น้องใหม่รบกวนถามเรื่องคอมฯแอร์มาสด้า1000หน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: น้องใหม่รบกวนถามเรื่องคอมฯแอร์มาสด้า1000หน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น้องใหม่รบกวนถามเรื่องคอมฯแอร์มาสด้า1000หน่อยครับ

สวัสดีทุกๆท่านในบอร์ดนะครับ ผมชื่อเติ้ล อายุ21ปี เป็นน้องใหม่สำหรับบอร์ดนี้ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร ับ
    เรื่องของผมก็มีอยู่ว่าปีใหม่ปีนี้พ่อผมได้ให้รถมาสด ้า1000ccมาเป็นของขวัญครับ
    สภาพก็หนักเอาการอยู่แต่ยังดีที่ตัวถังไม่ผุ ตอนนี้ซ่อมสายไฟกับเครื่องยนต์ใกล้เสร็จแล้วครับ
    ตัวผมเรียนอยู่ในเมืองครับ ส่วนรถอยู่บ้านนอกครับ

ปัญหาของผมก็มีอยู่ว่าคอมเพรสเซอร์แอร์ของผมมันเสียอ ่ะครับ
    ผมไปถามหลายร้านแล้วช่างที่ร้านบอกให้ผมกลับไปดูสติ๊ กเกอร์ที่ติดกับคอมฯแอร์ที่รถของผมว่าเป็นรุ่นอะไร
    ที่ช่างเขาไม่ขายให้เพราะไม่มั่นใจว่าขายึดระหว่างคอ มแอร์กับหัวเครื่องมันจะใส่กันได้พอดีหรือเปล่า
    แต่ผมไม่สะดวกที่จะกลับบ้านนอกไปดูเองครับ โทรไปวานทางบ้านก็ได้คำตอบว่าสติ๊กเกอร์หลุดไปแล้ว
    จะให้ทางบ้านแกะออกมาเป็นตัวอย่างก็ไม่สะดวก เลยอยากจะรบกวนพี่ๆในบอร์ดดูรุ่นให้ผมทีครับ
    รถผมห้องเครื่องยนต์อะไหล่เป็นของเดิมทั้งหมดเลยนะคร ับ
    ไม่ทราบว่าคอมฯแอร์ของมาสด้า1000มันเป็นยี่ห้อ/รุ่นอะไรเหรอครับ

Name:  IMG_0864.jpg
Views: 786
Size:  32.0 KB
    คันนี้รถผมครับภายนอกก็ยังโอเคอยู่ แต่ข้างในเรือนไมล์ยับเยิน

Name:  IMG_0867.jpg
Views: 638
Size:  32.6 KB
    สภาพถายในครับเน่าจริงๆ
    นวมที่วางบนคอนโซลไม่มีพ่อผมเลยเอายางอะไรไม่รู้มาวา งก่อน
    แต่ตอนนี้มีพี่คนหนึ่งจะเอานวมของมาสด้า1300มาขายให้ ผม ไม่รู้ว่าจะใส่ได้หรือเปล่า ใครทราบบอกผมด้วยนะครับจะได้ซื้อ
    เรือนไมล์ไม่ตรงรุ่น+แตกอีกต่างหาก(ตอนนี้ได้ทำการแก ้ไขเรียบร้อยแล้วครับ)

คอมแอร์ Sanden 507 ซื้อของใหม่เท่านั้น

คอมบิ๊ว ก็ไม่แนะนำ เพราะใช้ได้ไม่นานก็รั่ว

มือสองไม่แนะนำครับ(รุ่นนี้เมื่อใช้ไปนานๆจะรั่วที่คอ)

อุ่ยผมพึ่งรู้นะนี่ว่าเครื่อง 1000 มีเเอร์ด้วย...ทำไมของผมไม่เห็นมีเลยอ่า

Junior Member kampan's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาหา ข้อมูลครับ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

.........จากประสบการณ์จริง....รถผมเอง...ผมใช้คอมเพ รสเซอร์มือ2เชียงกงของรถกระป้อหรือรถไดฮัสสุ600ครับ. ..ราคา1500บาทใช้ตู้ของฟอร์มูล่า14นิ้วราคา2800บาท.. .ไดเออร์ฟอร์มูล่าลูกละ100บาท...แล้วนำของที่ซื้อมาไ ปร้านแอร์ครับ...สรุปโดนไปอีก1หมื่นบาทครับ...ค่าสาย แอร์ค่าหลึงหน้ามูเล่สายพานคอลย์ร้อน....ของผมเนี้ยถ ือว่าแพงนะครับ...ในฐานะผู้มีประสบการณ์มาก่อนขอบอกว ่าไปซื้อของเองแล้วหาร้านที่เก่งๆๆราคาไม่เกิน5-6พันบาทติดได้เลยครับ...ไม่ต้องเสียค่าโง่อย่างผมนะค รับ...เพราะราคาค่าสายทั้งหมดก็น่าประมาน1500+ค่าสาย พาน180+คอยล์ร้อน1600-1700...ที่เหลือก็ค่าแรง+ค่าแว็กน้ำยาครับ...และเรื่ องคอมแอร์ของมือสองก็ใช้ได้ครับถ้าเลือกเป็นเอาที่แร งอัดดีๆๆอย่างรถผมเนี้ย..ถึงกับหนาวเลยนะครับ...มีพย านยืนยันได้ครับจากผู้ที่ได้ลองมานั้งสัมผัสแล้วอ่ะค รับ.....

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

ของผมเจ้าของเก่าเค้าติดมาแล้วแต่โอริงหน้าคอมมันรั่ ว
    เลยเปลี่ยนลูกไหม่มือ2ครับ507เย็นจนไข่สั่นครับไม่ค่ อยได้เปิดๆทีไรมันง่วงครับ
    ลูกทุ่งชองลมตีหน้า..เอาไว้เปิดตอนรับสาวๆไปกินข้าวด ูหนังไรงี้เท่านั้น55555
    ทำที่ร้านแอร์ไกล้บ้านครับ..เชื่อว่าเค้าคงไม่หลอกผม เพราะไกล้บ้าน555++นี่ก็ไปยืมประเเจเค้าอยุ่เรื่อย
    เยินสายเบรคเค้าก็เยินไห้....
    ติดไปเหอะครับอย่าไห้เกินหมื่น..คอมมิร่าก็ดี..เล็กด ี...แบบโรตารี่ก็มี..ช่างว่าเบาเครื่องดี..แต่พอนานๆ มันมักดัง
    มีความสุขกับมาสด้านะครับ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ของผมใส่คอม 507 ครับ เย็นดีมากจนไข่หด เย็นกว่ารถเก๋งของผมอีกคันอีก ใส่ 507 รถผมไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนครับ ใส่วาล์วน้ำแล้วความร้อนขึ้นไม่ถึงครึ่ง เทสขับทางไกลไปเที่ยวสุโขทัยมียางแตกกลางทางอีก
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบคำถามนะครับ
    เครื่องเดิมๆของผมถ้าจะใส่507จะไปไหวมั๊ยน้อ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tlejib อ่านข้อความ
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบคำถามนะครับ
    เครื่องเดิมๆของผมถ้าจะใส่507จะไปไหวมั๊ยน้อ
    ขับไปร้านแอร์เลยครับ...เอาร้านที่เชื่อถือได้.....ถ ามก่อนทำครับ....ลองดูจะได้ไม่เจ็บมาก..สู้ๆ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Bookmarks