ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 34

หน้าที่ 34 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โอ้โห..... ได้เห็นครุยเซอร์ที่พี่น้องเอารูปมาให้ดูรุ่นนั้นรุ่ นนี้ ยี่ห้อนั้นยี่ห้อนี้ ละลานตาไปหมดเลยอ่ะ... บอกตามตรงไม่รู้จักเลยซักกะรุ่นเลย 5555

แล้วก็ค่อยๆประจักษ์แก่สายตา... ว่าครุยเซอร์ มันมีเพียบหลายรุ่นมากๆจิงๆ สวยด้วยอ่ะ ทรงแปลกตาเพียบเลย... สวยดี

ใจที่ผมซื้อครุยเซอร์มาเพราะว่าอยากแต่งอยากทำ รุ่นตามใจฉัน... 555 ตอนนี้เหงครุยเซอร์ทรงแปลกๆ สวยๆแล้ว เจ๋งดีอ่ะ ชอบๆๆ

ปล. ตอนนี้รถผม vintage เข้าขั้น สนิมเพียบ 55555555555.........
    ครุยเซอร์ รุ่นตามใจฉัน
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gu-foolgee อ่านข้อความ
    แนบเอกสาร 3529440สวัสดีครับ เอามาให้ชมอีกคันครับสนิมกำลังดีเลยครับ

Schwinn สมเป็น American Classic Cruiser ดูจากสภาพในรูปแล้วยังฟื้นคืนชีพใหม่ได้สบายครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 27-06-2012 เมื่อ 20:11

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rraiarr อ่านข้อความ
    โอ้โห..... ได้เห็นครุยเซอร์ที่พี่น้องเอารูปมาให้ดูรุ่นนั้นรุ่ นนี้ ยี่ห้อนั้นยี่ห้อนี้ ละลานตาไปหมดเลยอ่ะ... บอกตามตรงไม่รู้จักเลยซักกะรุ่นเลย 5555

แล้วก็ค่อยๆประจักษ์แก่สายตา... ว่าครุยเซอร์ มันมีเพียบหลายรุ่นมากๆจิงๆ สวยด้วยอ่ะ ทรงแปลกตาเพียบเลย... สวยดี

ใจที่ผมซื้อครุยเซอร์มาเพราะว่าอยากแต่งอยากทำ รุ่นตามใจฉัน... 555 ตอนนี้เหงครุยเซอร์ทรงแปลกๆ สวยๆแล้ว เจ๋งดีอ่ะ ชอบๆๆ

ปล. ตอนนี้รถผม vintage เข้าขั้น สนิมเพียบ 55555555555.........
    Link นี้นำมาฝากคุณrraiarr และชาว Cruiser Bike ครับ

http://noisbike.blog74.fc2.com/blog-...html#container

อยากให้มีร้านขาย Beach Cruiser แบบนี้ในบ้านเราจัง ขายทั้งแบรนด์ญี่ปุ่นอย่าง Nois, Rainbow และแบรนด์นอกมีครบทั้ง Schwinn, Electra, Nirve หลากหลายมากมั่ก บางคันเห็นแค่ลายยางก็เท่หสุดๆ มีทั้งลายธงชาติอเมริกัน, ลายพราง (แอบตาร้อน) โดยเฉพาะ Kid's Size ของเด็ก ผมดูแล้วดีใจกับเด็กญี่ปุ่นที่พ่อแม่สนับสนุนให้ใช้ Cruiser Bike ดี ๆ ลองคลิกเข้าไปดูกันนะครับ ทางด้านซ้ายมือตรง Monthly archive คลิกไล่ดูเรื่อย ๆ น่าสนใจทีเดียว มีหลายคันเห็นโชว์อยู่ในกระทู้นี้ด้วยลองดูนะครับของ ใครบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 28-06-2012 เมื่อ 14:58

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    สวัสดีอีกครั้งครับ เมื่อวานเพิ่งส่ง Rainbow สี midnight blue เข้าทำเนียบ วันนี้ส่งเจ้าตัวเล็กล้อ20" เข้ามาโชว์ตัวอีกคันครับ
    อดไม่ได้จริงๆ อย่าให้เจอนะแนวครุยเซอร์เนี่ย คันนี้สีเดียวกับคันใหญ่เลยครับ น่ารักมาก

คุณเล็กเอา schwinn มาแนะนำเพื่อนๆขอบคุณนะครับ ที่เก็บภาพมาให้ชมกัน

คุณ california ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ
    โอวคุณต้น
    สวยงามทั้ง 26" และ 20" โดยเฉพาะตัวเล็กนี่น่ารักมากเลยครับ เห็นแล้วกิเลสถามหาเลย อยากได้อยากโดนครับ555 ทั้งคู่ถอยหลังเบรคป่าวครับ
    ขอให้มีความสุขกับ Yaris Black นะครับ น่ารักดีครับ

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1

สวัสดีครับทุกท่าน
    คุณต้น >> แหมมีครุยเซอร์สวยๆมาให้เพื่อนๆได้ชมกันตลอดเลยนะครั บ
    คุณเอก>> ยังงัยพยายามเข้านะครับ ของผมก้อทำไรไปบ้างแต่ยังไม่ได้แต่งเลย เดวมีไรคืบหน้ารบกวนอัพเดทเลยนะครับ
    คุณ>>California ตั้งแต่ท่านเข้ามาประจำการในนี้ทำให้กระทู้มีสีสันขึ ้นมากมายเลยนะครับ ขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะครับ ยังงัยได้น้อง3 มาจาแชร์รูปให้ชมกันนะครับ(หวังว่าคงผิดธรรมเนียมกระ ทู้ไม่มากนะครับ อิอิ)
    คุณเล็ก>> ของคุณเล็กนี่เด็ดทุกตัวเลยนะครับ ชื่นชมจากใจเลยครับ

รวมทั้งหลายๆท่านที่ไม่ได้กล่าวถึงหรือทักทาย ขอให้เฮงๆ รวยๆ นะครับ

แล้วคุยกันนะครับทุกท่าน

พวกพี่ๆ มีแต่ ตัวเด็ดๆทั้งนั้นเลย

ไม่กล้าเอามาโชว์เลยย อายย!! ^^!

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้องกี้ อ่านข้อความ
    พวกพี่ๆ มีแต่ ตัวเด็ดๆทั้งนั้นเลย

ไม่กล้าเอามาโชว์เลยย อายย!! ^^!
    ไม่เห็นต้องอายเลยครับ เราชอบแบบที่เป็นเรา จะเก่าจะใหม่มันก็ขี่ได้เหมือนกันครับ
    โชว์เลย โชว์ โชว์....^^

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    ไม่เห็นต้องอายเลยครับ เราชอบแบบที่เป็นเรา จะเก่าจะใหม่มันก็ขี่ได้เหมือนกันครับ
    โชว์เลย โชว์ โชว์....^^
    สวัสดีครับ คุณน้องกี้
    ที่นี่เป็นชุมชนของคนรักครุยเซอร์ครับ ตอนแรกผมก้อไม่คิดว่าจะมีคนรักครุยเซอร์มากมายขนาดนี ้
    เสน่ห์ของครุยเซอร์ทำให้ได้มีเพื่อนๆ และมิตรภาพมากมายเกิดขึ้นที่นี่
    ฉนั้นมีครุยเซอร์คันงาม ก้อลงมาโพสให้เพื่อนๆได้ชื่นชมก้อถือว่าเป็นเรื่องที ่ดีมากๆครับ

ชอบจังครับคำพูดเหล่านี้ ลึกซึ้งกินใจครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ คุณน้องกี้
    ที่นี่เป็นชุมชนของคนรักครุยเซอร์ครับ ตอนแรกผมก้อไม่คิดว่าจะมีคนรักครุยเซอร์มากมายขนาดนี ้
    เสน่ห์ของครุยเซอร์ทำให้ได้มีเพื่อนๆ และมิตรภาพมากมายเกิดขึ้นที่นี่
    ฉนั้นมีครุยเซอร์คันงาม ก้อลงมาโพสให้เพื่อนๆได้ชื่นชมก้อถือว่าเป็นเรื่องที ่ดีมากๆครับ

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ผมโนนะครับไม่ได้มาโพสนาน เข้ามาอีกที โอ้วววว งามๆทั้งน้าน ขอให้วงการนี้อบอุ่นและเจริญรุ่งเรืองสืบต่อไปยาวๆเล ยคับ 555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับทุกท่าน
    คุณต้น >> แหมมีครุยเซอร์สวยๆมาให้เพื่อนๆได้ชมกันตลอดเลยนะครั บ
    คุณเอก>> ยังงัยพยายามเข้านะครับ ของผมก้อทำไรไปบ้างแต่ยังไม่ได้แต่งเลย เดวมีไรคืบหน้ารบกวนอัพเดทเลยนะครับ
    คุณ>>California ตั้งแต่ท่านเข้ามาประจำการในนี้ทำให้กระทู้มีสีสันขึ ้นมากมายเลยนะครับ ขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะครับ ยังงัยได้น้อง3 มาจาแชร์รูปให้ชมกันนะครับ(หวังว่าคงผิดธรรมเนียมกระ ทู้ไม่มากนะครับ อิอิ)
    คุณเล็ก>> ของคุณเล็กนี่เด็ดทุกตัวเลยนะครับ ชื่นชมจากใจเลยครับ

รวมทั้งหลายๆท่านที่ไม่ได้กล่าวถึงหรือทักทาย ขอให้เฮงๆ รวยๆ นะครับ

แล้วคุยกันนะครับทุกท่าน
    ท่านชัย ก็ชมข้าผู้น้อยจนจะลอยได้อยู่แล้ว..อิอิ ผมขอเป็นแค่สีรองพื้นหรือสีโป๊วก็พอครับ ก็แค่พอได้ดูหรือได้เจออะไรที่คิดว่าสร้างสรรค์และน่ าสนใจเกี่ยวกับ Cruiser Bike ก็จะเอามาฝาก มาแชร์ให้เพื่อนพ้อง น้อง พี่ ในกระทู้ได้ดูกันเพลิน ๆ เท่านั้นครับ (แต่ยังไม่เคยถามใครเลยว่าอยากจะดูอ๊ะป่าว 555) ก็ถือซะว่าดูกันขำ ๆ ละกันนะครับ พี่ น้อง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้องกี้ อ่านข้อความ

คำตอบชัดเจนทั้ง คุณชัยchai4526 เจ้าของกระทู้และคุณต้นtony51 ตามนั้นเลยครับ จะมาทั้งคันหรือมาแค่แฮนด์ แล้วเฟรมกับล้อและชิ้นส่วนอื่นๆ ตามมาทีหลัง ก็มาแชร์ มาโชว์เถอะครับ ในกระทู้นี้พี่น้องกันทั้งน้าน มีแต่มิตรภาพครับ อะไหล่บางชิ้นหาไม่ได้ มาโพสท์หาในนี้ ก็อาจจะมีผู้รู้หาให้ได้ครับ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ อิ อิ ตัวพี่เองก็มีเท่าที่เห็นนั่นล่ะครับ ไม่ต้องอาย...น้องเอ๊ย(ครับ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    คำตอบชัดเจนทั้ง คุณชัยchai4526 เจ้าของกระทู้และคุณต้นtony51 ตามนั้นเลยครับ จะมาทั้งคันหรือมาแค่แฮนด์ แล้วเฟรมกับล้อและชิ้นส่วนอื่นๆ ตามมาทีหลัง ก็มาแชร์ มาโชว์เถอะครับ ในกระทู้นี้พี่น้องกันทั้งน้าน มีแต่มิตรภาพครับ อะไหล่บางชิ้นหาไม่ได้ มาโพสท์หาในนี้ ก็อาจจะมีผู้รู้หาให้ได้ครับ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ อิ อิ ตัวพี่เองก็มีเท่าที่เห็นนั่นล่ะครับ ไม่ต้องอาย...น้องเอ๊ย(ครับ)
    ได้เลยพี่ๆ ,,วันไหนว่างๆจะเอามาให้ได้ชม เชย กันบ้าง^^
    ครอบครัวครุยเซอร์ อบอุ่นดี

Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน ตอนนี้ยังไม่มีอะไรแปลกใหม่เข้ามาเลยครับผม เจอแต่ครุยเซอร์ธรรมดา
    มีอะไรจะเข้ามาอัพในนี้ครับ เพราะ facebook ตอนนี้ไม่ได้เล่นแล้วครับ ระหว่างรอ schwinn2012
    ตอนนี้เล็งคันนี้ไว้ครับ หลังจากพลาดจาก BIANCHI ผ่าหวาย กะว่าจะเอาไว้ปั่นรับลูกที่เซนต์โยเซฟทิพวัลครับ
    ขับรถกระบะไปจอดในซอย แล้วค่อยเอาจักรยานลงมาปั่นไปรับลูก เพราะในซอยรร.รถติดมากๆครับ
    เป็นไปได้ไม่แน่ใจว่าดุม 3เกียร์ที่มีอยู่จะเอาไปขึ้นล้อ แล้วมาแปลงใส่คันในรูปได้หรือเล่า เพราะไม่ชอบเกียร์แบบในรูปน่ะครับ

อ่อ! ลืมบอกไปครับมี schwinn ss สีขาวดำ สภาพถือว่าสวย ขาย 6500 บาทรวมส่งถึงบ้านด้วยครับ
    เจ้าของเดียวกับคันในรูปครับ ถ้าผมไม่มี ผมสอยแน่ครับ เพราะสภาพเข้าขั้นสวยครับผม
    ครับเดี๋ยวเรียบร้อยแล้วจะอัพอีกทีครับ เพราะตอนนี้เสียตังค์ให้ทรูแล้วครับเดือนละ700 ใช้ที่ร้านกาแฟตอนกลางวัน5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lek001 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ๆทุกคน ตอนนี้ยังไม่มีอะไรแปลกใหม่เข้ามาเลยครับผม เจอแต่ครุยเซอร์ธรรมดา
    มีอะไรจะเข้ามาอัพในนี้ครับ เพราะ facebook ตอนนี้ไม่ได้เล่นแล้วครับ ระหว่างรอ schwinn2012
    ตอนนี้เล็งคันนี้ไว้ครับ หลังจากพลาดจาก BIANCHI ผ่าหวาย กะว่าจะเอาไว้ปั่นรับลูกที่เซนต์โยเซฟทิพวัลครับ
    ขับรถกระบะไปจอดในซอย แล้วค่อยเอาจักรยานลงมาปั่นไปรับลูก เพราะในซอยรร.รถติดมากๆครับ
    เป็นไปได้ไม่แน่ใจว่าดุม 3เกียร์ที่มีอยู่จะเอาไปขึ้นล้อ แล้วมาแปลงใส่คันในรูปได้หรือเล่า เพราะไม่ชอบเกียร์แบบในรูปน่ะครับ

อ่อ! ลืมบอกไปครับมี schwinn ss สีขาวดำ สภาพถือว่าสวย ขาย 6500 บาทรวมส่งถึงบ้านด้วยครับ
    เจ้าของเดียวกับคันในรูปครับ ถ้าผมไม่มี ผมสอยแน่ครับ เพราะสภาพเข้าขั้นสวยครับผม
    ครับเดี๋ยวเรียบร้อยแล้วจะอัพอีกทีครับ เพราะตอนนี้เสียตังค์ให้ทรูแล้วครับเดือนละ700 ใช้ที่ร้านกาแฟตอนกลางวัน5555

สวัสดีครับคุณเล็กlek001
    พี่ก็ขอเชียร์ให้คุณเล็กได้ Schwinn Hornet 2012 ไว ๆ อยากเห็น ๆ ครับ

หน้าที่ 34 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks