ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 36

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 36 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    Feedback Score
    0

คุณต้น>> ยินดีด้วยสำหรับรถใหม่นะครับ Yaris น่ารักดีครับ ได้รถร็วดีนะครับ เหอะๆ
    สีเดียวกับ MZ3 ผมเลย (เอ่อ เทาดำใช่ไหมครับ?)

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    อันนี้ทะเบียนรถใหม่ผม ใครจะเอาเลขไปลองเสี่ยงโชคดูก็ได้นะครับ ขอให้โชคดีถูกรางวัลกันถ้วนหน้านะขอรับ ^^
    เดี๋ยวจัดสามหางเลยครับพี่ 225 ^^"
    ว่างๆก็มานั่งคุยที่บ้านผมก็ได้นะครับช่วงบ่ายๆ พี่ california มาบ่อยครับ ไม่ต้องกลัวโดนปล้นนะคร้าบ

Member california's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับ

คุณต้นtony51 และ คุณชัยchai4526 : ยินดีกับทั้ง 2 ท่านอีกครั้งที่ได้รับรถใหม่แล้ว ขับให้สนุกและปลอดภัยทุกเส้นทางครับ คุณต้นปล่อยเลขเด็ดมาแล้ว รอเลขเด็ดคุณชัยอยู่..อิอิ

คุณเล็กlek001 : ครับ..นอกจากได้ไปนั่งคุยกับน้องชายใจดีแล้ว ยังได้ชมและสัมผัส Beach Cruiser เท่ห์ ๆ อีกด้วย ขอกระซิบดัง ๆ นิดนึงกาแฟปั่นที่ร้านคุณเล็กรสชาดกลมกล่อมดีครับ LIKE

virago250's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ขายอยู่ที่ไหนครับกาแฟปั่น เผื่อแวะไปโดนด้วย เหอะๆ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    คุณต้น>> ยินดีด้วยสำหรับรถใหม่นะครับ yaris น่ารักดีครับ ได้รถร็วดีนะครับ เหอะๆ
    สีเดียวกับ mz3 ผมเลย (เอ่อ เทาดำใช่ไหมครับ?)
    ใช่ครับ สีเทาดำ เป็นสีใหม่ของรุ่น rs ก็รอนานเหมือนกันครับกว่าจะได้ ได้รถวันที่22 ทะเบียนก็มีเลข 22 งวดนี้มี 22 รึป่าวน้า ^^

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lek001 อ่านข้อความ
    เดี๋ยวจัดสามหางเลยครับพี่ 225 ^^"
    ว่างๆก็มานั่งคุยที่บ้านผมก็ได้นะครับช่วงบ่ายๆ พี่ california มาบ่อยครับ ไม่ต้องกลัวโดนปล้นนะคร้าบ
    อยากไปนั่งจิบกาแฟปั่นตามที่คุณ california พรีเซ้นต์จริงๆ เสียดายที่บ้านผมกับคุณเล็กอยู่คนละทิศเลย ไม่งั้นต้องได้เสวนาพาเพลินกันเป็นแน่
    ปล. คุณเล็กนี่รู้จักเพื่อนผมชื่อ น้อง เป็นมือกลองร็อคผับด้วยใช่ไหม เห็นใน FB ของน้องมีคอมเม้นทืของคุณเล็กอยู่555 สงสัยจะเป็นชาวร็อคเหมือนกัน ^^

คุณ california ขอบคุณอีกครั้งครับ ถ้ามีโอกาสอยากไปนั่งคุยด้วยกันหลายๆคน หรือถ้ามีกิจกรรมเกี่ยวกับจักรยาน อย่าลืมส่งข่าวกันบ้านนะครับ เผื่อจะได้นำรถ cruiser มาปั่นไปพร้อมๆกัน

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    อยากไปนั่งจิบกาแฟปั่นตามที่คุณ california พรีเซ้นต์จริงๆ เสียดายที่บ้านผมกับคุณเล็กอยู่คนละทิศเลย ไม่งั้นต้องได้เสวนาพาเพลินกันเป็นแน่
    ปล. คุณเล็กนี่รู้จักเพื่อนผมชื่อ น้อง เป็นมือกลองร็อคผับด้วยใช่ไหม เห็นใน FB ของน้องมีคอมเม้นทืของคุณเล็กอยู่555 สงสัยจะเป็นชาวร็อคเหมือนกัน ^^

คุณ california ขอบคุณอีกครั้งครับ ถ้ามีโอกาสอยากไปนั่งคุยด้วยกันหลายๆคน หรือถ้ามีกิจกรรมเกี่ยวกับจักรยาน อย่าลืมส่งข่าวกันบ้านนะครับ เผื่อจะได้นำรถ cruiser มาปั่นไปพร้อมๆกัน

ครับพี่ต้น บ้านพ่อแม่ผมอยู่เลยพี่น้องมาซอยนึงครับ แกก็ปั่นจักรยานผาดโผนอยู่แถวๆบ้านที่ผมอยู่ตอนนี้น่ ะครับ รู้จักกันมาน่าจะ 20+ปีน่ะครับ
    อยู่ก๊วนเดียวกันครับเมื่อก่อนกลุ่มพี่แกเป็นเทรนเนอ ร์ตอนเล่นดนตรีผมครับพี่ ^^"

ช่วงต้นปี53 ผมก็กะจะกลับไปปั่นbmx กับแกน่ะครับพี่ ทีนั้น้ำหนักมันลดไม่ลงคร้าบ 555 เลยเล่นครุยเซอร์อย่างเดียวดีกว่าครับ ^^

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ virago250 อ่านข้อความ
    ขายอยู่ที่ไหนครับกาแฟปั่น เผื่อแวะไปโดนด้วย เหอะๆ
    ถนนปู่เจ้าสมิงพรายครับพี่ ก่อนท่าน้ำพระประแดง นิดนึงครับ ^^

Member california's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ยินดีเลยครับคุณต้นtony51 ถ้ามีโอกาสที่จะได้พบปะพูดคุยและปั่น Cruiser Bike ด้วยกันแบบรวมกลุ่มพี่ ๆ น้อง ๆ ในกระทู้นี้ ผมว่าน่าสนุกดีนะครับ แต่แค่คิดก็ยากแล้วด้วยภาระกิจและเวลาของแต่ละคนคงไม ่เอื้ออำนวย

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lek001 อ่านข้อความ
    ครับพี่ต้น บ้านพ่อแม่ผมอยู่เลยพี่น้องมาซอยนึงครับ แกก็ปั่นจักรยานผาดโผนอยู่แถวๆบ้านที่ผมอยู่ตอนนี้น่ ะครับ รู้จักกันมาน่าจะ 20+ปีน่ะครับ
    อยู่ก๊วนเดียวกันครับเมื่อก่อนกลุ่มพี่แกเป็นเทรนเนอ ร์ตอนเล่นดนตรีผมครับพี่ ^^"

ช่วงต้นปี53 ผมก็กะจะกลับไปปั่นbmx กับแกน่ะครับพี่ ทีนั้น้ำหนักมันลดไม่ลงคร้าบ 555 เลยเล่นครุยเซอร์อย่างเดียวดีกว่าครับ ^^

ที่แท้ก็ชาวร็อคเหมือนกัน ผมรู้จักน้องก็น่าจะปี 37-38 เห็นจะได้ ตอนนั้นเพื่อนผมที่เรียนเพาะช่างด้วยกัน ชวนมาทำวงด้วยกันกับน้อง แต่ผมทำงานกลางวัน แต่งตัวไม่ค่อยร็อคเกอร์เท่าไหร่
    ร้องก็ไม่ดี พาวเวอร์ก็ไม่มี หน้าตาก็ไม่หล่อ 555 วงร็อคสมัยนั้นอิมเมจต้องมาก่อนครับ ผมต้องยาว กางเกงต้องรัดไข่ประมาณนั้น ก็เลยออไม่ผ่าน น้องกับเพื่อนผมก็ทำวงไปลงร็อคผับ ชื่อวง WILD HEART
    ส่วนผมทำวงกับเพื่อนอีกกลุ่มหนึ่ง ไปลง Metal Zone ใช้ชื่อวง ZENITH เราก็เจอพบปะกันบ่อยครับ ตั้งแต่เลิกเล่นเมทัลโซนผมก็ไปหากินเพลงตลาดสากลตามผ ับตามโรงแรม ส่วนน้องก็ยังเป็นร็อคเกอร์ยึดมั่นอุดมการณ์ดนตรีสาย ร็อคมาตลอด เราไม่เจอกันนานมากหลายปี ล่าสุดเมื่อปีที่แล้วผมยังเล่นที่ Hard rock cafe พอดีวงน้องมาเที่ยวก็เลยได้เจอกันอีก และก็ได้ ADD มาเป็นเพื่อนกันใน FB อีกครั้งหนึ่งครับ ^^

MAGADETH LIVE IN BANGKOK ผมอยากไปดูนะ วงโปรดผมอีกวงหนึ่ง แต่เสียดายที่ไม่มี MARTY มาด้วย ถ้าไม่ติดธุระอะไรอาจจะไปดูครับ
    Symphony of Destruction อยากฟังสดๆ แล้วโยกหัวไปด้วย 555

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

schwinn in usa ใครสนใจ สายพันธุ์อเมริกันทั้งรุ่นเก่าและใหม่ เมลมาสอบถามได้ตอนนี้ยังอยู่อมริกาพอหาให้ได้จ้า แต่ว่าค่าส่งกลับบวกภาษีโหดหน่อย ถ้าใครสนใจมีงบเท่าไหร่จะลงรูปให้ดู ราคาเริ่มตั้งแต่ `15,000 บาทโดยประมาณ iamjayhailey@hotmail.com

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย safink : 30-07-2012 เมื่อ 03:19

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอความรู้หน่อยค้า ล้อ 27 ยาง หายากมั้ยคะ ยางในก็ต้องใช้ขนาดเดียวกันใช่มั้ยคะ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ที่แท้ก็ชาวร็อคเหมือนกัน ผมรู้จักน้องก็น่าจะปี 37-38 เห็นจะได้ ตอนนั้นเพื่อนผมที่เรียนเพาะช่างด้วยกัน ชวนมาทำวงด้วยกันกับน้อง แต่ผมทำงานกลางวัน แต่งตัวไม่ค่อยร็อคเกอร์เท่าไหร่
    ร้องก็ไม่ดี พาวเวอร์ก็ไม่มี หน้าตาก็ไม่หล่อ 555 วงร็อคสมัยนั้นอิมเมจต้องมาก่อนครับ ผมต้องยาว กางเกงต้องรัดไข่ประมาณนั้น ก็เลยออไม่ผ่าน น้องกับเพื่อนผมก็ทำวงไปลงร็อคผับ ชื่อวง WILD HEART
    ส่วนผมทำวงกับเพื่อนอีกกลุ่มหนึ่ง ไปลง Metal Zone ใช้ชื่อวง ZENITH เราก็เจอพบปะกันบ่อยครับ ตั้งแต่เลิกเล่นเมทัลโซนผมก็ไปหากินเพลงตลาดสากลตามผ ับตามโรงแรม ส่วนน้องก็ยังเป็นร็อคเกอร์ยึดมั่นอุดมการณ์ดนตรีสาย ร็อคมาตลอด เราไม่เจอกันนานมากหลายปี ล่าสุดเมื่อปีที่แล้วผมยังเล่นที่ Hard rock cafe พอดีวงน้องมาเที่ยวก็เลยได้เจอกันอีก และก็ได้ ADD มาเป็นเพื่อนกันใน FB อีกครั้งหนึ่งครับ ^^

MAGADETH LIVE IN BANGKOK ผมอยากไปดูนะ วงโปรดผมอีกวงหนึ่ง แต่เสียดายที่ไม่มี MARTY มาด้วย ถ้าไม่ติดธุระอะไรอาจจะไปดูครับ
    Symphony of Destruction อยากฟังสดๆ แล้วโยกหัวไปด้วย 555
    ครับพี่ต้น ช่วงนั้นยังเล่นที่metal zoneเก่าหรือเปล่าครับพี่ต้น ช่วงที่เป็นตึกเก่าไปบ่อยครับผม แต่พอย้ายมาที่ใหม่ไม่ค่อยได้ไปครับ ทั้งที่ทำงานแถวซอยหลังสวน แล้วบ้านพี่สาวก็อยู่ก่อนmetalzoneนิดนึงครับ

ช่วงนั้นวงรุ่นน้องผมไปเล่นที่ metal zone น่ะครับ โมนาลิซ่า

virago250's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เห็นบัตรเมกาเดทแล้ว...เหอะๆ ผมยังไม่ได้ซื้อบัตรเลย บัตรแข็งซะด้วย

ขอบคุณ
    0
    0

ครับพี่ต้น ช่วงนั้นยังเล่นที่metal zoneเก่าหรือเปล่าครับพี่ต้น ช่วงที่เป็นตึกเก่าไปบ่อยครับผม แต่พอย้ายมาที่ใหม่ไม่ค่อยได้ไปครับ ทั้งที่ทำงานแถวซอยหลังสวน แล้วบ้านพี่สาวก็อยู่ก่อนmetalzoneนิดนึงครับ

ช่วงนั้นวงรุ่นน้องผมไปเล่นที่ metal zone น่ะครับ โมนาลิซ่า

เมทัลโซนเก่าครับ ฮอลิวูดสตรีต วงโมนาลิซ่มาเล่นช่วงที่วงผมออกแล้วครับ ช่วงนั้น Nirvana กำลังดังสุดๆจำได้ว่าวันที่ Kurt Cobain ตายเป็นข่าวผมยังพูดบนเวทีอยู่หลังจากนั้น Nirvana ก็ดังกระฉูดจริงๆ
    ก่อนKurt จะยิงตัวตายวงผมเล่นเพลงของ nirvana ยังไม่ค่อยมีคนรู้จักเท่าไหร่แต่พอ Kurt ตายคนถึงเริ่มรู้จัก555 วงโมนาลิซ่าcover เพลงของnirvana มาเล่นเพียบครับ แทบจะทุกเพลงดังและไม่ดัง มือกีต้าร์ชื่อ โอเล่เล่นมันดีครับ
    จำได้ว่าผมชอบเพลง Love Buzz ซึ่งไม่มีวงไหนนำมาเล่นแต่วงนี้นำมาเล่นครับ มันดี

หน้าที่ 36 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks