ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 54 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    Feedback Score
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    วันนี้ไปเอารถให้คุณชัยมาครับ ลองขี่ดูก็โอเค ตอนแรกสิ่งที่ผมกลัวคือถ้าผมเอากลับมาแล้ว เกิดคุณชัยเห็นตัวจริงแล้วไม่ประทับใจ แต่พูดไม่ออก
    ผมก็จะรู้สึกไม่ค่อยดีครับ ยอมรับว่าตัดสินใจอยู่นาน แต่คิดว่าผมจะเอามาอาบน้ำแต่งตัวให้ใหม่เท่าที่จะช่ว ยทำได้ ขัดสีฉวีวันน่าจะดูดีขึ้นมาบ้าง แล้วผมก็ตัดสินใจยกขึ้นรถมาครับ เพราะรถที่ผมตระเวณดูหลายๆแห่ง มันเน่ายิ่งกว่านี้เยอะและราคาสูงไปครับ ผมก็รับไม่ได้ เมื่อยกลงจากรถ เพื่อนบ้านก็มาชมว่า ซื้อมาเท่าไหร่ ทรงสวยนะ (นี่ขนาดยังไม่อาบน้ำนะ แสดงว่าในสายตาคนอื่นรถคันนี้ถือว่าสวยเข้าตาใช้ได้ 555 เบาใจไป) นั่งล้างนั่งขัด เช็ดถูอยู่เป็นชั่วโมง ก็ได้ถอดรูปออกมาผมว่า สีดำอมเทาๆสวยดีครับ ซี่ล้อเป็นสนิมแดงๆผมขัดให้บ้างแล้ว แต่เหลือไว้ให้คุณชัยเอาไปขัดเองบ้างดีกว่าจะได้ภูมิ ใจ อยากให้เห็นสภาพแบบเดิมๆ แบบผมไม่ได้ย้อมแมวดีกว่าครับ จะได้สบายใจ จริงๆล้อซี่ลวดเอาไปขึ้นใหม่ล้อละไม่เกิน60 บาทเองครับ เร็วๆนี้จะได้ส่งรถต่อให้คุณชัย เลยเอารูปรถหลังจากผมทำให้สวยบ้างแล้ว มาให้เพื่อนๆชมกันครับ
    หวังว่าคุณชัยคงจะชอบนะครับ ยางตัวนี้ดอกยางดูดุดันออกแนวลุยๆหน่อยครับ น่ารักแบบโหดๆ ปลอกแฮนด์มีหัวกระโหลกอีกตะหาก
    ขอบคุณครับคุณต้น ถูกใจผมและแฟนมากเลยครับ
    น่ารักมากมายเลย ส่วนซี่ล้อขอลองขัดดูก่อน เพราะถนัดอยู่แล้วเรื่องงานขัดๆถูๆ ส่วนรายละเอียดอื่นๆ ก้อรบกวนคุณต้นแนะนำหน่อยละกันครับ
    อีกครั้งนึงครับ ขอบคุณจากใจจิงๆครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนจะขอเข้าไปรับวันพรุ่งนี้ ช่วงกลางวันหลังเที่ยง จะสะดวกมั๊ยครับหรือว่าก่อนหน้านั้น เพราะรู้สึกว่าคุณต้นจาไม่ได้ไปทำงานอีกแล้วนะครับ เผื่อจะได้มีเวลาคุยกับคุณต้นนิดหน่อย เพราะผมต้องเข้าโรงงานต่อช่วงบ่ายและเย็น
    ยังไงคุยกันนะครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

แล้วแต่คุรชัยสะดวกแล้วกันครับ ยังไงก่อนเข้ามาดทรบอกผมก่อนนะครับ ผมจะได้ตื่นลงมาต้อนรับทัน ไม่งั้นมาถึงผมยังนอนอยู่เลย ผมทำงานกลางคืนน่ะครับ กลับเช้านอนสายๆ ยังไงผมก็ยินดีต้อนรับครับ

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    แล้วแต่คุรชัยสะดวกแล้วกันครับ ยังไงก่อนเข้ามาดทรบอกผมก่อนนะครับ ผมจะได้ตื่นลงมาต้อนรับทัน ไม่งั้นมาถึงผมยังนอนอยู่เลย ผมทำงานกลางคืนน่ะครับ กลับเช้านอนสายๆ ยังไงผมก็ยินดีต้อนรับครับ
    แล้วถ้าผมเข้าไปช่วงเที่ยงวัน สะดวกมั๊ยครับ
    แล้วแต่คุณต้นนะครับ เกรงจัยเวลาพักผ่อนเหมือนกันครับ
    แล้วเจอกันครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    แล้วถ้าผมเข้าไปช่วงเที่ยงวัน สะดวกมั๊ยครับ
    แล้วแต่คุณต้นนะครับ เกรงจัยเวลาพักผ่อนเหมือนกันครับ
    แล้วเจอกันครับ
    ผมไม่ติดงานครับ อยู่บ้านตลอดคุณชัยสะดวกตอนไหนมาได้เลยครับ แต่โทรแจ้งผมก่อนถึงบ้านนิดนึงผมจะได้เตรียมตัวทันคร ับ
    ยังไงผมยังนอนต่อได้ แต่คุณชัยต้องไปทำธุระต่อ สำคัญกว่าครับเอาเวลาคุณชัยสะดวกดีกว่า ผมยังไงก็ได้ครับ

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

ผมไม่ติดงานครับ อยู่บ้านตลอดคุณชัยสะดวกตอนไหนมาได้เลยครับ แต่โทรแจ้งผมก่อนถึงบ้านนิดนึงผมจะได้เตรียมตัวทันคร ับ
    ยังไงผมยังนอนต่อได้ แต่คุณชัยต้องไปทำธุระต่อ สำคัญกว่าครับเอาเวลาคุณชัยสะดวกดีกว่า ผมยังไงก็ได้ครับ
    ขอบคุณ คุณต้นมากครับ
    กลับมาก้อนั่งงมอยู่เกือบ 2 ชม ทั้งเก็บรายละเอียดสีที่แฮนด์ (สวยขึ้นเยอะเลยครับ) และส่วนอื่นๆ อีกเล็กน้อย
    นั้งลงเคลือบเงา ก้อสวยสะดุดตาขึ้นมาเลยครับ เบาะสวยนะครับ หนังเนี่ยใช้ได้เลย (ถึงว่าคุณต้นบอกใช้ๆไปก่อนเพราะขัดเงาแล้วสวยงาม)
    ส่วนไฟหน้า บันได ซี่ล้อ สปริงใต้เบาะ คงต้องค่อยๆ เก็บไปวันละเล็กละน้อยครับ เด๋วจัดหนักช่วงวันหยุดละกันครับ
    แฟนผมฝากขอบคุณ คุณต้นมาอีกครั้งนะครับ เลยเอารูปตอนแฟนปั่นมาฝากครับ
    หวังว่าคงได้รบกวนคุณต้นและคุยกันเรื่อยๆ นะครับ

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    ขอบคุณ คุณต้นมากครับ
    กลับมาก้อนั่งงมอยู่เกือบ 2 ชม ทั้งเก็บรายละเอียดสีที่แฮนด์ (สวยขึ้นเยอะเลยครับ) และส่วนอื่นๆ อีกเล็กน้อย
    นั้งลงเคลือบเงา ก้อสวยสะดุดตาขึ้นมาเลยครับ เบาะสวยนะครับ หนังเนี่ยใช้ได้เลย (ถึงว่าคุณต้นบอกใช้ๆไปก่อนเพราะขัดเงาแล้วสวยงาม)
    ส่วนไฟหน้า บันได ซี่ล้อ สปริงใต้เบาะ คงต้องค่อยๆ เก็บไปวันละเล็กละน้อยครับ เด๋วจัดหนักช่วงวันหยุดละกันครับ
    แฟนผมฝากขอบคุณ คุณต้นมาอีกครั้งนะครับ เลยเอารูปตอนแฟนปั่นมาฝากครับ
    หวังว่าคงได้รบกวนคุณต้นและคุยกันเรื่อยๆ นะครับ
    ผมยินดีและดีใจครับที่คุณชัยและแฟนได้รถที่ต้องการซะ ที รูปถ่ายนี่สวยทั้งคนขี่และจักรยานเลยนะครับ
    ยังไงเราคงได้คุยกันอีกครับ คราวหน้าไปปั่นที่ไหนต้องล็อกกับเสาเลยนะครับ ขอให้มีความสุขทั้งคู่ครับ^^

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

หวัดดีครับคุณต้น
    รบกวนสอบถามคุณต้นนิดหน่อยเรื่องแผ่นจานพลาสติกที่กั นโซ่กับสเตอรจะทำสี นี่ทำได้เลยใช่ไหมครับ ต้องขัดด้วยกระดาษทรายแล้วล้างก่อนไหมครับ
    ว่าจะลงสีโครเมี่ยมน่ะครับ ส่วนบันไดนี่แบบไหนถึงจะเหมาะกับมินิคันนี้ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณ
    0
    0

บันไดจักรยานน่าจะเป็นแบบ อันนี้ก็เข้าครับ ราคาไม่น่าเกิน 300 บาท สีดำแบบใสๆ จะเข้ากับรถดีนะผมว่า แป้นใหญ่ๆของผมแบบใสซื้อมาใส่ครุยเซอร์ 600 บาทครับ

สเตอร์ถอดมาล้างก็พอครับ พ่นสีโครเมียมมันจะโดดไปนะผมว่า แผ่นพลาสติกกันโซ่ผมซื้อมา40บาทเองครับซื้อที่ที่พัท ยา หนีน้ำไปอยู่นั่นเลยหาซื้อกลับมาครับ
    แต่ไม่รู้วรจักรมีไหม เห็นคนบอกว่าไปหาซื้อไม่ได้ เลยไม่แน่ใจครับ ท่าทางคุณชัยจะเอาจริงเอาจังกับคันนี้ซะแล้วซิ555

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

บันไดจักรยานน่าจะเป็นแบบ อันนี้ก็เข้าครับ ราคาไม่น่าเกิน 300 บาท สีดำแบบใสๆ จะเข้ากับรถดีนะผมว่า แป้นใหญ่ๆของผมแบบใสซื้อมาใส่ครุยเซอร์ 600 บาทครับ

สเตอร์ถอดมาล้างก็พอครับ พ่นสีโครเมียมมันจะโดดไปนะผมว่า แผ่นพลาสติกกันโซ่ผมซื้อมา40บาทเองครับซื้อที่ที่พัท ยา หนีน้ำไปอยู่นั่นเลยหาซื้อกลับมาครับ
    แต่ไม่รู้วรจักรมีไหม เห็นคนบอกว่าไปหาซื้อไม่ได้ เลยไม่แน่ใจครับ ท่าทางคุณชัยจะเอาจริงเอาจังกับคันนี้ซะแล้วซิ555
    พอจาหาซื้อบันไดแบบในรูป ได้แถวไหนบ้างครับคุณต้น อยากได้สีดำอ่ะครับ
    รบกวนอีกทีนะครับ (ของที่ได้มาเป็น vp302 เป็นแบบพลาสติก)

ขอบคุณ
    0
    0

พอจาหาซื้อบันไดแบบในรูป ได้แถวไหนบ้างครับคุณต้น อยากได้สีดำอ่ะครับ
    รบกวนอีกทีนะครับ (ของที่ได้มาเป็น vp302 เป็นแบบพลาสติก)
    ซื้อได้ตามร้านจักรยานร้านใหญ่ๆอ่ะครับ บางทีร้านจักรยานทั่วไปก็นำมาขายแถวบ้านผมก็มีครับ แต่ไม่ทุกสี ถ้าจะมีให้เลือกคงต้องไปแหล่งเค้าเลยคือวรจักร ลองหาร้านจักรยานแถวบ้านดูครับ หรือไม่ก็ search หาใน google ดูครับว่าแถวบ้านมีร้านจักรยานตรงไหนบ้าง รอชมนะครับว่าคุณชัยจะแต่งไปถึงขนาดไหน 555

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีคุณต้นและคุณชัยนะครับ

เมื่อวันเสาร์ผมเพิ่งได้รถมาอ่ะครับหลังจากที่สั่งไว ้ ซื้อกันมา 3 คันที่ตลาดรถไฟเป็นของ rainbow26" 2 คัน สีขาวกะดำด้าน ส่วนอีกคัน 24"สีเหลือง ไม่ทราบว่าของยี่ห้ออะไร กว่าจะได้กลับ เล่นไปซะตี 2 กว่าเลย กว่าจะมีสามล้อให้เรียกซักคัน แล้วมัดหลังกลับไป

ขอลงรูปรถให้ทั้ง 2 ท่านได้ชมนะครับ ส่วนสปริงเกอร์ยังไม่ได้ไปใส่เลยครับ เด๋วใส่แล้วจะถ่ายมาให้ดูอีกทีนะครับ
    Name:  Untitled_Page1.jpg
Views: 591
Size:  27.5 KB
    Name:  Untitled_Page1_ 2.jpg
Views: 627
Size:  28.4 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rraiarr : 13-02-2012 เมื่อ 11:50
    ครุยเซอร์ รุ่นตามใจฉัน
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rraiarr อ่านข้อความ
    สวัสดีคุณต้นและคุณชัยนะครับ

เมื่อวันเสาร์ผมเพิ่งได้รถมาอ่ะครับหลังจากที่สั่งไว ้ ซื้อกันมา 3 คันที่ตลาดรถไฟเป็นของ rainbow26" 2 คัน สีขาวกะดำด้าน ส่วนอีกคัน 24"สีเหลือง ไม่ทราบว่าของยี่ห้ออะไร กว่าจะได้กลับ เล่นไปซะตี 2 กว่าเลย กว่าจะมีสามล้อให้เรียกซักคัน แล้วมัดหลังกลับไป

ขอลงรูปรถให้ทั้ง 2 ท่านได้ชมนะครับ ส่วนสปริงเกอร์ยังไม่ได้ไปใส่เลยครับ เด๋วใส่แล้วจะถ่ายมาให้ดูอีกทีนะครับ
    Name:  Untitled_Page1.jpg
Views: 591
Size:  27.5 KB
    Name:  Untitled_Page1_ 2.jpg
Views: 627
Size:  28.4 KB

ว้าววว...สวยครับคุณเอก สีขาวคล้ายๆกับคันของคุณชัยเลยครับ สีดำจะดูโบราณหน่อยแต่คลาสสิคดีครับ เอาไว้ขอโชว์บ้างดีกว่า มีอะไรอัพเดตอย่าลืมนำมาให้ดูบ้างนะครับ

Senior Member rraiarr's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณครับคุณต้น... ช่ายครับได้มาสีขาวเหมือนคุณชัยเลย ส่วนสีมีโปรเจคใหม่อยู่ครับ ^^ และส่วนอะไหล่ก็ได้ของเดิมๆมาหลายชิ้นเลย โลโก้ก็ยังอยู่ ยกเว้นเบาะเอาไปหุ้มใหม่.... ส่วนคันดำด้านที่จริงเป็นสีแดงแก้วครับแต่เพื่อนไม่ช อบเลยให้ลงดำด้านแทนเลย.. เด๋วยังไงคันขาวถ้าใส่สปริงเกอร์แล้วจะถ่ายมาให้ดูอี กครับ... ^^

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบ
    ครุยเซอร์ รุ่นตามใจฉัน
    (กว่าจะทำรถเสร็จต้องรออีกกี่ล้านปีแสง) --"

ถุงสูญญากาศ เก็บเสื้อผ้า ผ้านวม **สุดยอดความประหยัดพื้นที่ใช้สอย**คลิ๊ก !!!
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...36#post8811936

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

โอววว...สวยงามทั้ง2คันเลยครับ สีขาวคล้ายๆของผมแต่ของผมเป็นเฟรมเดี่ยว หย่ายมากสไตล์ Pual Frank
    ชักอยากจะได้ทรงแบบนี้แล้วสิครับ แบบคานบนสามเส้น (ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร) คลาสสิคดีครับ คันของผมก้ออยากไปทำสีใหม่เหมือนกัน เด๋วว่าจะแวะไปถามอู่ทำสีแถวบ้านหน่อย ไม่รู้จะรับทำให้รึเปล่า ส่วนบังโคลนตามหายากจังเลยครับ วันก่อนผ่านไปร้านเซียงกงแถวรังสิต ไปลูบๆคลำๆดู เจ้าของร้านบอกไม่ได้มีไว้ขาย เด๋วอั๊วะจะเอาไปประกอบคันของมัน รีบเดินออกมาเลยครับ555

ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีคุณชัยและคุณเอกครับ กระทู้นี้กลายเป็นที่คุยของเราสามคนไปซะและ พอดีวันนี้เอารถออกมาเช็ดและปั่นเล่นๆในหมู่บ้าน เลยถ่ายรูปมาอวดคุณเอกซะหน่อยครับ ของผมจะออกแนวโหดๆครับ ขี่แล้วไม่มีใครมาแหย๋มเพราะเขาปั่นแซงผมไปหมดทุกคัน 555

อีกสักมุมครับ

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 54 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks