ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 37

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 37 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ safink อ่านข้อความ
    schwinn in usa ใครสนใจ สายพันธุ์อเมริกันทั้งรุ่นเก่าและใหม่ เมลมาสอบถามได้ตอนนี้ยังอยู่อมริกาพอหาให้ได้จ้า แต่ว่าค่าส่งกลับบวกภาษีโหดหน่อย ถ้าใครสนใจมีงบเท่าไหร่จะลงรูปให้ดู ราคาเริ่มตั้งแต่ `15,000 บาทโดยประมาณ iamjayhailey@hotmail.com

Schwinn sting ray รุ่นนี้เท่าไหร่ครับ อยากทราบราคา อยากได้มาก

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    Schwinn sting ray รุ่นนี้เท่าไหร่ครับ อยากทราบราคา อยากได้มาก

รุ่นนี้แพงคะ เพราะหายากลองเช็คคร่าวๆนาจะมีสองหมื่นขิ้นเพราะ เห็นลงขายอยู่คัน 600 เหรียญ ถ้าสนใจจริงจะเช็คราคาและลงรูปที่เค้าขายให้อีกทีคะ

ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ safink อ่านข้อความ
    รุ่นนี้แพงคะ เพราะหายากลองเช็คคร่าวๆนาจะมีสองหมื่นขิ้นเพราะ เห็นลงขายอยู่คัน 600 เหรียญ ถ้าสนใจจริงจะเช็คราคาและลงรูปที่เค้าขายให้อีกทีคะ
    ตอนนี้มีข่ยคันนี้เลยอยู่ที่ประมาณ 600 เหรียญไม่รวมค่าส่งกลับไทยคะ แพงจริงๆ แพงกว่ารุ่นใหญ่อีก ถ้าสนใจส่งเมลมาถามรายละเอียดคะ

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0
    0

ตอนนี้มีข่ยคันนี้เลยอยู่ที่ประมาณ 600 เหรียญไม่รวมค่าส่งกลับไทยคะ แพงจริงๆ แพงกว่ารุ่นใหญ่อีก ถ้าสนใจส่งเมลมาถามรายละเอียดคะ
    โอ้แม่เจ้า...แพงมักๆครับ เมืองไทยที่สนามหลวง2 มีขายสวยๆ ครบๆเดิมๆขาย 18000 ผมยังว่าแพงเลย ราคาขนาดนี้ไม่ไหวอ่ะครับ
    ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลที่หามาให้ครับ ผมคงรอไปเรื่อยๆเผื่อจะเจอราคาพอรับได้ ^^

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ชาวครุยเซอร์
    สบายกันดีทุกท่านนะครับ ไม่ได้เข้ามาโพสกระทู้นี้ระยะหนึ่งแล้ว เห็นเพื่อนๆหลายท่านยังคุยกันต่อเนื่อง (รักกันจริงต้องไม่ทิ้งกันไป นะคร๊าบบ)
    วันนี้เลยแนบรูป mz3 มาให้ชมกันนะครับ สีเทาดำเหมือนคุณต้น
    พอดีวันก่อนไปเดินร้านหนังสือมาไปเจอหนังสือจักรยานท ี่ทางเวปเพื่อนบ้านเราจัดเป็นรูปเล่มขึ้นมา ลองไปหาอ่านดูตามแผงหนังสือนะครับName:  IMG_0712.jpg
Views: 619
Size:  42.4 KBName:  IMG_0711.jpg
Views: 595
Size:  34.7 KB

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ชาวครุยเซอร์
    สบายกันดีทุกท่านนะครับ ไม่ได้เข้ามาโพสกระทู้นี้ระยะหนึ่งแล้ว เห็นเพื่อนๆหลายท่านยังคุยกันต่อเนื่อง (รักกันจริงต้องไม่ทิ้งกันไป นะคร๊าบบ)
    วันนี้เลยแนบรูป mz3 มาให้ชมกันนะครับ สีเทาดำเหมือนคุณต้น
    พอดีวันก่อนไปเดินร้านหนังสือมาไปเจอหนังสือจักรยานท ี่ทางเวปเพื่อนบ้านเราจัดเป็นรูปเล่มขึ้นมา ลองไปหาอ่านดูตามแผงหนังสือนะครับName:  IMG_0712.jpg
Views: 619
Size:  42.4 KBName:  IMG_0711.jpg
Views: 595
Size:  34.7 KB
    สีนี้หล่อเข้มขรึมดีครับ เหมือนกันจริงๆด้วย ผมว่าจะไปล็อคเลขทะเบียนซะหน่อยก็ไม่มีเวลาจริงๆครับ คงไม่ล็อคแล้วล่ะ เลขอะไรก็ได้ดีหมดครับ
    หนังสือผมไปถามร้านหนังสือที่ foodland แถวสุขุมวิท ไม่มีอ่ะครับ เดี๋ยวต้องไปหามาอ่านให้ได้ครับ

ฝากหนังสือการ์ตูนดีๆ เกี่ยวกับจักรยานอีกสักเล่มครับ มีผู้ใหญ่ท่านหนึ่งแนะนำมา "อาโอบะ 2 ล้อมุ่งสู่ฝัน"
    เป็นหนังสือที่ให้ความรู้เกี่ยวกับจักรยานมากมาย รวมทั้งอะไหล่และชุดเกียร์อีกด้วยครับ ใครอยากมีความรู้เกี่ยวกับจักรยานควรที่จะหามาอ่านแล ะสนุกมากครับ
    ผมยังหาซื้อไม่ได้เลย เขาเก็บไปหมดแล้ว แต่แนบ link มาให้อ่านดูครับ
    http://www.bikeloves.com/board_qa/sh...d.php?qID=5114

ผมซื้อเรื่อง Over Drive มาอ่าน มี17 เล่มจบ ซื้อมารวมทั้งชุดเลย ซื้อมาสามอาทิตย์แล้ว ตอนนี้อ่านไป 10 กว่าหน้าเอง อิอิ ซื้อมาทำไมเนี่ย
    โชคดีนะครับทุกท่าน ไว้มาคุยกันใหม่

ขอบคุณ
    0
    0

Name:  01072009710.jpg
Views: 581
Size:  47.6 KB เขียวได้อีก

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gu-foolgee อ่านข้อความ
    Name:  01072009710.jpg
Views: 581
Size:  47.6 KB เขียวได้อีก
    โอ้วววว..สวยสดใสดีครับ ที่ติดหน้าบังโคลนนี่ อะไรอ่ะครับ ตุ๊กตาเหรอครับ แฮนด์โค้งสวยดีครับ

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

J
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    โอ้วววว..สวยสดใสดีครับ ที่ติดหน้าบังโคลนนี่ อะไรอ่ะครับ ตุ๊กตาเหรอครับ แฮนด์โค้งสวยดีครับ
    เป็นไฟหน้าแบบแต่งรึเปล่าครับ เห็นมีคล้ายๆสวิทต์ปิด-เปีดด้วย
    คุณต้น>> หนังสือผมได้มาจากร้านซีเอ็ดบุ๊คอ่ะครับ เผื่อไปหาดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chai4526 : 14-08-2012 เมื่อ 23:47

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    J

เป็นไฟหน้าแบบแต่งรึเปล่าครับ เห็นมีคล้ายๆสวิทต์ปิด-เปีดด้วย
    คุณต้น>> หนังสือผมได้มาจากร้านซีเอ็ดบุ๊คอ่ะครับ เผื่อไปหาดู
    สวัสดครับเพื่อนๆชาวครุยเซอร์ วันนี้ได้คุยกับคุณ California ทางโทรศัพท์ แล้วเลยรู้สึกอยากเข้ามาอัปเดตเนื้อหาใหม่บ้าง
    เร็วๆนี้ผมจะได้ SCHWINN STING RAY ตามที่ใฝ่ฝันแล้ว มาทีเดียว 3 คันเลย เอาไว้จะเอามาโพสให้ชมกันนะครับ
    วันนี้นั่งทำสีซ่อมสี CRUISER RAINBOW 20" ด้วยการโป๊วสีลบรอยขีดข่วนซึ่งดูแล้วทำให้รำคาญตาเลย ลงมือทำเองเลยดีกว่า
    เดี๋ยวว่างๆจะเอามาลงให้ดูครับ กลายเป็นรถใหม่สีสวยขึ้นมาเลย 555

หนังสือยังไม่ได้ออกไปหาซื้อเลยครับคุณชัย ยังไงอย่าลืมเข้ามาทักทายกันบ้างนะครับ ทุกท่าลล

ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับ วันก่อนบอกจะอัปรูปครุยเซอร์ มินิ Rainbow ที่ซ่อมทำสีเอง เลยเอามาให้ดู ทีแรกไม่คิดว่าจะทำออกมาได้สวยเลย ไม่ได้ถ่ายตามขั้นตอนไว้ แต่ก็พอจะมีรูปบ้างบางขั้นตอนครับ

เริ่มเลยละกัน ก่อนทำสภาพเป็นประมาณนี้ มีรอยบุบและขีดข่วนค่อนข้างเยอะ

บังโคลนหลังมีรอยบุบๆบี้ๆ ทำให้เห็นแล้วอยากทำให้มันสวยกว่านี้ เลยลงมือทำ พอทำเสร็จออกมาใช้ได้เลยเป็นแบบนี้ครับ

หลังจากทำแล้วเริ่มหึกเหิม 555 อยากลองที่ตัวถังเลย อ้อลืมขั้นตอนครับ ซื้อสีโป๊วรถยนต์มากระป๋องนึงด้วยครับ โป๊วแล้วเป็นแบบนี้

โป๊วแล้วขัดไปเรื่อยๆให้เรียบเสมอ
    รอยเยอะมากจริงๆ

เมื่อเสร้จขั้นตอนขัดแล้วก็พ่นสีรองพื้น ไม่ได้ถ่ายไว้อ่ะครับ พอแห้งแล้วก็ตามด้วย สีน้ำเงิน

แล้วโรยด้วยสีบรอนซ์เงิน ให้เป็นเกล็ดนิดๆ

แล้วตบด้วยสีน้ำเงินแก้วแบบใสอีกที จากนั้นก็เอาสีดำพ่นกลบ บางๆ ให้เป็นน้ำเงินดำครับ
    ขั้นตอนโดยละเอียดผมไม่ได้ถ่ายไว้อ่ะครับ พอดีทำแล้วหยิบมือถือมาถ่ายไว้เล่นๆ เลยอยากเอาภาพบางส่วนมาให้เพื่อนๆได้ชมกัน เผื่อใครจะลองทำบ้าง
    พอพ่นได้สีที่ใกล้เคียงแล้วก็เคลือบด้วยแลกเกอร์อีกส องรอบเป็นอันเสร็จครับ ผมหาสีที่เหมือนกับรถมันไม่มีขายเลยต้องพยายามพ่นผสม แบบผสมเป็นชั้นๆไป
    ทำแบบง่ายๆ แต่งานออกมาก็พอใช้ได้ครับ สำหรับผมไม่ใช่ช่างสี อิอิ
    พอเสร็จแล้วมันจะเป็นอย่างนี้ครับ

ทำเสร็จแล้วรถดูดีขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย

เอาผลงานการพ่นสีด้วยฝีมือเราเองมาให้ชมกันแล้ว อย่าลืมเข้ามาอัปเดตภาพใหม่ๆกันบ้างนะครับ รู้สึกเริ่มเงียบๆกันไปอีกแล้ว

โชคดีครับเพื่อนๆ

Member california's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดครับเพื่อนๆชาวครุยเซอร์ วันนี้ได้คุยกับคุณ California ทางโทรศัพท์ แล้วเลยรู้สึกอยากเข้ามาอัปเดตเนื้อหาใหม่บ้าง
    เร็วๆนี้ผมจะได้ SCHWINN STING RAY ตามที่ใฝ่ฝันแล้ว มาทีเดียว 3 คันเลย เอาไว้จะเอามาโพสให้ชมกันนะครับ
    วันนี้นั่งทำสีซ่อมสี CRUISER RAINBOW 20" ด้วยการโป๊วสีลบรอยขีดข่วนซึ่งดูแล้วทำให้รำคาญตาเลย ลงมือทำเองเลยดีกว่า
    เดี๋ยวว่างๆจะเอามาลงให้ดูครับ กลายเป็นรถใหม่สีสวยขึ้นมาเลย 555

หนังสือยังไม่ได้ออกไปหาซื้อเลยครับคุณชัย ยังไงอย่าลืมเข้ามาทักทายกันบ้างนะครับ ทุกท่าลล
    สวัสดีครับคุณต้นtony51 และเพื่อนชาว Cruiser Bike หลังจากได้โทร.คุยกับคุณต้นแล้ว ได้ความรู้เกี่ยวกับ Crriser Bike เพื่มขึ้นอีก คุณต้นเป็นกันเองดีครับ ได้เห็นฝีมือทำสีรถใหม่ของคุณต้นแล้วต้องทึ่งจริง ๆ จะเข้าขึ้นมือโปรแล้ว ยังไงจะรอชม Low Rider ที่สั่งมาใหม่นะครับ

สวัสดีคุณชัยchai4526ด้วยครับ ช่วงนี้ผมก็ยังไม่มีโปรเจกอะไรใหม่ ๆ เลยครับ ไว้ถ้ามีอะไรใหม่จะมาแชร์ครับ

ช่วงนี้พายุเข้าฝนตกทุกเย็นถนนลื่น ปั่น Cruiser ด้วยความระมัดระวัง ปลอดภัยทุกเส้นทางทุกคนครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ชี้เป้าคร้าบ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=540644

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    สวัสดีครับคุณต้นtony51 และเพื่อนชาว Cruiser Bike หลังจากได้โทร.คุยกับคุณต้นแล้ว ได้ความรู้เกี่ยวกับ Crriser Bike เพื่มขึ้นอีก คุณต้นเป็นกันเองดีครับ ได้เห็นฝีมือทำสีรถใหม่ของคุณต้นแล้วต้องทึ่งจริง ๆ จะเข้าขึ้นมือโปรแล้ว ยังไงจะรอชม Low Rider ที่สั่งมาใหม่นะครับ

สวัสดีคุณชัยchai4526ด้วยครับ ช่วงนี้ผมก็ยังไม่มีโปรเจกอะไรใหม่ ๆ เลยครับ ไว้ถ้ามีอะไรใหม่จะมาแชร์ครับ

ช่วงนี้พายุเข้าฝนตกทุกเย็นถนนลื่น ปั่น Cruiser ด้วยความระมัดระวัง ปลอดภัยทุกเส้นทางทุกคนครับ
    สวัสดีครับคุณเกียรติ ขออนุญาตใช้ชื่อจริงละกันนะครับ จะได้ดูสนิทคุ้นเคยเหมือนคุณชัย
    ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ช่วงนี้บอร์ดดูเงียบๆไป ผมก็พยายามแวะเข้ามาดูความเคลื่อนไหวอยู่เรื่อยๆ
    ช่วงนี้ยังรอรถส่งมายังไม่ถึงมือผมเลยครับ มาแล้วจะนำมาให้ชมครับ

รถที่คุณเล็กชี้เป้ามาก็สภาพดีทีเดียวครับ ถอยหลังเบรคด้วย ราคาถูกน่าจะไปเร็ว ผมว่าจะชี้เป้าให้เหมือนกันแต่คุณเล็กไวกว่า555
    ซื้อแล้วอย่าลืมเข้ามาโชว์กันบ้างนะครับ ช่วงนี้ผมก็ต้องระบายรถออกบ้าง ลงขาย cannondale m400 ไว้นานแล้ว ก็เงียบครับ มันแพงไปมั้ง555
    ระบายรถใหม่หันไปซื้อรถเก่าๆเก็บแทน ช่วงนี้กำลังชอบวินเทจคลาสสิคครับ พอก่อนโชคดีครับทุกท่าน

Member california's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับคุณเกียรติ ขออนุญาตใช้ชื่อจริงละกันนะครับ จะได้ดูสนิทคุ้นเคยเหมือนคุณชัย
    ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ช่วงนี้บอร์ดดูเงียบๆไป ผมก็พยายามแวะเข้ามาดูความเคลื่อนไหวอยู่เรื่อยๆ
    ช่วงนี้ยังรอรถส่งมายังไม่ถึงมือผมเลยครับ มาแล้วจะนำมาให้ชมครับ

รถที่คุณเล็กชี้เป้ามาก็สภาพดีทีเดียวครับ ถอยหลังเบรคด้วย ราคาถูกน่าจะไปเร็ว ผมว่าจะชี้เป้าให้เหมือนกันแต่คุณเล็กไวกว่า555
    ซื้อแล้วอย่าลืมเข้ามาโชว์กันบ้างนะครับ ช่วงนี้ผมก็ต้องระบายรถออกบ้าง ลงขาย cannondale m400 ไว้นานแล้ว ก็เงียบครับ มันแพงไปมั้ง555
    ระบายรถใหม่หันไปซื้อรถเก่าๆเก็บแทน ช่วงนี้กำลังชอบวินเทจคลาสสิคครับ พอก่อนโชคดีครับทุกท่าน
    ดีเลยครับคุณต้น ใช้ชื่อจริงจะได้สนิทกันขึ้นครับ ขอเชียร์ให้คุณต้นระบายรถออกไว ๆ จะได้เห็นรถใหม่มาโชว์ให้ชมอีกเยอะ ๆ ครับ
    เห็นด้วยครับ รถที่คุณเล็กชี้เป้าให้แต่ละคันสภาพดีเดิม ๆ ราคาก็ไม่แรงเกินด้วยครับ

หน้าที่ 37 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks