อยากรู้ Cosa ขี่เหมือน Vespa ป่ะ

ชื่อกระทู้: อยากรู้ Cosa ขี่เหมือน Vespa ป่ะ

มาตรฐาน อยากรู้ Cosa ขี่เหมือน Vespa ป่ะ

สนใจนะเนี้ย...แต่ไม่รุเรื่องCosaน่ะ อยากรุมากครับ

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

มันก็คือยี่ห้อเวสป้า ภายใต้ยี่ห้อจริงๆคือ Piaggio หรือเรียกภาษไทยว่า เพียจิโอ เหมือนกันนั่นล่ะครับการขี่ก็เกียร์มือเหมือนกัน มันต่างอยู่ที่ว่าชื่อรุ่น Cosa มันจะมีระบบไฟ และ ช่วงล่างที่ปีใหม่กว่าทำให้นิ่ม และ ขี่สบายกว่าปีเก่าๆเท่านั้นเองครับ แต่ปีเก่าๆก็จะมีความสุขที่ต่างจากรุ่นใหม่ๆเหมือนกั นระบบกระเทือน หรือ เครื่องยนต์ที่จะขี่ช้า เรื่อยๆ และ ปีเก่ารูปทรงทั้งตัวถังมันคลาสสิคกว่า และ ระบบต่างๆที่ยังโบราณตามยุคสมัยเท่านั้นเองครับ และ ที่สำคัญในการเล่นปีเก่าๆก็คือ น่าสะสม หรือ น่าเก็บกว่ารุ่นใหม่ๆครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

EX Vespa Polini Classic Original's Avatar
    สถานที่
    ++CHIANGKHAN CLUB SCOOTER++(ขับคนเดียว สำบายใจ)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ก็ว่าอยู่ครับ.....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แป๊ะตง_888 อ่านข้อความ
    มันก็คือยี่ห้อเวสป้า ภายใต้ยี่ห้อจริงๆคือ Piaggio หรือเรียกภาษไทยว่า เพียจิโอ เหมือนกันนั่นล่ะครับการขี่ก็เกียร์มือเหมือนกัน มันต่างอยู่ที่ว่าชื่อรุ่น Cosa มันจะมีระบบไฟ และ ช่วงล่างที่ปีใหม่กว่าทำให้นิ่ม และ ขี่สบายกว่าปีเก่าๆเท่านั้นเองครับ แต่ปีเก่าๆก็จะมีความสุขที่ต่างจากรุ่นใหม่ๆเหมือนกั นระบบกระเทือน หรือ เครื่องยนต์ที่จะขี่ช้า เรื่อยๆ และ ปีเก่ารูปทรงทั้งตัวถังมันคลาสสิคกว่า และ ระบบต่างๆที่ยังโบราณตามยุคสมัยเท่านั้นเองครับ และ ที่สำคัญในการเล่นปีเก่าๆก็คือ น่าสะสม หรือ น่าเก็บกว่ารุ่นใหม่ๆครับ
    ไม่เหมือนกันครับ...

EX Vespa Polini Classic Original's Avatar
    สถานที่
    ++CHIANGKHAN CLUB SCOOTER++(ขับคนเดียว สำบายใจ)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แล้วแต่นะครับ...

ผมก้อชอบทั้งตัวใหม่และตัวเก่าครับ(แต่เวลาออกทริป ถ้าได้ซ่อม สนุกกว่าครับ)em90em90em90