กราบเรียนเชิญร่วมงานบุญขึ้นบ้านใหม่โอสุพรรณ 24-25 กุมภาพันธ์ พุทธศักราช 2555 - หน้า 16

หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 38 หน้า แรกแรก ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: กราบเรียนเชิญร่วมงานบุญขึ้นบ้านใหม่โอสุพรรณ 24-25 กุมภาพันธ์ พุทธศักราช 2555

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

อยากไปตีพม่า แต่กลัวกลับมาแล้วจะ พู่ ไม่ ชัด....อ่ะครับลูกพี่
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    โอ๋ๆๆๆ สายเหนือกับสายอีสานเป็นสายแข็งครับ มาให้ทันงานเย็นวันที่24ก่อนเลย จากงานพัทยาพริบตาเดียวทำให้ทราบว่า พี่บอยกับพี่แดงคือแม่ทัพและนำทัพสายฮาร์ดคอร์ กรุณาล่วงหน้ามาเดี๋ยวพาไปตีพม่า 5555++

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    อยากไปตีพม่า แต่กลัวกลับมาแล้วจะ พู่ ไม่ ชัด....อ่ะครับลูกพี่
    ไปตีพม่าทีไร..ต้องเช็ดหน้าให้สะอาดทุกที..พม่าชอบทา แป้งเลอะเทอะไปหมดอ่ะ..55555..พู่ม่ายชัด นี่เช่นอะไรบ้างครับหมอ..บาวๆเพ่..หนูเจะแห ..ละป่าว5555555555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    616

กลับมาโดน โบก ปากเบี้ยวครับพี่อ๊อก
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ไปตีพม่าทีไร..ต้องเช็ดหน้าให้สะอาดทุกที..พม่าชอบทา แป้งเลอะเทอะไปหมดอ่ะ..55555..พู่ม่ายชัด นี่เช่นอะไรบ้างครับหมอ..บาวๆเพ่..หนูเจะแห ..ละป่าว5555555555

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    92

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    พี่หมอๆ หนูโตะเขา ..ช้าอาราทาดิพี่หมอ55+

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

พี่วินครับ ป้าย mazda เอามาเชื่อมให้เสร็จนานมากแล้ว แต่ยังไม่ว่างเข้าไปแลยครับ
    เดี๋ยวว่าวันศุกร์จะเข้าไปอยู่ครับ

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    1

หากเมื่อไรไปดู นะพ่อโฉมตรูให้หนูไปด้วย พี่อย่าลืมชวนหนู ถ้าพี่ไปดูให้หนูไปด้วย

- -"

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    กลับมาโดน โบก ปากเบี้ยวครับพี่อ๊อก
    ก่อนเข้าบ้านก็เช็ดแป้งออกก่อนสิครับหมอก็...บ้วนปาก ด้วยนา..เผื่อเลอะเข้าไปถึงในปาก..5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    พี่หมอๆ หนูโตะเขา ..ช้าอาราทาดิพี่หมอ55+
    ...รอคำตอบหมอด้วยคน..อยากรู้555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    พี่วินครับ ป้าย mazda เอามาเชื่อมให้เสร็จนานมากแล้ว แต่ยังไม่ว่างเข้าไปแลยครับ
    เดี๋ยวว่าวันศุกร์จะเข้าไปอยู่ครับ
    แล้วเมื่อไหร่จะมาเอามาสด้า1000พี่ไปทำสีทหารซะทีล่ะ ท่าน555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    หากเมื่อไรไปดู นะพ่อโฉมตรูให้หนูไปด้วย พี่อย่าลืมชวนหนู ถ้าพี่ไปดูให้หนูไปด้วย

- -"
    อยากเห็นรูปเต็มๆอ่ะน้องแจ็คเกอร์..สีสดใสดีจัง
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    1

อยากเห็นรูปเต็มๆอ่ะน้องแจ็คเกอร์..สีสดใสดีจัง
    กำลังคัดคนเข้า-ออก อยู่ครับพี่ ว่ามีใครไปมั่ง เพราะงานนี้ไม่มีโปสเตอร์ครับ - -"
    ดูรูปการณ์แล้ว ยัดลงไม่พอกันแน่ๆ ไปเยอะเหลือเกิน ต้องขออภัยถ้าตกหล่นน่ะครับพี่..

. . . คนไปถึงมีสิทธิ์ชม งดแก้ไข เพราะทำด้วยใจครับ 555 . . .

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมยังสับสนครับว่าจะเอาคันใหนไปดี เยอะจัด...น้องฟองเบียร์ช่วยพี่ด้วย ^ ^

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมยังสับสนครับว่าจะเอาคันใหนไปดี เยอะจัด...น้องฟองเบียร์ช่วยพี่ด้วย ^ ^
    พามาสุพรรณด้วยเลยนะครับท่านหัวหน้า น้องฟองเบียร์บูด!นะ..เห็นพี่ๆเขาพูดถึงกันบ่อยๆคริคริ....

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    กำลังคัดคนเข้า-ออก อยู่ครับพี่ ว่ามีใครไปมั่ง เพราะงานนี้ไม่มีโปสเตอร์ครับ - -"
    ดูรูปการณ์แล้ว ยัดลงไม่พอกันแน่ๆ ไปเยอะเหลือเกิน ต้องขออภัยถ้าตกหล่นน่ะครับพี่..

. . . คนไปถึงมีสิทธิ์ชม งดแก้ไข เพราะทำด้วยใจครับ 555 . . .

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    92

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับผม^^
    หายใจเข้า ..คงอยู่ปัจจุบัน
    หายใจออกพลัน ..เป็นอดีตในบัดดล
    .................................................. ........................................
    นาวิน หมีเงิน
    104/1 หมู่ 7
    หมู่บ้านสุขสันต์5 ซอย23
    แขวงบางแค เขตบางแค
    กรุงเทพฯ 10160
    08-6537-3262 / 028037396

e-mail : [email protected]

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เพราะพี่ไม่มองเหมือนผมไง ถ้าเราทำแบบที่พี่ทำ ต่อให้พี่กราบขออภัยคนไม่มีรูปจะรู้สึกยังไง สมาชิกใหม่ๆจะเดียวดายขนาดใหน... บ้านมาสด้ามันละเอียดอ่อน ผมยืนในจุดที่ผมยืนผมเห็นมากกว่าพี่แจ๊ค ถ้าพี่จะทำพี่ทำแนวกราฟฟิคเชิญชวนก็พอ ไม่ควรมีรูปบุคคลใดๆลงครับ บ้านมาสด้าเดินทัพมาไกลแต่ก็เติบโตทุกวัน สมาชิกมาใหม่ทุกวัน พี่เข้ามาดูทุกวันมาทักพี่ชายทุกคนหรือเปล่า การทำรูปเท่าที่พี่รู้จักหรือเท่าที่พี่มี นอกจากจะให้พี่ดำดิ่งไปยืนในจุดที่พี่รู้เท่าไม่ถึงก ารณ์ ยิ่งทำให้พี่ห่างเหินไกลออกไป

เชื่อผมเถอะครับแล้วพี่จะไปไกลกว่านี้...

ด้วยความเคารพ

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

[QUOTE=jodeci;7825903]เพราะพี่ไม่มองเหมือนผมไง ถ้าเราทำแบบที่พี่ทำ ต่อให้พี่กราบขออภัยคนไม่มีรูปจะรู้สึกยังไง สมาชิกใหม่ๆจะเดียวดายขนาดใหน... บ้านมาสด้ามันละเอียดอ่อน ผมยืนในจุดที่ผมยืนผมเห็นมากกว่าพี่แจ๊ค ถ้าพี่จะทำพี่ทำแนวกราฟฟิคเชิญชวนก็พอ ไม่ควรมีรูปบุคคลใดๆลงครับ บ้านมาสด้าเดินทัพมาไกลแต่ก็เติบโตทุกวัน สมาชิกมาใหม่ทุกวัน พี่เข้ามาดูทุกวันมาทักพี่ชายทุกคนหรือเปล่า การทำรูปเท่าที่พี่รู้จักหรือเท่าที่พี่มี นอกจากจะให้พี่ดำดิ่งไปยืนในจุดที่พี่รู้เท่าไม่ถึงก ารณ์ ยิ่งทำให้พี่ห่างเหินไกลออกไป

เชื่อผมเถอะครับแล้วพี่จะไปไกลกว่านี้.............. .........เห็นด้วยกับแม่ทัพครับท่านแจ๊คกี้เพราะว่าถ ้าเอารูปลงครบองค์ประชุมที่เรารู้จักเนี้ย...ผมว่าที ่ไม่พอแน่ๆๆครับ.....และอีกอย่างผมอยากให้สมาชิคใหม่ ๆๆๆเป็นฝ่ายเข้าหาสมาชิคเก่าๆๆมากกว่าครับ....เพราะว ่าคนที่คุณก็รู้ว่าใคร...แล้วมันคือใคร..ใครคือคุณ.. ..555555งงง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    เห็นด้วยกับแม่ทัพครับท่านแจ๊คกี้เพราะว่าถ้าเอารูปล งครบองค์ประชุมที่เรารู้จักเนี้ย...ผมว่าที่ไม่พอแน่ ๆๆครับ.....และอีกอย่างผมอยากให้สมาชิคใหม่ๆๆๆเป็นฝ่ ายเข้าหาสมาชิคเก่าๆๆมากกว่าครับ....เพราะว่าคนที่คุ ณก็รู้ว่าใคร...แล้วมันคือใคร..ใครคือคุณ....555555ง งง
    สิ่งที่เกิดขึ้นในยุคที่เราทำได้ ไม่ว่าจะ โลตัสพระราม3 วิเศษไชยชาญ ท่าวุ้ง บางแค งานแต่งวิน พัทยาพริบตาเดียว เขาค้อลัลลา หรือมิตติ้งครั้งใหนๆ ควรจะจบแค่นั้น จริงอยู่อาจจะเอามาอ้างอิงหรือกล่าวสดุดีในวีรกรรมเห ล่านั้นได้ แต่ลองมองถึงสมาชิกใหม่ๆที่เข้ามาสิครับ พวกคุณจะรู้จักกันเท่าที่พวกคุณรู้จักแค่นี้เหรอ แล้วผมน้องใหม่หละ ใหนหละความอบอุ่นต่างๆที่รุ่นพี่ทำไว้

ทุกคนต้องนับหนึ่งใหม่ ต้องกระหายที่จะรู้จักเพื่อนใหม่ๆ สร้างวัฒนธรรมที่กันเอง เราอาจจะคุยกันสนุกสนานในกลุ่มแต่เราก็ต้องเปิดใจทัก ทายเพื่อนใหม่ๆให้เขาเข้ามามีส่วนร่วมด้วย ผมคนหนึ่งละที่ผมกลัวมากในการลืมทักเพื่อนทุกคนที่ผม รู้จัก แต่ผมรู้จักทุกคน ผมรู้ชื่อจริง ชื่อเล่น รู้ว่ามาจากที่ใหน ผมกลัวที่จะไม่ได้เอ่ยถึงพวกเขา ไม่ได้เอ่ยสวัสดีหรือกล่าวทักทาย แค่เราไม่ทักหนึ่งคนแล้วไปทักคนอื่น พี่ชายท่านนั้นจะนอนไม่หลับแน่นอน...

ผมไม่รู้ว่าคลับอื่นจัดการอย่างไร แต่บ้านมาสด้าใหญ่มากกว่าที่จะมองข้ามเรื่องง่ายๆไปไ ด้เพราะผลที่ตามมามันยากเกินจะแก้ไข ในฐานะที่ผมเป็นแม่ทัพผมกลั่นกรองและคิดเสมอว่าจะพาท ัพหลวงขนาด400-500คันนี้ไปในทิศทางใหน

แค่ผมลืมรูปหนึ่งคนก็เหมือนผมลืมใส่น๊อตหนึ่งตัวในเค รื่องยนต์นั่นแหละครับ ความเสียหายมันทวีคูณมากกว่าที่จะตั้งรับได้ ถ้าทราบถึงเจตนาของผมจะรู้ว่าผมปรารถนาดี การไม่ทำโปสเตอร์มันช่วยท่านทั้งหลายให้ผ่อนคลาย ปีนี้ท่านทำให้พวกเราหนึ่งงาน แต่บ้านมาสด้าปีๆมีกี่งานใครจะตามท่านมาทำไหว...

เอาเวลาไปเซทรถแล้วเตรียมทัพดีกว่าพี่น้อง...

หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 38 หน้า แรกแรก ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks