[ ขาย ] Lambretta Lambretta - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: Lambretta Lambretta

Junior Member ScooterBoys's Avatar
    สถานที่
    Scooterism Quad & The Gang
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ผู้ ถูกกล่าวหา ?

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ newbie-rookie อ่านข้อความ
    ขอบคุณ admin, moderator ด้วยนะครับที่ แบนมิจฉาชีพ..

เมื่อกี้โทรไปคุยกับมันด้วย มันบอกว่า ชื่อ ก้อง อยู๋ จอมบึงราชบุรี ได้คันนี้มาเมื่อสิงหาปี54 เดิมๆแห้งๆ 5หมื่นกว่าๆ เลยเอามาขาย 5หมื่น5พัน ซะงั้นเลยยยยอ่้ะครับ

ยังไงก็ระวังๆกันด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
    ต้า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pluklieng อ่านข้อความ
    เพื่อความสบายใจคุณพี่ต้า และคุณก้องชาวราชบุรี ที่ถูกกล่าวหา ถ้าบริสุทธิใจจริงผมว่าคุณก้องเอารูปรถตัวจริงของคุณ ลงใหม่ให้ มหาชนชาว ThaiScooter ได้หายข้อข้องใจกันดีกว่า ยังไงความจริงก็คือความจริงครับ

ผู้ถูกกล่าวหา...?

เพื่อนๆช่วยกรุณา ติดตามเรื่องราวให้ดีๆ น๊ะครับ ที่ออกตัวแทน เพราะผมไม่ใช่ใครอื่น เจ้าของรถ คือ นายต้า ก็เป็นน้องที่ผมรักมากคนนึง แล้วหลายวันมานี่ รถ ก็อยู่กับผม ที่ จ.เชียงใหม่ ไม่ใช่ จ.ราชบุรี

ซึ่ง กลุ่มเราเอง ได้ขับไปเที่ยว ทีลอซู อ.อุ้มผาง จ.ตาก แล้วก็มา จ.ลำปาง เมื่อวันที่ 12 ธันวาคม 2554 แต่ นายต้า ต้องกลับลงมา กทม. เพื่อนทำงาน ก็เลย ฝาก รถไว้ที่ ลำปาง จากนั้น ผมก็ได้กลับมาที่ จ.ลำปาง และได้ ขอยืม ขี่ขึ้นมาเที่ยวที่เชียงใหม่ ตั้งแต่ วันที่ 22 ธันวาคม 2554 จน ณ บัดนี้ วันนี้ เวลานี้ รถก็ยังอยู่ที่ เชียงใหม่ ไม่ใช่ ราชบุรี

ถามนิดนึง ถ้า บริสุทธิ์ใจอะไรที่บอก หรือ จริงใจอยากที่จะขายจริงๆ แล้วไปเอา รูปรถ คนอื่นมาลงขายแบบนี้ทำไม พร้อมยืนยันว่า เป็นคันเดียวกับที่เอารูปมาลง สภาพนี้แบบนี้

ถ้าเจตนาดี จะทำแบบนี้ ทำไม ถ้าทำแบบนี้แถวบ้านผม เรียก โจร และที่พยามเต้นแร้งเต้นกา ไม่ใช่อะไร
    ไม่อยากให้ใครมาโดนหลอกกันแบบนี้ มัน เสื่อม

ถ้าอยาก เครียร์ ได้น๊ะครับ ผมให้โอกาส คนทำผิด แล้ว แก้ไข อยู่แล้ว
    ไม่ต้องโทรมา แต่ เอาเบอร์มา เดี๋ยวโทรกลับไปเอง
    Want to Sale VW Bus Double Cab 1969
    ต้องการขาย รถตู้ โฟลค์สวาเก้น ปี 1969 รุ่นกระบะ 2 ตอน 7 ที่นั่ง
    คลิ๊ก ที่นี่ครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...80#post8477180

Rod the Mods!

Birth_Rider Ekamorn's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ แล้วแต่อารมย์
    ขอบคุณ
    0
    0

วงการ Scooter จะเสือม เพราะมีคนอย่างพวกคุณนี่แหละ ... พี่จ่า ไม่พอใจครับ

เจอตัว จะลากมายิงให้ใส้แตก แยกมวลสารด้วยระเบิด C4

Junior Member saiaiw t3's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

เอากันแบบนี้เลยเหรอครับ
    ผมว่า เม๋งงงงงงงงงงงงงง
    เป็นโจร ล้านเปอร์เช็นต์

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณมากๆ ทุกๆคน พี่ๆน้องๆชาวสกูตเตอร์ทุกคนน๊ะ น้องเด่นดิฟ พี่บอยScooterBoys และจ่าเบริด ไอซ์ อนัน เค อู๋ คุณปอนดเชียงใหม่ และทุกๆคนที่มาช่วยกันโพสนะครับ

เจอเหตุการณ์แบบนี้ค่อนข้างตกใจมากๆครับ ถ้าเค้าขายคันละ 55,000 จะซื้อเก็บไว้อีกคันเลยครับ :)
    ต้า

Senior Member anun's Avatar
    สถานที่
    เสือใหญ่ ไรเดอร์ สกู๊ตเตอร์แก็งค์
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ newbie-rookie อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากๆ ทุกๆคน พี่ๆน้องๆชาวสกูตเตอร์ทุกคนน๊ะ น้องเด่นดิฟ พี่บอยScooterBoys และจ่าเบริด ไอซ์ อนัน เค อู๋ คุณปอนดเชียงใหม่ และทุกๆคนที่มาช่วยกันโพสนะครับ

เจอเหตุการณ์แบบนี้ค่อนข้างตกใจมากๆครับ ถ้าเค้าขายคันละ 55,000 จะซื้อเก็บไว้อีกคันเลยครับ :)
    ต้า

55000 รถแบบนี้ อยากได้สัก 3 คัน! 555+ ดีนะครับ ที่เพื่อนๆจำกันได้ ไม่งั้นแย่!!!!!!!!
    เบอร์ใหม่ผมนะครับ **089-5694479 Nun ติดต่อเบอร์นี้เลยนะครับ

ธนาคาร กรุงไทย 859-0005-739 อนันต์ สว่างวงศ์

Junior Member
    สถานที่
    โคราช Scooter
    ขอบคุณ
    0
    0

เลวได้ใจจิงๆนะพี่ อยากได้ตัง หางานทำดีกว่านะ

b-ankgamo's Avatar
    สถานที่
    ยิ่งเจริญคลับ
    ขอบคุณ
    0
    0

สุดตีนจริงๆครับ ทำได้ไงวะ
    Contact Us;
    Facebook : http://www.facebook.com/home.php?#!/witchanu.jantawong?v=wall&notif_t=wall
    เยี่ยมชมบ้าน : http://bankgamoe.multiply.com/
    E-mail: b-ankgamo@hotmail.com
    Mobile: 088 - 7820396
    เลข บ/ช 512 26822 33 ธ.ไทยพาณิข Witchanu Jantawong

Member touring vehicle's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ขายไปยังครับ...

Senior Member faarts's Avatar
    สถานที่
    kbu scooter gang
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

ช่วยกันไล่หน่อยเร็ว.......ไปๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ติดต่ดได้ทางfacebook faart_kbu@hotmail.com
    เบอร์ติดต่อ 0832227515 ทรูมูฟ
    อีกเบอร์ 0879223080 12call
    Kbu Scooter Gang

ปัญ ยอดชาย ขายความรู้
    ขอบคุณ
    0
    0

เหมือนจะเคยลงขาย COSA ไว้ และ คุณ SAWANG เป็นผู้ซื้อรถไป โปรดดูรายละเอียดในกระทู้นี้ และลองค้นต่อๆ ดูนะครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=631777

I am RATM Toni's Avatar
    สถานที่
    ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0
    0

เอารถคนอื่นเค้ามาลงขาย มันไม่ละอายใจตัวเองบ้างรึไงเนี่ย ??

aoun.indy's Avatar
    สถานที่
    INDY_SCOOTER_SHOP
    ขอบคุณ
    0
    0

ตอนนี้ รถ จอดอยู่บ้านผม ที่เชียงใหม่ (อ้วน อินดี้)

ถึงว่า เมื่อวันก่อนมีคนมาถามซื้อ (คันนี้ ถือเป็นของกลาง)

ถ้า ต้า อยากได้คืน ต้องให้ เก่งโคราช เป็นคนมาประกัน รถ คันนี้ ออกเองด้วย 555+
    (ฝากบอกเก่งโคราช การแช่ คาราคาซัง ด้วย)
    กฎของคนขี่แลม
    1. ต้องศรัทธา
    2. ต้องมีเงิน
    3. ต้องโง่
    อ้วน อินดี้
    081-1382745

ชื่อบัญชี วัชรา เกิดกิจ
    เลขที่บัญชี 2534161167
    ธนาคาร กรุงเทพ
    สาขา สันป่าข่อย

Junior Member เงียบสงบนิ่ง's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เลวมากๆๆๆ ผมเคยโดนหลอกขายมาแล้ว แต่เปนของเล็กๆไม่แพง แต่เข้าใจความรู้สึกเลยครับ อยากเจอตัวเป็นๆจริงๆเลย ไอพวกสันดานเสีย

Junior Member ScooterBoys's Avatar
    สถานที่
    Scooterism Quad & The Gang
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aoun.indy อ่านข้อความ
    ตอนนี้ รถ จอดอยู่บ้านผม ที่เชียงใหม่ (อ้วน อินดี้)

ถึงว่า เมื่อวันก่อนมีคนมาถามซื้อ (คันนี้ ถือเป็นของกลาง)

ถ้า ต้า อยากได้คืน ต้องให้ เก่งโคราช เป็นคนมาประกัน รถ คันนี้ ออกเองด้วย 555+
    (ฝากบอกเก่งโคราช การแช่ คาราคาซัง ด้วย)

555 พี่อ้วน คร้าบ เดี๋ยวงาน วอร์มอัฟ บอย ลาก พี่เก่ง ไปด้วยดีกว่า
    Want to Sale VW Bus Double Cab 1969
    ต้องการขาย รถตู้ โฟลค์สวาเก้น ปี 1969 รุ่นกระบะ 2 ตอน 7 ที่นั่ง
    คลิ๊ก ที่นี่ครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...80#post8477180

Rod the Mods!

slumcrazzy's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

หล่อจริงตัวนี้

จำหน่ายเสื้อผ้ามือสอง เสื้อยืด รองเท้า หมวกตาข่าย กระเป๋า

Bookmarks