ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 53 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

สวัสดีคุณเอกนะครับยินดีที่ได้รู้จัก ยังไงเข้ามาทักทายกันแล้วเห็นรูปรถคุณชัยแล้ว ขอชมรถคุณเอกบ้างดีกว่า
    เพื่อไม่ให้เป็นการน้อยหน้า ติดสปริงเกอร์แล้วรบกวนโพสให้ชมหน่อยนะครับ อยากเห็นครับ รอชมอยู่นะครับ

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

คุณต้นครับ รถคันใหม่คงยังไม่มีหรอกครับ
    เพราะว่ารอคุณต้นหาให้อยู่ครับ อิอิ ที่เคยเล่าให้ฟังว่าคันที่ขายพร้อม มินิดำของเรา (เป็นของครัยแล้วไม่รู้ตอนนี้)
    คนขายเขาก้อเงียบไปละ ไม่มีความคืบหน้า ไปหาบางเจ้าบอก โอ๊รุ่นนี้มีเยอะแยะ มาที 2-3 คัน แหมๆน่าตีจัง โม๊ป่าวนี่
    ก้อรอๆดีกว่าครับ รบกวนคุณต้นด้วยนะครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    คุณต้นครับ รถคันใหม่คงยังไม่มีหรอกครับ
    เพราะว่ารอคุณต้นหาให้อยู่ครับ อิอิ ที่เคยเล่าให้ฟังว่าคันที่ขายพร้อม มินิดำของเรา (เป็นของครัยแล้วไม่รู้ตอนนี้)
    คนขายเขาก้อเงียบไปละ ไม่มีความคืบหน้า ไปหาบางเจ้าบอก โอ๊รุ่นนี้มีเยอะแยะ มาที 2-3 คัน แหมๆน่าตีจัง โม๊ป่าวนี่
    ก้อรอๆดีกว่าครับ รบกวนคุณต้นด้วยนะครับ
    ก่อนหน้านี้รถรุ่นนี้ผมก็เห็นอยู่บ่อยๆ แต่ต่างกันที่รายละเอียดเช่นปลอกแฮนด์ เกียร์แบบกดแต่แบบคันผมใช้บิดเอา
    เบาะนั่งของผมจะใหญ่มากแต่ที่เห็นๆทั่วไปเป็นทรงก้อน มีหมุด บันไดไม่ใช้แบบคันผม วงล้อและยางต่างกัน ซึ่งรวมๆมาแล้วที่เห็นขายมันไม่สมบูรณ์เอาซะเลย
    เมื่อวานผมก็เจอครับ ราคา3200 ไม่มีเกียร์ สภาพรถให้มาใช้ฟรีๆยังเคือง555 ถ้าคุณัไม่รีบไม่เกินปีหน้าผมว่าได้รถใบ้แน่นอนครับ 555
    เบอร์คุณชัยผมเซฟไว้แล้ว ถ้าเจอปุ๊ปจะโทรแจ้งให้ทราบครับ

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    ก่อนหน้านี้รถรุ่นนี้ผมก็เห็นอยู่บ่อยๆ แต่ต่างกันที่รายละเอียดเช่นปลอกแฮนด์ เกียร์แบบกดแต่แบบคันผมใช้บิดเอา
    เบาะนั่งของผมจะใหญ่มากแต่ที่เห็นๆทั่วไปเป็นทรงก้อน มีหมุด บันไดไม่ใช้แบบคันผม วงล้อและยางต่างกัน ซึ่งรวมๆมาแล้วที่เห็นขายมันไม่สมบูรณ์เอาซะเลย
    เมื่อวานผมก็เจอครับ ราคา3200 ไม่มีเกียร์ สภาพรถให้มาใช้ฟรีๆยังเคือง555 ถ้าคุณัไม่รีบไม่เกินปีหน้าผมว่าได้รถใบ้แน่นอนครับ 555
    เบอร์คุณชัยผมเซฟไว้แล้ว ถ้าเจอปุ๊ปจะโทรแจ้งให้ทราบครับ
    ขอบคุณมากครับ คุณต้น
    ก้อลองดูละกานนะครับ เพราะตัวที่โดนหิ้วไปนี่สวยจิงๆ ครับ ยอมรับว่าเสียดายมาก
    วันนี้ไปหาเบาะมาใส่ครุยเซอร์คันใหญ่แล้ว (ใหญ่มากกก) ไปวรจักรมาปรากฏว่าร้านปิดหมดเลย ขากลับก้อเลยแวะที่จุฬา ซอย5 ไม่ต้องบอกว่าร้านไหนครับ เลยได้เบาะมาที่ราคา 400
    ไม่รู้ว่าถูกหรือแพง แต่เป็นของใหม่นะครับ
    เดินๆดูในร้านไปเจอมินิ ครุยเซอร์สีโครมเมียม มีสปริงเคิลด้วย ถามราคาบอก 6,500 ล้อดำไม่แก้มขาว แต่สมบูรณ์ดี ยี่ห้อ Kenda และเป็น Single speed มีเบรคหน้า-หลัง หน้าเป็นก้ามปู หลังเป็นดุมเบรค (ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่า) รวมๆแล้วสวย
    แล้วคุยกันนะครับ

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีวันจันทร์ทั้ง2ท่านนะครับ ^^...

ไม่ได้เข้ามาในกระทู้2วัน เข้ามาอ่านได้ความรู้เยอะเลยครับ เห็นความพยายามในการขัดบันไดของคุณชัยแล้ว
    นับถือเลยครับสวดยอด สะอาดมาก โดยส่วนตัวไม่ค่อยรู้เรื่องครุยเซอร์มากนักทำตามที่ใ จตัวเองชอบอ่ะครับ
    รบกวนชี้แนะผมด้วยนะครับผม ^^

ตอบคุณต้นครับ... รถผมยังไม่เสร็จดีเลยครับ ยังตัดสินใจอยู่ว่าจะทำสีดีรึเปล่าส่วนสปริงเกอร์ที่ ได้มาก็ยังไม่ได้ใส่เลยครับ
    ยังไงจะถ่ายรูปให้ดูนะครับ

ถึงคุณชัยครับ... เมื่อวานผมไปดูรถที่ตลาดนัดรถไฟมามีเบาะขายอยู่ใบนึง ครับ สีน้ำตาลสวยดีครับขาย 350 ครับ
    ครุยเซอร์ รุ่นตามใจฉัน
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับ คุณต้น
    ก้อลองดูละกานนะครับ เพราะตัวที่โดนหิ้วไปนี่สวยจิงๆ ครับ ยอมรับว่าเสียดายมาก
    วันนี้ไปหาเบาะมาใส่ครุยเซอร์คันใหญ่แล้ว (ใหญ่มากกก) ไปวรจักรมาปรากฏว่าร้านปิดหมดเลย ขากลับก้อเลยแวะที่จุฬา ซอย5 ไม่ต้องบอกว่าร้านไหนครับ เลยได้เบาะมาที่ราคา 400
    ไม่รู้ว่าถูกหรือแพง แต่เป็นของใหม่นะครับ
    เดินๆดูในร้านไปเจอมินิ ครุยเซอร์สีโครมเมียม มีสปริงเคิลด้วย ถามราคาบอก 6,500 ล้อดำไม่แก้มขาว แต่สมบูรณ์ดี ยี่ห้อ Kenda และเป็น Single speed มีเบรคหน้า-หลัง หน้าเป็นก้ามปู หลังเป็นดุมเบรค (ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่า) รวมๆแล้วสวย
    แล้วคุยกันนะครับ

ไปเจอภาพครุยเซอร์ของทางแถบยุโรปมาครับ สวยดี เลยเอามาฝากทั้งสองท่าน

เบาะครุยเซอร์400 บาท ถ้ามีสปริงอย่างภาพที่ผมแนบให้ดูไม่แพงครับ. หายาก ผมหาซื้อของใหม่เจออันละ1700 ไป search ในเน็ทราคา1400
    เลยยังไม่ซื้อครับ 555 แพงเกิน

ส่วนครุยเซอร์มินิ ราคา 6500 ชียงกงเขาขายกันราคานั้นอยู่แล้วครับ แพงที่สุด ผมไม่ไปอีกแล้วครับ เข็ดเลย
    ผมเคยไปเดินหา NEOBIKE รถพับล้อ14 แต่ไปเจอล้อ16 รุ่นล้อพลาสติกสีๆ บอก6500 อย่างกับซากเหล็ก รุ่นนี้ในเวปเขาลงขายกันเต็มที่ไม่เกิน 4500 สวยๆเลย
    ผมเลยลาก่อนเชียงกงเลยครับ555

ขอบคุณ
    0
    0

ยังไงรอชมรถครุยเซอร์ของคุณเอกนะครับ วันเสาร์ที่ผ่านมาก็ว่าจะไปเดินตลาดนัดรัชดาเหมือนกั นครับแต่ไม่ว่างเลยไม่ได้ไป
    ผมเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าไหร่ครับ เพิ่งเริ่มสนใจได้ไม่นาน ก้เลยหาๆข้อมูลไปก็ได้ความรู้กลับมาบ้างครับ เลยเอามาเฝแบ่งผันกันครับ

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณครับคุณต้น...... รถทางแถบนั้นสวยมากครับ ชอบแฮนด์มากๆๆ โค้งงามเลย
    แต่จะให้ผมขี่คงไม่ไหว ยางคงแตกก่อนถึงปากซอยแน่ๆ 555

เมื่อวานเพื่อนไปมัดจำครุยเซอร์ 24" สีเหลืองที่ตลาดรถไฟมาคันนึง ได้มา 3000 บาท แต่เบาะขาดนึดนึง ไม่มีเกียร์
    ยางขอบขาบแก้มกว้าง เป็นยางทางเรียบไม่ใช่เม็ดข้าวโพด สภาพโดยรวมโอเคใช้ได้เลยครับ

ส่วนผมก็รอเจ้าของร้านเค้าส่งเมล์รูป rainbow กับ giant 26" ครอสเตอร์เบรคทั้งคู่ ถ้าสภาพโดนก็สอยเลยครับ

คุณต้นครับขอคำแนะนำเรื่องทำสีล้อทีครับ ว่าควรทำดีมั๊ยครับ ใจผมอยากได้ล้อดำหรือไม่ก็สีเดียวกับตัวรถอ่ะครับ
    ครุยเซอร์ รุ่นตามใจฉัน
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

ขอบคุณ
    0
    0

คันนี้ครับ ผมว่าเอาไปทำเพิ่นิดหน่อยก็โอครับ บันไดไม่เหมือนของผมนะครับ คุณชัยใช้ไปสักพักแล้วค่อยๆเปลี่ยนก็ได้ครับ พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปลองขี่ถ้าเกียร์โอเคจะเอามาเลย สีดำเก็บงานง่ายครับ

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    คันนี้ครับ ผมว่าเอาไปทำเพิ่นิดหน่อยก็โอครับ บันไดไม่เหมือนของผมนะครับ คุณชัยใช้ไปสักพักแล้วค่อยๆเปลี่ยนก็ได้ครับ พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปลองขี่ถ้าเกียร์โอเคจะเอามาเลย สีดำเก็บงานง่ายครับ
    ok เลยครับคุณต้น
    อย่างที่ว่าให้ลุงแกเก็บโซ่กะเกียรให้หน่อย เขรอะเหลือเกิน ยังงัยถ้าพรุ่งนี้คุณต้น ok ก้อหิ้วกลับมาได้เลยครับ
    แล้วผมจะนัดไปรับอีกที น่าจะภายในวันศุกร์นี้แหละครับ เพราะเสาร์ อาทิตย์ นี้สงสัยงานเข้า ต้องนั่งเก็บรายละเอียดอีกเยอะ
    ผมแนบรูปเบาะที่ได้มาใหม่ด้วย ลองชมดูนะครับ (เบาะใหญ่มาก เต็มตูดดีครับ)

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0
    0

ok เลยครับคุณต้น
    อย่างที่ว่าให้ลุงแกเก็บโซ่กะเกียรให้หน่อย เขรอะเหลือเกิน ยังงัยถ้าพรุ่งนี้คุณต้น ok ก้อหิ้วกลับมาได้เลยครับ
    แล้วผมจะนัดไปรับอีกที น่าจะภายในวันศุกร์นี้แหละครับ เพราะเสาร์ อาทิตย์ นี้สงสัยงานเข้า ต้องนั่งเก็บรายละเอียดอีกเยอะ
    ผมแนบรูปเบาะที่ได้มาใหม่ด้วย ลองชมดูนะครับ (เบาะใหญ่มาก เต็มตูดดีครับ)
    เบาะสวยโอเคเลยครับ ถ้าok ยังไงจะเก็บไว้ให้ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

คันที่หายไปแล้วอะสวยดีครับ เห็นแล้วยังอยากได้เลย แต่คันสีขาวก็ใช้ได้นะครับ เอาไปทำสีดำใหม่เปลี่ยนแม็กแบบคันที่หายไปก็น่าจะดูด ีนะครับ

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ xheartx อ่านข้อความ
    คันที่หายไปแล้วอะสวยดีครับ เห็นแล้วยังอยากได้เลย แต่คันสีขาวก็ใช้ได้นะครับ เอาไปทำสีดำใหม่เปลี่ยนแม็กแบบคันที่หายไปก็น่าจะดูด ีนะครับ
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ก้ออยากได้แบบนั้นเหมือนกันครับ เพราะเข้าไปดูเวปต่างประเทศสีดำวงล้อแดง ยางแก้มขาว ตัว26" แจ่มดีครับ

ขอบคุณ
    0
    0

วันนี้ไปเอารถให้คุณชัยมาครับ ลองขี่ดูก็โอเค ตอนแรกสิ่งที่ผมกลัวคือถ้าผมเอากลับมาแล้ว เกิดคุณชัยเห็นตัวจริงแล้วไม่ประทับใจ แต่พูดไม่ออก
    ผมก็จะรู้สึกไม่ค่อยดีครับ ยอมรับว่าตัดสินใจอยู่นาน แต่คิดว่าผมจะเอามาอาบน้ำแต่งตัวให้ใหม่เท่าที่จะช่ว ยทำได้ ขัดสีฉวีวันน่าจะดูดีขึ้นมาบ้าง แล้วผมก็ตัดสินใจยกขึ้นรถมาครับ เพราะรถที่ผมตระเวณดูหลายๆแห่ง มันเน่ายิ่งกว่านี้เยอะและราคาสูงไปครับ ผมก็รับไม่ได้ เมื่อยกลงจากรถ เพื่อนบ้านก็มาชมว่า ซื้อมาเท่าไหร่ ทรงสวยนะ (นี่ขนาดยังไม่อาบน้ำนะ แสดงว่าในสายตาคนอื่นรถคันนี้ถือว่าสวยเข้าตาใช้ได้ 555 เบาใจไป) นั่งล้างนั่งขัด เช็ดถูอยู่เป็นชั่วโมง ก็ได้ถอดรูปออกมาผมว่า สีดำอมเทาๆสวยดีครับ ซี่ล้อเป็นสนิมแดงๆผมขัดให้บ้างแล้ว แต่เหลือไว้ให้คุณชัยเอาไปขัดเองบ้างดีกว่าจะได้ภูมิ ใจ อยากให้เห็นสภาพแบบเดิมๆ แบบผมไม่ได้ย้อมแมวดีกว่าครับ จะได้สบายใจ จริงๆล้อซี่ลวดเอาไปขึ้นใหม่ล้อละไม่เกิน60 บาทเองครับ เร็วๆนี้จะได้ส่งรถต่อให้คุณชัย เลยเอารูปรถหลังจากผมทำให้สวยบ้างแล้ว มาให้เพื่อนๆชมกันครับ

หวังว่าคุณชัยคงจะชอบนะครับ ยางตัวนี้ดอกยางดูดุดันออกแนวลุยๆหน่อยครับ น่ารักแบบโหดๆ ปลอกแฮนด์มีหัวกระโหลกอีกตะหาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tony51 : 07-02-2012 เมื่อ 22:42

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rraiarr อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับคุณต้น...... รถทางแถบนั้นสวยมากครับ ชอบแฮนด์มากๆๆ โค้งงามเลย
    แต่จะให้ผมขี่คงไม่ไหว ยางคงแตกก่อนถึงปากซอยแน่ๆ 555

เมื่อวานเพื่อนไปมัดจำครุยเซอร์ 24" สีเหลืองที่ตลาดรถไฟมาคันนึง ได้มา 3000 บาท แต่เบาะขาดนึดนึง ไม่มีเกียร์
    ยางขอบขาบแก้มกว้าง เป็นยางทางเรียบไม่ใช่เม็ดข้าวโพด สภาพโดยรวมโอเคใช้ได้เลยครับ

ส่วนผมก็รอเจ้าของร้านเค้าส่งเมล์รูป rainbow กับ giant 26" ครอสเตอร์เบรคทั้งคู่ ถ้าสภาพโดนก็สอยเลยครับ

คุณต้นครับขอคำแนะนำเรื่องทำสีล้อทีครับ ว่าควรทำดีมั๊ยครับ ใจผมอยากได้ล้อดำหรือไม่ก็สีเดียวกับตัวรถอ่ะครับ

3000 ไม่แพงเลยครับ ถ้าเราชอบซะอย่าง คนอื่นว่าไม่สวยแต่เราว่าสวยแบบของเรา
    คุณเอกชอบสะสม Cruiser หรือครับ แสดงว่าจะซื้อเพิ่มต้องมีมากว่า1 คันแน่ๆ ผมเคยเจอ Giant 26" มาสามสี่คันและ แต่สภาพไม่ค่อยสมบูรณ์ อีกอย่างหนึ่งเนื่องจาก บ้านผมเป็นทาวเฮ้าส์ 3 ชั้น ไม่มีเนื้อที่บริเวณบ้านที่สามารถจอดเก็บจักรยานไว้เ ยอะๆครับ เลยทำให้ผมหันเก็บคันเล็กๆอย่างรถพับเป็นส่วนใหญ่ และรถล้อไม่เกิน16" เก่าๆของญี่ปุ่นหลายคัน ทรงแปลกๆ ผมมีครุยเซอร์ล้อ 26" คันเดียวเองครับ ขนาดจอดแอบๆไว้ในบ้าน แม่ผมยังบ่นทุกวันว่าเกะกะบ้านมาก เอาไว้จะถ่ายรูปแบบสวยๆมาโชว์ครับ ล้อเป็นลายไฟ ของ Southbay สีเขียวทหาร ขี่แล้วดูดุดัน ใครๆไม่กล้าแหย๋ม555

ส่วนเรื่องทำสีล้อ ผมว่าถ้าใช้สีกระป๋องพ่นเองมันจะไม่ค่อนทนทาน การพ่นสีสเปรย์ เหมาะแค่การเก็บสีเล็กๆน้อยๆมากกว่าครับ แต่ถ้า Cruiser คันที่คุณเอกรักจริงๆ คือต้องการใช้งานแล้วคุณเอกมีความสุขกับมัน ผมว่าหาซื้อล้อดีๆมือสอง หรือของใหม่ที่ราคาเรารับได้ดีกว่า เลือกสีได้คุณภาพโรงงานเลย อันนี้ขึ้นอยู่กับคุณแล้วล่ะว่าจะทุ่มทุนสร้างขนาดไห น ส่วนตัวผมชอบรถเดิมๆครับ ทำให้มันเหมือนเดิมมากที่สุด ผมว่ามันสวยในแบบ Classic แต่ถ้าชอบแนวตกแต่งไม่เหมือนใครอันนี้ก็ได้แนวดีครับ เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัว ลองตัดสินใจดูครับ แต่จะรอชมนะครับ

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 53 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks