ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 11

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 61 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    Feedback Score
    0

สวัสดีครับ คุณต้น คุณเอก คุณกอล์ฟ คุณโจ คุณยิม และอีกหลายๆ ท่าน
    ยินดีต้อนรับครับ เพื่อนๆ คนรักครุยเซอร์ทั้งหลาย
    มันต้องมีจุดเริ่มต้น อย่างที่คุณต้นว่านะครับ ผมว่าน่าจะเยอะ มากกว่า 10 คันแน่นอนครับ นับเฉพาะคุณต้น ก้อเกือบปาเข้า หลายคันแล้วครับ อิอิ (ล้อเล่นน่ะครับ)
    ท่านไหนมีความเห็นยังงัย ก้อรบกวนด้วยนะครับ
    อ่อ แล้วคุณเอกจะมาแจมได้เหรอครับ เพราะเห็นวุ่นๆ กับสปริงเกอร์ อยู่อ่ะครับ พยายามเข้านะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ คุณต้น คุณเอก คุณกอล์ฟ คุณโจ คุณยิม และอีกหลายๆ ท่าน
    ยินดีต้อนรับครับ เพื่อนๆ คนรักครุยเซอร์ทั้งหลาย
    มันต้องมีจุดเริ่มต้น อย่างที่คุณต้นว่านะครับ ผมว่าน่าจะเยอะ มากกว่า 10 คันแน่นอนครับ นับเฉพาะคุณต้น ก้อเกือบปาเข้า หลายคันแล้วครับ อิอิ (ล้อเล่นน่ะครับ)
    ท่านไหนมีความเห็นยังงัย ก้อรบกวนด้วยนะครับ
    อ่อ แล้วคุณเอกจะมาแจมได้เหรอครับ เพราะเห็นวุ่นๆ กับสปริงเกอร์ อยู่อ่ะครับ พยายามเข้านะครับ
    นับผมไปด้วยอีกคนก็ได้นะครับ ปกติปั่นชิวๆเวลาว่างๆอยู่แล้วครับผม

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamyim อ่านข้อความ
    นับผมไปด้วยอีกคนก็ได้นะครับ ปกติปั่นชิวๆเวลาว่างๆอยู่แล้วครับผม
    แน่นอนครับคุณยิม เพราะตอนนี้กะลังรวบรวมพลกันอยู่นะครับ ได้มามากๆ ก้อดีครับ เพราะนี่อาจจะเป็นครั้งแรกที่จะได้เห็นครุยเซอร์วิ่ง บนท้องถนน พร้อมๆ กันเป็นสิบๆ คัน หรือมากกว่านั้น
    คิดแล้วก้อขนลุกเลยนะครับ ใช่มั๊ยครับทุกท่าน

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมเคยเห็นครั้งนึง 3 คันอะครับ

ตั้งแต่ตอนก่อนจะซื้อมา เป็นเหมือนคนญี่ปุ่นปั่นกัน ละวันนั้นอยู่บนรถเมล์เห็นพอดี กลับมาเซิร์ชตั้งนานกว่าจะรู้ว่ามันคือจักรยานอะไร

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

โอ๊ยยยยยยยยย.............. ขาลุย ขอครุยเซอร์ มากันเพียบ

กราบสวัสดีทุกท่านด้วยนะครับ ... ตอนนี้คอรถเสร็จแล้วครับ กลึ่งบู๊ทอะลูรองคอ....กันไปเลย สเตมแบบสั้นยังหาไม่ได้เลย เหลือน๊อตที่ต้องหามาใส่ใหม่

พวกน๊อตคอ.. น๊อตตามเฟรม ตามจุดยึดต่างๆ หาเสดก็ทำสีแล้วครับ(ในใจยังหวังให้ได้สีตามที่ใจหวั ง) รถเสร็จอาจจะไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านชาวช่องเค้าเท่าไหร ่นะครับ ฮ่าๆ

Name:  Untitled_Page1.jpg
Views: 519
Size:  30.0 KB
    Name:  Untitled_Page2.jpg
Views: 516
Size:  28.4 KB

มันดูแปลกๆมั๊ยครับ แหะๆ... ถ้าได้สเตมสั้นก็คงจะดี

ผมเห็นด้วยเรื่องทำ กลุ่ม Cruiser facebook นะครับ... รับรองเพื่อนๆ เยอะกว่าเดิมแน่นอน แค่ตอนนี้ปาเข้ามาหน้าที่ 10กว่าแล้ว ยังอบอุ่นขนาดนี้... มีอะไรเข้ามาช่วยกันถาม

ช่วยกันตอบ ช่วยกันแก้ สุดยอดครับ ผมยกนิ้วให้ทุกๆคนเลย เจ๋งมากๆครับ...

ต่อไปอาจจะมี นัดพบตามสถานที่ต่างๆ เพื่อพบปะพูดคุยกันนะครับ ^^...

ปล. ขอถามปัญหาที่ยังไม่ค่อยเข้าใจนะครับ เกียร์ดุม3เกียร์ ถ้าจะทำให้มันปั่นถอยหลังเบรคได้ด้วยต้องทำไงมั่งครั บ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rraiarr : 09-03-2012 เมื่อ 14:33
    ครุยเซอร์ รุ่นตามใจฉัน
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

Member anata_golf's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อาจจะดูแปลกๆๆๆหน่อยนะ แต่ก็ยินดีด้วยนะที่มีสปิงเกอร์แล้วคับ
    และสวัสดีทุกท่าน ด้วยนะคับ

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ anata_golf อ่านข้อความ
    อาจจะดูแปลกๆๆๆหน่อยนะ แต่ก็ยินดีด้วยนะที่มีสปิงเกอร์แล้วคับ
    และสวัสดีทุกท่าน ด้วยนะคับ
    ผมว่าสปริงเกอร์ผมขามันยาวไปหน่อย ถ้าสั้นกว่านี้คอมันจะเอียงไม่ตรง... เด๋วประกอบเสดก่อนทำสีเมื่อไหร่จะเอามาให้ชมอีกที ^^
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับ ชาวครูสเซอร์ทุกๆท่าน ขอร่วมด้วยช่วยปั่นอีกสักคนนะครับ ผมก็ปั่นครูสเซอร์เหมือนกันครับ
    มีทั้งแบบเป็นคัน และแบบเป็นกองตรับ
    ขอตอบข้อสงสัยคูณ rraiarr เรื่อง ดุม ตามความรู้ผมนะครับ มันแปลงไม่ได้ครับ ดุมโคสเตอร์มันมีเบรกล็อคเพลา
    อยู่ข้างใน ส่วนดุมเกียร์ธรรมดาไม่มีครับ และอะไหล่สำหรับแแปลงระบบ ผมก็ยังไม่เคยเจอครับ
    ส่วนจะมีท่านใดที่ทำได้ผมก็ไม่รู้ครับ ผมว่าหาดุมโคสเตอร์ 3 เกียร์เอามาเปลี่ยน น่าจะเหนื่อยน้อยกว่านะ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ลงมาให้ดูเล่นคับเหลือเก็บงานName:  421289_10150659152449723_845404722_8940513_157124749_n.jpg
Views: 491
Size:  53.4 KB

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ยินดีที่ได้รุ้จักครับName:  422579_10150659151819723_845404722_8940509_554022063_n (1).jpg
Views: 584
Size:  55.7 KB

ขอบคุณ
    0
    0

ยินดีต้อนรับเข้าบ้านหลังนี้ครับ เริ่มมีสมาชิกเข้ามากันอีกแล้ว .... ^^

ตอนนี้ในบ้านก็เริ่มมีสมาชิกใหม่เข้ามากัน ผมว่ารวมๆๆแล้วก็ประมาณ เกือบ10 หรือ 10กว่าคนได้กระมัง

ผมและเพื่อนๆ ขาครุยยินดีมากๆที่ได้รู้จักทั้งคุณ adoubleta และคุณ nips นะครับ ยังไงก็เข้ามาในบอร์ดบ่อยๆนะคับ มาพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันนะครับ

คุณ adoubleta - ท่าจะเหนื่อยยาวเลยครับงานนี้ ฮ่าๆๆ
    คุณ nips - รถขาลุยตัวจิง มีสปริงเกอร์ด้วย ^^...(แต่ของผมทำไมมันไม่เหมือนชาวบ้านชาวช่องเค้าก็ ไม่รู้) ร้านอยู่แถวไหนอ่ะครับ ^^

Junior Member nanoi-stickywater's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ขับออกกำลังกายนวดยางซะหน่อยครับ ...Name:  IMG00304-20110328-1317.jpg
Views: 497
Size:  46.3 KB

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nanoi-stickywater อ่านข้อความ
    ขับออกกำลังกายนวดยางซะหน่อยครับ ...Name:  IMG00304-20110328-1317.jpg
Views: 497
Size:  46.3 KB
    เข้ามากด ร้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย (like) ให้ค้าบบบบบบบบบบบบบบ ^^...

สีหวานทั้งคู่เลยยยยยยย เอื๊อกๆๆๆ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ว้าววววว.....เข้ามาคราวนี้เห็นสมาชิกใหม่เข้ามาแสดง ตัวกันบ้างแล้ว รู้สึกมีเพื่อนเพิ่มขึ้นอีกหลายคน ได้เห็นภาพครุยเซอร์ของคุณ nanoi-stickywater และของคุณ nips แล้วสวยมากครับ
    อยากให้หลายท่านที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิก อย่างคุณตุ๋ยที่โทรมาคุยกันสองสามครั้งแล้ว รีบๆเข้ามาแสดงตัวกันนะครับ ส่วนน้องบิวที่รับ rainbow cruiser ไปจากผม ก็รอน้องเขาเข้ามาคุยกันในนี้ (น้องเขาลืม password เลย login ไม่ได้ครับ ) ส่งรถทางไปรษณีย์ไปแล้วค่าขนส่ง 600 บาท กว่าจะถึงผู้รับไม่เกิน7 วัน รอน้องเขาจำpassword ให้ได้จะได้เข้ามาคุยกัน และอีกหลายท่านอย่างเช่น
    คุณ lek001 ผมเห็นจักรยานครุยเซอร์งามๆหลายคันที่ท่านลงขาย ผมยังอยากได้เลยครับ คนนี้น่าจะระดับเก๋าตัวจริง เพราะจักรยานพี่แกแต่ละกันงามแต๊ๆ
    เพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆ มาลงรูปรถของท่านกันบ้างนะครับ ที่ขายก็ส่วนขายครับ ที่ชอบส่วนตัวเอามาลงสวยๆประดับบอร์ด แลกกันชม ไม่สวยไม่เป็นไรครับ เรามาช่วยทำให้มันสวยกัน

คุณเอก ใส่สปริงเกอร์เริ่มสำเร็จแล้ว แต่ผมรู้สึกว่าช่วงขามันจะยาวๆแปลกๆตานะครับ งานนี้งานช้างเลยทีเดียวเรื่องดัดแปรงผมไม่ค่อยมีควา มรู้ซะด้วยสิครับ ส่วนเรื่องดุมถอยหลังเบรคมีขายครับ เคยมีร้านจักรยานแถวศาลายาบอกว่าเขามีถ้าสนใจให้บอก

คุณตุ๋ย เข้ามาอ่านบ่อยๆ ผมว่าเร็วๆนี้จะได้เห็น Schwinn คันงามเข้ามาร่วมก๊วนอีกท่านครับ รอชมคันที่ว่า...^^

สิ่งที่ผมอยากเห็นในเมืองไทยเป็นแบบนี้บ้างครับ ดูแล้วมันสวยงามมากจริงมั้ยครับ

วันนี้เริ่มต้นเพียง 6-7 คัน อีกไม่นานคงจะได้เห็นภาพแบบนี้บ้าง เข้ามาคุยกันเยอะๆนะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มันช่างเป็นภาพที่สวยงามจริงๆ น่าจะมีนัดกันปั่นเช้าวันอาทิตย์อะไรแบบนี้บ้างนะครั บ

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 61 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks