รบกวนทุกท่านเรื่องเอกสารอินวอยส์srครับช่วยหน่อยนะค รับผม

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รบกวนทุกท่านเรื่องเอกสารอินวอยส์srครับช่วยหน่อยนะค รับผม

Junior Member mods_x's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน รบกวนทุกท่านเรื่องเอกสารอินวอยส์srครับช่วยหน่อยนะค รับผม

คือทางกระผมได้ซื้อรถsr400จากเจ้านึงในเว็บนี้แหละคร ับผม ซื้อรถมาได้สองเดือนแล้ว แต่ทางคุณพี่ผู้ขายได้บอกว่า ในส่วนของเอกสารต้องรอเป็นเดือน เนื่องจากพื้นที่โกดังประสบภัยน้ำท่วมครับ แต่คำว่าเป็นเดือนนี้กี่เดือนทางคุณพี่ผู้ขายก็ไม่ได ้ระบุกับผมให้ชัดเจน แต่พอผมได้เปิดดูกระทู้ขายรถของเจ้าอื่นๆ ทำไมลูกค้าซ้อรถแล้วผู้ขายออกเอกสารอินวอยส์ให้เลยล่ ะครับ(ได้รับเอกสารพร้อมกับรถ)ผมจึงมีข้อสงสัยอยากจะ เรียนถามทุกท่านว่า ในกรณีนี้ มีท่านลูกที่ซื้อรถเคยประสบเหมือนผมบ้างหรือเปล่าครั บผม หรือว่า มันเกิดอะไรขึ้นกับผมหรือเปล่าครับ(ประมาณว่าโดนหลอก ขายรถไม่มีเอกสารอินวอยส์) ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ล่าสุดผมโทรไปเมื่อสามสี่วันก่อน พี่เขาบอกว่าให้ผมส่งเลขเครื่องและตัวถังไปให้อีกที จะเข้าไปตามที่โกดังให้ จนเมื่อวานและวันนี้ ผมโทรไป ติด แต่ไม่รับสาย และไม่ติดต่อผมกลับมา (ในใจผมคิดว่าพี่เค้าคงติดงานอยู่ครับคงยุ่งผมเข้าใจ ) แต่ในฐานะที่ผมเป็นผู้ซื้อ จำนนวนเงินไม่ต้องพูดถึงครับทุกท่านคงทราบกันดี ผมก็ต้องวิตกกังวลมากเป็นธรรมดา ผมจึงอยากเรียนถามพี่ๆผู้ที่ขายsr และท่านที่ซื้อsr ว่าในกรณีนี้มันคืออะไร และผมควรทำยังไงครับ ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยตอบข้อความให้ผมกระจ่า งไว้ล่วงหน้าไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ด้วยรักsrครับ

ล่าสุดเข้าเดือนที่5แล้วครับเรื่องยังเงียบอยู่เลยคร ับ ผมก็เหนื่อยจะตาม ผู้ขายก็ไม่เคยติดต่อมา แล้วผมจะทำยังไงดีครับเนี่ย เหนื่อยใจจัง! ต่อไปจะซื้อรถที่ได้อินวอยส์พร้อมเลย ไม่อยากเบื่อหน่ายกับเรื่องแบบนี้แล้ว เดือน มีนาคม นี้จะเข้าเดือนที่6ถ้าเข้าเดือนที่6แล้วผมยังไม่ได้เ อกสาร ผมควรทำยังไงดีครับ ผมโทรไปถามก็บอกยังไม่รู้! ผมควรทำยังไงดี ยังไม่อยากเป็นอีกคนที่เข็ด เบื่อหน่าย กับวงการ sr
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mods_x : 21-02-2012 เมื่อ 10:57
    สกู๊ตเตอร์คัน + กล้องอัน = ไปกัน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mods_x อ่านข้อความ
    คือทางกระผมได้ซื้อรถsr400จากเจ้านึงในเว็บนี้แหละคร ับผม ซื้อรถมาได้สองเดือนแล้ว แต่ทางคุณพี่ผู้ขายได้บอกว่า ในส่วนของเอกสารต้องรอเป็นเดือน เนื่องจากพื้นที่โกดังประสบภัยน้ำท่วมครับ แต่คำว่าเป็นเดือนนี้กี่เดือนทางคุณพี่ผู้ขายก็ไม่ได ้ระบุกับผมให้ชัดเจน แต่พอผมได้เปิดดูกระทู้ขายรถของเจ้าอื่นๆ ทำไมลูกค้าซ้อรถแล้วผู้ขายออกเอกสารอินวอยส์ให้เลยล่ ะครับ(ได้รับเอกสารพร้อมกับรถ)ผมจึงมีข้อสงสัยอยากจะ เรียนถามทุกท่านว่า ในกรณีนี้ มีท่านลูกที่ซื้อรถเคยประสบเหมือนผมบ้างหรือเปล่าครั บผม หรือว่า มันเกิดอะไรขึ้นกับผมหรือเปล่าครับ(ประมาณว่าโดนหลอก ขายรถไม่มีเอกสารอินวอยส์) ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ล่าสุดผมโทรไปเมื่อสามสี่วันก่อน พี่เขาบอกว่าให้ผมส่งเลขเครื่องและตัวถังไปให้อีกที จะเข้าไปตามที่โกดังให้ จนเมื่อวานและวันนี้ ผมโทรไป ติด แต่ไม่รับสาย และไม่ติดต่อผมกลับมา (ในใจผมคิดว่าพี่เค้าคงติดงานอยู่ครับคงยุ่งผมเข้าใจ ) แต่ในฐานะที่ผมเป็นผู้ซื้อ จำนนวนเงินไม่ต้องพูดถึงครับทุกท่านคงทราบกันดี ผมก็ต้องวิตกกังวลมากเป็นธรรมดา ผมจึงอยากเรียนถามพี่ๆผู้ที่ขายsr และท่านที่ซื้อsr ว่าในกรณีนี้มันคืออะไร และผมควรทำยังไงครับ ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยตอบข้อความให้ผมกระจ่า งไว้ล่วงหน้าไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ด้วยรักsrครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ได้รับหลังจากซื้อรถประมาณ 1 เดือน จริงครับ

สถานที่
    อริสระ man
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ปัญหานี้ผมก็เจอครับ

แต่ของผมเป็นปัญหาของน้ำท่วม บางทีแล้วผู้ขายขาดการติดต่อกับโกดังด้วยเลยไปกันใหญ ่เพราะรถขายปแล้วเลยไม่ค่อยสนใจเท่าไรด้วยปัญาหานี้ถ ้ากังวลมากก็ของขอหมายเลขโกดังแล้วโทรสอบถามเองเลย จะได้รู้ว่าเป็นอย่างไร ส่วนของโกดังยังไงเค้าก็ต้องออก inv ให้อยู่แล้วเพราะมันต้องเสียภาษีนำเข้าทุกตัวแหละครั บ

ขอบคุณ
    0
    0

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับผม ตรงนี้ผมว่าน่าจะเป็นประโยขน์ต่อผู้ที่กำลังจะหันมาข ี่srไม่มากก็น้อย และที่สำคัญจะได้คลายความกังวลเรื่องเอกสารอินวอยส์ข องผู้ซื้อด้วย
    ผมได้คุยกับน้องท่านนึงแล้ว น้องเค้าบอกว่า รถของน้องเค้าอินวอยส์ออก สาม - สี่เดือน ผมเลยถึงบางอ้อเลย แต่กระนั้นผมเชื่อว่าทุกๆท่านก็ยังต้องการครอบครองเอ กสารอินวอยส์โดยด่วนแบบผมเช่นกัน สุดท้ายก็ขอให้โชคดีมีความสุขทุกท่านนะครับ
    สกู๊ตเตอร์คัน + กล้องอัน = ไปกัน

ขอบคุณ
    0
    0

เบื่อหน่าย!

สถานที่
    อริสระ man
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ลองหาจดใหม่ดู

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mods_x อ่านข้อความ
    เบื่อหน่าย!
    ประมาณ 2 พันมั้งครับจะได้จบครับ

Senior Member termated's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ของผมเค้าบอกว่า 1 เดือนแล้วไม่รู้ต้องรออีกกี่เดือนแต่เค้าบอกได้แน่ผม ก้เลยไม่กังวลแต่ของคุณมันจะ 6 เดือนแล้วเป็นผมก้เครียดเหมือนกันตอนนี้ผมไม่กล้าขับ ออกไปไหนไกลเลยรถไม่มีเอกสารอะไรเลยเก็บเข้าบ้านอย่า งเดียวว่าจะไปทำสรรพสามิตรก็ยังทำไม่ได้เอาใจช่วยครั บ

แดดจะร้อน ฝนจะตก ลมจะแรง ยังไงใจก็รักสองล้อเข้าอย่างจัง
    ไปไหนไปกับ Sr 400
    ชื่อบัญชี ปริญญา กล้าวิกย์กรณ์
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา.เทสโก้โลตัสวังหิน
    เลขที่บัญชี 401-640855-9
    (กอล์ฟ)Tell 085-9391589

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อัพ ไป ของผม รอตั้ง 3 เดือนจะ 4 เดือนแล้วคับ ตอนนี้ก็ได้แล้วคับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kanmayom อ่านข้อความ
    อัพ ไป ของผม รอตั้ง 3 เดือนจะ 4 เดือนแล้วคับ ตอนนี้ก็ได้แล้วคับ
    ยินดีด้วยครับผม

Bookmarks