ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 38

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 38 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Member california's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

http://www.ebay.com/itm/electra-stra...item3a7885605b

ชี้เป้า Electra Straight 8 ครับ แต่เป้านี้คงต้องใช้ขีปนาวุธพิสัยไกล ยิงข้ามทวีปกันเลยทีเดียว Cruiser Bikeในฝันของผมเลยครับและก็ต้องเป็นความฝันต่อไป เห็นราคาแล้วต้องตะลึง..ตะลึง..ตึง..ตึง..นี่ถ้าสั่ง เข้ามาบ้านเรา ราคาค่าตัว+ค่าขนส่ง+ภาษี+vat เลิกคิดดีกว่าเรา..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 23-08-2012 เมื่อ 20:24

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับทุกท่าน ช่วงนี้บอร์ดเงียบจริง เหลือคุณเกียรติ คุณชัยยังแวะเข้ามาบ้าง คุณเล็ก001 ก็ยังเข้ามาชี้เป้า คุณเอก และอีกหลายๆท่านคงจะงานเข้า งานยุ่ง ยังไงก็ขอให้แข็งแรงๆทุกท่านนะครับ
    วันนี้เอารถที่เพิ่งได้มาคันแรก schwinn sting ray gray ghost เป็น limited edition ด้วยครับ หามานานมาก บทจะเจอก็เจอทีเดียว 3 คัน เลยจัดเต็มอีกครั้ง อีกสองคันจะมาอาทิตย์หน้าครับ
    ได้มาแล้วดีใจอย่างบอกไม่ถูก ภาพนี้ตอนล้างเสร็จก็ค่ำแล้ว น้องหนิมที่ล้อเอาเรื่องเหมือนกัน พรุ่งนี้จะค่อยเก็บงานอีกที รีบถ่ายรูปมาให้เพื่อนๆชมก่อนเลย ผบทบ.ที่บ้านมองตาขวางๆ แต่เราก็ทำเป็นยิ้มแหย๋ๆ 555 ส่วน Electra ที่คุณเกียรติใฝ่ฝันก็ขอให้พบเจอในเร็ววันนะครับ ถ้าผมเจอจะรีบแจ้งทันทีครับ แต่ราคาน่าจะเอาเรื่อง ยังไงก็ป่านนี้ทุกคนคงหลับหมดแล้ว ส่วนผมเตรียมตัวไปร้องรำทำเพลง เช่นเคย โชคดีครับทุกท่าน

ส่วนคันนี้ผมขายครับ มีคนจองแล้ว เอามาให้ดูเล่นๆครับ

ขอบคุณ
    0
    0

ในที่สุดคุณต้นก็ได้ Low rider หรือถ้าเป็น Schwinn จะเรียก Sting Ray มาครอบครองเรียบร้อย ยินดีด้วยครับ ต้องยอมรับว่าคุณต้นหารถเก่งจริง ๆ โดยเฉพาะรุ่นที่หายากมาก-มากที่สุด ขอกดให้ 2 Likeเลยครับ Likeแรกให้กับ Schwinn แบรนด์ดังของอเมริกาที่มีประวัติยาวนาน ซึ่งผมก็ชอบอยู่ด้วย ส่วนLikeที่สองให้กับ Sting Ray ในตำนานที่วัยรุ่นอเมริกันยุคโน้นถวิลหาอยากได้มาไว้ ในครอบครองครับ จะรอชมอีก 2 คันนะครับ

Member THAIPLAYBOY's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...5#.UDZaaGthiK0

ฝาก schwinn หน่อยนะครับสนใจต่อรองได้

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    http://image.free.in.th/z/if/likebutton11060702.jpg http://image.free.in.th/z/if/likebutton11060702.jpg

