ใครหา132glsอยู่ มาเอาไปคับทุกอย่างทำหมดแล้วลงเครื่องใหม่อย่างเดียว 36000

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ใครหา132glsอยู่ มาเอาไปคับทุกอย่างทำหมดแล้วลงเครื่องใหม่อย่างเดียว 36000

Senior Member อาเขียง kabinclassic's Avatar
    สถานที่
    kabin retro car thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใครหา132glsอยู่ มาเอาไปคับทุกอย่างทำหมดแล้วลงเครื่องใหม่อย่างเดียว 36000

ายละเอียดหลักๆปะผุทำสีใหม่ เปลี่ยนลูกหมากช่วงล่างใหม่หมด ปูพรมใหม่ ฟิมล์ใหม่ ยางขอบประตูใหม่ พูดง่ายๆเก็บรายละเอียดหมดทุกอย่างแล้วครับ ทำไว้ใช่เองเครื่องก็ทำใหม่หมดแล้วขับไปกลับกรุงเทพ-ปราจีน อาทิตย์ล่ะครั้งได้ประมาณ3 เดือน แต่ดันมาพังช่างบอกว่าเครื่องเสื้อสูบมันกร่อนทำให้น ้ำกับน้ำมันเครื่องไปผสมกันเครื่องมันใช่งานหนักเกิน ไป เอาไปวางเครื่องอย่างเดียวจบใครอยากได้มาเอาไปเลยครั บไม่มีงบทำต่อแล้ว ราคาสุดท้ายครับ33000 0852577371 เขียงครับ รถอยู่ปราจีนบุรีนะครับ ด่วนๆhttp://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=628392
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อาเขียง kabinclassic : 17-01-2012 เมื่อ 12:26

Senior Member อาเขียง kabinclassic's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

>>>>>>

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

up...

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ที่จริงสภาพรถสวยมากครับ
    ถ้าผมยังไม่มีรถเฟียต 132 คันปัจจุบันเนี้ย ผมสนใจเลยนะครับ
    เอาตามที่ผมเข้าใจนะครับ คือแค่ไปเปลี่ยนเครื่องหรือซ่อมใหม่ก็เท่านั้นใช่ไหม ครับ?
    ถ้าเป็นผมเลือกเปลี่ยนเป็นวางเครื่องเป็นหัวฉีดโตโยฯ แล้วติดแก็ส ผมว่าสุดยอดเลยทนทานชั่วนาตาปี
    อีกอย่างนึงที่ผมสงสัย ผมใช้รถเฟียต 132 เครื่อง 2000 ทวินแคม ติดแก็ส เคยใช้แบบทรหดเลยนะครับ เช่น ขึ้นดอยอินทนน ดอยสุเทพ หรือขับไปกทม. เครื่องยังไม่เป็นอะไรเลยนะครับ มีเพียงแวะจอดเติมแก็สแล้วจะสตาร์ทใหม่ไฟก็จะมีตกบ้า ง แต่ก็ไม่ได้ใช้ทุกวันนะครับบางวันก็ใช้กระบะ ผมอ่านดูแล้วก็หวาดเสียวกลัวรถผมจะเป็นแบบของคุณอ่ะค รับ
    ยังไงผมก็ช่วย up ให้ละกันนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ omarat2499 อ่านข้อความ
    ที่จริงสภาพรถสวยมากครับ
    ถ้าผมยังไม่มีรถเฟียต 132 คันปัจจุบันเนี้ย ผมสนใจเลยนะครับ
    เอาตามที่ผมเข้าใจนะครับ คือแค่ไปเปลี่ยนเครื่องหรือซ่อมใหม่ก็เท่านั้นใช่ไหม ครับ?
    ถ้าเป็นผมเลือกเปลี่ยนเป็นวางเครื่องเป็นหัวฉีดโตโยฯ แล้วติดแก็ส ผมว่าสุดยอดเลยทนทานชั่วนาตาปี
    อีกอย่างนึงที่ผมสงสัย ผมใช้รถเฟียต 132 เครื่อง 2000 ทวินแคม ติดแก็ส เคยใช้แบบทรหดเลยนะครับ เช่น ขึ้นดอยอินทนน ดอยสุเทพ หรือขับไปกทม. เครื่องยังไม่เป็นอะไรเลยนะครับ มีเพียงแวะจอดเติมแก็สแล้วจะสตาร์ทใหม่ไฟก็จะมีตกบ้า ง แต่ก็ไม่ได้ใช้ทุกวันนะครับบางวันก็ใช้กระบะ ผมอ่านดูแล้วก็หวาดเสียวกลัวรถผมจะเป็นแบบของคุณอ่ะค รับ
    ยังไงผมก็ช่วย up ให้ละกันนะครับ
    ขอบคุณครับ รถคันนี้เปลี่ยนแค่เครื่องจบครับทุกอย่างผมทำใหม่หมด แล้วครับ รถผมใช้ทุกวันครับและขับกลับบ้านกทม-ปราจีนบุรี อาทิตย์ละครั้ง ไปเที่ยวทะเลบ้างเขาใหญ่บ้างลุยๆ
    เครื่องผมก็ทำใหม่แล้วเจียข้อเหวี่ยงเปลี่ยนชาท์บสาย พานใหม่หมดวาวทำใหม่เน้นเดิมๆที่สุด ใจจริงผมก็ไม่อยากขายหรอกครับแต่มันจำเป็นจริงๆ
    เลขบัญชี 0080170442 ธ.กรุงเทพ สาขา โลตัสวังหิน ชื่อเอกพันธ์ สงวนศิลป์
    ขับไปซ่อมไป...ทำไงได้ใจมันรัก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

พี่ผมยังงงว่าเสื้อทะลุได้ไง ผมเคยเป็นเห็นที่อู่ผมเจอพวดซีวิคเสื้อทะลุเยาะมากคร ับเพราะมันบางไงเลยทะลุเล่นเติมแต่น้ำเปล่าไร้สารยับ ยั่งสนิม แต่ผมว่าเสื้อของเฟียสมันหนานะสามสิบกว่านี้ที่มันอย ่ทุกวันนี้ได้ทนทานจิงๆๆ

Bookmarks