ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 13

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    Feedback Score
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    ซื้อจักรยานมาฝึกฝีมือช่างกันหมดเลย กว่าจะได้ขี่ล้างขัด ลอกสี เปลี่ยนสี 5555 วันก่อนหอบกระป๋องสีสเปร์ยเดินลงบันไดบ้าน กระป๋องหล่นใส่หัวนิ้วโป้งท้าว ห้อเลือดเลย55
    ระวังอุบัติเหตุด้วยนะครับ ช่วงนี้ซื้อจักรยานเก่ามาหลายคัน เลยต้องซื้อเครื่องมือช่างเพื่อมาซ่อมมันอีก ยังไงก็ save เงินกันไว้ด้วยนะครับ
    เกรงว่าบางท่านจะซ่อมบำรุงแพงกว่าราคาจักรยานจนเกินไ ป สองวันก่อนไปมีคนแนะนำให้ไปดู รถพับ Brompton หมวย มีหลุดเข้ามา ขี่ก็ไม่ได้เพราะตัวเตะโซ่ไม่มีมา ขายเฉพาะซากที่ขี่ไม่ได้ หมื่นสี่พันบาท พอผมไปถึงร้าน ปรากฎว่าขายแล้ว อะไรมันจะขนาดนั้น ของเก่านะเนี่ย คนหากันเยอะ คุณค่าอยู่ที่จิตใจนะครับ ครุยเซอร์ก็เหมือนกัน ขี่ไม่ได้ก็ต้องเอามาซ่อมมัน
    คุณยิมขี่แถวไหน ผมอยู่หมู่บ้านเศรษฐกิจ แต่ก็ไม่ค่อยได้ขี่เท่าไหร่ ไม่มีเวลาเลยครับ แต่ถ้าวันหยุดผมจะไปขี่พุทธมณฑลกับครอบครัวเป็นบางอา ทิตย์ครับ

วันนี้อัพเดตจักรยานอีกคันหนึ่งครับ ซึ่งได้มาจากการเอารถ Fuji X bike สภาพ 95% ซื้อมาในราคา 8500 บาท ไปเทิร์นเอา Southbay ตัวนี้มาและต้องเพิ่มเงินอีก 1000 บาทด้วยครับ
    สรุปราคาที่ตัวเจ้า Southbay ตัวนีเท่ากับผมซื้อมา 9500 บาทเลยทีเดียว เลยเอามาให้เพื่อนๆดูกันครับ บางคนอาจจะซื้อมาถูกกว่านี้เยอะ ผมเอารถใหม่กว่าไปแลกรถเก่าแถมต้องเพิ่งเงินด้วยสิ
    ประกาศขายขอเอาทุนคืนก็ไม่มีใครซื้อสักที เลยเอาไปเปลี่ยนคันนี้ดีกว่า อยากได้มานาน ตอนนี้กำลังหา StingRay สักคันใครมีจะขายไม่เกิน5000 ไหมครับ ?????? 555

ใครมีภาพสวยๆเอามาลงเยอะๆนะครับ บอร์ดนี้จะได้มีสีสันต์มากขึ้นกว่าอ่านแค่ตัวหนังสือ
    เอา Fuji ไปเทิร์น Southbay Longbeach ได้เป็นตัวนี้มา

เพื่อนๆอย่าลืมอัตเดตภาพสวยๆมาแบ่งกันชมนะครับ
    สวัสดีครับ คุณต้น คุณเอก คุณกอล์ฟ คุณ ska555 คุณยิม และยินดีต้อนรับสาวน้อยคนแรกของกระทู้นี้ คุณ Monkey_13
    คุณต้น>> สวยงามครับ งานนี้ต้องซื้อโกดังเก็บแล้วละมั้งครับ เยอะจิงๆ อิจฉาต่ร้อนฉี่แล้วเนี่ยครับ คันที่ได้มาใหม่คิดแบบนอกกรอบนะครับ เอาแฮนด์เขาควายมาใส่ เบาะแบบครุยเซอร์คงพิลึกไปอีกแบบนะครับ
    คุณเอก>> พยายามเข้านะครับ ใกล้ความจริงเข้าไปทุกทีละนะครับ
    ส่วนผมเองก้อกะลัง ผ่าตัดใหญ่กะคัน Beach Cruiser อยู่น่ะครับ งานประจำก้อยุ่งมากมาย เพราะลูกค้าเริ่มฟื้นจากน้ำท่วมแล้ว เด๋วมีไรเพิ่มเติมจะอัพรูปมาให้ดูนะครับ
    พอดีเพิ่งดู True Exproe3 ที่เป็นจักรยานเช่าที่ Paris น่าสนใจมากครับ บ้านเค้าเมืองเค้าเจริญมากมาย มีจักรยานเช่าแบบหยอดเงินเช่าด้วย ดีมากๆเลยครับ
    เป็น Schwinn ครับ มะรู้ว่ารุ่นไหนแต่้เป็น Modern Bicycle มากมายเลยครับ (พอดีลงรูปไม่ได้ น่ะครับ)

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

หวาดดีค้าบพี่น้อง พ้องเพื่อน... cruiser ^^...

คุณกอล์ฟ - ร้านนี้ผมเข้าไปดูแล้วครับก็โอเค
    คุณต้น - ผมก็ถึงว่าทำไมยางราคาถูกจัง ^^.. ยังไงถ้าผ่านร้านแถวศาลายาผมฝากถามราคาด้วยนะค้าบบบ ขอบคุงค้าบ
    คุณชัย - ก็ทำเรื่อยๆๆล่ะครับ พยายามทำทุกวัน วันละนิดละหน่อย
    น้า ska555 - ยังไม่ได้แวะเวียนไปแซวใร tkt เลยครับ อิอิ..

วันนี้เพื่อนบอกว่าอยากได้จักรยาน ผมก็แนะนำไปเลย นี่เลยเพื่อน ครุยเซอร์เลย.. ปั่นชิว ไม่ต้องรีบร้อน ปั่นกันไม่เยอะ ดูแปลกตา ^^ สงสัยจะได้สมาชิกมาอีก 1 ฮ่าๆๆ
    ครุยเซอร์ รุ่นตามใจฉัน
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

Member arnonavapon's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีคับทุกท่าน เคยเข้ามาแนะนำตัวทีนึงแล้วก้ไำม่ค่อยมีเวลาเลยคับ ช่วงนี้ ปล้ำอยู่กับรถ ทำสีใหม่ หมด แต่อะไหล่ยังใช้แบบพอหาได้ไปก่อนอะคับ ว่างๆจะเอารุปมาให้ติชมนะคับ หวังว่าคงจะมีดอกาสได้ปั่นด้วยกันนะครับ ^^

ขอบคุณ
    0
    0

เพื่อนๆพี่ๆคับผมอยากจะทราบราคายางขอบขาว 26ว่าเส้นละประมานเท่าไหร่ หาซื้อที่ไหนได้บ้าง อะไหล่ต่างๆพวกเบาะขาตั้งกลาง แฮนอะคับ รัชดาไนท์ หรือตลาดนัดรถไฟพอจะมีมั้ยคับ รบกวนด้วยนะคับสำหรับคำถาม ขอบคุนล่วงหน้านะคับ^^

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

หวัดดีครับชาว cruiser ทุกท่าน มาดึกอีกแล้ว
    เห็นคุณเอก กับคุณยิม แจ้งพิกัด กับหมายเลข เอาบ้างดีกว่า
    ปกติก็พิมพ์ไม่เก่งอยู่แล้ว แถมเอารูปมาแปะก็ไม่เป็น ( ต้องวานผู้ช่วยทำให้)
    ชือ่ : ตู่
    โทร : 081-3753738
    พิกัด : ลาดพร้าว-วังหิน โชคชัย 4 ถ้าข้ามคลองก็ไปออกเสือใหญ่ อาภาภิรมย์
    เวลาสะดวก : เที่ยงๆ ถึง สองทุ่ม
    ช่วงนี้กำลังเคลียร์บ้าน (ทำให้มันโล่งๆน่ะครับ) ถ้าท่านใดอยากแบ่งรถ หรือ ของเล่น ของแต่ง ยาง 26*2.125(ลายไฟ)
    ดุมโคสเตอ์เบรก .... โทรมาถามได้นะครับ คุยกันเฉยๆ หรือแลกเปลี่ยนความรู้กันก็ได้นะ คนชอบ cruiser เหมือนกัน
    *** ถ้าผู้ช่วยว่างจะเอารูปมาแปะบ้าง มันดูโล้นๆไปเนอะ***

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีคับทุกท่าน เคยเข้ามาแนะนำตัวทีนึงแล้วก้ไำม่ค่อยมีเวลาเลยคับ ช่วงนี้ ปล้ำอยู่กับรถ ทำสีใหม่ หมด แต่อะไหล่ยังใช้แบบพอหาได้ไปก่อนอะคับ ว่างๆจะเอารุปมาให้ติชมนะคับ หวังว่าคงจะมีดอกาสได้ปั่นด้วยกันนะครับ ^^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ arnonavapon อ่านข้อความ
    เพื่อนๆพี่ๆคับผมอยากจะทราบราคายางขอบขาว 26ว่าเส้นละประมานเท่าไหร่ หาซื้อที่ไหนได้บ้าง อะไหล่ต่างๆพวกเบาะขาตั้งกลาง แฮนอะคับ รัชดาไนท์ หรือตลาดนัดรถไฟพอจะมีมั้ยคับ รบกวนด้วยนะคับสำหรับคำถาม ขอบคุนล่วงหน้านะคับ^^
    สวัสดีครับคุณ arnonavapon ^^... และเพื่อนๆทุกท่านครับผม วันนี้วันพระนะค้าบอย่าลืมทำบุญกันนะค้าบ ...

ไม่ทราบว่าคุณ arnonavapon อยู่แถวไหนครับผม ส่วนยางขอบขาวถ้าเป็นขนาด 26" เป็นลายเม็ดข้าวโพดหาไม่ยากเลยครับ ตลาดรถไฟมีครับ ส่วนอะไหล่อื่นๆก็ต้องหาแปลงใส่เอา
    หรือไม่ก็หาพวกของตามเวป หรืออะไหล่มือ2 ตามสวนรถไฟ รัชดาไนท์ คลองถม วรจักร ล่ะครับ ... หรือบางทีก็รอจังหวะเอาว่าใครเอาอะไรมาปล่อย.. อย่างแฮนด์เขาควายก็รอเรื่อยๆๆเด๋วก็มีครับ
    เราแนวครุยเซอร์ไม่รีบอยู่แล้ว ปั่นชิว หาของชิวไปเรื่อย เพราะว่ารถแบบเราไม่ต้องแต่งไรมากครับ เน้นชิว !!! เอื๊อกๆๆ...

ปล.ปล้ำอยู่กับรถ ระวังได้ครุยเซอร์ จูเนียร์ นะจ๊ะ ฮ่าๆๆๆ..........
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ adoubleta อ่านข้อความ
    หวัดดีครับชาว cruiser ทุกท่าน มาดึกอีกแล้ว
    เห็นคุณเอก กับคุณยิม แจ้งพิกัด กับหมายเลข เอาบ้างดีกว่า
    ปกติก็พิมพ์ไม่เก่งอยู่แล้ว แถมเอารูปมาแปะก็ไม่เป็น ( ต้องวานผู้ช่วยทำให้)
    ชือ่ : ตู่
    โทร : 081-3753738
    พิกัด : ลาดพร้าว-วังหิน โชคชัย 4 ถ้าข้ามคลองก็ไปออกเสือใหญ่ อาภาภิรมย์
    เวลาสะดวก : เที่ยงๆ ถึง สองทุ่ม
    ช่วงนี้กำลังเคลียร์บ้าน (ทำให้มันโล่งๆน่ะครับ) ถ้าท่านใดอยากแบ่งรถ หรือ ของเล่น ของแต่ง ยาง 26*2.125(ลายไฟ)
    ดุมโคสเตอ์เบรก .... โทรมาถามได้นะครับ คุยกันเฉยๆ หรือแลกเปลี่ยนความรู้กันก็ได้นะ คนชอบ cruiser เหมือนกัน
    *** ถ้าผู้ช่วยว่างจะเอารูปมาแปะบ้าง มันดูโล้นๆไปเนอะ***
    หวาดดีค้าบคุณตู่...
    งั้นก็แสดงว่าเราอยู่พิกัดใกล้ๆกันเลยครับ ไม่ไกลมาก เพราะว่าผมก็ไปหาเพื่อนในซอยเสือใหญ่บ่อยๆ.. เพราะว่าในซอยมีร้านกลุ่มรถโบราณอยู่ ยินดีที่ได้รู้จักค้าบ

ส่วนอะไหล่ผมหาเซิสตามเวปเอา .. เดินหาบ้างไรบ้าง... จะได้ลดฟามอ้วนไปในตัว 5555555555.... ส่วนดุมครอสเตอร์เบรคตอนนี้ผมใส่อยู่ กะว่าจะเปลี่ยนเป็น 3 เกียร์ดุม ยังไงเด๋วค่อยคุยกาน

ยังไงเด๋วจะโทรไปเสวนาพาเพลินด้วยนะค้าบคุณตู่ ^^...

Junior Member nanoi-stickywater's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ปัญหาเกิดซะแล้วคร๊าบบ จำใจต้องขายคันชมพูแล้วครับ เป็นยี่ห้อ เดลโซล แท้ๆเลยครับ
    ช่วงหน้าสปริงเกอร์สภาพโดยรวมใหม่ครับ ไม่ค่อยได้ขี่เท่าไหร่ ขี่นวดเฉยๆ ครับ พอดีต้องย้ายไปอยู่เชียงรายครับ
    จะขอตั้งไว้ที่ราคา 8,500 ครับ ยังไงเดี๊ยวจะมาชี้แจงรายละเอียดอีกทีครับผมName:  201960_157309940995695_100001500708911_343213_7980851_o.jpg
Views: 805
Size:  57.7 KB

ขอบคุณ
    0
    0

สีชมพู........ หวานมว๊ากกกกกกกกก !!!!!!!!!!

^^..

Junior Member nanoi-stickywater's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

แบบว่าตกใจกันไปเลยครับ....มีคนขอรับไว้ดูแลต่อเรียบ ร้อยแล้วครับ....อยากจะรู้จริง ใครหนอเป็นมือปืน อิ อิ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nanoi-stickywater อ่านข้อความ
    แบบว่าตกใจกันไปเลยครับ....มีคนขอรับไว้ดูแลต่อเรียบ ร้อยแล้วครับ....อยากจะรู้จริง ใครหนอเป็นมือปืน อิ อิ
    ผมอยากได้ เสตมคอสั้นๆ แบบนี้จัง tt... แต่ก็ดีใจด้วยคับที่ขายได้ไว กลับมาเมื่อไหร่อย่าลืมเข้ามาทักทายกันนะครับ ^^

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rraiarr อ่านข้อความ

สวัสดีครับคุณ arnonavapon ^^... และเพื่อนๆทุกท่านครับผม วันนี้วันพระนะค้าบอย่าลืมทำบุญกันนะค้าบ ...

ไม่ทราบว่าคุณ arnonavapon อยู่แถวไหนครับผม ส่วนยางขอบขาวถ้าเป็นขนาด 26" เป็นลายเม็ดข้าวโพดหาไม่ยากเลยครับ ตลาดรถไฟมีครับ ส่วนอะไหล่อื่นๆก็ต้องหาแปลงใส่เอา
    หรือไม่ก็หาพวกของตามเวป หรืออะไหล่มือ2 ตามสวนรถไฟ รัชดาไนท์ คลองถม วรจักร ล่ะครับ ... หรือบางทีก็รอจังหวะเอาว่าใครเอาอะไรมาปล่อย.. อย่างแฮนด์เขาควายก็รอเรื่อยๆๆเด๋วก็มีครับ
    เราแนวครุยเซอร์ไม่รีบอยู่แล้ว ปั่นชิว หาของชิวไปเรื่อย เพราะว่ารถแบบเราไม่ต้องแต่งไรมากครับ เน้นชิว !!! เอื๊อกๆๆ...

ปล.ปล้ำอยู่กับรถ ระวังได้ครุยเซอร์ จูเนียร์ นะจ๊ะ ฮ่าๆๆๆ..........
    555ขอบคุนคับสำหรับข้อมูล ส่วนครุยเซอร์จูเนียร์ ถ้าได้มาจะจับเอามาแต่งซะให้เข็ดเลยคับ5555

ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับชาวครุยเซอร์ วันนี้เอารถคู่ใจของผมมาให้ติชมกันนะครับ Name:  DSC00075.jpg
Views: 2280
Size:  35.6 KBName:  DSC00081.jpg
Views: 782
Size:  21.3 KBName:  DSC00083.jpg
Views: 1215
Size:  34.6 KB^^

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ arnonavapon อ่านข้อความ
    สวัสดีครับชาวครุยเซอร์ วันนี้เอารถคู่ใจของผมมาให้ติชมกันนะครับ Name:  DSC00075.jpg
Views: 2280
Size:  35.6 KBName:  DSC00081.jpg
Views: 782
Size:  21.3 KBName:  DSC00083.jpg
Views: 1215
Size:  34.6 KB^^
    Name:  DSC00098.jpg
Views: 673
Size:  28.2 KBName:  DSC00103.jpg
Views: 698
Size:  32.4 KBName:  DSC00105.jpg
Views: 679
Size:  31.1 KB

ขอบคุณ
    0
    0

^^
    ^^
    ^^
    ^^
    ^^
    คันข้างบน "งามมมมมมมม.............." จานหน้าขนาดเท่าไหร่อ่ะครับ 52" ป่ะคับ หรือเท่ไหร่อ่ะคับ

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks