<<<=========== ขายรถ 9 คันสุดที่รัก ===========>>> - หน้า 3

ชื่อกระทู้: <<<=========== ขายรถ 9 คันสุดที่รัก ===========>>>

MoDsMaNia's Avatar
    สถานที่
    ..LamCliNic...หลังบ้าน..ข้างห้องน้ำ..
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มันลึกเกินกว่าจะทิ้งได้ ยังงี้เรียกว่าเข้าเส้นปะพี่
    แลม1 125 สีเดิม โดนสุด ได้ไปร้องแน่นอน

ปล ผมอยากได้ตูดเจาะอะ
    .
    .

..::ค่อยดู..ค่อยศึกษา..กรุณาวาจา..อย่าเป็นเซียน ::..

Member Vichitphol's Avatar
    ขอบคุณ
    0

+++

นัทบ้า's Avatar
    สถานที่
    Yaranaika Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

หมดนี่ได้คฤหาสถ์แล้วครับ
    คิดเสมอว่าตัวเอง "ดูดี"

E-mail : [email protected] Tel : 0873839617

Senior Member AAA's Avatar
    สถานที่
    มุดสังหอม
    ขอบคุณ
    0

คันแรกเท่านั้น....
    เราต่างก็เกิดไม่ทันกันทั้งนั้น..

Senior Member FuFu's Avatar
    สถานที่
    The Libertine lambretta
    ขอบคุณ
    0

ผมชอบสติกเกอร์คันแรกคับสวยดีอยากได้จัง อิอิ
    ตี้ลิเบอร์
    จัดไปอย่าให้เหงา

CM
    LAMBRETTA

Senior Member mink-lam's Avatar
    สถานที่
    The Libertine
    ขอบคุณ
    0

จัดสติ๊กเกอร์ ผม สองแผ่นนะคับ อิอิอิ
    Photobucket
    The Libertine Shop
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=161383
    081-2884283 มิ้งค์
    เลขบัญชีธนาคาร ... 7980022947
    ธนาคารกรุงไทย .... ปริญญา วีระนิติสกุล
    [email protected]
    http://libertine.iscool.net/

iisj's Avatar
    สถานที่
    Unlimit Scooter Rama 3
    ขอบคุณ
    0

ไปดูรถมาวันนี้ สุดยอดคับอัพใหัคับพี่ เด่ววันอาทิตย์ไปใหม่คับ
    UNLIMIT SCOOTER RAMA III เร็วกว่าหรือช้ากว่า สุดท้ายก็ถึงจุดหมายเหมือนกัน
    LINE ID 0838910888

Member tankk55's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

เด็ดทุกคันเลยพี่

อัฟเดดสถานการณ์ล่าสุดนะคับ

คันที่หนึ่ง แลมหนึ่ง LI 125 CC
    ยังอยู่แต่ไม่น่าจะรอด อิอิอิ

คันที่สอง แลมหนึ่ง LI 125 CC . Frame Breather
    ยังอยู่

คันที่สาม แลมหนึ่ง LI 125 CC . Frame Breather
    ยังอยู่

คันที่สี่ แลมสอง tv
    จองแล้ว1คิว เอาชัวร์ นัดดูตัวจริงวันเสาร์นี้คับ

คันที่ห้า แลมสาม li 125 cc.
    สีแดงดำ ขายแล้ว

คันที่หก แลมสาม li 150 cc.
    สีฟ้าแห้งๆ ขายแล้ว

คันที่เจ็ด แลมสาม li 150
    สีขาวเดิมโรงงาน จองแล้วคับ น้องทีท่าพระจัดไป

คันที่แปด แลมสาม li 150
    สีดำ ทอง จองแล้ว น้องทีท่าพระจัดไปอีกเช่นกัน

คันที่เก้า Heinkel 103A2
    ขายแล้ว คุณพงษ์ สระบุรีจัดไป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย patinya : 20-01-2012 เมื่อ 09:42
    สินค้าทุกชิ้นประกันความพอใจ หลังจากได้รับสินค้าแล้วไม่พอใจ ส่งคืนได้ทันทีครับ คืนเงินเต็มไม่หักค่าส่ง
    ซื้อไปแล้วใส่รถไม่สวย แฟนไม่ชอบ ถือเข้าบ้านแล้วหมาเห่า คืนได้ทุกกรณีนะครับ
    ( แต่สินค้าต้องอยู่ในสภาพเดิม )

กรุณาอย่าเรียกผมว่าเซียน ผมมันแค่เสี้ยนของแต่ง

::::::::
    ### Foreign buyers are welcome now We gladly to accept payment via Paypal ###

ต่อรองได้ครับ โทร... 0813323470 หรือ [email protected]
    กรุณาโอนเงินเข้าบัญชี นายปฎิญญา ตันเอี่ยม "PATINYA TANEIAM"
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาบางยี่ขัน เลขที่ 047-2-71162-8
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อยเทสโก้โลตัสพาต้าปิ่นเกล้า เลขที่ 186-212369-2
    ธนาคารกรุงไทย สาขาสี่แยกอรุณอัมรินทร์ เลขที่ 157-1-11077-1
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาสยามแม๊คโคร จรัญสนิทวงศ์ เลขที่ 086-0-07276-8
    ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาสะพานพระปิ่นเกล้า เลขที่ 155-1-24114-2

เมื่อวานรับสายจนปวดหูเลยคับ ถามกันมาเยอะ ตามสัญญาคับ
    ถามว่าแลมหนึ่งดูยังไง เพราะแลมสองแปลงหัวเยอะกันจริงๆๆ
    อันตับแรกเลยคับ ดูที่เลขโครงครับ แลมหนึ่งต้องเป็น * เท่านั้น
    ไม่ใช่ดาวรูปประกอบ

แลมสองผมโคตรมั่นใจ ยังไงเลขโครงก้อเป็นดาว
    เรื่องตัวเลยอีก จำไว้เลยคับ แลม 1 125 CC .
    ต้องขึ้นด้วยเลข 5 เท่านั้น ไม่มีทางเป็นเลขอื่นไปได้
    ในส่วนของ 150 CC.นั้น เป็น 7 8 9 ได้คับ เลข 6 ก้อมี
    แต่น้อยมาก แต่ที่สำคัญสุด หน้าและหลังเลขโครงต้องเป็น
    * ( ดอกจัน) เท่านั้่นนะคับ
    ในส่วนอี่นๆก้อจะมี เช่น กุญแจฝาเก๊ะไม่มีตัวบิด
    ตัวยึดดั้งเป็นแผ่น มีมีรอยขยักรับบังลม บังลมมี
    กล่องรับกับบอดี้ ไม่ใช่ยื่นเป็นแผ่นเหมือนบังลม
    แลมสอง ไม่มีรูปประกอบนะคับ แต่ง่ายสุดแล้ว
    สำหรับคนทีตัดสินใจจะซื้อแลมหนึ่ง เปืดดูเลขโครง
    ไงก้อทำไม่เหมือน

คราวนี้มาถึงตัวแคร้งคับ จำไว้อย่างเดียว
    แคร้งต้องปากเล๊ก ตามรูปประกอบ

ตัวบนเป็นแคร้งแลม 3 ตัวล่างเป็นแคร้งแลม 1
    สังเกตุนะคับ รูที่สเตอร์หน้าโผล่ออกมา ตัวบนจะใหญ่ ตัวล่าง
    จะเล๊กกว่า วิธีดูง่ายอีกแบบคือ ถ้าเป็นแคร้งแลม2-3 ถ้าใส่ลูกปืน
    อยู่ เราจะเห็นลูกปื่นเป็นเม็ดๆเลยคับ แต่ถ้าแคร้งแลมหนึ่งจะ
    ไม่เห็นเม็ดลูกปื่น จะเห็นแค่ ปลอกลูกปื่น หรือวีธีดูง่ายนะคับ
    ถ้าเป็นแลมสามจะปาดสโลปเพื่อใส่ชิมรอง แต่แลมหนึ่งจะตรง
    ไม่มีรอยปาด แคร้งแลม1 จะใส่ชิมตรงจุดนี้ไม่ได้ แต่มีบางคน
    ก้อบอกว่าเจ้าของไปปาดมา เพื่อให้ใส่ชิมรอง เพื่อซีลรั่ว น้ำมัน
    เครื่องจะเข้าห้องเครื่องได้น้อย แต่ มีอีกอย่างทีเราจะดูได้ ดูจาก
    พาร์ทนัมเบอร์คับ ถ้าแลม 1 จะต้อง 19.01.0001 แต่แคร้งแลม3
    จะเป็น 19.01.0054 ตามรูปประกอบ

เรื่องตัวเลขก้อมีปัญหาอีกเช่นกัน แต่หลัก
    ง่ายๆคับจำไว้ แลม 1 125 CC. มีแค่เลข 5 เท่านั้นนะคับ
    แต่ 150CC. มี 5 6 7 8 9 เหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่จะเป็น
    เลข 7 ซะเยอะมาก บางคนงง อ้าว แลม 3 ก้อ มีเลข 6 7
    แลม2 ก้อมี 7 8 9 อย่างทีบอกไปตอนแรก เราก้อดูปาก
    แคร้งสิคับ หรือพาร์ทนัมเบอร์ แยกแยะได้เลยว่าเป็น
    แลม 1 หรือ 3 ทีนี้มันจะมายากส์ตรง แลม 1กะ2 เนี่ย
    หล่ะคับ เพราะการผลิดมันคาบเกี่ยวกันมากๆ ถ้าคุณ
    ได้แคร้งปากเล๊ก พาร์ทนัมเบอร์ 19.01.0001 คุณก้อ
    คิดเลย เป็นแลม1 ม้าง อันนี้เฉพาะแต่คุณได้แคร้งมา
    เฉยๆนะคับ เพราะแคร้งแบบแลมหนึ่งนี้มีติดมากับรถ
    แลม2 ปีแรกๆพอสมควรทีเป็นจมูกเล๊กไปท้ายยาว
    เป็นอันจบวัคซีน ป้องกันการโดนได้นิดหน่อย มีไร
    โทรถามได้คับ ไม่ซื้อรถ โทรมาคุยเล่นก้อได้คับ
    ถ้าว่าง ยินดีตอบทุกคำถามทีผมรู้นะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย patinya : 20-01-2012 เมื่อ 10:20
    สินค้าทุกชิ้นประกันความพอใจ หลังจากได้รับสินค้าแล้วไม่พอใจ ส่งคืนได้ทันทีครับ คืนเงินเต็มไม่หักค่าส่ง
    ซื้อไปแล้วใส่รถไม่สวย แฟนไม่ชอบ ถือเข้าบ้านแล้วหมาเห่า คืนได้ทุกกรณีนะครับ
    ( แต่สินค้าต้องอยู่ในสภาพเดิม )

กรุณาอย่าเรียกผมว่าเซียน ผมมันแค่เสี้ยนของแต่ง

### Foreign buyers are welcome now We gladly to accept payment via Paypal ###

ต่อรองได้ครับ โทร... 0813323470 หรือ [email protected]
    กรุณาโอนเงินเข้าบัญชี นายปฎิญญา ตันเอี่ยม "PATINYA TANEIAM"
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขาบางยี่ขัน เลขที่ 047-2-71162-8
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อยเทสโก้โลตัสพาต้าปิ่นเกล้า เลขที่ 186-212369-2
    ธนาคารกรุงไทย สาขาสี่แยกอรุณอัมรินทร์ เลขที่ 157-1-11077-1
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาสยามแม๊คโคร จรัญสนิทวงศ์ เลขที่ 086-0-07276-8
    ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาสะพานพระปิ่นเกล้า เลขที่ 155-1-24114-2

Senior Member HAPPYLAMVESPA's Avatar
    สถานที่
    แลมเพลีย...! อิสระในการร่อนลงจอด
    ขอบคุณ
    1

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
    Lambretta only
    Schedules can change at any tim
    e.
    "พฤษชาติและสายธารแห่งชีวิต....ใบแห่งพฤกษานั้นบำบัด โรคภัยใ้ห้แก่มวลมนุษย์ "

ถามกันทุกคน ขายทำไม ไม่เสียดายหรอคับ
    ตอบตรงๆโครตเสียดายเลยคับ แต่ทำไงได้
    อยากได้บ้านใหม่ ที่ดินกว้างๆ แล้วค่อยหาใหม่
    แล้วกันรถดีๆ ยังมีอีกเป็นร้อยๆคันคับผม แต่
    ก้อพอทำใจได้ เพราะผมจะสร้างตำนานใหม่
    กับแลมหนึ่งคันนี้คับผม

อุ้ัยตาย เลขเครื่อง เลขโครงเป็นเลขเดียวกันมันมีอยู่จิงๆ

เลขตอกไหมคับ อิอิอิ รถคันนี้ผมจีบตั้งแต่เจ้าของยังไม่ตาย
    จนเจ้าของตาย ลูกชายเจ้าของก้อไม่ขายไปหาเป็นปีๆ
    ซื้อของไปถวายจนหมดตูด มีวันดีคับ ผมไปแล้วลูกชาย
    เค้าไม่อยู่ อยู่แต่ลูกสาว อ๊ะๆๆ ไม่ได้ไปทำไรเค้านะแก่
    แล้ว ( เลยไม่ทำ ) เค้าบอกรกมานาน ผมวิ่งไปกดตัง
    อย่างไวคับ เห็นอ้วนๆเหอะ ไม่ถึงนาทียกอย่างไว อิอิ
    ทะเบียนปราจีนคับ บางคนบอกผมเสกมาแน่ๆ โอ้ยย
    ผมพลิกประวัติศาตร์ไม่ได้หรอกคับ จดปี 2502คับ
    ทีโยกไปปราจีนเพราะเจ้าของตาย ไม่มีเอกสารใดๆเลย
    กำลังจะย้ายเข้ากรุงแล้วคับ รอหมวดเลขกะตัวอักษรอยู่
    เจ้าของเดิมบ้านอยู่บางรัก ไม่น่าเชื่อ ผมจะได้ช้างเผือก
    ในเมืองกรุง อิอิอิ

ปล. เล่มทะเบียนเปียกเบียร์ราขึ้น 555555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย patinya : 20-01-2012 เมื่อ 10:48

*:-๐✿ไ๐Sดๅ Sirikul✿๐-:* ข้าวเหนียวหมูปิ้ง's Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ขอฟรีๆซักคันได้มั้ยเสี่ย

จิ๊กโก๋เมกัน พันสามร้อยสี่สิบซีซี V&H Exhaust + S&S stage II

<<<<<<ใจฉันอยู่กับเธอ แม้จะห่างกันแสนไกลเพียงไหน........

Senior Member PKmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    0

บร๊ะเจ้า อั๊ยย่ะ จะหาคำไหนมาพูดดี สวยยอดเลย

เป็นกำลังใจให้สำหรับบ้านหลังไหม่ครับ ของแบบนี้ถ้าใจมันรักจริงหาได้ครับ
    d(-```-)b มีปากก็พูดไป น้ำลายไม่ต้องซื้อ
    คิดทุกคำที่พูด แต่อย่าพูดทุกคำที่คิด
    คิดทุกอย่างที่ทำ แต่อย่าทำทุกอย่างที่คิด

เลขที่บัญชี 2080454743 Tel.0891684070

ฝากไว้ด้วยครับ
    ผลิตภัณฑ์แห่งความงามในเครือ รพ.ยันฮี
    http://www.facebook.com/pages/4Healt...96554373692609

ขบวนรถ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อัพ ของดีทั้งนั้นเลย ไม่ทัน 3 125
    นายกรกฏ แก้วศิริ
    ที่อยู่ 294 ม.2 ต.หนองปลิง อ.เมือง จ.นครสวรรค์
    เลขที่บัญชี 3630388704 ธ.กรุงเทพฯ

Bookmarks