ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 22

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 22 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

5555......... ไม่รู้อ่ะ เหงขาวๆๆก็นึกว่าคันนั้นหมด จำได้ว่าคันนั้นมีเพลทหน้าด้วยนี่นา ลืมดู.............
    ครุยเซอร์ รุ่นตามใจฉัน
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rraiarr อ่านข้อความ
    ไม่เป็นไรครับคุณชัย ^^... คุณชัยดูฤกษ์วันทำสีรถยังครับ เด๋วผมเอาไปทำด้วย
    ฤกษ์วันไหนยังไม่รู้ครับ เพราะยังคิดไม่ออกว่าจาทำสีดำหรือสีเบจดี
    เด๋วกลับบ้านนอกก่อน หลังสงกรานต์ค่อยคิดอีกทีครับ

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    ฤกษ์วันไหนยังไม่รู้ครับ เพราะยังคิดไม่ออกว่าจาทำสีดำหรือสีเบจดี
    เด๋วกลับบ้านนอกก่อน หลังสงกรานต์ค่อยคิดอีกทีครับ
    เดินทางดีๆๆนะครับ รถเยอะ อันตราย... ผมได้สีตามต้องการแล้วครับ เด๋วเอารถไปวันไหนบอกผมด้วยนะคับ ^^...
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอโทษที่หายไปพักนึงครับ มัวแต่ยุ่งๆ สนุกกับการขายรถมือสอง หาเงินค่าเทอมลูกใกล้จะเปิดเทอมแล้ว ลูก 3 คน กว่าจะโตครับ 55 ยังไงยังเข้ามาอ่านอยู่เรื่อยๆครับ
    ล่าสุดรูปผมหายหมดเลยที่ฝากไว้ในเวป เลยต้องทยอยแก้ไขลงใหม่ครับ แล้วจะเข้ามาอัปเดตอีกทีครับ สุขสันต์วันสงกรานต์ครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    ขอโทษที่หายไปพักนึงครับ มัวแต่ยุ่งๆ สนุกกับการขายรถมือสอง หาเงินค่าเทอมลูกใกล้จะเปิดเทอมแล้ว ลูก 3 คน กว่าจะโตครับ 55 ยังไงยังเข้ามาอ่านอยู่เรื่อยๆครับ
    ล่าสุดรูปผมหายหมดเลยที่ฝากไว้ในเวป เลยต้องทยอยแก้ไขลงใหม่ครับ แล้วจะเข้ามาอัปเดตอีกทีครับ สุขสันต์วันสงกรานต์ครับ
    เช่นกันนะครับพี่ สุขสันต์วันสงกรานต์ครับ

มีคนเค้าหาครุยเซอร์อยู่นะครับพี่ต้น... อยู่ด้านบน ผมเลยแนะนำพี่ไป อิอิ... ยังไงถ้าหาเจอก็ฝากๆด้วยนะครับพี่ จะได้มีขาปั่นครุยเซอร์เยอะๆ

Member arnonavapon's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สุขสันต์วันสงกรานต์ปีใหม่ไทยทุกท่านนะครับ ขอให้ทุกท่านปลอดภัยเดินทางโดยสวัสดิภาพทุกท่านนะครั บ^^

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rraiarr อ่านข้อความ
    วันนี้ลองปั่นกันแล้วค้าบ..... ไปกัน 2 คันแถวซอยเสือใหญ่

ประกอบเสด ทดสอบลองปั่น...

รถผม โซ่หลุด บังโคลนขูด เบาะไม่แน่น เบรคคลาย ...

รถเพื่อนสีแดง เบาะไม่แน่น แล้วสุดท้าย ฝนตก !! เหมือนฝนอยากจะบอกว่ากลับไป ทำมาใหม่เหอะ 55555555555

กลับบ้านตั้งเบรคใหม่ ขันทุกอย่างให้แน่น เช็คทุกอย่าง แล้วลองปั่นตอน 2 ทุ่ม ปรากฎว่า โอเคเลย... ยังมีเสียงโซ่บ้างนิดหน่อย แต่ถือว่าโอเค แจ่มเลย

รูปก่อนจะออกปั่นรอบแรกครับ 5555555
    แนบเอกสาร 3360058
    แนบเอกสาร 3360062

**ตอนนี้รอเปลี่ยนเกียร์ดุมกับรอคิวทำสีอย่างเดียวล่ ะคับ เป็นอันว่าจบสิ้นซะที !!!!
    อ่านแล้วฮาครับ...แต่รถสวยดุขึ้น น่าเกรงขามมากขึ้นเยอะเลย ดูหรูหราสีแดงก็จ๊าบมากครับ
    มาซื้อยางแถวๆบ้านผมเลย วันหลังผ่านมาแถวนี้ โทรมาทักทายกันบ้างนะครับ เผื่อว่างจะได้เจอตัวเป็นๆกันบ้างครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ arnonavapon อ่านข้อความ
    สุขสันต์วันสงกรานต์ปีใหม่ไทยทุกท่านนะครับ ขอให้ทุกท่านปลอดภัยเดินทางโดยสวัสดิภาพทุกท่านนะครั บ^^

เช่นกันครับคุณโย

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    อ่านแล้วฮาครับ...แต่รถสวยดุขึ้น น่าเกรงขามมากขึ้นเยอะเลย ดูหรูหราสีแดงก็จ๊าบมากครับ
    มาซื้อยางแถวๆบ้านผมเลย วันหลังผ่านมาแถวนี้ โทรมาทักทายกันบ้างนะครับ เผื่อว่างจะได้เจอตัวเป็นๆกันบ้างครับ
    ได้ครับพี่ต้น.. พอดีวันนั้นผมรีบกลับกันด้วยครับ เพื่อนมันมานั่งใส่ยาง ส่วนผมนอน ...zzzZZZ 55555

ผมลองขี่รถผมก็ เวลาเจอทางขรุขระก็เด้งไปทั้งคันเลย เบาะก็เด้ง สปริงเกอร์ก็ช่วยซับแรงกระแทก โอเคเลย แจ่ม !!

ส่วนคันสีแดงแปลงกายจากคันสีดำด้านครับ เพื่อนพ่นเอง แล้วสุดท้าย ฝนตก !! สีเลยยังออกมาไม่โดนเท่าที่ควร เหงว่าจะพ่นใหม่

แล้วใส่บังโคลนเงาๆ ตอนนี้ผมรอร้านยางอีกร้านนึงครับ อยู่แถวนครปฐม เป็นยางลบตราเหมือนกัน รอเค้ากลับมาจะให้ส่งรูปยางให้ดู วันนั้นที่ไปซื้อร้าน aketire ก็มียางเรียบมีลายเดียวที่เป็น 26x2.125 ดันมี 3 เส้นอีก 55 เลยจัดมาหมดเลย สวนนอกนั้นเป็นยางมีดอกทั้งนั้นเลย

ซื้อ 24x1.90 ขอบขาวมาอีก 2 เส้น ไว้ใส่รถคัน 24 สีเหลือง

ยังไงถ้ามีโอกาสได้แวะไปอีก ขอเยี่ยมเยือนนะครับพี่ต้น ^^...

ขอบคุณ
    0
    0

ลองถามคุณ tony นะครับ ให้พี่เค้าหารถให้ รถผ่านมือพี่เค้าการันตีของครับ ว่าเจ๋งจิงไรจิง ^^...

อยากได้แนวไหน สภาพเป็นไง งบเท่าไหร่ พี่เค้าหารถเก่งครับ ผมยังนับถือ !!!!!
    โห..คุณเอกก็ยอกันไปครับ เรื่องราคารถมันไม่แน่นอนอ่ะครับ ผมก็เริ่มซื้อขายเป็นรายได้เสริมตั้งแต่หลังจากขายระ บายคันเก่าเก็บรักษาไว้หลายคัน ตั้งแต่ขายให้คุณชัยไป ผมก็เริ่มทำใจที่จะขายของรักของหวงที่ไม่ได้ใช้ออกไป บ้าง ทีละคันๆ แล้วก็แสวงหาเข้ามาใหม่ พอมีกำไรเล็กๆน้อยๆ ตอนนี้เริ่มสนุกกับการขายแล้ว 55 แต่กว่าจะได้แต่ละคันมา กว่าจะขายได้ เงินก็ไปจมอยู่โดยไม่รู้ว่าจะได้ทุนคืนบวกกำไรตอนขาย คันสุดท้ายออกไปเมื่อไหร่อะครับ หาเงินส่งลูกเรียนครับ ลูกสามคน 5555

อีกท่านนึงที่ไม่พูดถึงไม่ได้เซียนครุยเซอร์ตัวจริงเ ห็นจะเป็นคุณ Lek001 อ่ะครับ แต่ละคันที่แกขายโดนๆทั้งนั้น สมราคาจริง ถ้าจะซื้อจริงๆขอแนะนำคุณเล็กเลยครับ

ส่วนผมถ้าเจอก็จะซื้อมาประกาศขายนะครับ ถ้าไม่ซื้อคนอื่นก็ซื้อมาขายหมดครับ กำไรนิดหน่อย พอได้ค่านมลูกๆครับ 555 โชคดีครับทุกท่าน

ฝากคันนี้ในกระทู้ครุยเซอรือีกคัน เพิ่งได้มาไม่นาน Electra รูปเก่าหายหมดเลย

ขอบคุณ
    0
    0

ได้ครับพี่ต้น.. พอดีวันนั้นผมรีบกลับกันด้วยครับ เพื่อนมันมานั่งใส่ยาง ส่วนผมนอน ...zzzZZZ 55555

ผมลองขี่รถผมก็ เวลาเจอทางขรุขระก็เด้งไปทั้งคันเลย เบาะก็เด้ง สปริงเกอร์ก็ช่วยซับแรงกระแทก โอเคเลย แจ่ม !!

