ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 12

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 62 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เห็ยครุยเซอร์ของแต่ละท่านแล้วขอยอมรับเลยครับว่าสว ยๆแจ่มๆทั้งน๊าน
    รูปที่คุณต้นลงนี่เป็นภาพที่อยากเห็นจิงๆครับ หวังว่าเราคงได้มีภาพแบบนี้ในเมืองไทย
    ในเวลาอันใกล้นี้นะครับ

คืนนี้มีใครมีแผนจะออกไปชิวที่ไหนกันบ้างไหมครับผม เพื่อใกล้ๆผมจะได้ติดสอยห้อยตามไปด้วย

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากให้รถเสร็จเร็วๆๆจัง tt... อยากปั่นแล้ว

ใครอยู่แถว ห้วยขวาง รัชดา ซอยเสือใหญ่ ส่งเสียงได้เลยนะครับ...

ผมปั่นแถวนั้นล่ะครับ เบอร์ผม 0890090194 เอกค้าบบบบ.....(ช่วงนี้งด อดปั่น รถยังไม่เสร็จ) ^^

Update...

ไปคลองถมได้น๊อตคอของญี่ปุ่นมาตัวนึง โซ่มาเส้นนึง แหวนมาบ้างนิดหน่อย

เมื่อวานเลยนั่งลอกสี บังโคลน บังโซ่ กระเด็นโดนแขน เจ็บแปล๊บๆๆดีจัง เอิ๊กๆๆ เด๋ววันนี้จะไปนั่งขูดๆๆ ลอกๆๆ..ซะหน่อย ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rraiarr : 12-03-2012 เมื่อ 12:49
    ครุยเซอร์ รุ่นตามใจฉัน
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rraiarr อ่านข้อความ
    อยากให้รถเสร็จเร็วๆๆจัง tt... อยากปั่นแล้ว

ใครอยู่แถว ห้วยขวาง รัชดา ซอยเสือใหญ่ ส่งเสียงได้เลยนะครับ...

ผมปั่นแถวนั้นล่ะครับ เบอร์ผม 0890090194 เอกค้าบบบบ.....(ช่วงนี้งด อดปั่น รถยังไม่เสร็จ) ^^

Update...

ไปคลองถมได้น๊อตคอของญี่ปุ่นมาตัวนึง โซ่มาเส้นนึง แหวนมาบ้างนิดหน่อย

เมื่อวานเลยนั่งลอกสี บังโคลน บังโซ่ กระเด็นโดนแขน เจ็บแปล๊บๆๆดีจัง เอิ๊กๆๆ เด๋ววันนี้จะไปนั่งขูดๆๆ ลอกๆๆ..ซะหน่อย ^^
    ซื้อจักรยานมาฝึกฝีมือช่างกันหมดเลย กว่าจะได้ขี่ล้างขัด ลอกสี เปลี่ยนสี 5555 วันก่อนหอบกระป๋องสีสเปร์ยเดินลงบันไดบ้าน กระป๋องหล่นใส่หัวนิ้วโป้งท้าว ห้อเลือดเลย55
    ระวังอุบัติเหตุด้วยนะครับ ช่วงนี้ซื้อจักรยานเก่ามาหลายคัน เลยต้องซื้อเครื่องมือช่างเพื่อมาซ่อมมันอีก ยังไงก็ save เงินกันไว้ด้วยนะครับ
    เกรงว่าบางท่านจะซ่อมบำรุงแพงกว่าราคาจักรยานจนเกินไ ป สองวันก่อนไปมีคนแนะนำให้ไปดู รถพับ Brompton หมวย มีหลุดเข้ามา ขี่ก็ไม่ได้เพราะตัวเตะโซ่ไม่มีมา ขายเฉพาะซากที่ขี่ไม่ได้ หมื่นสี่พันบาท พอผมไปถึงร้าน ปรากฎว่าขายแล้ว อะไรมันจะขนาดนั้น ของเก่านะเนี่ย คนหากันเยอะ คุณค่าอยู่ที่จิตใจนะครับ ครุยเซอร์ก็เหมือนกัน ขี่ไม่ได้ก็ต้องเอามาซ่อมมัน
    คุณยิมขี่แถวไหน ผมอยู่หมู่บ้านเศรษฐกิจ แต่ก็ไม่ค่อยได้ขี่เท่าไหร่ ไม่มีเวลาเลยครับ แต่ถ้าวันหยุดผมจะไปขี่พุทธมณฑลกับครอบครัวเป็นบางอา ทิตย์ครับ

วันนี้อัพเดตจักรยานอีกคันหนึ่งครับ ซึ่งได้มาจากการเอารถ Fuji X bike สภาพ 95% ซื้อมาในราคา 8500 บาท ไปเทิร์นเอา Southbay ตัวนี้มาและต้องเพิ่มเงินอีก 1000 บาทด้วยครับ
    สรุปราคาที่ตัวเจ้า Southbay ตัวนีเท่ากับผมซื้อมา 9500 บาทเลยทีเดียว เลยเอามาให้เพื่อนๆดูกันครับ บางคนอาจจะซื้อมาถูกกว่านี้เยอะ ผมเอารถใหม่กว่าไปแลกรถเก่าแถมต้องเพิ่งเงินด้วยสิ
    ประกาศขายขอเอาทุนคืนก็ไม่มีใครซื้อสักที เลยเอาไปเปลี่ยนคันนี้ดีกว่า อยากได้มานาน ตอนนี้กำลังหา StingRay สักคันใครมีจะขายไม่เกิน5000 ไหมครับ ?????? 555

ใครมีภาพสวยๆเอามาลงเยอะๆนะครับ บอร์ดนี้จะได้มีสีสันต์มากขึ้นกว่าอ่านแค่ตัวหนังสือ

เอา Fuji ไปเทิร์น Southbay Longbeach ได้เป็นตัวนี้มา

เพื่อนๆอย่าลืมอัตเดตภาพสวยๆมาแบ่งกันชมนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tony51 : 12-03-2012 เมื่อ 18:15

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขออยู่ด้วยคนน่ะค่ะ.... สวัสดิ์พี่ๆๆเพื่อนๆๆทุกคนค่ะ ขอบคุณค่ะพี่ต้น สำหรับ ครุยเซอร์สีครีมสวยๆค่ะ

ปาดดดดดดดดดดมีเพื่อนใหม่มาเยอะเลยคับ.......ยินดีที ่ไม่รู้จักคับ

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คุณต้น - Southbay คันนี้สวยมากกกกกก...... เหมือน พวก super4 เมืองนอกเลย ชอบยางหลังมว๊ากกกกกกก....... โหดสุดๆๆ

ส่วนรถก็เหมือนที่คุณต้นบอกนะครับ ซื้อมาเหมือนฝึกฝีมือช่าง นั่งขัด นั่งขูด นึกถึงตอนสมัยเด็กๆดี... อะไรทีไ่ด้ทำด้วยฝีมือตัวเองมันน่าภูมิใจ จิงๆ ^^

วันนี้กลับมาจากทำงานก็ เอามาท้ายน้ำยาลอกสีแล้วก็นั่งขูดๆๆ ไปเรื่อย กระเด็นบ้างไรบ้าง หนุกดี เลยนั่งขัด บังโซ่ บังโคลนขัดได้ข้างเดียว... เหงื่อออกเตมเลย

เหมืือนได้ออกกำลังกายไปในตัว.. ขูดเสดก็ล้างซะหน่อย ล้างเสร็จเอา SONAX ฉีดตามสนิม ตามข้อซะหน่อย ตอนนี้ห่อหนังสือพิมไว้และ รอทำชิ้นต่อไป

สวัสดีคุณ MONKEY_13 ด้วยนะครับ ^^... ขา rainbow เหมือนกาน ..

อย่าให้ผมขอเลย ถือว่า อ้อนวอนแล้วกันนะครับ ฮ่าๆๆ....

ถ้าสะดวกอยากให้ ขาลุย ขาครุย ทุกท่าน ทิ้งเบอร์โทรไว้ แล้วก็ปั่นอยู่แถวไหน เกิดใครได้แวะเวียนไปแถวนั้นจะได้ โทรหาแวะทักทายกันนะครับ..(ถ้าไม่สะดวกไม่เป็นไรนะคร ับ)

Update

คุณต้น... ที่ผม update ไม่มีรูปสวยๆเลยอ่า มีแต่อะไหล่เก่า... TT

Name:  Untitled_Page1.jpg
Views: 420
Size:  28.5 KB
    ขัดๆ ถูๆ ขัดๆ ถูๆ ..... เอิ๊กๆๆ
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

ขอบคุณ
    0

งั้นผมขออนุญาต เปิดเบอร์ก่อนเลยนะครับ ^^..

ชื่อ : เอก
    โทร : 0890090194
    พิกัด : ห้วยขวาง,รัชดา,ดินแดง,ซอยเสือใหญ่,หอการค้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rraiarr : 12-03-2012 เมื่อ 23:40

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rraiarr อ่านข้อความ
    งั้นผมขออนุญาต เปิดเบอร์ก่อนเลยนะครับ ^^..

ชื่อ : เอก
    โทร : 0890090194
    พิกัด : ห้วยขวาง,รัชดา,ดินแดง,ซอยเสือใหญ่,หอการค้า
    ผมยิมครับ ย่านเดียวกันเลยรัชดาซอย3 0891189968

แต่รถของผมจะโล้นๆหน่อยนะครับ ไม่มีประดับตกแต่งอะไรกับเค้าเลย :)

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamyim อ่านข้อความ
    ผมยิมครับ ย่านเดียวกันเลยรัชดาซอย3 0891189968

แต่รถของผมจะโล้นๆหน่อยนะครับ ไม่มีประดับตกแต่งอะไรกับเค้าเลย :)
    อ้าว......... งี้แจ่ม !!! อยู่ซอยถานทูตนี่เองใกล้ๆกัน อยู่ ซ.3 งี้ต้องรู้จักร้านข้าวมันไก่ 24 ชม. ฮ๋าๆๆๆๆๆๆๆ เด๋วไปกินกาน

ขอ save เบอร์คุณยิมไว้นะคับ ^^

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MONKEY_13 อ่านข้อความ
    ขออยู่ด้วยคนน่ะค่ะ.... สวัสดิ์พี่ๆๆเพื่อนๆๆทุกคนค่ะ ขอบคุณค่ะพี่ต้น สำหรับ ครุยเซอร์สีครีมสวยๆค่ะ
    มาแล้วน้องสาว อย่าลืมถ่ายรูปสวยๆมาอัพให้พี่ๆดูกันบ้างนะ ทีนี้เราก็มีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ แนวเดียวกันไว้ปรึกษาได้แล้ว

ขอบคุณ
    0

คุณต้น - Southbay คันนี้สวยมากกกกกก...... เหมือน พวก super4 เมืองนอกเลย ชอบยางหลังมว๊ากกกกกกก....... โหดสุดๆๆ

ส่วนรถก็เหมือนที่คุณต้นบอกนะครับ ซื้อมาเหมือนฝึกฝีมือช่าง นั่งขัด นั่งขูด นึกถึงตอนสมัยเด็กๆดี... อะไรทีไ่ด้ทำด้วยฝีมือตัวเองมันน่าภูมิใจ จิงๆ ^^

วันนี้กลับมาจากทำงานก็ เอามาท้ายน้ำยาลอกสีแล้วก็นั่งขูดๆๆ ไปเรื่อย กระเด็นบ้างไรบ้าง หนุกดี เลยนั่งขัด บังโซ่ บังโคลนขัดได้ข้างเดียว... เหงื่อออกเตมเลย

เหมืือนได้ออกกำลังกายไปในตัว.. ขูดเสดก็ล้างซะหน่อย ล้างเสร็จเอา SONAX ฉีดตามสนิม ตามข้อซะหน่อย ตอนนี้ห่อหนังสือพิมไว้และ รอทำชิ้นต่อไป

สวัสดีคุณ MONKEY_13 ด้วยนะครับ ^^... ขา rainbow เหมือนกาน ..

อย่าให้ผมขอเลย ถือว่า อ้อนวอนแล้วกันนะครับ ฮ่าๆๆ....

ถ้าสะดวกอยากให้ ขาลุย ขาครุย ทุกท่าน ทิ้งเบอร์โทรไว้ แล้วก็ปั่นอยู่แถวไหน เกิดใครได้แวะเวียนไปแถวนั้นจะได้ โทรหาแวะทักทายกันนะครับ..(ถ้าไม่สะดวกไม่เป็นไรนะคร ับ)

Update

คุณต้น... ที่ผม update ไม่มีรูปสวยๆเลยอ่า มีแต่อะไหล่เก่า... TT

Name:  Untitled_Page1.jpg
Views: 420
Size:  28.5 KB
    ขัดๆ ถูๆ ขัดๆ ถูๆ ..... เอิ๊กๆๆ
    อย่างนี้สิครับคุณชัย เห็นรูปแล้วยอมรับความพยายามเลยจริงๆ ผมยังไม่เคยลอกสีขนาดนี้เลยครับ ก้มหน้าก้มตาขัดถูต่อไป ได้เลขเด็ดแอบกระซิบกันบ้างนะครับ 555
    ส่วนรูปถ่ายสวยไม่สวย ไม่สำคัญครับ ผมอยากให้หลายท่านมีส่วนร่วมกันแชร์ภาพสวยๆ และรถของแต่ละคนเอามาทำให้หน้าเวปที่เราพูดคุยกันไม่ มีแต่ตัวหนังสืออะครับ
    ใครมีภาพเด็ดๆอะไรเกี่ยวกับครุยเซอร์ เอามาอัพลงด้วยนะครับ

คุณยิมได้เพื่อนปั่นแล้ว ดีใจด้วยผมมันอยู่นอกเมืองหลวง เลยไปรวมด้วยไม่ได้ แต่ถ้าปั่นด้วยกันแล้วเก็บภาพมาฝากกันด้วยนะครับ

ขอบคุณ
    0

คุณต้น - ขอบคุณครับผม แหะๆๆ...เท่าที่ขูดดูสีทั้งหมด 3-4 ชั้นเลยครับ ลำพังน้ำยาลอกสีอย่างเดียวเอาไม่ออกต้องทาแล้วทิ้งซั ก 2 นาที
    แล้วเอาใบเลื่อยตัดเหล็กฝั่งไม่คม ขูดครับ กระเด็น เจ๊บจี๊ดสะใจดี 555555555 เด๋ววันนี้เหลือบังโคลนหน้าครับ ก้มขัดๆกันต่อไป... เสดแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูค้าบ

คุณต้นไม่ได้อยู่ในเมือง แต่เด๋วในเมืองจะปั่นไปหานะครับ ^^...

ปล. ตอนนี้หายางแก้มดำ 26x2.125 ยางเรียบ(ไม่เอาเม็ดข้าวโพด)อยู่ ใครมีพิกัดแจ้งผมด้วยนะค้าบบบบบบ........ แต๊ง คิ้ว หลายๆๆค้าบ

ปล.2 คุณต้นครับ - ร้านขาย3เกียร์ดุมที่เป็นครอสเตอร์เบรคด้วย ที่บอกว่าอยู่แถวศาลายา เค้าขายลูกเท่าไหร่อ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rraiarr : 13-03-2012 เมื่อ 16:30

ลองเข้าไปดูซิ เขาว่ามีทุกอย่างคับ
    http://www.aketire.com/bicycle/bicycle.php

ขอบคุณ
    0

คุณต้น - ขอบคุณครับผม แหะๆๆ...เท่าที่ขูดดูสีทั้งหมด 3-4 ชั้นเลยครับ ลำพังน้ำยาลอกสีอย่างเดียวเอาไม่ออกต้องทาแล้วทิ้งซั ก 2 นาที
    แล้วเอาใบเลื่อยตัดเหล็กฝั่งไม่คม ขูดครับ กระเด็น เจ๊บจี๊ดสะใจดี 555555555 เด๋ววันนี้เหลือบังโคลนหน้าครับ ก้มขัดๆกันต่อไป... เสดแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูค้าบ

คุณต้นไม่ได้อยู่ในเมือง แต่เด๋วในเมืองจะปั่นไปหานะครับ ^^...

ปล. ตอนนี้หายางแก้มดำ 26x2.125 ยางเรียบ(ไม่เอาเม็ดข้าวโพด)อยู่ ใครมีพิกัดแจ้งผมด้วยนะค้าบบบบบบ........ แต๊ง คิ้ว หลายๆๆค้าบ

ปล.2 คุณต้นครับ - ร้านขาย3เกียร์ดุมที่เป็นครอสเตอร์เบรคด้วย ที่บอกว่าอยู่แถวศาลายา เค้าขายลูกเท่าไหร่อ่ะครับ
    ยางแก้มขาวแก้มดำตาม link ที่คุณก๊อฟแนบมา ร้านอยู่แถวบ้านผมครับ แต่ยางที่ขายเป็นยางเกรดb นะครับคือมีตำหนินิดหน่อย บางเส้นหาตำหนิไม่เจอเลย แต่เขาจะลบตรายี่ห้อ Deestone ออกนะครับ
    ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องตำหนิก็ซื้อไปใส่ได้ ผมเองซื้อมาเปลี่ยนไปสองเส้นแล้ว ก็สวยงามปกติครับ เส้นละ150 บาท รึไม่ก็วรจักรเลยครับ เส้นละเท่าไรไม่รู้เหมือนกัน

ดุมถอยหลังเบรคเอาไว้ผ่านแล้วจะแวะถามให้ครับ พยายามต่อไปครับคุณชัย ^^

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 62 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks