สวัสดีครับทุกท่าน รายงานตัวครับ เป็นสมาชิกใหม่

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับทุกท่าน รายงานตัวครับ เป็นสมาชิกใหม่

มาตรฐาน สวัสดีครับทุกท่าน รายงานตัวครับ เป็นสมาชิกใหม่

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
    ผม MAzda familia 1300CC ซื้อมาจอด เพราะมีหลายคันที่ประหยัดกว่า 5555++ แต่ตอนนี้กำลังบูรณะชุดใหญ่ครับ

Senior Member DogGedly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ

สวัสดีครับ
    Parn no school today pattaya

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยินดีต้อนรับครับ ผมก็เช่นกันซื้อมาจอด เพราะส่วนมากใช้มอไชค์ รถสีสวยมากเลยนะครับ
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

Senior Member yuhoo02's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,228

สวัสดีครับ ผมดาสามชุกสุพรรณครับ ฝากตัวด้วยครับ

กฤษดา เมฆฉาย (ดา) 463/16 ม.2ต.สามชุก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี 72130 TEl. 0881774771

Senior Member 087684's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kittisayam อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับ ผมก็เช่นกันซื้อมาจอด เพราะส่วนมากใช้มอไชค์ รถสีสวยมากเลยนะครับ

ทำสีมาเมื่อ 10กว่าปีครับ ใช้ดูป๊องค์ ทั้งคันครับ นี่ยังเสียดายเลยเพราะไม่รู้ว่าที่บ้านทำสีดูปองค์ไว ้ เลยไม่ได้บำรุงรักษาสีเลยครับ

แต่ตอนนี้หลังจากเดือนมีนาคม ผมจะทำให้ปริ๊งไปเลย ตอนนี้ติดแก๊สเพิ่งเสร็จครับ ดีมากแทบจะไม่กินแก๊สเลย วิ่งก็ยังได้เท่าๆกับน้ำมัน 150 ไม่เกินนั้น

ช่างที่ติดเสริมแหนบเพิ่ม1เส้น รถยกขึ้นมาเลยครับ แต่ไม่ได้ยกน่าเกลียดนะครับ ยกกำลังพอดี เพราะในรูปที่ถ่ายไว้แหนบมันล้า แล้วช่างพับเหล็กแล้วยังมีเหล็กทำขึ้นมาพิเศษติดกับค ัดซีเพื่อป้องกันถังแก๊สโดยเฉพาะ ผมติดถัง 36ลิตรนะครับ เติมสองร้อยได้ครึ่งถัง แล้วก็วิ่งลองรถอยู่สามวันพึ่งหมดไป100บาทเอง ค่าติดตั้ง+ใบวิศว+เสริม+ปรับเปลี่ยนอะไหล่หลายๆชิ้น ประมาณ20000บาท รวมเสร็จสิ้นพร้อมวิ่ง

Bookmarks