ส่วนคันสีแดงแปลงกายจากคันสีดำด้านครับ เพื่อนพ่นเอง แล้วสุดท้าย ฝนตก !! สีเลยยังออกมาไม่โดนเท่าที่ควร เหงว่าจะพ่นใหม่

แล้วใส่บังโคลนเงาๆ ตอนนี้ผมรอร้านยางอีกร้านนึงครับ อยู่แถวนครปฐม เป็นยางลบตราเหมือนกัน รอเค้ากลับมาจะให้ส่งรูปยางให้ดู วันนั้นที่ไปซื้อร้าน aketire ก็มียางเรียบมีลายเดียวที่เป็น 26x2.125 ดันมี 3 เส้นอีก 55 เลยจัดมาหมดเลย สวนนอกนั้นเป็นยางมีดอกทั้งนั้นเลย

ซื้อ 24x1.90 ขอบขาวมาอีก 2 เส้น ไว้ใส่รถคัน 24 สีเหลือง

ยังไงถ้ามีโอกาสได้แวะไปอีก ขอเยี่ยมเยือนนะครับพี่ต้น ^^...
    ผ่านมาก็แวะเยี่ยมเยื่อกันได้เสมอครับ ^^

Junior Member
    สถานที่
    AR118
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอแจมคันนึงนะครับๆ ได้มา แบบเดิมๆ แล้วก็เปลี่ยนเป็นสปริงเกอร์แบบดิบๆ ลองชมดูครับๆ ^^"

รูป รูป    

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

โห..คุณเอกก็ยอกันไปครับ เรื่องราคารถมันไม่แน่นอนอ่ะครับ ผมก็เริ่มซื้อขายเป็นรายได้เสริมตั้งแต่หลังจากขายระ บายคันเก่าเก็บรักษาไว้หลายคัน ตั้งแต่ขายให้คุณชัยไป ผมก็เริ่มทำใจที่จะขายของรักของหวงที่ไม่ได้ใช้ออกไป บ้าง ทีละคันๆ แล้วก็แสวงหาเข้ามาใหม่ พอมีกำไรเล็กๆน้อยๆ ตอนนี้เริ่มสนุกกับการขายแล้ว 55 แต่กว่าจะได้แต่ละคันมา กว่าจะขายได้ เงินก็ไปจมอยู่โดยไม่รู้ว่าจะได้ทุนคืนบวกกำไรตอนขาย คันสุดท้ายออกไปเมื่อไหร่อะครับ หาเงินส่งลูกเรียนครับ ลูกสามคน 5555

อีกท่านนึงที่ไม่พูดถึงไม่ได้เซียนครุยเซอร์ตัวจริงเ ห็นจะเป็นคุณ Lek001 อ่ะครับ แต่ละคันที่แกขายโดนๆทั้งนั้น สมราคาจริง ถ้าจะซื้อจริงๆขอแนะนำคุณเล็กเลยครับ

ส่วนผมถ้าเจอก็จะซื้อมาประกาศขายนะครับ ถ้าไม่ซื้อคนอื่นก็ซื้อมาขายหมดครับ กำไรนิดหน่อย พอได้ค่านมลูกๆครับ 555 โชคดีครับทุกท่าน

ฝากคันนี้ในกระทู้ครุยเซอรือีกคัน เพิ่งได้มาไม่นาน Electra รูปเก่าหายหมดเลย
    ขอบคุณครับพี่tony ตอนนี้ผมขายแค่คันเดียวแล้วครับ CALDILLAC หมดสต๊อกขายครับ ^^ จะขายอีกทีน่าจะสิงหาคมครับ ถ้าต้องใช้เงินเพื่อ ...... ล๊อตนั้นน่าจะเป็นตัวสุดๆน่ะครับพี่ ประมาณ 8 คัน สภาพกริ๊งๆ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lek001 อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับพี่tony ตอนนี้ผมขายแค่คันเดียวแล้วครับ CALDILLAC หมดสต๊อกขายครับ ^^ จะขายอีกทีน่าจะสิงหาคมครับ ถ้าต้องใช้เงินเพื่อ ...... ล๊อตนั้นน่าจะเป็นตัวสุดๆน่ะครับพี่ ประมาณ 8 คัน สภาพกริ๊งๆ
    CALDILLAC สีฟ้าขาวสวยมากมาย สีชมพูลายผ้าเช็ดหน้าก็งดงาม อีกคัน 4ing cruiser สีดำชมพู น่าใช้น่าขี่ทั้งนั้นครับ ใครยังไม่มีผมเชียร์เต็มที่ครับ
    ของผมก็เพิ่งขายหมดไปแต่เป็นพวกรถพับอลูมิเนียม ยังไงคุณ Lek มีครุยเซอร์สวยๆงามๆก็เอามาลงให้ดูบ้างนะครับ ^^

ขอบคุณ
    0
    0

+++ ไปก่อน ตกไปไกลแล้วววววว

หน้าที่ 22 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks