นอกเรื่อง เรื่องร้านซ่อมรถ

ชื่อกระทู้: นอกเรื่อง เรื่องร้านซ่อมรถ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน นอกเรื่อง เรื่องร้านซ่อมรถ

ไหนๆผมก็อยู่ชลบุรีเหมือนกัน ใกล้ๆบางแสน
    ก็เลยอยากจะถามว่า แถวบางแสน ซ่อมรถร้านไหนกันครับ
    เพราะร้านในเมืองชล ไม่อยากจะเซด...
    ถ้ามีเวลาทำเองไปแล้ว...

ตอนนี้พอดีจะทำสีอ่ะครับ มะรืนนี้แล้ว
    ในชลบุรีพอจะมีร้านทำสี เคาะ ปะ ผุร้านไหน ที่พอจะเชื่อใจได้มั่งครับ
    เพราะว่าถ้าเอาขึ้นกรุงเทพฯ ลองโทรคุยดู เหมือนคิวจะยาวประมาณสองเดือนได้

คุณโบ๊ทน่าจะกว้างขวางในวงการ รบกวนด้วยนะครับ
    แม้ปลายตา มิอาจมองเห็นฝั่ง แม้ปลายเท้า มิอาจหยั่งถึงพื้นทราย แต่ยังคงแหวกว่ายต่อไป :cool:

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ก็ตอนนี้ก็มีตรงร้านพี่นพอ่าครับแกขึ้นกรุงเทพทุกอาท ิตย์ไปส่งกรุงเทพเหมือนกันงานออกมาก็โอเคอยู่ในราคา 4000-6000 แล้วแต่สภาพรถ นะครับ แล้วก็มีที่บ้านเราก็ซอยบ้านสวน ซอยไรจำไม่ได้แล้วงานก็ออกมาดีนะ เคยส่งตัวเล็กรุ่นน้องไปทำก็ดีอยู๋ประมาณ5000-6500 ราวๆนี้ ส่วนเรื่องร้านซ่อมรถถ้าเมืองชลแนะนำร้านพี่วีแต่ตอน นี้แกย้ายไปทำเองในบ้านแล้วนะถือว่าฝีมือดีเลย หรือร้านปู่ก็ดีแต่ราคาสูงไปหน่อย ส่วนบางแสนก็มีร้านสนิทรู้จักมาเปิดร้านใหม่ร้านของป ิยะอ่าครับช่างแกทำดีเหมือนกันนะ ช่างเมื่อก่อนทำอยู่กรุงเทพว่างๆ ลองแวะไปดูก่อนถึงวงเวียนบางแสนอ่าครับ มีปัญหาปรึกษาไรก็โทรมาได้ที่089-4051024 โบ๊ต

ปล. มีปัญหาเรื่องรถบอกได้ครับช่วยๆกันไม่ว่าจะซ่อมหรือป รึกษา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย djboatbeat : 26-01-2007 เมื่อ 16:46

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ส่งไปผ่าตัดที่ร้านซอย 9 เรียบร้อย
    ตอนแรกโทรไปหาพี่นกจะฝากไปให้ทำ แต่พอดีเค้าต้องออกไปกรุงเทพฯตั้งแต่ 11 โมง
    ตื่นไม่ทัน เลยทำที่นี่ดีกว่า ใกล้หูใกล้ตา จะได้คอยดูเค้าทำงานได้ดีๆ
    ทำสี 6500 เคาะปะผุ 1500 ถอดประกอบ 2000
    หมดตูดพอดี
    555

ขอบคุณ k.boat นะครับ ที่ช่วยแนะนำร้านนี้ให้ ใกล้บ้านดี
    แม้ปลายตา มิอาจมองเห็นฝั่ง แม้ปลายเท้า มิอาจหยั่งถึงพื้นทราย แต่ยังคงแหวกว่ายต่อไป :cool:

Senior Member Kaidow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ร้านซอย 9 นี่ใช่ร้านที่คนทำผมยาวๆเปล่าครับ
    แล้วร้านที่พี่โบ๊ตบอกแถวซอยบ้านสวนก็ไม่แน่ใจว่าร้า นไหน น่าจะเป็นร้านพี่อ๊อดอะครับ แต่ที่พี่โบ๊ตบอกมาก็ร้านดีๆทั้งนั้นเลยครับ เอ.. ว่าแต่ในกรุงเทพที่บอกว่าคิวยาวนี่ใครหว่า ใช่พี่เอ็มเปล่าครับ ถ้าใช่คุณก็คงจะเป็นเพื่อนคุณต้นใช่ปะครับ
    ☻☻ ♂ เราจะเดินทางสู่อนาคตได้อย่างไร หากเราไม่รู้จัก อดีต☻☻

★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★
    ★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★

Datsun PA10,Sprint 150
    E-mail : [email protected]
    http://www.facebook.com/mykaidow

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ท่าทาง กทม จะยาวทุกร้านอ่ะรถพี่ยังไม่เสร็จเลย จะเดือนหนึงแล้ว ฮือๆ เมื่อยตูดขี่เรซซิ่ง

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Bookmarks