ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 20

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 20 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 70 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Member anata_golf's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับทุกท่านเข้ามารายงานตัวซะหน่อย ไม่ได้หายไปไหนครับ ยังเข้ามาอ่านข้อความอัพเดตอยู่เสมอๆ แต่ไม่ค่อยสะดวกพิมพ์ในมือถือ เลยไม่ได้พิมพ์ตอบ
    ชวินน์ คันที่คุณเอกชี้เป้ามาก็น่าสน ราคาเปิดประมูลเลย ใครยังไม่มีก็สอยมาเข้ากลุ่มพวกเรานะครับ
    อีกคันนึงรถ ครุยเซอร์ของคุณ Lek001 ที่เป็นตัวสีดำล้อชมพู ของ 4ing ก็สวยสภาพดีน่าขี่ครับ

คุณโจ_ จะไประยอง ขอให้สนุกนะครับ ผมว่าจะไปสวนสนเหมือนกันแต่ประจวบครับ ประมาณอาทิตย์หน้า เที่ยวหัวหินกับลูกๆด้วย
    คุณโย_ พระรามสองไม่ค่อยได้ไปเส้นนั้นเลยครับ เลยไม่รู้ว่ามีร้านขายอะไหล่ตรงไหน ใครอยู่แถวนั้นแนะนำด้วย ^^ ครับ
    คุณก๊อฟ เอารูปคันอื่นๆมาโชว์บ้างครับ ผลัดกันชื่นผลัดกันชม

คุณชัย สงสัยงานเข้า อิอิ รึไม่ก็ซุ่มเตรียมซื้อคันใหม่ ต้องมีทีเด็ดแหง๋ 555

ฝันดีครับทุกท่าน
    ช่วงนี้แอบนอกใจเล็กน้อย มั่วไปอยู่แต่จักรยานสายคลาสสิกอยู่คับ......ไปปั้นจ ากซากเลยคับ.....ว่างจะถ่ายมาให้ดูคับ
    k เอก มาเลยได้คับยินดีรับใช้คับ รถดูภาพรวม ok นะ
    และ สวัสดี k, k, k, ทุกท่านด้วยคับ ติดตามตลอดเลยคับยังไม่หายไปไหนคับ

Senior Member รากสัตว์'s Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

Smile

ดีใจครับที่เห็นช่วงนี้ มีจักรยาน Crusier เข้ามาบ้านเราเยอะขึ้น
    ส่วนตัวผมชอบด้วยความอ่อนช้อยของรูปทรง และท่วงท่าการขับขี่แบบสบายๆ
    แต่ผมกลับนำมันมาใช้งานแบบบ้าคลั่ง จนบางครั้งถึงขึ้น "ปวดดราก" (วันละ30-40 กิโล)

ตอนนี้ใช้ Beach Crusier ของ South Bay รุ่น First Point อยู่ครับ
    แต่เบาะไม่เดิม ใครมีทรงเบาะสวยๆใกล้เคียงของเดิมช่วยแนะนำด้วยนะครั บ
    เน้นสวยและนั่งสบายๆ ไม่ต้องเดิมเป๊ะก็ได้ครับ ขอบคุณครับ.. ^_^

วันไหนปั่นเล่นพบปะกันก็ดีนะครับ
    ผมอยู่พระราม 3 จะปั่นไป ลานพระรูป-สวนรถไฟ-ข้าวสาร ถ้ามีย่านนั้นๆ ชวนๆกันปั่นเล่นเพิ่มกำลังปอดได้ครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รากสัตว์ : 02-04-2012 เมื่อ 01:32
    Classic of My Life
    ~ SAVE THE WORLD into.. THE FUTURE ~

ความสุขของกู มิใช่การมีกลุ่มที่เด่นดังหรือการได้ลงหนังสือ
    ความสุขของกู คือการมีรถและตัวกูเท่านั้น...
    ยังยืนยันกูจะ Underground

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รากสัตว์ อ่านข้อความ
    ดีใจครับที่เห็นช่วงนี้ มีจักรยาน Crusier เข้ามาบ้านเราเยอะขึ้น
    ส่วนตัวผมชอบด้วยความอ่อนช้อยของรูปทรง และท่วงท่าการขับขี่แบบสบายๆ
    แต่ผมกลับนำมันไปใช้งานแบบบ้าคลั่ง จนบางครั้งถึงขึ้น "ปวดดราก" (วันละ30-40 กิโล)

ตอนนี้ใช้ Beach Crusier ของ South Bay รุ่น First Point อยู่ครับ
    แต่เบาะไม่เดิม ใครมีทรงเบาะสวยๆใกล้เคียงของเดิมช่วยแนะนำด้วยนะครั บ
    เน้นสวยและนั่งสบายๆ ไม่ต้องเดิมเป๊ะก็ได้ครับ ขอบคุณครับ.. ^_^

วันไหนปั่นเล่นพบปะกันก็ดีนะครับ
    ผมอยู่พระราม 3 จะปั่นไป ลานพระรูป-สวนรถไฟ-ข้าวสาร ถ้ามีย่านนั้นๆ ชวนๆกันปั่นเล่นเพิ่มกำลังปอดได้ครับ

ผมอยู่ปลายสะพานภูมิพล ฝั่งถนนปู่เจ้าครับพี่ ^^

Senior Member รากสัตว์'s Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

^_^ สวยดีครับ แฮนด์เขาควาย กว้าง ๆ
    ~ SAVE THE WORLD into.. THE FUTURE ~

ความสุขของกู มิใช่การมีกลุ่มที่เด่นดังหรือการได้ลงหนังสือ
    ความสุขของกู คือการมีรถและตัวกูเท่านั้น...

Junior Member Breaking Away's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

งามหยด อยากได้

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รากสัตว์ อ่านข้อความ
    แต่ผมกลับนำมันมาใช้งานแบบบ้าคลั่ง จนบางครั้งถึงขึ้น "ปวดดราก" (วันละ30-40 กิโล)

มีรุ่นเดีียวกันกับผมเลยครับ ของผมสีเขียวครับเพื่อนผมก็เพิ่งไปสอยมาสีดำไม่มีเบา ะเหมือนกัน เอะรึว่าคุณคือเพื่อนผม 555

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อยากรู้ว่าแฮนด์เขาควายมีขายแยกที่ไหนบ้างครับผม

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

วันนี้ได้กลับบ้านแล้ว พอจะมีเครื่องไม้เครื่องมือบ้าง ลองถอดบังโคลนนิด เปลี่ยนใส่แฮนด์กว้างๆอะไหล่ของ southbay หน่อย
    ก็พอดูได้ครับ แต่ยังไงคงต้องสาดสี ปรับปรุงอะไรอีกเยอะครับพี่

คันนี้เป็น KUSTOM KRUISER ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lek001 : 02-04-2012 เมื่อ 20:48

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iamyim อ่านข้อความ
    อยากรู้ว่าแฮนด์เขาควายมีขายแยกที่ไหนบ้างครับผม
    คุณยิมลองโทรไปหาคุณตู่วังหินดูนะครับ พี่เค้ามีหลายคัน พี่เค้าใจดีโทรไปตื๊อๆๆ อาจจะขายแยกให้นะ ลองโทรไปดูครับ

บอกว่าผมให้เบอร์มา 0813753738 ชื่อคุณ ตู่วังหินนะครับ ^^...

ช่วงนี้ขับรถขี่รถระวังๆ กันหน่อยนะครับ เมื่อวันเสาร์ผมเพิ่งรถมอไซด์ล้มมา ฝนตกถนนมันลื่น ระวังๆกันด้วยนะครับ...
    ครุยเซอร์ รุ่นตามใจฉัน
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

ขอบคุณ
    0
    0

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    มีรุ่นเดีียวกันกับผมเลยครับ ของผมสีเขียวครับเพื่อนผมก็เพิ่งไปสอยมาสีดำไม่มีเบา ะเหมือนกัน เอะรึว่าคุณคือเพื่อนผม 555

ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยครับ แล้วก็อยากเห็นคันของเพื่อน(สีดำ)ด้วย..
    ของผมได้มาจากเซียงกง ปทุมวัน ครับ

ผมเคยเจออีกคัน ปั่นเล่นอยู่แถวสาธุประดิษฐ์ เป็นรุ่น First Point สีดำล้อดำ

ยางขอบขาวของผมตอนนี้ ยางหน้ากลายเป็นขอบเหลืองไปแล้วครับ ยางหลังยังขาวอยู่
    เจอยางลายนี้ บอกกันด้วยนะครับ ^_^

ขอ Facebook - Cruiser Thailand ด้วยครับ กดไม่ติด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รากสัตว์ : 03-04-2012 เมื่อ 16:37

ขอบคุณ
    0
    0

[QUOTE=รากสัตว์;8349654]
    ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยครับ แล้วก็อยากเห็นคันของเพื่อน(สีดำ)ด้วย..
    ของผมได้มาจากเซียงกง ปทุมวัน ครับ

ผมเคยเจออีกคัน ปั่นเล่นอยู่แถวสาธุประดิษฐ์ เป็นรุ่น First Point สีดำล้อดำ

ยางขอบขาวของผมตอนนี้ ยางหน้ากลายเป็นขอบเหลืองไปแล้วครับ ยางหลังยังขาวอยู่
    เจอยางลายนี้ บอกกันด้วยนะครับ ^_^

ขอ Facebook - Cruiser Thailand ด้วยครับ กดไม่ติด [/QUOTE

รูปรถผมอยู่หน้า 4 ในกระทู้นี้ครับ ลองย้อนกลับไปดู แถมให้หน้านี้อีกสักรูปครับ

อันนี้ของเพื่อนผมครับ

มีสามเกียร์ดุม แต่เบาะกับบันไดไม่มีมาเหมือนกันเลยต้อง หาซื้อมาใส่ไปก่อน เพื่อนผมซื้อเชียงกงบางนาครับ
    ของผมเบาะมีมาครับ แต่ไม่มีเกียร์ บันไดซื้อมาเปลี่ยนคู่ละ 600 ครับ ปลอกมือแต่งเปลี่ยนใหม่ของเดิมมันเหนียวติดมือ 555 ของผมยางจะลายไฟ ผมเคยเจอยางลายไฟขายเส้นละ1500 ครับ

เบาะคุณลองหาเบาะครุยเซอร์ใส่เลยครับ เบาะในเน็ทขายราคา 1400 ของ Bontrager ตัวนี้เลยครับ สวยมาก

ผมเคยจะเปลี่ยนทีนึง ลองเอามาเทียบแล้วงามมาก แต่ร้านที่ผมไปถามแถวบ้านขาย1700 ต่อ 1400 ไม่ยอมให้เลยไม่ซื้อ
    ผมเลยใส่ของเดิมๆของมันดีกว่าไม่เสียตังค์ด้วย ไปขี่ที่ไหนอย่าลืมเก็บภาพมาฝากอีกนะครับ ชอบดูครับ

สวัสดี เพื่อนๆชาวครุยเซอรืทุกท่านด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tony51 : 04-04-2012 เมื่อ 00:29

ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีคืนวันพุธครับ เพื่อนๆชาวครุยเซอร์ทุกคน พอดีเมื่อวานได้ cruiser มาอีกคันของ Electra 26 หลังจากล้างทำความสะอาดแล้ว เลยถ่ายรูปมาฝากเพื่อนๆครับ
    สภาพเกือบจะเหมือนรถใหม่เลยครับ อย่างนี้ต้องเอามาอวดเพื่อนๆซะหน่อยแล้ว 555

หลังจากล้างทะความสะอาดก็ต้องมาหาที่จอดเก็บกันล่ะที นี้ กว่าจะหาทางแทรกเจ้า ELECTRA คันนี้เข้าไปได้เล่นเอาเหงื่อท่วม
    หลังจากจัดเสร็จ ก็เลยถ่ายรูปไว้ซะหน่อยครับ

ทีนี้เหลือเจ้าครุยเซอร์ตัวน้อยของลูกชายจะจับยัดไว้ ตรงไหนล่ะทีนี้ 55 ยกขึ้นชั้นสามก่อนละกัน

[COLOR="#0000CD"]ยังไงก็อย่าลืมกระทู้นี้ แล้วเข้าไปทักกันใน FB บ้างนะครับ เพื่อนๆ ราตรีสวัสดิ์ครับ...[/COLOR]

ขอบคุณ
    0
    0

คันนี้มีพี่ที่รู้จักกันจะฝากขายครับ 5000 บาท ใครสนใจก็บอกนะครับ ราคานี้ผมไม่ได้บวกค่าเอามาบอกนะครับ แกบอกขายเท่าไหร่ผมก็เอามาบอกเท่านั้นครับ
    เอาไว้เจออีกทีจะขอเบอรืพี่แกมาให้ครับ แล้วโทรไปคุยเองเลย ผมแค่ช่วยแกระบายรถที่แกขายครับ

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

Cool

สวัสดีคืนวันพุธครับ เพื่อนๆชาวครุยเซอร์ทุกคน พอดีเมื่อวานได้ cruiser มาอีกคันของ Electra 26 หลังจากล้างทำความสะอาดแล้ว เลยถ่ายรูปมาฝากเพื่อนๆครับ
    สภาพเกือบจะเหมือนรถใหม่เลยครับ อย่างนี้ต้องเอามาอวดเพื่อนๆซะหน่อยแล้ว 555
    หลังจากล้างทะความสะอาดก็ต้องมาหาที่จอดเก็บกันล่ะที นี้ กว่าจะหาทางแทรกเจ้า ELECTRA คันนี้เข้าไปได้เล่นเอาเหงื่อท่วม
    หลังจากจัดเสร็จ ก็เลยถ่ายรูปไว้ซะหน่อยครับ
    ทีนี้เหลือเจ้าครุยเซอร์ตัวน้อยของลูกชายจะจับยัดไว้ ตรงไหนล่ะทีนี้ 55 ยกขึ้นชั้นสามก่อนละกัน

[COLOR="#0000CD"]ยังไงก็อย่าลืมกระทู้นี้ แล้วเข้าไปทักกันใน FB บ้างนะครับ เพื่อนๆ ราตรีสวัสดิ์ครับ...[/COLOR]

สวัสดีครับคุณต้น และทุกๆท่าน ชาวครุยเซอร์
    ไม่ได้เข้ามาไม่กี่วันมีเพื่อนๆ เข้ามาแจมกันหลายท่านเลยนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านนะครับ
    คันใหม่นี่สวยดีนะครับ ชอบตรงแฮนด์มากมาย เขาควายดีแท้ๆ เบาะก้อหย่ายดีครับ เต็มตูด
    ได้ Electra ซะทีนะครับ

ราตรีสวัสด์ครับทุกท่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chai4526 : 06-04-2012 เมื่อ 20:38

ขอบคุณ
    0
    0

..............................

หน้าที่ 20 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 70 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks