ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 33

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 33 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Member california's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับทุกท่าน
    คณต้น>> Fix Gear นี่ท่าทางจะไม่ไหวครับ ขอผ่านครับ แต่บอดี้สวยมากสวยมากเลยนะครับ
    คุณเอก rraiarr >> ยินดีต้อนรับกลับบ้านหลังนี้นะครับ แหมคุณเอกกลับมานี่บ้านหลังนี้คึกคักมีสีสันขึ้นมาอี กเยอะเลยนะครับ
    คุณ Lek001>> ชี้เป้าได้เยี่ยมครับ น่าสนใจ ราคาแจ่มด้วย แต่สงสัยคุณ California เค้าจาชอบแบบดำๆ สังเกตจากทั้ง Cruiser bike แล้วก้อน้อง2 (Mazda2)
    ถั่ว..ถั่ว..ถั่วต้มละคร๊าบ ถูกของคุณชัยละครับ ส่วนตัวผมชอบของดำ..เอ๊ย..รถสีดำสนิท(All Black)ครับ แต่พอเห็น Electra ขาว ๆ อวบ ๆ คันใหม่ของคุณเล็กทำเอาผมเขวไปเหมือนกัน
    ที่จริงรถสีขาวนี่ก็ดูสะอาด ๆ โดดเด่นดี แต่ยังไงก็ยังรักเดียวใจเดียวกับน้องดำอยู่ครับ อีกคันที่ตอนนั้นผมชอบและหาพร้อมกับ Schwinn แต่ยังเป็นความฝันอยู่คือ Electra Straight 8
    ที่ชอบก็เพราะสีดำ(อีกแล้ว) กับวงล้อหลังลายตาหมากรุกขาว-ดำ และลายดอกยางเท่ห์มากครับ ใครพบเห็นที่ไหนช่วยชี้เป้าให้ด้วยจะตามไปดูเฉย ๆ ผมคงไม่มีปัญญาซื้อแน่่ครับ
    เพราะท่าทางราคาจะแรงส์

2006 Electra Straight 8 (All Black)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 21-06-2012 เมื่อ 23:15

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

^
    ^
    ^
    ^

ล้อฉวยยยยยยยยยยยยย......... ยางฉวยยยยยยยยยยยยย.........
    ครุยเซอร์ รุ่นตามใจฉัน
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    ถั่ว..ถั่ว..ถั่วต้มละคร๊าบ ถูกของคุณชัยละครับ ส่วนตัวผมชอบของดำ..เอ๊ย..รถสีดำสนิท(All Black)ครับ แต่พอเห็น Electra ขาว ๆ อวบ ๆ คันใหม่ของคุณเล็กทำเอาผมเขวไปเหมือนกัน
    ที่จริงรถสีขาวนี่ก็ดูสะอาด ๆ โดดเด่นดี แต่ยังไงก็ยังรักเดียวใจเดียวกับน้องดำอยู่ครับ อีกคันที่ตอนนั้นผมชอบและหาพร้อมกับ Schwinn แต่ยังเป็นความฝันอยู่คือ Electra Straight 8
    ที่ชอบก็เพราะสีดำ(อีกแล้ว) กับวงล้อหลังลายตาหมากรุกขาว-ดำ และลายดอกยางเท่ห์มากครับ ใครพบเห็นที่ไหนช่วยชี้เป้าให้ด้วยจะตามไปดูเฉย ๆ ผมคงไม่มีปัญญาซื้อแน่่ครับ
    เพราะท่าทางราคาจะแรงส์

2006 Electra Straight 8 (All Black)

สวัสดีครับ คุณ Cariffornia
    สวยงามมากครับคันนี้ แหม ดำๆนี่ชอบจิงๆนะครับ เอาใจช่วยครับขอให้ได้ในเร็ววัน
    นอกเรื่องนิดนึง ผมก้อสาวกMazda เหมือนกาน จองMZ3 1.6 5door ไปละ ได้รถอาทิตหน้าละ แต่เป็นเทาดำครับ ใจไมถึงที่จะเอาสีดำ เพราะดูแลยากมากมาย
    Have a nice weekend everybody....

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ คุณ Cariffornia
    สวยงามมากครับคันนี้ แหม ดำๆนี่ชอบจิงๆนะครับ เอาใจช่วยครับขอให้ได้ในเร็ววัน
    นอกเรื่องนิดนึง ผมก้อสาวกMazda เหมือนกาน จองMZ3 1.6 5door ไปละ ได้รถอาทิตหน้าละ แต่เป็นเทาดำครับ ใจไมถึงที่จะเอาสีดำ เพราะดูแลยากมากมาย
    Have a nice weekend everybody....
    สวัสดีครับคุณชัย
    สำหรับ Electra Straight 8 คงต้องเก็บไว้ในฝันก่อน ตอนนี้กำลังเห่อ Schwinn ครับ ผมเน้นใช้งานไม่ได้สะสมอ่ะครับ
    ส่วนความชอบสีดำนี่ จะเรียกว่าเสพติดก็ได้ ขนาดที่สูบลมยังต้องหาซื้อสีดำ จนได้ยี่ห้อ BETO กระบอกใหญ่สีดำมา..เฮ้อ
    ต้องขอแสดงความยินดีกับคุณชัยด้วยครับ อาทิตย์หน้าจะได้รับพี่3 (MAZDA3) มาขับโลดแล่นแล้ว ก็ขอให้ขับแล้วรวย
    ขับแล้วปลอดภัยทุกเส้นทางนะครับ ยังไงรับรถมาแล้วเอาเลขป้ายทะเบียนมาบอกกันมั่งก็ได้ นะครับ แบ่ง ๆ กันรวย
    Have a nice weekend and have a new great car too
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 24-06-2012 เมื่อ 19:25

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับชาวครุยเซอร์ทุกท่าน

ก่อนอื่นต้องยินดีกับกับคุณชัย ผู้ตั้งกระทู้ตามหาครุยเซอร์นี้ขึ้นมากับการได้สมาชิ กใหม่เป็นน้อง Mazda3 ยังไงได้รถมาแล้วก็อย่าลืมถ่ายภาพเอามาให้เพื่อนๆได้ รวยกันด้วยนะครับ
    อย่างที่คุณ California บอกไว้ขับแล้วเฮงขับแล้วรวย ของผมก็จองไว้เหมือนกัน อิอิ ...แต่เป็น Yaris สีเทาดำเข้ม (สีตัวใหม่) ใจก็ชอบ Mazda2 เพราะราคาสูสี กับงบที่ตั้งไว้
    แต่น้องสาวเป็น Sale Toyota ครับเลยได้ดอกเบี้ยแค่ 1.5 ก็เลยไปเอา yaris แทน ( ว่าจะรอโฉมใหม่ปลายปี ก็ไม่ทันได้ภาษีรถคันแรกคืน 100000 บาท พอดีใช้ชื่อแฟนซื้อครับ เลยรอไม่ไหว ต้องรีบซื้อรีบจอง 555 นอกเรื่องมาแล้ว กับสู่ครุยเซอร์ของเรา )

คุณcalifornia ครับ Electra Straight 8 สวยงามจริงๆ ถ้าเจอแล้วราคาน่าคบก็คงจะเก็บไว้สักคัน อย่าง Nirve คันนี้ถ้าเจอก็คงต้องเอามาเข้าบ้านเป็นศิริมงคลเหมือ นกันครับ แต่พอไปเจอราคาของใหม่แล้วต้องบอกว่าฝากเอาไว้ก่อน 555

เมื่อวันก่อนได้ Rainbow cruiser มาอีกคันครับ สี midnight blue ตัดขาวมุก เห็นแล้วนึกว่าของใหม่เลยสอยมาซะ เลยเอารูปมาฝากไว้ในกระทู้ทำเนียบครุยเซอร์นี้อีกสัก คันครับ

คุณเอกครับ ได้เรื่องเปลี่ยนเกียรืถึงไหนแล้วก็มาอัปเดตกันต่อไป นะครับ ท่านอื่นๆด้วยครับ ไปปั่นที่ไหน เก็บภาพสวยๆมาฝากกันด้วย ฝนตกแทบทุกวันผมเองก็ไม่ได้ปั่นเลย

virago250's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

รุ่นเดียวกันกับผมหรือเปล่า..ล้อ 24 นิ้วครับ
    Name:  052609203608.jpg
Views: 1744
Size:  86.1 KB

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ virago250 อ่านข้อความ
    รุ่นเดียวกันกับผมหรือเปล่า..ล้อ 24 นิ้วครับ

ของผมล้อ26" ครับ ผมมีสีขาวอีกคันครับ 24"

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับชาวครุยเซอร์ทุกท่าน

ก่อนอื่นต้องยินดีกับกับคุณชัย ผู้ตั้งกระทู้ตามหาครุยเซอร์นี้ขึ้นมากับการได้สมาชิ กใหม่เป็นน้อง Mazda3 ยังไงได้รถมาแล้วก็อย่าลืมถ่ายภาพเอามาให้เพื่อนๆได้ รวยกันด้วยนะครับ
    อย่างที่คุณ California บอกไว้ขับแล้วเฮงขับแล้วรวย ของผมก็จองไว้เหมือนกัน อิอิ ...แต่เป็น Yaris สีเทาดำเข้ม (สีตัวใหม่) ใจก็ชอบ Mazda2 เพราะราคาสูสี กับงบที่ตั้งไว้
    แต่น้องสาวเป็น Sale Toyota ครับเลยได้ดอกเบี้ยแค่ 1.5 ก็เลยไปเอา yaris แทน ( ว่าจะรอโฉมใหม่ปลายปี ก็ไม่ทันได้ภาษีรถคันแรกคืน 100000 บาท พอดีใช้ชื่อแฟนซื้อครับ เลยรอไม่ไหว ต้องรีบซื้อรีบจอง 555 นอกเรื่องมาแล้ว กับสู่ครุยเซอร์ของเรา )

คุณcalifornia ครับ Electra Straight 8 สวยงามจริงๆ ถ้าเจอแล้วราคาน่าคบก็คงจะเก็บไว้สักคัน อย่าง Nirve คันนี้ถ้าเจอก็คงต้องเอามาเข้าบ้านเป็นศิริมงคลเหมือ นกันครับ แต่พอไปเจอราคาของใหม่แล้วต้องบอกว่าฝากเอาไว้ก่อน 555

เมื่อวันก่อนได้ Rainbow cruiser มาอีกคันครับ สี midnight blue ตัดขาวมุก เห็นแล้วนึกว่าของใหม่เลยสอยมาซะ เลยเอารูปมาฝากไว้ในกระทู้ทำเนียบครุยเซอร์นี้อีกสัก คันครับ

คุณเอกครับ ได้เรื่องเปลี่ยนเกียรืถึงไหนแล้วก็มาอัปเดตกันต่อไป นะครับ ท่านอื่นๆด้วยครับ ไปปั่นที่ไหน เก็บภาพสวยๆมาฝากกันด้วย ฝนตกแทบทุกวันผมเองก็ไม่ได้ปั่นเลย
    สวัสดีครับคุณต้น tony51 และเพื่อนพ้อง น้อง พี่ชาว Cruiser Bike ทุกคน

คุณต้นเข้ามาแต่ละครั้งจะมีอะไรหวือหวามา Surprise ตลอด คราวนี้มาควบเลยนะครับทั้ง Toyota Yaris แล้วก็ Rainbow Cruiser ก็ต้องขอยินดีด้วยครับที่จองรถใหม่ ได้รับเมื่อไรก็เอาเลขทะเบียนมาบอกใบ้ให้ได้รวยกันถ้ วนหน้านะครับ ขอให้ขับแล้วมีโชค ขับแล้วปลอดภัยทุกเส้นทางครับ อืม..Rainbow คันนี้สวยใหม่ใสกิ๊กเหมือนของใหม่อย่างคุณต้นว่าจริง ๆ ดูยาง White Wall ขาวโอโม่ซะขนาดนี้ วันดีคืนดีจะชวนเพื่อนพ้อง น้อง พี่ในนี้ขอไปเปิดกรุของคุณต้นสักครั้ง สำหรับผม Electra Straight 8 ขอเป็นแค่ความฝันก่อน คงต้องยกให้คุณต้นล่ะครับ หารถเก่งจริง ๆ ส่วน Nirve แบบนี้ผมเคยเห็น..จอดสงบนิ่ง..โชว์อยู่ที่ร้าน NY ในห้างเซ็นทรัลพลาซ่า ต้องเน้นคำว่าจอดสงบนิ่ง เพราะเดินผ่านร้านนี้ทีไรก็ยังเห็นจอดอยู่ตลอด คงไม่มีใครอาจหาญไปแตะต้อง สงสัยจะรอคุณต้นไปสอย

ปล. ขอเชียร์คุณเอกด้วยคน ทำรถเสร็จไว ๆ นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 25-06-2012 เมื่อ 20:03

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ virago250 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับคุณvirago250 Rainbow คันนี้กับคันของคุณต้นtony51 ดูแบบเหมือนกันเลยนะครับ คงจะต่างกันที่ขนาดและสี เท่ห์ดีครับ สวยกันละแบบ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน

SCHWINN 2012 hornet มาแล้วนะครับตัวจริง

ราคาอยู่ที่ 12,200 บาทครับ ตัวนี้ไม่มีสปริงเกอร์นะครับผม

มีที่วางป๋องเบียร์ด้วย อิอิ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lek001 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ๆทุกคน

SCHWINN 2012 hornet มาแล้วนะครับตัวจริง

ราคาอยู่ที่ 12,200 บาทครับ ตัวนี้ไม่มีสปริงเกอร์นะครับผม

มีที่วางป๋องเบียร์ด้วย อิอิ

สวัสดีครับคุณเล็ก สบายดีนะครับ

Schwinn Hornet คันนี้ของ worldwidebike หรือเปล่าครับ พี่เคยเห็นในเว็บของบ.นี้
    ราคานี้ถือว่าไม่แพงเลยนะครับกับชื่อของ Schwinn ในเว็บเมืองนอกรุ่นนี้มีสีขาวด้วยนะครับ
    แต่เห็นราคาแล้ว US.$520 ซื้อที่เมืองไทยถูกกว่า มีประกัน Life Time ให้ด้วย

ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีอีกครั้งครับ เมื่อวานเพิ่งส่ง Rainbow สี midnight blue เข้าทำเนียบ วันนี้ส่งเจ้าตัวเล็กล้อ20" เข้ามาโชว์ตัวอีกคันครับ
    อดไม่ได้จริงๆ อย่าให้เจอนะแนวครุยเซอร์เนี่ย คันนี้สีเดียวกับคันใหญ่เลยครับ น่ารักมาก

คุณเล็กเอา schwinn มาแนะนำเพื่อนๆขอบคุณนะครับ ที่เก็บภาพมาให้ชมกัน

คุณ california ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ

ขอบคุณ
    0
    0

Name:  SUNP0282.jpg
Views: 2050
Size:  80.5 KBสวัสดีครับ เอามาให้ชมอีกคันครับสนิมกำลังดีเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gu-foolgee : 26-06-2012 เมื่อ 02:02

ขอบคุณ
    0
    0

ผมชอบรุ่นนี้มากเลยครับเมื่อไรจะได้เจอกันก็ไม่รู้

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gu-foolgee : 26-06-2012 เมื่อ 02:20

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gu-foolgee อ่านข้อความ
    [ATTACH=CONFIG]3529440[/ATTACH]สวัสดีครับ เอามาให้ชมอีกคันครับสนิมกำลังดีเลยครับ
    ว้าวว...วว ท่านได้มายังไงครับเนี่ย หล่อไม่ต้องแต่งเลย ยิ่งแก่ก็ยิ่งหล่อครับ จักรยานครุยเซอร์ schwinn เนี่ยคันนี้น่าจะอายุหลายปีอยู่
    อยากเห็น หลายๆมุมครับ มีเวลาช่วยนำมาให้เพื่อนๆชมกันด้วยนะครับ

หน้าที่ 33 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks