Lambretta ชวนขำๆกวนๆ

ชื่อกระทู้: Lambretta ชวนขำๆกวนๆ

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Lambretta ชวนขำๆกวนๆ

[COLOR="Blue"][SIZE="3"]อย่าเครียดครับ อย่าเครียด...ใครมีเรื่องตลก ขำๆ กวนๆ ลามกนิดๆ สัปดลหน่อยๆ ก็เชิญเอาลงให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆได้อ่านกัน คลายเครียด.ครับ.....
    เรื่องแรก....
    ภรรยารู้สึกข้องใจที่ทุกครั้งที่มีเซกซ์ สามีจะปิดไฟทุกดวงจนมืดตื้อ ดังนั้น ระหว่างกำลังมีเซ็กซ์กัน ครั้งหนึ่งเธอก็เปิดไฟขึ้น
    ภรรยา: นี่คุณใช้แตงกวามา 10 ปี เลยรึไง
    สามี: ที่รัก ฟังผมอธิบายก่อน
    ภรรยา: คุณมันไม่ได้เรื่อง! ไร้สมรรถภาพ!!!!!
    สามี: หุบปากซะ!!!! แล้วเธอจะอธิบายยังไงเรื่องลูก 2 คนของเรา!!!!!

เรื่องที่ สอง
    !ไอ้หนุ่มคนหนึ่งใฝ่ฝันมานานแล้วว่า อยากได้มอ'ไซค์ฮาเลย์ซักคัน จนกระทั่งวันหนึ่งเขาเก็บเงินได้มากพอจนสามารถซื้อฮา เลย์ได้ แต่ก่อนที่จะออกจากโชว์รูม คนขายเตือนเขาว่า ให้ระวังชิ้นส่วนที่ชุบโครเมียมจะหมองถ้าโดนฝน ไอ้หนุ่มมอ'ไซค์เห็นจริงดังนั้น เลยถามคนขายว่าควรทำอย่างไรดี แล้วก้อได้คำตอบว่า ให้พกวาสลีนติดตัวไว้เสมอ เวลาฝนจะตกก้อเอาวาสลีนไปละเลงตรงที่ชุบโครเมียม ด้วยความรักที่มีต่อมอ'ไซค์ราคาแพง ไอ้หนุ่มคนนั้นจึงพกวาสลีนติดตัวตามที่ได้รับคำแนะนำ มา ต่อมาไม่นาน ไอ้หนุ่มมอ'ไซค์ก้อพบรักกับสตรีนางหนึ่ง ถึงขนาดพาซ้อนฮาเลย์ไปใหนมาไหนด้วยกันตลอดเวลา ความรักของทั้งสองคนเบ่งบานขึ้นจนสาวเจ้าออกปากเชิญไ ป กินข้าวเย็นที่บ้านกับครอบครัวของเธอ ไอ้หนุ่มฮาเลย์ตกลงทันที แต่เธอบอกว่าที่บ้านเธอมีธรรมเนียมแปลกอยู่อย่างหนึ่ ง นั่นคือหลังอาหารเย็นสิ้นสุดลง ใครพูดออกมาเป็นคนแรกต้องล้างจานทั้งหมด ไอ้หนุ่มรู้สึกแปลกใจแต่คิดว่าคงน่าสนุกดี ดังนั้นหลังอาหารเย็น ทุกคนซึ่งประกอบด้วย พ่อแม่ของฝ่ายหญิงและคู่รักหนุ่มสาวจึงพากันรูดซิปปา กกันถ้วนหน้า กาลผ่านไปเป็นชั่วโมงจนไอ้หนุ่มรู้สึกอึดอัด แต่แล้วเขาก้อคิดอุบายออกมาได้อย่างหนึ่ง เขาหันมากอดจูบแฟนสาวต่อหน้าพ่อแม่ของเธอ แต่ผิดคาด ไม่มีใครพูดอะไรเลยแม้แต่คำเดียว ไอ้หนุ่มมอ'ไซค์ไม่ยอมจำนนง่ายๆ เขาจับสาวเจ้าให้ขึ้นไปนอนบนโต๊ะอาหารแล้วจัดการ ....เซ็นเซอร์.... ทันที ไม่มีใครเอ่ยปากแม้แต่คำเดียว!!! ไอ้หนุ่มรู้สึกประหลาดใจมาก แต่ยังไม่ยอมแพ้ คราวนี้ลงมือ ....เซ็นเซอร์.... กับแม่ของฝ่ายหญิงอย่างดุเดือด แต่แล้วก้อเหมือนเดิม ไม่มีใครพูดอะไรออกมาเลย คราวนี้ไอ้หนุ่มฮาเลย์รู้แล้วว่า คงไม่มีทางเอาชนะเกมนี้ได้ง่ายๆ ยิ่งไปกว่านั้นเขาได้ยินเสียงฟ้าร้องครืนมาแต่ไกล แน่แล้ว ฝนกำลังจะตกแน่ๆ สิ่งแรกที่เขาคิดคือต้องเอาวาสลีนไปทารถมอ'ไซค์ซะก่อ นที่จะเปียกฝน คิดแล้วเขาก้อล้วงเอากระปุกวาสลีนออกมา.... "เอาหล่ะ" เสียงหนึ่งทำลายความเงียบขึ้น เป็นของพ่อของแฟนสาวนั่นเอง "ถ้าคุณจะเอาขนาดนี้เลยล่ะก้อ กูล้างจานเองก้อได้..."
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เรื่องที่สาม ที่บ้านยังเหลืออีก...

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้วมีหนุ่มชาวเขา "เผ่าหนึ่ง" ได้หมั้นหมายกับสาวน้อยแรกรุ่นต่างเผ่า ด้วยความคิดถึงทรวดทรงอันอวบอิ่ม สมวัยแรกสาวบานสะพรั่งของคู่มั่นหมาย...หนุ่มเผ่าเต๋ า ตั้งใจว่ารุ่งขึ้นจะออกเดินทางไปเยี่ยมเยียนคู่หมั้น สาวให้หายคิดถึง เย็นวันนั้นหนุ่มเผ่าเต๋าบอกกับแม่ของเขาว่า กางเกงในที่ใส่อยู่มันเก่ามากแล้วใส่ มา 3 เดือนไม่เคยเปลี่ยนเลยแม่ช่วยไปซื้อผ้ามาตัดให้ใหม่ท ี แม่ของหนุ่มเผ่าเต๋ารีบรุดออกไปตลาดซื้อผ้าใหม่มา 5 เมตร และตัดเย็บกางเกงในอย่างปรานีตสุดฝีมือให้หนุ่มเผ่าเ ต๋าของเรา 3 ตัวโดยใช้ผ้าไปหมดไป 2 เมตรยังเหลือเก็บใว้ 3 เมตร รุ่งเช้าหนุ่มเผ่าเต๋าของเรารีบใส่กางเกงในตัวใหม่ แล้วสวมผ้าเตี่ยวทับและออกเดิน ทางไปหาคู่หมั้นสาวทันทีมิรั้งรอ ระหว่างทางเกิดปวดท้องหนักกระทันหัน ต้องแวะต้นไม้ข้างทางเพื่อปลดทุกข์ หนุ่มเผ่าเต๋ากลัวกางเกงในตัวใหม่ จะเปื่อนเสียก่อนจึงถอดแขวนไว้กับกิ่งไม้ แต่ด้วยอารามรีบร้อนอยากพบหน้าคู่หมั้นสาว เมื่อเสร็จภาระกิจก็รีบออกเดินทางในทันที ... อนิจจาหนุ่มเผ่าเต๋าของเราลืมใส่กางเกงในที่แขวนไว้ก ลับคืน เมื่อเดินทางมาถึงบ้านคู่หมั้นสาวในตอนเย็นว่าที่พ่อ ตาได้จัดให้มีงานเลี้ยงต้อนรับที่บ้าน โดยทุกคนนั่งล้อมวงรับประทานอาหารเย็น หนุ่มเผ่าเต๋าเลือกนั่งตรงข้ามกับคู่หมั้นสาวเพื่อจะ โชว์กางเกงในตัวใหม่ของเขาให้คู่หมั้นสาวดู หนุ่มเผ่าเต๋าพยายามนั่งกางขาเต็มที่เพื่อให้คู่หมั้ นสาวได้เห็นกางเกงในตัวใหม่ ของเขาได้ชัดๆ เต็มตา เมื่อคู่หมั้นสาวได้เห็นสิ่งที่อยู่ข้างในผ้าเตี่ยว. ..ก็เกิดอาการช๊อคอ้าปากค้าง ...หนุ่มเผ่าเต๋ากระหยี่มใจคิดว่าคู่หมั้นสาวประทับใ จในกางเกงในตัวใหม่ของเขาจึง ลองถามออกไปว่า "ชอบไหมจ๊ะที่รัก..ผมยังมีเหลืออีก 3 เมตรเก็บไว้ที่บ้านนะ" คู่หมั้นสาวเป็นลมหงายหลังตึงในทันที
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Member รัตน์ พิมาย โคราช's Avatar
    สถานที่
    ชมรมพิมายรถโบราณ
    ขอบคุณ
    0

Wink

ชอบครับ ชอบมาก เดี๊ยวเอามั่ง
    Lambretta รัก ชอบ ศึกษา ยังไง ก็ไม่เท่ามีเอง

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

ขำๆๆวันละนิด อายุยืนครับ........ชอบ ชอบ
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

L@mLamai's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter
    ขอบคุณ
    0

ฮา จิงๆเลยพี่ไก่.....
    ^: Little RetrO:^

Pang_boku@hotmail.com

Magato Member ต้าชิงเสียว's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ฮาๆ ดีครับ พี่ไก่
    Lambretta Pianissimo... Lambretta Prestissimo...
    Lambretta Da Capo an no al fine..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ถ้าชอบล๊ะก็ ช่วยกันหาลงกันครับ.. em98 em99

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เรื่องที่ 4 ประกาศรับสมัครงาน..

ประกาศ หนุ่มหล่อ นิสัยดี เจ้าของกิจการนำเข้าสินค้าหลายชนิดจากต่างประเทศ ต้องการรับสมัครหญิงสาว จบปริญญาเอกเชี่ยวชาญภาษาต่างประเทศหลายภาษา ไม่จำเป็นต้อง หุ่นดีหรืออวบอึ๋ม วัยไม่เกิน 25 เพื่อทำหน้าที่เพื่อน ร่วมงาน ตำแหน่งผู้ช่วยฝ่ายต่างประเทศในกิจการนำเข้าเตียง นอนชั้นเยี่ยม ที่สำคัญควรมีน้ำอดน้ำทน และ รู้จักปกครองคน ไม่ทำให้ลูกน้องกลัวลนลาน ไม่ขี้หงุดหงิด หรือ มีอารมณ์ง่ายทั้งวัน หมายเหตุ-หากคุณสมบัติไม่ครบถ้วนแต่ต้องการหารายได้พิเศษ กรุณาอ่านบรรทัดเว้นบรรทัด

เรื่องที่ 5 ไม่ใช่เหมือนกัน

ณ. คลีนิคแห่งหนึ่ง ได้มีสาวสวยคนหนึ่งมารับการรักษาเมื่อถึงคิวเข้าพบหม อ หมอ: สวัสดีคับ เป็นอะไรครับ สาว: คุณหมอค๊ะ ดิฉันรู้สิกไม่ค่อยสบายสงสัยจะเป็นไข้ค่ะ จากนั้นหมอจึงได้หยิบปลอดวัดไข้มาแล้วบอกคนไข้ว่า หมอ: อมปลอดนี่ไว้ใต้ลิ้นนะครับ สาว: คงไม่ได้หลอกค่ะหมอปากดิฉันเป็นแผล อมแล้วต้องเจ็บแน่ๆ หมอ: งั้นเปลี่ยนอันใหม่นะครับ เอออันนี้ไว้ใค้ลักแร้นะครับ สาว: เออคุณหมอค๊ะคือดิฉันบ้าจี้มากๆ เลยค่ะคงจะไว้ที่นี่ไม่ได้หลอกค่ะ หมอ: งั้นก็มีที่วัดทางก้นได้ทางเดียวแล้วนะครับจะวัดได้ไ หมครับ สาว: ก็ได้ค๊ะทางก้น ก็ทางก้น แต่คุณหมอต้องปิดไฟนะค๊ะดิฉันอายค่ะ หมอจัดการปิดไฟจนมืดและทำการวัดไข้ ทันใดนั้นสาวสวยก็ร้องขึ้นมาว่า สาว: ว๊าย ! คุณหมอนั่นมันไม่ไช่ก้นน๊ะค๊ะ หมอตอบเสียงสั่นๆ ไปว่า " ไม่เป็นไรครับอันนี้มันก็ไม่ไช่ปลอดเหมือนกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เรื่องที่ 6 เมียออโตเมติก
    คิดว่าหลายท่านคงพบปัญหาเดียวกัน ในการใช้ "เมียออโตเมติก" เพื่อทะนุถนอมอายุการใช้งาน เมียของท่านให้ยืนยาว และเป็นการรักษาอายุของท่านเองด้วย เราขอแนะนำข้อปฏิบัติ หลักสิบประการ เพื่อใช้และบำรุงรักษาเมียออโตเมติก ดังต่อไปนี้ 1. เมื่อเริ่มจะใช้งานเมียนั้น ควรอุ่นเครื่องก่อนทุกครั้ง เพราะการใช้งานทันทีทันใด ในขณะที่น้ำมันเครื่องยังไม่ได้หล่อลื่น ไปทั่วห้องเครื่องนั้น อาจทำให้ลูกสูบติด หัก หรืองอได้ 2. ในตอนออกสตาร์ทใหม่ ๆ อย่าเร่งเครื่องทันที เพราะการเร่งเครื่องทันทีนั้น อาจทำให้ ผู้ขับเกิดอาการอ่อนเพลีย ขับได้ไม่นาน อาการตอบสนองของเครื่องจะไม่ดี เครื่องกระตุก นอกจากนั้น เครื่องอาจหงุดหงิด เกิดอาการสำลักน้ำมันได้ง่าย และการเดินทางจะไม่ถึงที่หมาย 3. ในขณะติดไฟแดงนั้น ไม่ควรใช้งาน แม้ในทางทฤษฎีแล้ว เครื่องบางเครื่อง อาจเป็นช่วงเหมาะสม ที่จะนำไปใช้งาน แต่ในสภาพความเป็นจริง แล้ว ผู้เชี่ยวชาญกล่าวว่า ไม่ควรใช้งาน เนื่องจากเครื่องอาจเกิดปัญหา ผุกร่อน คราบเขม่า น้ำมันจารบี อีกทั้งยังอาจผลเสียต่อสุขภาพของผู้ขับขี่ และเครื่องเช่นกัน ในจังหวะไฟเขียว ก็ควรจะดูรอบเครื่องและอุณหภูมิด้วย อย่าสุ่มสี่สุ่มห้า ใช้ไม่บันยะบันยัง อาจเกิดปัญหาอื่นตามมาได้ โดยเฉพาะในกรณีท่านที่ขับรถสปอร์ต ยืมเขามาขับ หรือลักลอบขับยิ่งอันตรายมาก สำหรับผู้ขับที่ยังไม่ได้มีรถส่วนตัวอย่างแท้จริง ส่วนท่านที่ใช้รถครอบครัว กรณีนี้ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด ตกลงกันได้เสมอ 4. สำหรับรถและเครื่องที่มีอายุการใช้งานมานาน การขับขี่อาจนุ่มนวล แต่รู้สึกว่าการตอบสนองไม่เร้าใจ เนื่องจากเกิดความคุ้นชิน ผู้เชี่ยวชาญกล่าวว่า ท่านอาจเปลี่ยนแปลงวิธีขับ เช่น รู้จักเข้าโค้งอย่างนุ่มนวล หรือในทางตรงกันข้าม เข้าโค้งรุนแรง ขับถอยหลัง ขับออกด้านข้าง ขับขึ้นเขา ขับลงเขา ขับๆ หยุด ๆ ซึ่งจะเป็นวิธีที่ทำให้ผู้ขับเกิดความตื่นเต้น และเครื่องยนต์ก็จะตอบสนองดีขึ้น หากท่านใช้วิธีขับแบบเดิม ทื่อๆ ไป ไม่มีความเร้าใจ เครื่องและรถก็อาจอยากได้คนขับใหม่ด้วยเช่นกัน อย่าได้คิดว่าเปลี่ยนรถจะง่ายกว่าฝ่ายเดียวนะ 5. สำหรับมือใหม่หัดขับนั้น หากได้รถยังไม่พ้น รัน-อิน ยิ่งควรทะนุถนอม เพราะการขับอย่างรุนแรงตะกรุมตะกรามนั้น อาจทำให้เครื่องยนต์เกิดความเข็ด และไม่ให้ความร่วมมือในการเดินทางครั้งต่อไป เนื่องจากอาจเกิดภาวะความเสียหายของห้องเครื่องได้ง่ าย ควรค่อยเป็นค่อยไป เมื่อใช้งานไปได้สักระยะหนึ่ง จึงควรเปลี่ยนแปลงวิธีการขับ เป็นขับโลดโผน เสี่ยงตาย ขับควงสว่าน ขับลงน้ำ ขับกลางสายฝน ขับหงายท้อง ก็แล้วแต่จะดัดแปลง 6. สำหรับผู้ใช้รถเก่า เมื่ออายุการใช้งานนานพอสมควร หรืออายุเครื่องถึงสามสิบปี ควรนำเข้าศูนย์เช็คช่วงล่าง และกันชนหน้าเสมอ เพราะอาจเกิดสภาวะการผุกร่อน หรือการเปลี่ยนแปลงทางเคมี ขอให้นำเข้าตรวจสภาพเป็นประจำ เพื่อยืดอายุการใช้งาน รักรถ ต้องหมั่นตรวจ โปรดจำไว้..ส่วนการจะนำไปโอเว่อร์ฮอล หรือไม่นั้น แล้วแต่จะตกลงกัน ในความเป็นจริงผู้เชี่ยวชาญกล่าวว่า เรื่องนี้สำคัญที่ใจ และฝีมือคนขับด้วย ไม่ใช่โทษแต่เครื่องยนต์อย่างเดียว 7. ระหว่างการขับขี่ ไม่ว่ารถมีอายุการใช้งานอย่างใด ข้อควรระวังก็คือ ห้ามบ่นอย่างเด็ดขาด ว่าเครื่องไม่ฟิตเหมือนเดิม หรือว่ากำลังแรงม้าลดลง ขับไม่ตื่นเต้น หรือชมว่า คันนู้น คันนี้ น่านั่งน่าขับ เพราะอาจเกิดอุบัติเหตุถึงแก่ชีวิตได้ หรืออย่างเบาะ ๆ อาจเสียทรัพย์สิน อุบัติเหตุในเรื่องดังกล่าว มีอัตราชายไทยเสียชีวิตสูงมาก สังเกตุได้จากหน้าหนึ่งหนังสือพิมพ์รายวัน 8. เทคนิดเล็ก ๆ น้อย ๆ ในการขับขี่ : การใช้งานอย่างราบรื่นนั้น อาจต้องหมั่นเปลี่ยนบรรยากาศการขับ เปลี่ยนสถานที่ขับขี่ (อย่าเปลี่ยนคัน อันตรายมาก เตือนแล้ว!!) สำหรับท่านที่ใช้รถครอบครัว ให้ดูแลลูกเต้าให้หลับเป็นที่เป็นทางให้เรียบร้อย เพราะการขับขี่อาจหยุดชะงักลงได้ เนื่องจากเจอปัญหาเด็กข้ามตัดหน้า เด็กเปิดประตูระหว่างขับ ไม่ข้ามทางม้าลาย จนต้องอุทาน "ลูกใครหว่า?" เขิน เป็นที่สุด..อ้อ..ไม่ควรสูบบุหรี่ก่อน หรือระหว่างขับ เนื่องจากกลิ่นบุหรี่จะทำให้รถเกิดความสกปรก เครื่องยนต์ตอบสนองไม่ดี แปรงฟันเสียด้วย หากกินข้าวกินปลาเสร็จใหม่ๆ พักสักแป๊บก็ดี เดี๋ยวจุกแย่ ผู้ขับมือใหม่ หากตื่นเต้น ระหว่างขับ ให้ชลอความเร็ว ลดรอบเครื่องยนต์ คิดเรื่องอื่น ๆ สูดหายใจยาว ๆ จะทำให้เกิดการผ่อนคลาย และเดินทางได้นานขึ้น 9. ความรู้ทางด้านช่างเบื้องต้น: ระวังรักษา ท่อไอดี และไอเสีย และท่อเติมน้ำมัน ให้ทำงานดีเสมอ การใช้งานอย่างสับสน ผิดท่อผิดทางนั้น อาจเกิดความตื่นเต้นในการขับขี่เป็นครั้งคราว แต่ทั้งนี้ อาจเกิดผลเสียแก่เครื่องยนต์ในระยะยาว รักษาความสะอาด ทั้งหัวจ่ายน้ำมัน และท่อต่าง ๆ ให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งาน หมั่นตรวจเครื่องยนต์และอื่น ๆ ชมได้ ห้ามติ โดยเฉพาะ กันชนเล็กไป นุ่มไป เหลวไป หย่อนไป เครื่องหลวม เครื่องสั่น ม่ฟิต เร่งไม่แรง แซงไม่พ้น โปรดพึงสังวรว่าเกิดจากการใช้งานอย่างไม่ถูกวิธีของท ่าน หาใช่เกิดจากผู้ผลิต 10. ความปลอดภัย และวินัยจราจร: เมาไม่ขับ เนื่องจาก หากเมามากเกินไป แม้มีความเชื่อว่า จะทำให้ขับได้นาน ทรหดก็ตาม แต่ก็จะสูญเสียทัศนวิศัย และความสามารถในการตอบสนองอื่น ๆ อาจเกิดการผิดที่ผิดทาง ลืมคาดเข็มขัดนิรภัย ขับผิดคัน ล้วนแต่เป็นเหตุแห่งความเสี่ยง ต่อชีวิตทั้งสิ้น หมายเหตุ: สำหรับท่านที่ได้จ่ายเงินดาวน์มาเป็นระยะเวลายาวนานแ ล้ว ได้จัดพิธีฉลองต่าง ๆ ในการได้รถมาใช้หลายปี และได้จ่ายเงินสดแก่ผู้ผลิตแล้วก็ตาม หากยังมีข้อสงสัยว่า ทำไมเงินผ่อนต่องวดของท่าน ยังคงไม่หมด และดูเหมือนจะสูงขึ้นไปเรื่อย ๆ นั้น อย่าได้สงสัยเลย ก้มหน้าก้มตาทำงานไปเถิด อย่าคิดมาก..มันเป็นกรรมของสัตว์โลก..ให้คิดเสียว่า ได้รถคู่ใจ ขับขี่รู้ใจ คล่องแคล่ว เบื่อบ้าง เซ็งบ้าง ก็ให้คิดความดีหนหลัง ตอนที่เห็นรถในโชว์รูมใหม่ๆ จำความตื่นเต้น ในครั้งนั้นไว้ คิดถึงตอนได้มาเป็นเจ้าของ และโปรดจำไว้ ในสมัยปัจจุบัน มีโปรโมชั่น ทดลองขับ ในรถรุ่นใหม่ๆ ก็ตาม อย่าเผลอตัวไป..อันตราย..คันเก่าเอาตาย...เราเตือนท่ านแล้ว หวังว่าท่านจะได้ใช้ความรู้ เพื่อความปลอดภัย ในการเดินทางอย่างตลอดรอดฝั่ง ...ด้วยความปราถนาดี จากนิตยสาร AutoMia..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เรื่องที่ 7 ของฉันของเธอ
    วันหนึ่งมีเด็กสองคนชายหญิงไปเล่นที่สวนสาธารณะด้วยก ัน เด็กชาย-เธอ เชื่อไหมฉันมีของที่เธอไม่มีแหละ เด็กหญิง-ไม่เชื่อหรอก เด็กชายเปิดเสื้อแล้วชี้ที่สะดือ เด็กหญิงทำตามบอกว่ามีเด็กชายชี้ที่หัวนม เด็กหญิงตอบว่ามี จากนั้นเด็กชายก็ถอดกางเกงออกชี้ไปที่จู๋ เด็กหญิงทำตามเมื่อมองดูก็ร้องไห้เพราะตัวเองไม่มีเด ็กชายหัวเราะเยาะ เด็กหญิงจึงวิ่งร้องไห้กลับบ้าน จากนั้นหลายวันผ่านไปเด็กสองคนมาเจอกันอีกเด็กชายจึง ถามว่าเธอไม่เสียใจเหรอที่เธอไม่มีเหมือนชั้น เด็กหยญิง-ไม่ย่ะแม่ชั้นบอกว่าตราบใดที่ชั้นมีไอ้นี่(ชี้ไปที่. ..ของตัวเอง)ฉันจะหาไอ้นั่นอีกกี่อันก็ได้

เรื่องที่ 8 ผู้พันฟันอูฐ

ณ. ค่ายทหารแห่งหนึ่งในทะเลทรายอันลึก ของประเทศแห่งหนึ่ง เป็นค่ายที่ค่อนข้างจะใหญ่พอสมควร อยู่มาวันหนึ่งได้มีการโยกย้ายโผลของทหาร มีผู้พันคนหนึ่งย้ายเข้ามาในค่ายด้วยตำแหน่ง ผบ.ค่าย ผู้พันคนนี้เป็นคนเจ้าระเบียบมาก สั่งให้หมู่ จ่า แต่งกายให้เรียนร้อย จัดค่ายให้เป็นระเบียบ และมีอูฐตัวหนึ่งผูกอยู่หน้าค่าย ผู้พันจึงเรียกพลทหารมาถาม

ผู้พัน : เฮ้ยใครเอาอูฐมาผูกไว้ตรงนี้ว่ะ
    พลทหาร: อ๋อของส่วนกลาง ชาวบ้านบริจาคให้ครับท่าน
    ผู้พัน : บริจาคมาทำไมว่ะ
    พลทหาร: ก็เราอยู่ในทะเลทรายนานๆ คิดถึงเมียอยาก.เ....ดที่ก็ลำบากคับ ได้อูฐตัวนี้ล่ะครับที่ช่วยแบ่งเบาให้ เ..ยนได้ครับท่าน
    ผู้พัน : น่าเกียจที่สุดเอาไปเก็บหลังค่ายไป
    พลทหาร: ครับท่าน
    หลังจากนั้นมาสักเดือนสองเดือนผู้พันคนนี้เริ่มมีอาร มณ์อยาก เ..ด ขึ้นมาจึงสั่งให้จ่าพาไปหาอูฐตัวนั้น พอไปถึงผู้พันไม่พูดมากใส่อูฐตัวนั้นอย่างเมามันจนเส ร็จสมอารมณ์หมายจึงถามจ่าว่า
    ผู้พัน: เฮ้ยจ่าลีลาและความถี่ข้าเป็นไงบ้าง
    จ่า :(ทำหน้างง)ใช้ได้ครับ แต่มันแปลกๆ
    ผู้พัน: แปลกยังไงว่ะ
    จ่า :ก็อูฐตัวเนี้ยเราเอาไว้ขี่ไปหาผู้หญิงในเมืองเวลาอย ่างว่าต่างหากแต่ว่าท่าน......
    ผู้พัน :.........อ้าวแม่เจ้าฟันอูฐเหรอกู.....

เรื่องที่ 9 เรื่องของโทรศัพท์
    " เรื่องของโทรศัพท์ " ประเทศจีนได้มีการขุดลงไปในพื้นดินลึก 100 เมตร ได้พบกับสายโทรศัพท์ ผู้คนต่างดีใจกันยกใหญ่ที่ประเทศของตนมีโทรศัพท์ใช้ม าแล้ว 100 ปี ประเทศอเมริกาได้ขุดลงไปในพื้นดินบ้างลึก 150 เมตร ปรากฏว่าพบสายโทรศัพท์ ผู้คนต่างก็ดีใจกันยกใหญ่ที่ประเทศของตนมีโทรศัพท์ใช ้มาแล้ว 150 ปี ประเทศไทยก็เลยขุดลงไปในพื้นดินลึก 200 เมตร บ้าง ปรากฏว่าไม่พบอะไรเลย ชาวไทยทั่วประเทศต่างก็ออกมาฉลองกันยิ่งใหญ่ที่ประเท ศไทยมีโทรศัพท์ไร้สายใช้มาแล้วเมื่อ 200 ปี ที่ผ่านมา !!!!!

(4)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ข้อแนะนำ 10 ประการ สำหรับผู้ชอบจำปลาหลายมือ

พวกจับปลาหลายมือ รีบอ่านด่วน!!
    อืม...สำหรับชาวสกูตเตอร์ ทั้งหลายที่ชอบจับปลาหลายมืออ่ะนะ รีบอ่านด่วนนะจ๊ะ (เดี๋ยวจะไม่ทันการ)เพราะมีวิธีดีๆ มาบอกกันถึง10 วิธี ว่าแล้วก็ไปดูกันเลย
    1.อย่ามีพิรุธ
    ทำตัวปกติเช่นเคย อย่าทำท่าไม่อยากอยู่กับเขาเชียวนะ เดี๋ยวไก่จะตื่นหมด และที่สำคัญอย่าหลบตาเวลาพูดเรื่องที่คล้ายๆแบบนี้ด้ วย
    2.หาเวลาว่างให้เท่ากัน
    อ๊ะๆอย่าลำเอียงเชียวนะ เพราะถ้าเกิดคุณให้เวลากับใครห้อยเกินไปในแบบที่แฟนเ ค้าควรจะได้รับ เพราะ คุณจะกลายเป็นคนน่าสงสัยทันทีเชียวแหละ
    3.อย่าไปในจุดอันตราย
    ไม่ได้หมายถึงที่ๆกำลังรบกันนะ แต่กำลังหมายถึงที่ที่เค้าสามาถรเจอคุรโดยบังเอิญหรื อที่ซึ่งเพื่อนของเขาจะมีโอกาสเห็น เพราะสถานที่เหล่านี้มักยากต่อการหลบหลีกอ่ะนะ
    4.ห้ามจดบันทึก
    ไม่ว่าคุณจะเจอเหตุการณ์ที่เขาทำให้คุณประทับใจแค่ไห นก้อย่าเผลอจดได้เชียว เพราะมันอาจเป็นหลักฐานมัดตัวคุณได้ และถ้าหากเขาเจอขึ้นมาเขาอาจหมดความไว้ใจในตัวคุณ
    5.อ้างเพื่อนเสมอ
    เพื่อนโทรมานัด........ต้องไปธุระสำคัญกันเพื่อน.... ..... ถึงคราวที่เพื่อนมีบทบาทสำคัญ ใช้ไปเลย อ้างเพื่อนไปเลย แต่ต้องหัดคิดมุขใหม่บ้างนะ เดี๋ยวมุขมันฝืดแล้วจะยุ่ง
    6.อย่า mem ชื่อแปลกๆในโทรศัพท์
    อย่าทำรูปภาพประกอบไว้เยอะเกินจนน่าสงสับอย่าแต่งเสี ยงจำเพราะเจาะจง โดยเฉพาะโทรศัพท์มือถือหรือpct เพราะจะเป็นอะไรที่จับผิดได้ง่ายทีสุด
    7.อย่าทิ้งของไว้โดยทั่ว
    ไม่ว่าใครให้อะไรคุณมา ควรเก็บไว้ให้หมดถ้าไม่ใช่ของใช้ประจำวัน จะได้ลดปัญหาเวลาเขาถาม อ้อ!แล้วอย่าลืมพวกการ์ดต่างๆ กับรูปสติกเกอร์หล่ะ เก็บไว้ให้ดีหล่ะ อย่าหลุดออกมาเชียวนะ
    8.ห้ามหลุด อย่าเผลอพูดผิดหล่ะ
    จำไว้ให้แม้นว่าจะพูดอะไร และย่าเรียกขื่อผิดคนด้วยนะ เดี๋ยวจะแก้ตัวยาก
    9.ปฏิเสธทุกข้อกล่าวหา
    ปากแข็งเข้าไว้ ปฏิเสธทุกข้อเป็นรอดดี(อิอิ)ท่องไว้ว่า ไม่กับ เปล่า ถ้าเกิดปล่อยทิ้งร่องรอยไว้ก็ควรเงียบอย่ายอมรับ แล้วจะดีเอง
    10.สุดท้าย อย่าใว้ใจใครจนเกินไป
    เพื่อนคุณอ่ะตัวดีเชียว ความลับย่อมเป็นความลับถ้าคุณเผลอเล่นพูดให้ใครสักคน ฟังหล่ะก็ เรื่องแตกชัวร์
    แต่ทางที่ดีอ่ะน๊ะ เลิกทำซะเหอะไอ้พฤติกรรมแบบเนี้ยมันไม่ดีหรอกนะถ้าเก ิดใครคนใดคนนึงจับได้หล่ะก็จะเสียความสัมพันธ์ที่ดีก ันป่าวๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เรื่องที่ 10 พ่อครับ...พ่อเก่งจังเลย
    คำถามเกี่ยวกับเพศสัมพันธ์ มีพ่อลูกคู่นึงยืนสนทนากันอยู่ลูกกำลังย่างเข้าสู่วั ยรุ่นจึงมีคำถามเกี่ยวกันเรื่องเพศสัมพันธ์มาถามพ่อ ลูก – พ่อครับทำไม การมีเพศสัมพันธ์ทำให้มีความรู้สึกยังไงครับ พ่อ-ก็มันเหมือนกับการที่เอ็งเอานิ้วเอ็งไปแคะขี้มูกในจม ูกของเอ็งแหละ ลูก – แล้วทำไมเวลามีเพศสัมพันธ์ ผู้หญิงถึงร้องครวญคราง เหมือนมีความรู้สึกดีกว่าผู้ชายครับ พ่อ - อ้าว.. แล้วเวลาเอ็งแคะขี้มูก เอ็งรู้สึกว่า นิ้วของเอ็งดีขึ้น หรือว่ารูจมูกของเอ็งดีขึ้น... ลูก – ในเมื่อผู้หญิงรู้สึกดีขึ้น แล้วทำไมผู้หญิงถึงเกลียดการข่มขืนล่ะ พ่อ – มันไม่เหมือนกัน แล้วถ้าเอ็งเดินอยู่บนถนนแล้วมีคนวิ่งมาเอานิ้วมาทิ่ มจมูกเอ็งนะ เอ็งจะชกเขามั้ย ลูก -แล้วทำไมผู้หญิงถึงไม่ชอบมีเพศสัมพันธ์กันในระหว่างม ีประจำเดือน พ่อ – แล้วถ้าจมูกของเอ็งเลือดไหลอยู่ เอ็งจะแคะขี้มูกมั้ย.. ลูก -ทำไมผู้ชายถึงไม่ชอบใส่ถุงยางอนามัยขณะมีเพศสัมพันธ์ พ่อ -แล้วถ้าพ่อบังคับเอ็งใส่ถุงมือแคะขี้มูกเอ็งจะรู้สึก ยังไง ลูก - มีอีกคำถามครับพ่อ ผู้หญิงทำไมชอบบรรยากาศเงียบ ๆ สลัว ๆขณะที่เธอมีความต้องการ พ่อ - อ้าว..แล้วพ่อใช้ให้เอ็งแคะขี้มูก หน้าชั้นเรียนเอ็งจะทำได้มั้ย..โธ่ลูกพ่อเอ๊ย...... ลูก - “พ่อครับ พ่อเก่งจังเลย”

เรื่องที่ 11เหตุผลที่หมาหอน
    ทุกคนคงเคยเห็น(หรืออาจจะไม่เห็น) ตอนพระตีระฆังบนหอระฆังที่วัดแล้วหมาวัดทั้งหลายจะหอ น บางคนเขาบอกว่าเพราะเสียงระฆังมันกวนหูหมา แต่จริงๆคือ ตอนที่พระตีระฆังเนี่ย หอระฆังจะสูง แล้วพระก็ไม่สวมกางเกงใน เมื่อพระเดินขึ้นไปหมาก็แหงนหน้ามองพระ และพอหมาเห็นของพระอ็ร้องว่า "อู้ฮู้ว..." พอหมาตัวอื่นได้ยนก็ขานรับไปเป็นทอดๆว่า"อู้ฮู้ว..."

เรื่องที่ 12 ปลาไหลตายแล้ว
    เด็กชายป๋องได้การบ้านมาครูสั่งให้หาความหมายคำว่า จู๋จี๋
    เขาจึงไปถามแม่ แม่ไม่ยอมบอกแต่กลับบอกให้เขาไปหลบอยู่หลังม่านห้องร ับแขก เพื่อดูพี่เขาจู๋จี๋กับแฟนเอาเอง( เขาเรียกพี่เขาว่าเจ๊) เขาจดไปส่งครูว่า เขาแอบอยู่ในม่านห้องรับแขกเห็นเจ๊และเพื่อนชายนั่งค ุยกันอยู่สักครู่หนึ่ง เพื่อนชายของเจ๊ก็เดินไปปิดไฟในห้องรับแขก แต่พอมีแสงอยู่เล็กน้อยผมเห็น เพื่อนเจ๊เอามือล้วงเข้าไปในเสื้อของเจ๊เหมือนหมอตรว จหัวใจ แต่ผมว่าเพื่อนชายของเจ๊คงไม่เก่งเท่าเพราะผมเห็นเค้ าคลำมั่วไปหมด พอคลำได้สักครู่ทั้งคู่ก็มีเสียงหอบเหมือนคนทำงานหนั ก แล้วผมก็เหลือบไปเห็นปลาออกมาจากกางเกงของเพื่อนเจ๊เ จ๊ตกใจมาก บอกว่าใหญ่ที่สุดเท่าที่เคยเห็นมา ผมเห็นตัวมันโผล่ออกมาประมาณ 3 นิ้วได้ แต่ผมว่าในบ่อหลังบ้านของผมยังตัวใหญ่กว่านี้อีก ปลาไหลตัวนั้นเข้าไปในปากของเจ๊ แล้วเข้าๆ ออกๆ อยู่หลายที่ สักครู่เพื่อนชายของเจ๊ก็สวมปลอกให้เจ้าปลาไหลตัวนั้ น แล้วก็นอนทับกับเจ๊ๆ ร้องครางเบาๆ ผมเดาเอาเองว่าเพื่อนชายของเจ๊และเจ๊คงช่วยกันอัดกอป ปี๊ ให้เจ้าปลาไหลตัวนั้นตาย สักครู่ผมเห็นเจ้าปลาไหลออกมาคืนแต่มันคงหมดแรง เพราะมันนอนราบแน่นิ่งที่เดียว แต่สักครู่มันก็ชูขึ้นมาใหม่แล้วเจ๊และเพื่อนก็อัดก๊ อปปี๊มันอีก

สุดท้ายผมทายว่าเจ้าปลาไหลคงจะตายแล้วเพาระผมเห็นเพื ่อนเจ๊ลอกคราบมันแล้วทิ้งลงในโถส้วม
    (5)

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

สัญญานมือที่ใช้ในพับ

รูป รูป    

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0