-->Countdown เชียงใหม่ 2012 ไปกับทีมงาน BMW Gangster Thailand ตามสไตล์ กินทุกที่ ขี้ทุกปั๊ม<--

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: -->Countdown เชียงใหม่ 2012 ไปกับทีมงาน BMW Gangster Thailand ตามสไตล์ กินทุกที่ ขี้ทุกปั๊ม<--

มาตรฐาน -->Countdown เชียงใหม่ 2012 ไปกับทีมงาน BMW Gangster Thailand ตามสไตล์ กินทุกที่ ขี้ทุกปั๊ม<--

ทริปนี้เกิดขึ้นได้จากการนั่งกินเหล้าแล้วคุยกันที่ส วนรถไฟ กินกันไปกินกันมาพอเมาได้ที่ก็เกิดอาการเสี้ยน!
    อยากที่รถเที่ยวเชียงใหม่ไปรับลมหนาวกัน จากนั้นก็เริ่มโทรหาสมาชิกภายในกลุ่ม
    ว่าอีกห้าวันจะขึ้นเชียงใหม่มีใครสนใจไปเปล่า ตามกันไปตามกันมาได้สมาชิกผู้ร่วมชะตากรรมในทริปนี้ค ือ

1).ท่านประธานเรกแอนด์เจ๊แนน R69S
    2).ท่านรองประธานนินหลั่งหน้ากับเตเต้ R60US
    3).พี่ต้องกับพี่อุ๊ Harley Davidson
    4).พี่จี๊ดกับพี่ลัย R50
    5).เบิร์ดกับนุช R50/2
    6).ผมเองนายเอกเขนก SR400

ปล.ทริปนี้ผมขอขอบพระคุณพี่ๆเพื่อนๆและน้องๆทั้งหลาย ที่ช่วยกันตามหาซื้อ SR400
    ให้ผมได้ขี่ออกทริปในครั้งนี้ แบบว่าขี่ไปและกลับมาขายทิ้งเลย ใช้เฉพาะกิจแค่ทริปเดียว
    ประชดชีวิตกันไปครับ เงินมี แต่รถยังไม่มา รอไม่ไหวเลยซื้อ SR ขี่แม้งเลย...555+

เกริ่นนำมาพอแล้วเชิญรับชมรูปกันเลยดีกว่าครับ..พี่. .น้อง..

1).ต้อนรับสมาชิกหน้าเก่า แต่น้องใหม่ในวงการ BMW กับท่านรองประธานนิน-หลั่งหน้า
    งานนี้พี่เขาใจสุดๆขี่รถบึ่งมาจากประจวบฯ เพื่อมาร่วมทริปนี้โดยเฉพาะ..

2).หลังจากเจอพี่นินที่จุดนัดพบแรกแล้วพวกเราก็มุ่งห น้า ไปสู่จุดนัดพบที่สองเพื่อไปรับพี่จี๊ดกับพี่ลัย

3).หลังจากเจอกันครบทีมปุ๊ป สิ่งแรกที่ทำกันก็คือการนั่งโม้.. คุยกันอย่างออกรส ออกชาด...อิอิอิ+

4).หลังจากที่ได้หัวเราะกันจนท้องแข็ง ไปแล้วนั้น พวกเราก็กลับเข้าสู่ประเด็นหลักของพวกเรา
    คือการเดินทางมุ่งหน้าสู่เชียงใหม่ กว่าจะได้ออกเดินทางกันเวลาก็ ปาเข้าไปเกือบบ่ายโมง
    ซวยแล้วกู! แล้ววันนี้กู! จะถึงเชียงใหม่กี่โมงนี่...555+

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eak_khanak : 14-10-2012 เมื่อ 19:58
    The goal of riding a motorcycle is not a speed. But it is the friendship between the travel more.

5).พอพวกเราวิ่งมาถึง จ.นครสวรรค์ ช่วงเลี่ยงเมือง ถนนเลวร้ายใช้ได้เลย ทางยังกับวิ่งอยู่บนดวงจันทร์ แล้วเรื่องที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น คือรถพี่จี๊ดไฟเกิดเคลื่อน จาม..โป้ง..ปั้ง.. งานเข้าแล้วไหมล่ะครับพี่น้อง งานนี้จึงเกิดนายช่างจำเป็นขึ้น...555+

6).ด้วยความรู้ งูๆ ปลาๆ บวกกับการโทรศัพท์หาพี่เจ ให้ช่วยสอนตั้งไฟทางโทรศัพท์ ภารกิจนี้ เลยลุล่วงไปได้
    พี่จี๊ดจึงกลับมาซิ่งบนท้องถนนได้อีกครั้ง...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eak_khanak : 27-01-2012 เมื่อ 21:15
    The goal of riding a motorcycle is not a speed. But it is the friendship between the travel more.

7).ตัดภาพมาอีกทีก็ค่ำของอีกวันนึงเลยนะครับ พวกเรามา Countdown กันที่ร้าน Warm Up ซึ่งทางเฮียจุ้ย เชียงใหม่ ได้จองโต๊ะเอาไว้ให้เรา

8).บรรยากาศภายในร้าน Warm Up บอกได้คำเดียวเลยว่า "เชียงใหม่ไม่หนาว แต่ขาวมาก"...อิอิอิ+
    แต่ไม่สามารถเอาภาพบางส่วนมาลงได้...555+

9).เนื่องด้วยจากเดินทางอันแสนยาวนาน เลยทำให้มีสมาชิกบางท่านออก อาการ อย่างในรูป...555+

10).บอกได้คำเดียวเลยว่า ถึงจะหนาวแต่เค้าก็จะสู้นะ...ไม่เช้ากูไม่เลิก...555 +

ปล.ดูคนน่าร๊าก..เขาแอ๊บถ่ายรูปกัน..แบบว่า น่าร๊ากกกอ่ะ..อิอิอิ+

11).ปิดฉากค่ำคืนที่แสนสนุกด้วยบั้นท้ายงามๆ ของ BMW R69S

พี่เอารูปลงอีกสิครับ,,,รอติดตามชม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toon007 อ่านข้อความ
    พี่เอารูปลงอีกสิครับ,,,รอติดตามชม
    ขอบคุณมากครับที่คอยติดตามรับชมภาพและเรื่องราวของพว กผม
    ต้องขอโทษด้วยที่โพสช้า เพราะคนโพสกำลังหมดแรงบันดาลใจอย่างแรง
    ไม่สามารถพิมพ์ข้้อความฮาๆได้ แบบว่าเรื่องมันเศร้าเกินคำบรรยาย...
    เวลายิ่งหมุนไปกำลังใจในการรอคอยอะไรบางอย่างที่แสนน านก็ยิ่งจะหมดลง!
    เราไม่สามารถที่จะย้อนเวลากลับไปแก้ไขอดีตได้ จงอยู่กับปัจจุบันและสังคมที่หลอกลวง!
    จงอย่าละทิ้งความฝัน เพราะความฝันจะเป็นกำลังให้คุณก้าวเดินหน้าสู้ต่อไป

ฟังผมพล่ามมาเยอะแล้ว เชิญรับชมรูป กากๆ ของทีมงาน bmw country ได้เลยครับ

12).ตื่นเช้าขึ้นมาพวกเราก็ตระเวรหาของกินใส่ท้องกัน โดยตั้งใจเอาไว้ว่าจะไปกินข้าวเช้ากันที่ร้านโบ๊ท ทางขึ้น ดอยสุเทพ

13).บรรยากาศชิวๆ ตอนสายๆ ของเชียงใหม่กับ BMW R60US ของท่านรองนิน_หลั่งหน้า ^^

14).เสี่ยจี๊ดกับอดีตเคยมี แรง..ห้า..ห้า.. คราวหน้าเตรียมพบกับพี่จี๊ด..ในลุ๊คใหม่ ไฉไลกว่าเก่า ประมาณว่าเมียสั่งลุย ทุ่มไม่อั้น...อิอิอิ+

15). และแล้วพวกเราก็มาถึงร้านโบ็ท เนื่องจากคนในร้านเยอะมาก พวกเราเลยออกมาถ่ายรูปฆ่าเวลากันหน่อย ภาพแรกนี้เป็นภาพของพี่เรก สเปร์ยสด!

16).และก็ตามมาด้วย เสี่ยเบิร์ดวัยรุ่นพันล้าน กับเจ้าห้าแรงทับสอง ซุปเปอร์ชาร์จเจอร์.. งานนี้บี้ไดนาโม มีหนาวเมื่อเจอกับเบิร์ดห้าแรง

17). โฉมหน้าชัดๆของสามหนุ่ม ทีมงานพลังหนุ่ม นำโดยท่านประธานดิเรก สเปรย์สด รองประธานนิน หลั่งหน้า และผมนายเอกเขนก
    สามวัยรุ่นอันตราย.. แห่งทีมงาน BMW COUNTRY

18). และแล้วอาหารที่สั่งไปก็มาถึง ประมาณว่าหิวโซ!กันมาเลย งานนี้สั่งกันแบบไม่มียั้ง
    จนเจ้าของร้านเดินมาดูเลยว่า ไอ้พวกนี้มันไปตายอด ตายอยาก มาจากไหน..555+

ปล.ขอบอกว่า Pork Chop Steak กับ น้ำส้มคั้นร้านนี้เด็ดมากๆ

Member
    สถานที่
    ไม่มี ขี่คนเดียว
    ขอบคุณ
    0

อยากไปจังแต่กรรมไม่มีรถอะครับ

รถสวย คนก็หล่อ...คนซ้อนท้ายก็สวย...ขอบคุณครับที่นำมาแบ่ง ปัน

Bookmarks