะไรมาชี้แจงเค้าหน่อย เราทำไม่ไหวก็คืนเงินเค้าไป หรือให้เค้าไปเก็บงานเองหักเงินไป ทุกอย่างจะได้จบๆ เพราะดูๆทางขอนแก่นเค้าติดตามดูเจ้าของกระทู้ตลอด ไม่ว่าทางเฟส และยังมีอีกหลายคนที่เค้าติดตามอยู่ว่าจะลงเอยอย่างไ ร
  21. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : ple waraphong สำหรับกระทู้นี้ :

tatitaja1 (05-02-2013)

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ple waraphong อ่านข้อความ
    ไปคุยกับเขาเลยครับ เตรียมหลักฐานการโอนเงินให้พร้อม เพราะดูๆเจ้าของกระทู้เงียบเฉียบ ถ้าจะใช้บริการรถยกหรือตกลงกันเรียบร้อย ผมจะส่งรถยกไปให้ถึงแพร่-ขอนแก่นและจะแจ้งราคาให้ทราบ เคยมีอาการเคสนี้ครับซื้อรถ 720 ช่วงสั้นโอนเงินมาหมดเลยครับ 30000 บอกปิดเทอมจะมาเอาหายเงียบไป 7 เดือนตั้งกระทู้ตามหาก็แล้วยังเงียบ เบอร์ติดต่อก็หาย และมีหลายคนตั้งกระทู้ตามหาคนนี้เพราะกว้านซื้อรถเยอ ะ ผลสุดท้ายน้ำมารถโดนน้ำเต็มๆย้ายไม่ทันขายไปในราคาเศ ษเหล็ก 20000 กว่าบาทจนปลายปีที่แล้วคนๆนี้โทรมาถามเรื่องรถ ผมก็ให้เหตุผลเค้าไปว่า รถโดนน้ำ และก็โอนเงินกลับไปให้คืนในราคาที่เค้าซื้อ 30000 บาททั้งที่ตั้งกระทู้หาเค้าด้วย คนนั้นชื่อ อ. อ๋อง เป็นอาจารย์ครับพ่อค้ารถเก่ารู้จักแกเยอะ แต่อย่างเคสนี้ลูกค้าโอนเงินมาเป็นแสนนี่ก็ปีกว่า น่าจะมีอะไรมาชี้แจงเค้าหน่อย เราทำไม่ไหวก็คืนเงินเค้าไป หรือให้เค้าไปเก็บงานเองหักเงินไป ทุกอย่างจะได้จบๆ เพราะดูๆทางขอนแก่นเค้าติดตามดูเจ้าของกระทู้ตลอด ไม่ว่าทางเฟส และยังมีอีกหลายคนที่เค้าติดตามอยู่ว่าจะลงเอยอย่างไ ร
    เปิ้ลคุณคนที่สามอย่ามายุ่งเรื่องชาวบ้านมากนักคุณจะ ขายๆไปเรื่องของคุณๆรู้ป่ะผมคุยอะไรกะเจ้าของกันเมี่ อวันก่อนนี้ เขาจะเปลี่ยนเจ้าของคนใหม่กันแล้วคุยกันมาเป็นเดือนแ ล้วในรูปนี้ทำตามเจ้าของคนใหม่สุดท้ายคนใหม่เมียไม่ใ ห้ชื้อก้อต้องกลับมาทำใหม่อีกอะไหล่บางตัวยังตามหาอย ู่ยังไม่ได้เครื่องยังหาแคยกะคนลงมาก่อนหน้านี้มีปัญ หาห้องเครื่องมันเล็กนะถ่างตาหูด้วยว่าเขาคุยอะไรกัน อยากทำไปเอารถได้เลยข้องใจโทรคุยได้เลยนะเปิ้ล

Name:  IMG_0199.jpg
Views: 439
Size:  56.5 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wuttdy : 04-02-2013 เมื่อ 20:59
  23. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : wuttdy สำหรับกระทู้นี้ :

tatitaja1 (05-02-2013)

ขอบคุณ
    33

ไม่มีอะไรหรอกนะครับ...เรื่องมันมีอยู่ว่าตอนปีใหม่ป ีทีี่ผ่านมา(2555)ที่ครอบครัวผมไปนอนที่เมืองแพร่ก็ไ ด้แวะเวียนไปหาเปิ้ลเขา ก็เลยได้คุยกันตั้งแต่ปีใหม่ที่แล้ว น้องเขาก็ช่วยดูให้เรื่อยๆๆจนเขาเห็นว่ามันดูน่าเป็น ห่วง เขาก็เลยช่วยเพราะเขาว่าติดตามและรอมาพอสมควรแล้ว ด้วยความที่น้องเขาห่วงครับ อาจจะมีอาการไปบ้างเพราะตอนที่ผมคุยกับเขามันก็ไม่เห มือนเดิม(ไม่ได้ตกลงแบบนี้) ส่วนท่านอื่นๆๆก็ได้โทรติดต่อพ่วงกันไปเรื่อยๆๆหลายท ่าน บวกกับภาระ ปัญหาต่างๆๆของตัวผมเองมันก็เลยทำให้ผมขยับยากสักนิด ลูกเต้าก็ยังต้องไปส่งไปรับจากโรงเรียน กิจการที่ทำ(ยกเว้นร้านเกมซึ่งขายไปแล้ว)เหลือศูนย์เ ช่า กับรีสอร์ท กับเมีย+ลูกเล็กที่ไม่สามารถทิ้งไปได้เพราะห่วง ถ้าผมตัวเปล่าผมไปอยู่เป็นเดือนก็ได้ครับ แต่ทุกวันนี้ด้วยความที่ภาระ(หนี้ +..+) เยอะจะปิดกิจการไปแต่ละวันก็ต้องคิด + - เท่าไหร่ รายรับรายจ่ายเท่าไหร่ ยกโขยงกันไปมันค่าใช้จ่ายรวมถึง อันตราย(สำคัญที่สุด)ไหม ดังนั้นจึงเป็นที่มาของการขยับลำบาก(ซึ่งไม่เหมาะกับ การทำรถเก่า+ไกลที่ผมอาจจะประเมินผิดตั้งแต่แรก) ซึ่งด้วยความห่วงใยอาจจะทำให้พี่ไม่พอใจก็ขอรบกวนให้ เข้าใจด้วยนะครับ น้องๆเขาห่วงผมและก็ไม่แน่ใจว่าพี่จะเข้ามาอ่านด้วยซ ้ำ เพราะไม่เห็นความเคลื่อนไหว สุดท้ายก็ขอให้ทุกท่านเบาใจได้ครับผมได้คุยกับพี่เขา แล้วว่าเขาจะส่งรูป+ความเคลื่อนไหวให้เป็นระยะ หลังจากนั้นถ้ามีปัญหาในการดำเนินการส่วนใด ผมจะแจ้งทั้งพี่ทั้งน้องๆๆอีกทีครับ ขอบคุณครับ
  25. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : tatitaja1 สำหรับกระทู้นี้ :

lamoot (12-02-2013)

ขอบคุณ
    33

ผมดีใจนะที่ได้เห็นรูปเจ้าส้มหล่น..แต่ผมยังคิดถึงภา พตอนแรกพบมากกว่า มันคือภาพที่ตรึงใจ..ในส่วนลึกของใจตลอดเวลายาวนานที ่ผ่านมา
หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย