ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 40

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 40 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Member california's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lek001 อ่านข้อความ
    คันนี้รถผมครับพี่ ขายไปประมาณไม่เกิน 8000 ครับ

ผมไปลองคันในรูปมาครับ

อ้อคุ้น ๆ ครับพี่ก็เคยเห็นคันนี้(Nirve-B1)ในกระทู้ของคุณเล็กนานแล้ว ส่วน Chopper ของ Nirve พี่เคยเห็นแต่ยอมรับว่าไม่รู้จักชื่อทุกรุ่นครับ พี่ไปลองนั่งที่งานมาแล้วเหมือนกัน เห็นด้วยครับปั่นไม่สนุกแน่ ๆ ไม่เหมาะกับวัยอย่างพี่แน่นอน..ฟันธง

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    สวัสดีครับคุณต้น งาน NY.LA WAREHOUSE SALE ครั้งนี้จัดเป็นครั้งแรกที่คลังสินค้า ซ.วิภาวดี25 จัดแค่ 2 วันครับ 31ส.ค.-1ก.ย.2012 ที่ผ่านมา สินค้าที่เอามาลดมีทั้ง Paul Frank, Rip Curl และอีกหลายยี่ห้อครับ มีทั้งเสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า รวมทั้งจักรยานด้วย สินค้าเป็นแนว Street wear และ Surf wear ซึ่งดูจะเกินวัยของผมไปแล้วก็คงจะได้แค่ Cruiser Bike ที่พอจะอ้อมแอ้มทำเนียนกลมกลืนได้ อิ อิ ตัวผมเองก็เพิ่งจะรู้ว่ามีงานนี้ตอนค่ำ 30ส.ค.แบบฟลุ้ค ๆ อ่ะครับ เผอิญใช้ Google หาคำว่า Paul Frank แล้วก็ไปอ่านเจอใน Face Book ของ NY.LA วันรุ่งขึ้นว่าง ๆ ก็เลยแวะไปเดินเล่น ไม่ได้คิดว่าจะได้อะไรติดไม้ติดมือกลับมา งานนี้เด็ก ๆ วัยรุ่นเยอะมั่กมากครับ วัยรุ่น(ใหญ่)อย่างผมเลยขอหยุดอยู่แค่หน้างานตรงที่โ ชว์จักรยานนั่นล่ะครับ ไม่คิดไปเบียดกับเด็ก ๆ กลัวโดนชนล้มครับ 555 ส่วนราคา Nirve-Paul Frank ที่ผมสอยมาราคาตามป้าย 20,000.- ลด25%แล้วเหลือ 15,000.- ครับ ปกติหน้าร้าน NY.LA จักรยานจะลดได้แค่ 10% ส่วนพวก Chopper ที่คุณต้นชอบราคาตามป้าย 2หมื่นปลาย ๆ - 3หมื่นต้น ๆ ก็มีครับ ลด25%แล้วผมก็ยังสอยไม่ถึงครับ ผมว่าราคานี้สำหรับคุณต้นไหวแน่นอน แต่ส่วนตัวอาจจะชอบสะสมรถรุ่นเก่าที่หายาก ๆ มากกว่าซึ่งราคาก็ต้องแรงแน่นอน อย่าง Schwinn Stingray ที่หายากมากคุณต้นยังสอยมาตั้ง 3 คัน ซึ่งคนอื่นยังงมหาไม่เจอเลยครับ
    ยินดีครับถ้ามีโอกาสที่จะได้เจอและปั่น Cruiser Bike ร่วมกันหลาย ๆ คันคงจะสนุกดีและได้อารมณ์ไปอีกแบบนะครับ

ช่วงน้ำท่วมผมว่าเคย sale ถึง25% มาแล้ว ถ้าผมซื้อตอนนั้นทาง Shop จะจัดส่งให้ฟรีหลังน้ำท่วมด้วย ตอนนั้นผมหนี้ไปอยู่พัทยาเดือนหนึ่งเต็มๆ
    ตอนนั้นไม่มีกะจิตกะใจซื้อรถครับเลยผ่านไป

ส่วนรถที่ผมซื้อๆมาตอนนี้ที่บ้านผมมี30 กว่าคันแล้ว ไม่มีที่จะเก็บเหมือนกันครับ เดือนนี้ว่าจะไม่ซื้อก็รวมเข้าไป 6 คันแล้ว
    ตอนนี้คงต้องหยุดซื้อก่อนแต่จะระบายรถคันไหนออกดียัง ทำใจไม่ค่อยได้ เพราะเป็นคนเสียดายของอ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tony51 : 03-09-2012 เมื่อ 06:01

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    ช่วงน้ำท่วมผมว่าเคย sale ถึง25% มาแล้ว ถ้าผมซื้อตอนนั้นทาง Shop จะจัดส่งให้ฟรีหลังน้ำท่วมด้วย ตอนนั้นผมหนี้ไปอยู่พัทยาเดือนหนึ่งเต็มๆ
    ตอนนั้นไม่มีกะจิตกะใจซื้อรถครับเลยผ่านไป

ส่วนรถที่ผมซื้อๆมาตอนนี้ที่บ้านผมมี30 กว่าคันแล้ว ไม่มีที่จะเก็บ
    จะว่าไปว่าผมซื้อได้เพราะผมเลิกเหล้าบุหรี่มา 7 ปีแล้ว ไม่ได้ร่ำรวยอะไรเลยครับ เพียงแต่ผมเอาเงินที่เคยเคยกินเหล้าสูบบุหรี่มาซื้อจ ักรยานแทนครับ 55
    อยากได้อะไรก็ซื้อครับ รางวัลของชีวิต ^^
    "จะว่าไปว่าผมซื้อได้เพราะผมเลิกเหล้าบุหรี่มา 7 ปีแล้ว ไม่ได้ร่ำรวยอะไรเลยครับ เพียงแต่ผมเอาเงินที่เคยเคยกินเหล้าสูบบุหรี่มาซื้อจ ักรยานแทนครับ 55
    อยากได้อะไรก็ซื้อครับ รางวัลของชีวิต"

ขออนุญาตคัดลอกคำพูดดี ๆ ของคุณต้นนะครับ เห็นด้วยและถูกใจครับ ถือว่าคุณต้นโชคดีแล้วล่ะครับที่เลิกเหล้าบุหรี่ได้ เพราะนอกจากจะทำให้สุขภาพกายไม่ดีแล้ว ยังทำให้สุขภาพจิตเสียด้วย ส่วนตัวผมเองขนาดไม่ดื่มเหล้าและไม่สูบบุหรี่ จะซื้ออะไรแต่ละทียังต้องคิดแล้วคิดอีก ๆ ๆ 555 ก็ให้รางวัลกับชีวิตบ้างตามอัตภาพน่ะครับ ส่วนเรื่อง SALE25% จักรยานของร้าน NY.LA ในงานที่คลังสินค้าลดมากกว่าที่ Shop ครับคุณต้น อันนี้พนข.บอกและตอนไปจ่ายเงินแคชเชียร์ยังบอกว่าผมเ ป็นคนแรกที่ซื้อจักรยานในงานและได้ส่วนลดมากกว่าที่ Shop ถ้าเค้าไม่โกหกผมนะครับ แต่ผมก็เคยเดินเข้าไปดูและถามที่ Shop ใน Central พระราม3 จักรยานลดแค่ 10% ส่วนสินค้าอื่นลดตามโปรโมชั่นครับ ขอตัวไปทำงานก่อนนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 03-09-2012 เมื่อ 07:01

ขอบคุณ
    0
    0

ขออนุญาตจัดเด็มอีกรอบแบบขำ ๆ นะครับ ถ้าลายน้ำกับสติ๊กเกอร์จะเยอะซะขนาดนี้..รู้สาเหตุแล ้วครับทำไมราคาถึงแรงงงงงงงส์

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    ขออนุญาตจัดเด็มอีกรอบแบบขำ ๆ นะครับ ถ้าลายน้ำกับสติ๊กเกอร์จะเยอะซะขนาดนี้..รู้สาเหตุแล ้วครับทำไมราคาถึงแรงงงงงงงส์
    เนียบทุกรายละเอียดเลยครับ สวยดุ เข้มจริงๆ

ขอบคุณ
    0
    0

หลังจากขัดสนิมที่ล้อและทำสีคันสีม่วงใหม่แล้ว ก็เลยนำออกมาถ่ายรวมกันไว้หน่อยครับ ก่อนจะยกเก็บขึ้นบ้าน เอาภาพมาฝากกันก่อนครับ
    คันสีม่วงนี่ยังไม่ได้ออกไปหาหนังแก้วมาหุ้มเบาะใหม่ เลยครับ มันขาดเลยเอากระดาษเทปกาวปิดไว้ก่อน

ระบบขับเคลื่อนยังไม่ลื่นไหลครับ จารบีคงแห้งกัง คงต้องไปจ้างเขาล้างระบบใหม่ทั้งคันดำและม่วงครับ

ขอบคุณ
    0
    0

ขออนุญาตจัดเต็มอีกครั้ง สำหรับนรถสะสมของผม เท่าทีถ่ายไว้เลยถือโอกาสรวบรวมรูปภาพมาโชว์กันซะเลย ดีกว่า ^^
    ทุกคันเก็บไว้ในบ้าน ยกเว้น Cannondale กับ Komfitz เพิ่งขายไปครับ นอกนั้นยังอยู่ครบ ยังมีอีกนิดหน่อยไม่ได้ถ่ายไว้ครับ
    วันนี้ต้องโชว์กันจัดเต็มไปเลย 5555

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

สวัสดีครับทุกท่าน
    คุณต้น >> Low Rider fan club ตัวจิงนี่ต้องยกให้เลยนะครับ แจ่มๆทั้งนั้น
    Miyata ที่แอบอยู่ซ้ายมือ(รูปรวม) หน้าตาแปลกดีนะครับ
    คุณเกีรติ >> ยินดีกับ Nirve all black นะครับ ดำดีสีไม่ตกครับท่าน สวยงามแต้ๆ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    ขออนุญาตจัดเต็มอีกครั้ง สำหรับนรถสะสมของผม เท่าทีถ่ายไว้เลยถือโอกาสรวบรวมรูปภาพมาโชว์กันซะเลย ดีกว่า ^^
    ทุกคันเก็บไว้ในบ้าน ยกเว้น Cannondale กับ Komfitz เพิ่งขายไปครับ นอกนั้นยังอยู่ครบ ยังมีอีกนิดหน่อยไม่ได้ถ่ายไว้ครับ
    วันนี้ต้องโชว์กันจัดเต็มไปเลย 5555
    ต้องบอกว่าถูกต้องที่สุดแล้วครับที่ผมยกให้คุณต้นเป็ น"เกจิ"ตั้งแต่แรก จัดเต็มให้เห็นกันจะๆชัดๆซะขนาดนี้ต้องเรียกว่า"คลังสะสมจักรยาน"แล้วล่ะครับ มีหลากหลายประเภทจริงๆครับ สภาพดี เดิม ๆ ทุกคันเลยนะครับ Cruiser Bike ที่โดนใจผมก็จะมี Schwinn Deluxe 7, Electra Courier 3i และ Schwinn Stingray สีดำกับสีเทาบรอนส์ ที่มีสปริงเกอร์หน้า เช้านี้สดใสครับได้เห็นของสวย ๆ งาม ๆ ก่อนจะออกไปทำงาน ขอบคุณคร๊าบ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับทุกท่าน
    คุณต้น >> Low Rider fan club ตัวจิงนี่ต้องยกให้เลยนะครับ แจ่มๆทั้งนั้น
    Miyata ที่แอบอยู่ซ้ายมือ(รูปรวม) หน้าตาแปลกดีนะครับ
    คุณเกีรติ >> ยินดีกับ Nirve all black นะครับ ดำดีสีไม่ตกครับท่าน สวยงามแต้ๆ
    สวัสดีครับคุณชัย สบายดีนะครับ ขอบคุณสำหรับคำชมครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

พี่ต้นครับซื้อจักรยานมาแล้ว คราวหน้าซื้อโกดังมาจอดรถด้วยนะครับ ^^"

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lek001 อ่านข้อความ
    พี่ต้นครับซื้อจักรยานมาแล้ว คราวหน้าซื้อโกดังมาจอดรถด้วยนะครับ ^^"
    ขอบคุณครับคุณชัย คุณเกียรติ คุณเล็ก ปีกว่าๆกับการเริ่มสะสมจักรยานของผม คงจะพอแล้วละครับ
    ผมยังน้อยนะครับ มีคุณลุงและพี่ๆที่ไปเจอกันประจำเวลารถลง แกมีเป็นร้อยคันครับ แกซื้อทีละเป็นสิบคันแต่ละเที่ยว บางเที่ยว20 กว่าคันแทบเหมาของดีไปหมดเลย
    แกไม่ขายด้วย ตอนแรกผมไม่เชื่อ แต่ถามคนที่ไปส่งรถให้แก บอกว่าไม่ขายจริงๆแกมีโกดังไว้เก็บจักรยานเลย อันนี้ของจริงครับ
    รถดีอยู่ที่แกเยอะมาก ของผมแค่นี้ก็แทบจะเรียงซ้อนกันไว้เต็มห้องแล้ว

คุณเล็ก ถ้าผมมีเงินคงซื้ออบ้านเดี่ยวแล้วล่ะ 555
    คุณเกียรติ อย่าให้เป็นเป็นเกจิเลย ผมซื้อเพราะชอบไม่ได้มีความรู้เรื่องจักรยานมากไปกว่ าคนอื่นเลยครับ ^^
    คุณชัย สหายคนแรกผู้ก่อตั้งกระทู้ตามหาครุยเซอร์ ยังคงเหนียวแน่นกับมิตรภาพขอคนชอบรัก cruiser จริงๆ ว่างๆโทรคุยกันอีกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tony51 : 06-09-2012 เมื่อ 15:35

Junior Member deluxe's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

cruiser+lowrider ชอบครับชอบ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมก็อยากไปเวลาเปิดตู้เหมือนกันครับพี่ต้น แต่ไม่มีโอกาสและเวลาเลยครับ
    ต้องอาศัยร้านจักรยานแถวบ้านดูให้แล้วให้แกบวกราคามา เลยครับ

ขอบคุณ
    0
    0

ผมก็อยากไปเวลาเปิดตู้เหมือนกันครับพี่ต้น แต่ไม่มีโอกาสและเวลาเลยครับ
    ต้องอาศัยร้านจักรยานแถวบ้านดูให้แล้วให้แกบวกราคามา เลยครับ
    ในที่ๆผมไปดูก็มีคนเยอะมากใครมาก่อนก็เลือกไปตรงนั้น มีการขอซื้อต่อบวกกำไรกันสนุกน่าดู
    ทั้งๆรถเพิ่งลงจากรถเงินยังไม่จ่าย แต่คนมาก่อนบวกกำไรขายกันตรงนั้นเลยครับ เมื่อวานผมเพิ่งได้มาอีกคัน
    เป็นรถที่มาจากตู้ที่แล้วแต่เขาจองไว้แล้ว แล้วยังไม่จ่ายตังค์ มีคนจ้องจะเอาหลายคนรวม
    แต่เสร็จผมเพราะจังหวะพอดี แถมโดนบวกราคาขายจากตอนแรกไปอีก1000 บาท โดนครับงานนี้ แต่อาจจะลงขายหรือไม่ก็เก็บไว้อีกคันครับ^^

หน้าที่ 40 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks