งาน "จักรยานโบราณล้านนา ฉลองเมืองเชียงรายครบรอบ ๗๕๐ ปี" - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: งาน "จักรยานโบราณล้านนา ฉลองเมืองเชียงรายครบรอบ ๗๕๐ ปี"

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอโทษนะครับ แบบว่าเพิ่งย้ายกลับมาอยู่เชียงรายได้ไม่นานน่ะครับ เพิ่งสมัครใหม่ ไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าไหร่ แต่อยากปั่น อยากจะร่วมงานด้วยครับ
    ต้องทำไงบ้างครับ ชื่อโจ้ครับผม บ้านอยู่ห้าแยกครับ 081-4942179 ขอบคุณครับ

255289's Avatar
    สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ superonev4 อ่านข้อความ
    ขอโทษนะครับ แบบว่าเพิ่งย้ายกลับมาอยู่เชียงรายได้ไม่นานน่ะครับ เพิ่งสมัครใหม่ ไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าไหร่ แต่อยากปั่น อยากจะร่วมงานด้วยครับ
    ต้องทำไงบ้างครับ ชื่อโจ้ครับผม บ้านอยู่ห้าแยกครับ 081-4942179 ขอบคุณครับ

ตามนี้เลยครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ongla อ่านข้อความ
    คาดว่าวันศุกร์ที่ 27 จะเป็นวันนัดรวมพล

คนบ้านใกล้ มารอรับคนมาจากบ้านไกล

ตกเย็นมา ก่อ นั่งคุยกัน ปรึกษาหารือ เกทับ บลั๊บแหลก กันไปตามประสาพวกบ้าเศษเหล็ก

เช้า วันเสาร์ที่ 28 ก็จัดกิจกรรมปั่นรถ ชมเมือง บ่ายๆวันเสาร์ ก้ออาจมีกิจกรรมการประกวด หรือกิจกรรมอื่น

เย็นวันเสาร์ เชียงรายเค้ามีถนนคนเดิน ใครเคยแวะเชียงรายคงจะเคยได้ยินกิติศัพท์ คนเป็นร้อย เป็นพัน

อาจจะเป็นหมื่นมาร่วมเชยชมกับจักรยานโบราณ

เพราะสถานที่จัด ผมจองไว้แล้ว สวนตุงและโคมเฉลิมพระเกียรติ์ {ค่าจองสถานที่ คืนละแสน (แสนสาหัส)} โม้ไปงั้นแหละ

ส่วนวันอาทิตย์ก้อตามสะดวก หรืออาจจะมีการเปลี่ยนแปลงไปจากนี้ แต่คงไม่มากมายอะไร

รายละเอียดทั้งหมดยังไม่ 100%. เพราะวันนั้นเสี่ย เค พูดจาไม่ค่อยรู้เรื่อง. 55555

จะนัดเจอกันวันที่ 14 คนทางเชียงใหม่ คนไหน ก้อไม่ว่าง

ขนาดทำใจ(แป๋งใจ๋ห๋า). จะมาพบกันคนละครึ่งทาง ที่แม่ขะจาน(เพื่อให้เสี่ยเค ได้แก้แค้น)

ก่อยังไม่มีใครยอมมาพบ

ส่วนเรื่องการปั่นเดี๋ยวต้องรอ พี่ๆที่เชียงรายมาให้ข้อมูลครับ ว่าปกติเค้าปั่นกันวันไหนยังไงครับ
    Email: kopee_ky@hotmail.com chamberlanla@gmail.com
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

นอน ในท่าที่อยากนอน..

[IMG][/IMG]

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 255289 อ่านข้อความ
    ตามนี้เลยครับ

ส่วนเรื่องการปั่นเดี๋ยวต้องรอ พี่ๆที่เชียงรายมาให้ข้อมูลครับ ว่าปกติเค้าปั่นกันวันไหนยังไงครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ที่เหลือคงรอพี่ๆที่เชียงรายล่ะครับ ขอบคุณครับ

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน เตรียมตัวและใจแล้วครับ(แต่ไม่ได้เตรียมตัง)

ขออาหาร 5 ดาวนะครับ (เช่น ไก่ย่าง 5 ดาว ที่เหลือแล้วแต่จะกรุณา)
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ongla อ่านข้อความ
    หลังจากที่ได้ลองซาวเสียง(จากกระทู้ "ลองซาวเสียง คนเมืองเจียงฮายจะกึ๋ดก๋านใหย่")ว่าปีหน้า (๒๕๕๕) จะจัดงานสำหรับคนรักจักรยานโบราณเพื่อเป็นการเฉลิม ฉลองในวาระที่เมืองเชียงรายครบรอบการสร้างเมือง ๗๕๐ ปี (วันสถาปนาเมืองเชียงรายคือวันที่ ๒๖ มกราคม พ.ศ. ๑๘๐๕) และได้รับการเสนอแนะ ตอบรับ และลูกยุ จากเพื่อนๆ/พี่น้อง/เซียน/เจ้าของ ที่อยู่ในวงการจักรยานหลายๆท่าน ตลอดจนได้รับแรงใจ แรงเชียร์ กำลังใจ จากคนอีกหลายวงการ ทำให้ตัดสินใจว่าจะจัดงานขึ้น

จนในที่สุด กำหนดงานเป็นที่ลงตัวแล้วว่าจะจัดในช่วงที่แน่นอนแล้ วคือ

วันที่ ๒๗ - ๒๙ มกราคม ๒๕๕๕

โดยได้รับการสนับสนุนทางด้านความคิดจากกลุ่มจักรยานโ บราณล้านนา(เชียงใหม่/ลำพูน/ลำปาง)
    ในการจัดงานครั้งนี้คาดว่าจะไม่รบกวนงปประมาณในการจั ดงานจากผู้ใดทั้งสิ้น(เป็นภาระของข้าพเจ้าผู้เดียว)
    ขอเพียงการสนับสนุนด้านความคิด/รูปแบบ ในการจัดงานเท่านั้นที่จะขอเป็นลำดับหลังจากนี้
    [โดยมีนาย เค(หัวโป่) , นายโย 255289 , นายเอก t13 อาจจะมีลุงเสือ tigerCMและอีกหลายๆท่านจากเชียงใหม่ จะเป็นกำลังหลัก]

และที่สำคัญและได้รับการยืนยันอย่างหนักแน่นจากคุณนง แห่งทุ่งบางกะปิแล้วว่า
    เจ้าของรถโบราณจากจังหวัดยะลา ที่ไม่เคยเปิดตัวในวงการที่ไหนมาก่อน จะนำจักรยานสุดหวง และหลายคนไม่เคยเห็นมาก่อน(เพราออกจากตู้ก็ส่งตรงไปท ี่ยะลาเลยโดยไม่มีการถ่ายรูป) ขึ้นไปโชว์ตัวในงานนี้ด้วย

รายละเอียด/ชนิด/ประเภท/ขนาด ของรถที่จะเข้าประกวด จะแจ้งในลำดับต่อไป

นอกจากนี้ยังมีแนวคิดที่จะทำหนังสือรวมภาพจักรยานโบร าณที่ท่านรักและหวง พิมพ์เป็นอนุสรณ์ในการจัดงานในครั้งนี้ด้วย
    ถ้าท่านใดที่อยากจะให้รูปรถของท่านปรากฎในหนังสือเล่ มนี้ก็ขอความร่วมมือดังนี้

๑.ส่งไฟล์ภาพรถของท่านจำนวน ๕_๘ ภาพ(ความละเอียดเยอะๆ เพราะจะพิมพ์สี่สี) พร้อมทั้งรายละเอียดของตัวรถ(ชื่อ/ยี่ห้อ/รายละเอียดคร่าวๆ/ปีที่ครอบครอง ฯลฯ)
    ๒.ต้องเป็นรถที่อยู่ในความครอบครองของท่าน ณ เวลา นี้เท่านั้น(ห้ามนำภาพรถที่ไม่ใช่ของท่านมาใช้ในการน ี้)
    ๓.กรณีไม่ประสงค์จะให้ลงชื่อเจ้าของรถ(ตัวท่าน)ให้แจ ้งด้วย

หมายเหตุ ภาพรถที่จะลงพิมพ์/จำนวนภาพที่จะลงพิมพ์/รายละเอียดหรือข้อความที่จะตัดทอน จะแจกหรือจะมอบให้ใคร จำนวนเท่าใด ขอเป็นดุลพินิจของผมเอง(เพราะเป็นเจ้าของ งปม. 555...)

(ไม่ทราบว่าทุกท่านจะเห็นเป็นประการใด)

เชิญเสนอแนะได้เลยครับ

ถ้าเห็นงามตามนี้จะได้เริ่มดำเนินการ
    0837773139 นง

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน อยากเห็นต้องไปเชียงราย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 255289 อ่านข้อความ
    อยากเห็นครับ

[IMG]http://image.ohozaa.com/i/e2a/no6y.JPG[/IMG]
    0837773139 นง

สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    แค่ได้ลูบๆ คลำๆ

[IMG][/IMG]
    Email: kopee_ky@hotmail.com chamberlanla@gmail.com
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

[IMG][/IMG]

งามมมมมมากกกกกก อยากชมตัวจริงเป็นขวัญตาสักทีc23

Senior Member ongla's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แค่ได้ลูบๆ คลำๆ

[IMG]http://image.ohozaa.com/i/288/B2yxE.jpg[/IMG]

โย

การออกแบบแปลกดีน่ะ เฟรมรูปทรงเหมือนโครงTruss ของสะพานเลย

http://www.dursley-pedersen.net/dp_history.html

ช่างสรรหาเอามาลงจริงๆ

อยากเห็นตัวเป็นๆเน๊าะ
    ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา.....

จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว....

ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร....

แค่บินไปให้ "ถึงฝัน"..เท่านั้นพอ

sodaza28's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

จะเรียกว่าล้ำยุคหรือว่าโบราณดีครับเนี่ย..

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

มีโชว์แบบนี้ด้วยเปล่าครับ
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

เจ๋งมากครับคุณK ปกติจะเห็นแต่แนวBMX

Senior Member ongla's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ
    มีโชว์แบบนี้ด้วยเปล่าครับhttp://www.youtube.com/watch?v=rdBKT...eature=related
    อย่างนี้ต้อง นายโย เพราะหน่วยก้านสูสี

แต่ถ้านายเค คงต้องเป็นรถล้อ 18"

ไม่งั้นตวัดขาข้ามไป_มา ไม่ได้

555...
    ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา.....

จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว....

ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร....

แค่บินไปให้ "ถึงฝัน"..เท่านั้นพอ

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

อย่างนี้ต้อง นายโย เพราะหน่วยก้านสูสี

แต่ถ้านายเค คงต้องเป็นรถล้อ 18"

ไม่งั้นตวัดขาข้ามไป_มา ไม่ได้

555...
    ถ้าแม่นหยังอาจารย์ว่าครับ มันเกื๋กอันตางกลางครับ
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

Senior Member ZuWu52's Avatar
    สถานที่
    I & BSA
    ขอบคุณ
    0

โย

การออกแบบแปลกดีน่ะ เฟรมรูปทรงเหมือนโครงTruss ของสะพานเลย

http://www.dursley-pedersen.net/dp_history.html

ช่างสรรหาเอามาลงจริงๆ

อยากเห็นตัวเป็นๆเน๊าะ
    ไผไค่หันไปเจียงฮายเน้อแนบเอกสาร 2881615

รูป รูป  
    The Art of War

สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวโป่ อ่านข้อความ
    มีโชว์แบบนี้ด้วยเปล่าครับhttp://www.youtube.com/watch?v=rdBKT...eature=related
    มีแบบนี้ครับ

[IMG][/IMG]

หมายถึง รถนะครับ ดูรถครับ ดูรถ - -"

[IMG][/IMG]

Bookmarks