ในที่สุดคุณต้นก็ได้ Low rider หรือถ้าเป็น Schwinn จะเรียก Sting Ray มาครอบครองเรียบร้อย ยินดีด้วยครับ ต้องยอมรับว่าคุณต้นหารถเก่งจริง ๆ โดยเฉพาะรุ่นที่หายากมาก-มากที่สุด ขอกดให้ 2 Likeเลยครับ Likeแรกให้กับ Schwinn แบรนด์ดังของอเมริกาที่มีประวัติยาวนาน ซึ่งผมก็ชอบอยู่ด้วย ส่วนLikeที่สองให้กับ Sting Ray ในตำนานที่วัยรุ่นอเมริกันยุคโน้นถวิลหาอยากได้มาไว้ ในครอบครองครับ จะรอชมอีก 2 คันนะครับ
    ขอบคุณครับคุณเกียรติ เรื่องหารถมันคงเป็นเพราะจังหวะที่เราไปเจอด้วยครับ บางคนเจอแต่ไม่ชอบ บางคนชอบแต่หาไม่เจอ รถแบบนี้บางคนไม่สนใจเลยก็ว่าได้ อาจจะไม่สวยสำหรับบางคน และราคาแพงเกิน
    ผมเองหาอยู่เป็นปีครับ เจอมาราคาก็เกินจะรับไหว แต่ของบางอย่าง ในชีวิตเรามันอาจจะผ่านเข้ามาให้เราได้เห็นได้สัมผัส แค่ครั้งเดียว แล้วจะไม่เห็นอีกเลยก็ได้ ผมจึงยอมซื้อมันก่อนที่จะไม่เจอมันอีก
    อีกสองคันยังมาไม่ถึงครับ ยังไงจะเอามาลงให้ดู วันนี้เลยอยากนำภาพ Sting ray งามๆมาให้เพื่อนๆชมกันครับ

บ้านใครหนอเก็บเยอะขนาดนี้ อยากไปเที่ยวบ้านเขาจังเลยครับ

หามาให้ได้แค่นี้ก็เก่งแล้ว

ถ้าบ้านเราเชียงกงนำของเก่ามาขายคันละ3500 จะเหมาหมดทั้งคันเลย

ฝรั่งเขาขนมาโชว์

เลือกสีไหนดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tony51 : 24-08-2012 เมื่อ 04:18

ขอบคุณ
    0
    0

กำลังอยากได้ Raleigh Chopper แบบนี้อยู่ครับ ใครเจอที่ไหน ช่วยชี้เป้าทีนะครับ

Member THAIPLAYBOY's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มีกับเค้าอยู่คันนึงครับName:  schwinn stingray.jpg
Views: 887
Size:  43.4 KB

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ THAIPLAYBOY อ่านข้อความ
    มีกับเค้าอยู่คันนึงครับName:  schwinn stingray.jpg
Views: 887
Size:  43.4 KB
    สวยมากครับ สีนี้เป็นสีที่ผมใฝ่ฝันหาเลย ถ้าจะขายบอกผมคนแรกนะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

น่าจะเป็นของพี่หมอมือใหม่ ในmtb หน้าบอร์ดเก่าครับพี่ต้น

ช่วงนี้งานเยอะมากครับ ไม่มีเวลาแวะไปดูรถแถวๆบ้านเลยครับพี่ต้น
    วันก่อนพี่เกียรติ จะเข้ามาหายังไม่สะดวกเลยครับ
    เลยต้องอาศัยซื้อรถจากเวปแก้ขัดไปก่อนครับพี่ ^^"

คันนี้เพิ่งถึงเมื่อวานเองครับพี่ ถ้าเบื่อๆก็คงขายล่ะครับ ไม่ถนัดแนวนี้ แค่อยากลองเฉยๆครับพี่

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lek001 อ่านข้อความ
    น่าจะเป็นของพี่หมอมือใหม่ ในmtb หน้าบอร์ดเก่าครับพี่ต้น

ช่วงนี้งานเยอะมากครับ ไม่มีเวลาแวะไปดูรถแถวๆบ้านเลยครับพี่ต้น
    วันก่อนพี่เกียรติ จะเข้ามาหายังไม่สะดวกเลยครับ
    เลยต้องอาศัยซื้อรถจากเวปแก้ขัดไปก่อนครับพี่ ^^"

คันนี้เพิ่งถึงเมื่อวานเองครับพี่ ถ้าเบื่อๆก็คงขายล่ะครับ ไม่ถนัดแนวนี้ แค่อยากลองเฉยๆครับพี่
    บ้านคุณหมอที่มีกระทู้ไปเยี่ยมบ้าน ผมว่าผมเคยเห็นภาพเก่าๆนะ แต่จำไม่ได้ว่ามีภาพนี้รวมอยู่ด้วย
    ครุยเซอร์เยอะเลย น่าอิจฉาจริงๆ

หลายๆคนคงงานยุ่ง ผมเองก็ไม่ได้ออกไปหารถ เพราะเบื่อที่ต้องไปรอแถมต้องแย่งกับเขา เราซื้อเป็นคันๆเจอคนเหมาทีละเยอะๆ
    เขาก็ให้เจ้าใหญ่เลือกคัดเอาไปก่อน ยิ่งราคาเมื่อก่อนไม่แพงขนาดนี้ เดี๋ยวนี้ถามราคาแต่ละคันขายเท่ากับในเวปเลย บางทีแพงกว่าที่เขาขายในเวปด้วยซ้ำ
    ผมเลยไม่ซื้อตามตู้และ อาศัยหาในเวปเช่นกันครับ แต่เห็นบอร์ดเงียบๆ รถก็ขายกันไม่ค่อยออก หน้าฝนด้วยมั๊ง

รถที่คุณเล็กเพิ่งได้มา ถือว่าสภาพดีเลยครับ ผมก็หาอยู่เหมือนกัน แต่อยากเก็บรถโซนยุโรป อย่างของฝรั่งเศษบ้าง
    กำลังรอรถที่โดนใจอยู่เหมือนกันครับ คุณเล็กนี่หารถเก่ง แถมตาถึงด้วย มีโอกาสอยากไปนั่งเสวนาร้านกาแฟคุณเล็กจัง
    มีโอกาสต้องแวะไปแน่ครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    บ้านคุณหมอที่มีกระทู้ไปเยี่ยมบ้าน ผมว่าผมเคยเห็นภาพเก่าๆนะ แต่จำไม่ได้ว่ามีภาพนี้รวมอยู่ด้วย
    ครุยเซอร์เยอะเลย น่าอิจฉาจริงๆ

หลายๆคนคงงานยุ่ง ผมเองก็ไม่ได้ออกไปหารถ เพราะเบื่อที่ต้องไปรอแถมต้องแย่งกับเขา เราซื้อเป็นคันๆเจอคนเหมาทีละเยอะๆ
    เขาก็ให้เจ้าใหญ่เลือกคัดเอาไปก่อน ยิ่งราคาเมื่อก่อนไม่แพงขนาดนี้ เดี๋ยวนี้ถามราคาแต่ละคันขายเท่ากับในเวปเลย บางทีแพงกว่าที่เขาขายในเวปด้วยซ้ำ
    ผมเลยไม่ซื้อตามตู้และ อาศัยหาในเวปเช่นกันครับ แต่เห็นบอร์ดเงียบๆ รถก็ขายกันไม่ค่อยออก หน้าฝนด้วยมั๊ง

รถที่คุณเล็กเพิ่งได้มา ถือว่าสภาพดีเลยครับ ผมก็หาอยู่เหมือนกัน แต่อยากเก็บรถโซนยุโรป อย่างของฝรั่งเศษบ้าง
    กำลังรอรถที่โดนใจอยู่เหมือนกันครับ คุณเล็กนี่หารถเก่ง แถมตาถึงด้วย มีโอกาสอยากไปนั่งเสวนาร้านกาแฟคุณเล็กจัง
    มีโอกาสต้องแวะไปแน่ครับ
    ผมอยากจะปั่นออกไปเสวนาที่โรงเบียร์พระรามสามมากครับ พี่ต้น แต่รอออกพรรษาก่อน 555

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

สวัสดีครับทุกท่าน
    ยังเข้ามาอ่านกระทู้ของทุกท่านตลอดครับไม่ได้หายไปไห น แต่ช่วงนี้งานรัดตัวมาก กลับคอนโดดึกตลอด
    หมดเรี่ยวหมดแรง แต่ก้อสู้ๆครับ เพื่อนที่งานยุ่งก้อสู้ๆนะครับ
    คุณต้น คุณเล็ก คุณเกียตร์ ปาร์ตี้โรงเบียรพระราม3 ขอแจมด้วยละกานนะครับ (ว่างๆนะครับ)
    แล้วเจอกานนะครับ

ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับชาว Beach Cruiser Bike ทุกคน

คุณชัย : ต้องขอยินดีย้อนหลังกับคุณชัยที่ได้รับ MZ3 คันงามแล้ว ไม่รู้ผมอ่านข้ามได้ไงทั้งที่เข้ามา update เป็นระยะๆ สงสัยจะแก่จริงแล้ว อิอิ ขอให้ขับแล้วมีโชคและปลอดภัยทุกเส้นทางครับ ส่วนเรื่องงานก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ ๆ ครับ "ตราบที่ชีวิตยังไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นรนกันไป ไม่ใช่อื่นใดเพื่อชีวิตที่ดีกว่า"ครับ

คุณต้น : มีคุณtv ช่วยชี้เป้า Stingray ให้คุณต้นในกระทู้ Schwinn ของผมที่วิกโน้น ลองแวะเข้าไปดูนะครับ แล้วก็คงต้องขอแรงคุณต้นอีกครั้งถ้าได้ Schwinn Stingray มาครบแล้ว ช่วยเอาไปโชว์ตัวที่วิกโน้นด้วยนะครับ จะได้ช่วยเพิ่มสีสันขึ้นมาอีกโขเลยครับ ขอคารวะงาม ๆ ล่วงหน้าครับ

คุณเล็ก : คันใหม่ที่ได้มาสภาพดีๆ เดิมๆ อีกแล้วครับท่านผุ้ชม บังโคลนเงา ๆ โค้งเข้าล้อไม่มีบิดไม่มีงอเลยนะครับ แจ่มมาก...พี่ต้องขอยกนิ้วให้จริง ๆ ครับ ว่าง ๆ จะแวะเข้าไปนั่งซดกาแฟปั่นและคุยด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 27-08-2012 เมื่อ 19:37

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    สวัสดีครับชาว Beach Cruiser Bike ทุกคน

คุณชัย : ต้องขอยินดีย้อนหลังกับคุณชัยที่ได้รับ MZ3 คันงามแล้ว ไม่รู้ผมอ่านข้ามได้ไงทั้งที่เข้ามา update เป็นระยะๆ สงสัยจะแก่จริงแล้ว อิอิ ขอให้ขับแล้วมีโชคและปลอดภัยทุกเส้นทางครับ ส่วนเรื่องงานก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ ๆ ครับ "ตราบที่ชีวิตยังไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นรนกันไป ไม่ใช่อื่นใดเพื่อชีวิตที่ดีกว่า"ครับ

คุณต้น : มีคุณtv ช่วยชี้เป้า Stingray ให้คุณต้นในกระทู้ Schwinn ของผมที่วิกโน้น ลองแวะเข้าไปดูนะครับ แล้วก็คงต้องขอแรงคุณต้นอีกครั้งถ้าได้ Schwinn Stingray มาครบแล้ว ช่วยเอาไปโชว์ตัวที่วิกโน้นด้วยนะครับ จะได้ช่วยเพิ่มสีสันขึ้นมาอีกโขเลยครับ ขอคารวะงาม ๆ ล่วงหน้าครับ

คุณเล็ก : คันใหม่ที่ได้มาสภาพดีๆ เดิมๆ อีกแล้วครับท่านผุ้ชม บังโคลนเงา ๆ โค้งเข้าล้อไม่มีบิดไม่มีงอเลยนะครับ แจ่มมาก...พี่ต้องขอยกนิ้วให้จริง ๆ ครับ ว่าง ๆ จะแวะเข้าไปนั่งซดกาแฟปั่นและคุยด้วยครับ
    สวัสดีครับทุกท่าน
    วันก่อนคุณชัยโทรมาคุยกับผมก็บ่นงานยุ่งมากช่วงนี้ หลายๆท่านก็คงจะเหมือนๆกัน งานเยอะเงินก็เยอะครับ ยังไงก็หาโอกาสพักผ่อนบ้างนะครับ

คุณเกียรติ ตามที่สัญญาไว้ครับ จะนำมาให้ชมกัน สองคันที่เหลือได้รับมาตั้งแต่เมื่อวานครับ แกะกล่องออกมาแม่ผมอุทานว่า ซื้อเศษเหล็กมาทำไม 555 สภาพมันทรุดโทรมกว่าที่คิดไว้ครับ
    คันสีดำสนิมทั้งวงล้อเลย เบาะคราบสกปรกเหลืองเกาะหนาแน่นดีจัง เรียกว่าเหนือยกันล่ะงานนี้
    ส่วนคันสีม่วง หนักกว่าอีกครับ เบาะขาดไหม้เป็นปื้นน้ำตาล คาดว่าตากแดดจนเกรียม สีข้างหนึ่งเป็นสีม่วงแก่ ที่จริงมันเป็นสีชมพู่มะเหมี่ยว ออกม่วงแดง แต่ตอนนี้มันเป็นม่วงดำข้างหนึ่ง ส่วนอีกข้างหนึ่งเป็นสีเทาไปแล้วครับ แดดเลียสีจนซีด มองแล้วรมณ์บ่จอยเลย หลังจากทำการขัดล้างทั้งสองคันซะมือเปื่อย ก็นั่งพิจารณาว่าจะทำยังไงต่อ สีดำขัดสนิมขัดสีก็แจ่มสวย แต่อาจจะต้องเปลี่ยนลูกปืนที่กระโหลกมันคงไม่มีจารบี แล้วกระมัง ถีบไม่ค่อยไปเลย แต่คันสีม่วง คงต้องลงมือทำสีครับ วันนี้เลยขับรถออกไปหาซื้อสีที่ต้องการ มันไม่มีเลย สุดท้ายต้องเลือกสีที่ใกล้เคียงที่สุด สีที่ใกล้เคียงกับปลอกแฮนด์ ก็ลงมือวันนี้ตอนบ่ายๆ กว่าจะเสร็จก็ค่ำ เพราะพ่นไปก็แก้ไป สีมันไม่ถูกใจอ่ะครับ แต่หาไม่ได้แล้ว สุดท้ายลงเอยได้แค่นี้กว่าจะถ่ายรูปก็ค่ำแล้วสามทุ่ม กว่า วันนี้เลยพอก่อน ขึ้นมานอนพัก ก็อดที่จะเปิดคอมมาอ่านกระทู้ของพวกเราซะหน่อย เลยนำภาพมาฝากกันก่อนละกันครับ เอาไว้กลางวันค่อยถ่ายใหม่ ตอนนี้ยังเก็บงานไม่สมบูรณ์ แต่เอามาลงให้ดูกันก่อนละกันครับ

ภาพนี้ Schwinn sting ray ครบสามคันและ ตรงล้อนี่งานช้างครับ ขัดซะมือเปื่อยยังไม่หมดเลย

คันสีดำขัดสีแล้วดูดีขึ้นเยอะครับ ส่วนที่เป็นอลูมิเนียมขัดเงาได้ ตอนนี้เหลือล้ออย่างเดียว

คันสีม่วงครับ หลังจากทำสีใหม่ให้ใกล้เคียงของเดิม ยังไม่ถูกใจเท่าที่ควรแต่ก็ดีกว่า ปล่อยสภาพสีเดิมครับ
    ซื้อสีม่วงมามันออกม่วงน้ำเงิน เลยไปซื้อม่วงสีชมพูมากลบทับบางๆ สีมันจะดูเหลือบๆม่วงอมชมพูครับ ทำแล้วดูสดใสขึ้นเยอะ
    เหลือแต่ล้อที่ต้องขัดกันต่อไปครับ

สีม่วงมันน่าจะเป็นสีแบบคันนี้ครับ ผมพยายามจะพ่นให้เหมือนแล้วแต่ทำได้แค่นี้อ่ะ

นำมาให้ชมแค่นี้ก่อนครับ เดี๋ยวเสร็จแล้วจะถ่ายกลางวันชัดๆอีกที วันนี้ขออาบน้ำเตรียมตัวไปทำงานก่อนครับ

Dek Dam's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เคยมี แต่ขายไปแล้ว ไปตามขอซื้อคืน เขาไม่ขาย เสียดายจัง
    Name:  22148_107521039264011_6118584_n.jpg
Views: 729
Size:  60.5 KB
    ชุมพล ศรีจันทร์(089-5543576ชุม)
    9/2 ถ.นันทาราม ซ.5ก ต.หายยา อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50100

หน้าที่ 38 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks