ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 29

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

KatanaKom's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถูกใจชวินน์ด้วยคนครับ ต้องแบบนี้แหละ เรียบๆ เนี๊ยบๆ ดุๆ น่ามองน่าขี่นักแล

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับคุณ california
    สวยแจ่มทั้ง2คันเลย โดยเฉพาะShwinn Cruiser สวยงามแหละน่าครอบครองเป็นเจ้าของโดยเฉพาะขาCruiser ทั้งหลาย
    มีCruiser สวยๆก้อเอารูปมาฝากกันนะครับ
    ขอบคุณสำหรับคำชมครับและต้องขอบคุณที่เปิดกระทู้นี้ ทำให้ผมได้รู้ว่ามีคนที่ชื่นชอบ Cruiser Bike อยู่ไม่น้อยเหมือนกัน
    และยังได้ชมรถงาม ๆ อีกด้วย กระทู้นี้ผมขอกด Like ให้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 28-05-2012 เมื่อ 20:38

Member
    ขอบคุณ
    0

schwinn สวยครับพี่ california

ขออนุญาตคุณชัย chai4526 ตอบกระทู้นะครับ

ตอบ คุณ KatanaKom : ขอบคุณครับ มอเตอร์ไซค์ในรูปก็ Classic มากนะครับ

ตอบ คุณ lek001 : ขอบคุณที่ชมครับคุณเล็ก พี่ก็ต้องขอบคุณสำหรับคำแนะนำและข่าวสารต่าง ๆ ด้วย

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    ขออนุญาตคุณชัย chai4526 ตอบกระทู้นะครับ

ตอบ คุณ KatanaKom : ขอบคุณครับ มอเตอร์ไซค์ในรูปก็ Classic มากนะครับ

ตอบ คุณ lek001 : ขอบคุณที่ชมครับคุณเล็ก พี่ก็ต้องขอบคุณสำหรับคำแนะนำและข่าวสารต่าง ๆ ด้วย
    คุณ California ครับ ตามสบายเลยครับ
    ผมเปิดกระทู้นี้ขึ้นมาก้อเพื่อให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มาแลกเปลี่ยนเรื่องราวต่างๆ ของ Cruiser Bike
    เพราะฉนั้น ยินดีที่ได้มีการแลกเปลี่ยนเกล็ดความรู้เลกๆน้อยๆ รวมถึงรูปสวยๆของ Cruiser แบบต่างๆ
    สุดท้ายนี้ขอให้กระทู้นี้เป็นของทุกคนที่รัก Cruiser ต่อไปนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chai4526 : 28-05-2012 เมื่อ 22:24

ดูแล้วสร้างสรรค์ดี เลยนำมาฝากครับ รักและสามัคคีกันไว้นะครับชาว Cruiser Bike เรา

http://www.youtube.com/watch?NR=1&v=...ture=endscreen

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    สวัสดีครับคุณชัย(chai4526)เจ้าของกระทู้และคนที่ชอบ Cruiser Bike ทุกคน

ผมก็เป็นอีกคนที่ชอบ Cruiser Bike และชอบรถสีดำอยู่แล้ว ก็เริ่มหาจากในเว็บต่าง ๆ ช่วงต้นปีได้คันแรกมาเป็น Beach Cruiser
    ญี่ปุ่น และคันล่าสุดที่เพิ่งได้มา Schwinn Cruiser SSX เป็น American Cruiser ที่ผู้ผลิตมีชื่อเสียงและมีประวัติมายาวนานมาก
    ผมหารุ่นนี้อยู่เกือบ 3 เดือน ทำสีใหม่อีก 2 สัปดาห์ ตอนนี้ได้ครอบครองแล้ว คุ้มกับที่รอคอยครับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ
    california

ส่วนตัวชอบรถสีดำ (All Black) ครับ

Schwinn Cruiser SSX คันนี้ที่ผมหาและรอคอยมาเกือบ 3 เดือน

และนี่เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่ผมเลื่อกรุ่นนี้
    สวัสดีครับคุณ california ก่อนอื่นต้องขอชมรถของคุณ california ก่อนเลยครับ สวยงามจริงๆ และยินดีที่รู้จักด้วยอีกท่านหนึ่ง ตอนนี้สมาชิกใหม่เริ่มเข้ามาสมทบมากขึ้นแล้ว
    ดีใจกับทุกคนด้วยที่เราได้มาแลกเปลี่ยนความรู้เกี่ยว กับครุยเซอร์กันครับ cruiser จงเจริญ..

สวัสดีครับคุณต้น tony51

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันและขอบคุณสำหรับคำชมครับ ผมก็ชื่นใจที่ได้เป็นหนึ่งในสมาชิกของกระทู้นี้ด้วยค รับ จริง ๆ แล้วผมเพิ่งจะเริ่มหันมาปั่นจักรยานเมื่อต้นปีนี่เอง
    เพื่อช่วยลดโลกร้อนแถมยังได้สุขภาพดีด้วย คือก่อนหน้านี้แค่ออกไปซื้อของ 7-11 หรือออกไปทานข้าวหน้าปากซอย ซึ่งห่างจากบ้านไม่ถึง 2 กม. ผมก็จะขับรถ
    ออกไป พอช่วงหลัง ๆ มานี้เห็นมีการรณรงค์ให้ช่วยกันลดโลกร้อน ผมก็เห็นด้วยและคิดว่าไม่สายที่จะช่วยทำ

ผมจึงเริ่มหา Cruiser Bike สีดำเพราะส่วนตัวชอบครับ ก็เลยได้เจ้า 2 คันนี้มา ผมเน้นใช้งานไม่ได้สะสมนะครับ ถ้าจะดูรถสวย ๆ และหายากก็คงต้องยกให้คุณต้น
    อันนี้ไม่ได้มายกยอกันลอย ๆ นะครับ เพราะมีหลักฐานถ้าจำไม่ผิดหน้า 24 ครับ Electra คันเท่ห์หาดูยากครับ แต่จริง ๆ คันที่มาเตะตาผมน่ะจอดอยู่ข้าง "ตี่จู้เอี๊ย "
    (ศาลเจ้าที่) สีดำ-ขาวนั่นล่ะครับ เห็นแค่บางส่วนถ้าไม่ผิดน่าจะเป็น Schwinn Phantom ใช่มั้ยครับ? สุดยอดดดดด

ในกระทู้เราที่ผมเห็นก็จะมี คุณต้น(tony51) กับคุณเล็ก(lek001) ที่จะเรียกว่าเป็น เกจิของ Cruiser Bike ก็ว่าได้ เพราะมีรถสวย ๆ หายากอยู่ในครอบครองเยอะ
    ที่สำคัญแต่ละคันสภาพดีและเดิม ๆ หารถเก่งจริง ๆ ครับ ขอปรบมือให้

ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ (ยาวไปนิดส์)
    california
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 29-05-2012 เมื่อ 21:00

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับคุณต้น tony51

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันและขอบคุณสำหรับคำชมครับ ผมก็ชื่นใจที่ได้เป็นหนึ่งในสมาชิกของกระทู้นี้ด้วยค รับ จริง ๆ แล้วผมเพิ่งจะเริ่มหันมาปั่นจักรยานเมื่อต้นปีนี่เอง
    เพื่อช่วยลดโลกร้อนแถมยังได้สุขภาพดีด้วย คือก่อนหน้านี้แค่ออกไปซื้อของ 7-11 หรือออกไปทานข้าวหน้าปากซอย ซึ่งห่างจากบ้านไม่ถึง 2 กม. ผมก็จะขับรถ
    ออกไป พอช่วงหลัง ๆ มานี้เห็นมีการรณรงค์ให้ช่วยกันลดโลกร้อน ผมก็เห็นด้วยและคิดว่าไม่สายที่จะช่วยทำ

ผมจึงเริ่มหา Cruiser Bike สีดำเพราะส่วนตัวชอบครับ ก็เลยได้เจ้า 2 คันนี้มา ผมเน้นใช้งานไม่ได้สะสมนะครับ ถ้าจะดูรถสวย ๆ และหายากก็คงต้องยกให้คุณต้น
    อันนี้ไม่ได้มายกยอกันลอย ๆ นะครับ เพราะมีหลักฐานถ้าจำไม่ผิดหน้า 24 ครับ Electra คันเท่ห์หาดูยากครับ แต่จริง ๆ คันที่มาเตะตาผมน่ะจอดอยู่ข้าง "ตี่จู้เอี๊ย "
    (ศาลเจ้าที่) สีดำ-ขาวนั่นล่ะครับ เห็นแค่บางส่วนถ้าไม่ผิดน่าจะเป็น Schwinn Phantom ใช่มั้ยครับ? สุดยอดดดดด

ในกระทู้เราที่ผมเห็นก็จะมี คุณต้น(tony51) กับคุณเล็ก(lek001) ที่จะเรียกว่าเป็น เกจิของ Cruiser Bike ก็ว่าได้ เพราะมีรถสวย ๆ หายากอยู่ในครอบครองเยอะ
    ที่สำคัญแต่ละคันสภาพดีและเดิม ๆ หารถเก่งจริง ๆ ครับ ขอปรบมือให้

ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ (ยาวไปนิดส์)
    california
    ขอบคุณครับ แหมชมผมกับคุณเล็กเป็นเกจิเลยหรือครับเนี่ย ผมคงจะเริ่มเก็บจักรยานก็ประมาณปีกว่าๆมานี่เองครับ เริ่มจากหารถพับมาไว้ออกกำลังกายสักคัน ก็ได้ รถพับ 20"ของ HUMMER มาคันหนึ่ง
    แต่เนื่องด้วยน้ำหนักมันมากถึง17 กิโล จึงอยากได้รถที่เบาๆเวลายกขึ้นรถกระบะหลังจะหักครับ ก็เลยหาซื้อมาเพิ่มอีก ก็เป็น Fuji x bike แล้วก็ รถยีราฟหน้า 20 หลัง 16 ผมเริ่มมองหารถจักรยานประเภทอื่นๆมาเพิ่มเติมที่มีอย ู่หลายๆแนว เพราะฟิลลิ่งในการขี่มันต่างกันครับ แล้วก็ได้มาเจอ cruiser ล้อ 20 มันนั่งขี่สบายมากๆ (ซึ่งตอนหลังผมขายให้คุณชัยไป)ทำให้ผมเริ่มมองหา cruiser คันใหญ่ขึ้น มาเป็น Southbay first point และคันอื่นก็ตามมาอีกหลายคัน เพราะมันนั่งสบายมากๆ และเป็นรถที่เวลาที่ผมออกไปแสวงหาตามที่ต่างๆ รถพวกนี้พวกพ่อค้าที่หารถมาขายจะไม่ค่อยสนใจ เพราะมันหาสวยๆไม่ค่อยมี แต่ผมจะสั่งคนที่ไปเอารถพวกนี้มาขายว่า ผมขอรถครุยเซอร์แบบนี้นะถ้ามีมาสวยๆเก็บไว้ให้ผมราคา ผมสู้นะถ้าผมชอบ เขาเลยเก็บไว้ให้ครับ แต่ก็ต้องจ่ายในราคาที่แพงกว่ารถทั่วไปครับ เลยทำให้ผมได้รถสวยแบบนี้มาครอบครอง บ้างและก็ขายบ้างเพื่อลดต้นทุนที่ผมซื้อแพงให้ราคามั นเบาลงครับ ตอนนี้ผมเลยกลายเป็นคนที่สะสมจักรยานเป็นงานอดิเรกไป แล้วครับ อยากให้ทุกคนขี่จักรยานกันเยอะๆและ มีสุขภาพดีและได้สังคมที่คุยสนุกและปั่นด้วยกันได้ทุ กวัยครับ

Junior Member aeae..'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาขอติดตามหน่อยครับ ไม่ทราบว่ารุ่นของ cruiser นี้มีประมาณกี่รุ่นอ่ะครับพอหาข้อมูลได้จากที่ไหนคัน ในรูปส่วนตัวนี้เห็นชอบเลยไม่มีข้อมูลอะไรเลยตอนซื้อ ตอนนี้หาข้อมูลหน่อยครับอยากได้ ล้อ 26 นิ้วอีกสักคัน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อันนี้เป็นรุ่นของschwinnครับ http://www.schwinncruisers.com/schwi...icycle-models/

KatanaKom's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ในบรรดารถที่ผมเล่นมา หลายๆ แนว ผมว่ารถ Cruiser นี่ปั่นสนุกสุดแล้วครับ ไม่ใช่ว่ามันปั่นดีที่สุด แต่ปั่นแล้วสนุก เพลิน ชิลๆ มาก

Junior Member aeae..'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kornnee อ่านข้อความ
    อันนี้เป็นรุ่นของschwinnครับ http://www.schwinncruisers.com/schwi...icycle-models/
    ขอบคุณครับได้เเนวทางบางแหละครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ แหมชมผมกับคุณเล็กเป็นเกจิเลยหรือครับเนี่ย ผมคงจะเริ่มเก็บจักรยานก็ประมาณปีกว่าๆมานี่เองครับ เริ่มจากหารถพับมาไว้ออกกำลังกายสักคัน ก็ได้ รถพับ 20"ของ HUMMER มาคันหนึ่ง
    แต่เนื่องด้วยน้ำหนักมันมากถึง17 กิโล จึงอยากได้รถที่เบาๆเวลายกขึ้นรถกระบะหลังจะหักครับ ก็เลยหาซื้อมาเพิ่มอีก ก็เป็น Fuji x bike แล้วก็ รถยีราฟหน้า 20 หลัง 16 ผมเริ่มมองหารถจักรยานประเภทอื่นๆมาเพิ่มเติมที่มีอย ู่หลายๆแนว เพราะฟิลลิ่งในการขี่มันต่างกันครับ แล้วก็ได้มาเจอ cruiser ล้อ 20 มันนั่งขี่สบายมากๆ (ซึ่งตอนหลังผมขายให้คุณชัยไป)ทำให้ผมเริ่มมองหา cruiser คันใหญ่ขึ้น มาเป็น Southbay first point และคันอื่นก็ตามมาอีกหลายคัน เพราะมันนั่งสบายมากๆ และเป็นรถที่เวลาที่ผมออกไปแสวงหาตามที่ต่างๆ รถพวกนี้พวกพ่อค้าที่หารถมาขายจะไม่ค่อยสนใจ เพราะมันหาสวยๆไม่ค่อยมี แต่ผมจะสั่งคนที่ไปเอารถพวกนี้มาขายว่า ผมขอรถครุยเซอร์แบบนี้นะถ้ามีมาสวยๆเก็บไว้ให้ผมราคา ผมสู้นะถ้าผมชอบ เขาเลยเก็บไว้ให้ครับ แต่ก็ต้องจ่ายในราคาที่แพงกว่ารถทั่วไปครับ เลยทำให้ผมได้รถสวยแบบนี้มาครอบครอง บ้างและก็ขายบ้างเพื่อลดต้นทุนที่ผมซื้อแพงให้ราคามั นเบาลงครับ ตอนนี้ผมเลยกลายเป็นคนที่สะสมจักรยานเป็นงานอดิเรกไป แล้วครับ อยากให้ทุกคนขี่จักรยานกันเยอะๆและ มีสุขภาพดีและได้สังคมที่คุยสนุกและปั่นด้วยกันได้ทุ กวัยครับ
    "ครอบครองบ้างและก็ขายบ้าง" ผมว่าเป็นคำแนะนำที่ดีสำหรับคนที่เริ่มสะสมนะครับ เพราะถ้าสะสมอย่างเดียวไม่แบ่งปันระบายขายออกบ้าง ก็จะขาดสีสันไม่สนุก แล้วในที่สุดบ้านก็จะกลายเป็นโกดังเก็บของ
    ขอบคุณที่นำประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังครับ

คุณต้นครับ แล้วคันสีดำ-ขาว ใช่ Schwinn Phantom มั้ยครับ? ถ้าว่าง ๆ รบกวนนำรูปแบบเต็ม ๆ มาแชร์ให้ได้ชมกันจะได้มั้ยครับ? ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 31-05-2012 เมื่อ 20:51

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aeae.. อ่านข้อความ
    มาขอติดตามหน่อยครับ ไม่ทราบว่ารุ่นของ cruiser นี้มีประมาณกี่รุ่นอ่ะครับพอหาข้อมูลได้จากที่ไหนคัน ในรูปส่วนตัวนี้เห็นชอบเลยไม่มีข้อมูลอะไรเลยตอนซื้อ ตอนนี้หาข้อมูลหน่อยครับอยากได้ ล้อ 26 นิ้วอีกสักคัน
    ขออนุญาตแชร์ข้อมูลคร่าว ๆ เท่าที่ทราบนะครับ ผิดพลาดยังไงขอผู้รู้ท่านอื่นช่วยแก้ไขหรือเพิ่มเติม ให้ด้วยนะครับ
    Cruiser Bike หรือเรียกอีกชื่อว่า Beach Cruiser เป็นที่นิยมมากในอเมริกา ใช้ขี่ชิล ๆ สบาย ๆ แถวชายหาด ตัวถังเป็นเหล็ก แข็งแรง และมีน้ำหนักมาก ใช้ยางบอลลูนสำหรับขี่บนพื้นทรายได้สะดวก
    เป็นแบบสปีดเดียว (Single Speed) และใช้เบรคแบบ Coaster Brake (ปั่นถอยหลังเบรค) แบ่งเป็น 2 แบบหลัก ๆ คือ Men's Cruiser(ชาย)และ Women's Cruiser(หญิง)

ตัวอย่างแบบ Men's Cruiser(ชาย)

ตัวอย่างแบบ Women's Cruiser(หญิง)

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks