ขอแนะนำตัวอีกครั้งครับ - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ขอแนะนำตัวอีกครั้งครับ

Member porakorn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อาการเดียวกันเลยครับพี่ก็อป ทุกวันนี้ยังไม่มีตังทำเลี่ยงเมืองอย่างเดียวครับ ..
    ปรกร จตุรทิศ
    351/38 ถ.ไชยาณุภาพ ค.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000
    088-5015955 แป๊ก

Senior Member DogGedly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ของผม ความร้อน ขึ้นเกือบสุด ตลอด แต่ก่อนเปิดแอร์ ก้ขึ้นสุด
    ปัจจุบันไม่ เปิดก้ ขึ้นเกือบสุด ไม่รู้เป็น ที่ เกจ หรือ อะไร แก้หมด ทุด อย่าง เหมือนกันครับ
    แต่ไม่เคย ฮีท กับ น็อค

Member PARAMAN's Avatar
    สถานที่
    ลายไทย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DogGedly อ่านข้อความ
    ของผม ความร้อน ขึ้นเกือบสุด ตลอด แต่ก่อนเปิดแอร์ ก้ขึ้นสุด
    ปัจจุบันไม่ เปิดก้ ขึ้นเกือบสุด ไม่รู้เป็น ที่ เกจ หรือ อะไร แก้หมด ทุด อย่าง เหมือนกันครับ

น้ำดันบ่หละน้อง ไม่ใช่วาล์วรั่ว บ่ ทำดู ดีไม่ดี หาย นะ
    อย่าอยู่อย่างอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตไห้คนอื่นอิจฉา

ขอบคุณ
    1

ช่วยด้วยครับๆๆ ปั๊มเร่งไฟเสีย (ลองดูดลมเข้าปากแล้วไม่ดูดลิ้น) ถ้าเราไม่เปลี่ยนจะเป็นอะไรไหมครับ ปั๊มเร่งไฟสำคัญไหม รถตอนนี้ตดไม่หายครับ ตดที่แรงอัดหายที พยายามปรับหน้าทองขาวเองครับ (ทำไม่เป็นมั่วๆๆเอา) เป็น ชม ไม่หาย ขอความช่วยเหลือครับ...

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DogGedly อ่านข้อความ
    มาการันตีครับ ขึ้นสุดแล้วลงสุดไหมครับพี่แป๊บ...ถ้าขึ้นสุดลงสุดไม ่เกิน10นาทีน้ำดันปี๊ดๆ แน่นอนครับ
    อาการนี้น้องบอยเคยเป็นครับ... แนะนำไห้เปลี่ยนท่าครับ

55+ลองเชคดูที่หม้อน้ำครับน้ำยังวนๆๆอยุ่ไหม ถ้าไม่วนหรือวนน้อยใบพัดปั๊มน้ำน่าจะกร่อนครับ..หรือ วาวล์น้ำอาจมีปัณหา
    น้ำมีฟองอากาศปุดๆขึ้นมาไหม...ถ้ามี ปะเก็นฝารั่ว หรือฝาโก่งครับ...อ้อดูสีน้ำมันเครื่องนำเด้อ
    ..ลองเชควาวล์ดุครับเครื่องร้อนสตาร์ทติดยากไหม..วาว ล์อาจยันครับ....
    ของผมก็ร้อนครับถ้าขับในเมือง....ว่าจะย้ายแผงแอร์ไป ไว้ใต้ท้องครับ..เก็บเงินอยู่
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

ขอบคุณ
    1

พี่ๆๆครับ อยากทราบว่า พื้นกะบะ + ซุ้มล้อ เราจะใช้ของพวกมาสด้า 1000 1300 ได้ไหมครับ เหมื่อนกันหรือป่าว ถ้าได้เราเอาของเก่าค้างสตอร์ กับสั่งไหม่โรงงานจะมีไหมครับ แบบไหนน่าจะดีกว่า ปล.กำลังคิดที่จะวางแผนปะผุทำสีไหม่ครับ ของเก่าปะหลายรุ้ ปะแบบซ้อนๆๆกัน เคยเห็นพี่นาวีลงชื่อเวปโรงงานที่ปั๊มพวกบอดี้ครับ

ใช้ด้วยกันได้ครับใหม่เก่า สะดวกแบบไหนก็ใช้แบบนั้นเลยครับ

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

เอาใจช่วยครับ....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kikiki1 อ่านข้อความ
    พี่ๆๆครับ อยากทราบว่า พื้นกะบะ + ซุ้มล้อ เราจะใช้ของพวกมาสด้า 1000 1300 ได้ไหมครับ เหมื่อนกันหรือป่าว ถ้าได้เราเอาของเก่าค้างสตอร์ กับสั่งไหม่โรงงานจะมีไหมครับ แบบไหนน่าจะดีกว่า ปล.กำลังคิดที่จะวางแผนปะผุทำสีไหม่ครับ ของเก่าปะหลายรุ้ ปะแบบซ้อนๆๆกัน เคยเห็นพี่นาวีลงชื่อเวปโรงงานที่ปั๊มพวกบอดี้ครับ
    มายืนยันแบบพี่ต้นครับว่าใช้ได้ครับ ถ้าไม่ซีเรียสขนาดเอาไปประกวดธิดารถเก่าที่ไหนแล้วไม ่มีใครเอาไม้บันทัดมาวัดระหว่างเราจอดติดไฟแดง ใช้ได้เลยครับ

ขอบคุณ
    1

ขอบคุณพี่ๆๆมากครับสำหรับคำแนะนำ คือกะว่าจะเตรียมอะไหล่บอดี้ให้ได้มากที่สุดแล้วขนไป ทิ้่งที่ราชบุรีอะครับ ใจยากจะปะผุทำสี เดินไฟไหม่ ยกเครื่องมาโอเวอร์ฮอก ตอนนี้ได้แต่คิดวางแผนอยุ่ + เก๊บเงิน ถ้าเป็นไปได้อยากให้เส๊ดก่อนแฟนกลับปีหน้าอะครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kikiki1 อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่ๆๆมากครับสำหรับคำแนะนำ คือกะว่าจะเตรียมอะไหล่บอดี้ให้ได้มากที่สุดแล้วขนไป ทิ้่งที่ราชบุรีอะครับ ใจยากจะปะผุทำสี เดินไฟไหม่ ยกเครื่องมาโอเวอร์ฮอก ตอนนี้ได้แต่คิดวางแผนอยุ่ + เก๊บเงิน ถ้าเป็นไปได้อยากให้เส๊ดก่อนแฟนกลับปีหน้าอะครับ
    กอล์ฟเตรียมพวกเหล็กให้มากที่สุด บางอย่างใช้ของข้ามรุ่นได้ ไม่มีทางตันสำหรับคนทำ8แรง มีแต่ไม่ยอมข้ามกับไม่ยอมถอย งานกระบะซื้อลอนของ1000มาลงง่ายดี พื้นภายในก็ยกของ1000มาใส่ได้เลย ซับในก็ใช้ได้นะ เอาของ1000มาใส่ได้ สั่งเหล็กแผ่นที่ราชบุรีมาซักแผ่นให้ช่างตัดเอาตามใจ ชอบ ดูงานพรหล้าสิ ยากขนาดนั้น ปะยังกะแฟรงเก้นสไตน์ยังเสร็จเลย สิ่งที่ต้องช่วยช่างคือแก้มข้างกับประตู หาที่มันสำเร็จรูปมาดีกว่า ส่วนอื่นๆช่างไทยทำสบายมาก ภายในอีพรหล้าใช้พื้นสำเร็จรูป สะดวกมากครับ ห้องเครื่องซับในที่โรงงานยังมีของอยู่ก็สั่งมาใช้ได ้ครับ

ขอบคุณ
    1

แก้มบังโคลน+ฝาท้าย ผมได้หาเก๊บไว้ตั้งแต่ได้ชื้อรถแรกๆๆเลยครับ แต่ประตูจนปัญญาจริงๆๆ รถผมปะผุทำสีแน่ๆๆครับ จะทำจนสุดแรงครับ อยากให้เป็นของขวัญแฟนตอนรับกลับอ่าครับ แต่เห็นพี่ๆๆแต่ล่ะคนกว่าจะเสร๊จได้ ทำเอาผมเป็นโรคกลัวช่างปะผุ ทำสีเลยครับ แหะๆๆ ขอบคุณพี่ๆๆทุกท่าน+พี่วีสำหรับคำแนะนำครับๆๆๆName:  Photo-0001.jpg
Views: 197
Size:  72.6 KBName:  Photo-0002.jpg
Views: 187
Size:  19.6 KB

ขอบคุณ
    1

พี่ๆๆครับ มีท่านใดพอดีคู่มือเครื่อง มาสด้า 1000 1200 บางครับ จะขอสเปกตั้งค่าต่างๆๆครับ เครื่องผม รหัส pb มันเป็นเครื่อง1000 หรือ 1200 ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

เอาใจช่วยครับพี่กอล์ฟ พื้นกระบะผมก็ใช้ของ1000ครับ แผ่นข้างใช้ของอีซูซุ แผ่นตั้งหน้าของอะไรไม่รู้(จำไม่ได้แล้วครับ)
    ที่เหลือก็อาศัยจินตนาการของช่างเพียวๆเลยครับพี่ ตีมาเป็นปียังไม่เสร็จเลยครับพี่ - -"

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RO_Tung_RY : 15-05-2012 เมื่อ 16:41

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    เอาใจช่วยครับพี่กอล์ฟ พื้นกระบะผมก็ใช้ของ1000ครับ แผ่นข้างใช้ของอีซูซุ แผ่นตั้งหน้าของอะไรไม่รู้(จำไม่ได้แล้วครับ)
    ที่เหลือก็อาศัยจินตนาการของช่างเพียวๆเลยครับพี่ ตีมาเป็นปียังไม่เสร็จเลยครับพี่ - -"

จะเข้าหน้าฝนอีกแล้วนะครับพี่ตั๋ง เดี๋ยวช่างเค้าต้องหยุดไปทำงานประจำอีกนะพี่ ..ด้วยความเคารพครับ อิ อิ ^^

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks