ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 42

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 42 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    ตามที่พี่ต้น tony51 แนะนำนั่นล่ะครับ หรือจะมาประกาศหาในบอร์ดนี้ก็ได้ครับ เผื่อมีผู้รู้เข้ามาตอบหรือชี้เป้าให้นะครับ ค่อย ๆ หาค่อย ๆ แต่งไปครับ พี่เองก็เพิ่งเริ่มมี Cruiser Bike เมื่อตอนต้นปีนี่เองครับ
    ขอบคุณครับ ^^

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

[QUOTE=tony51;9368336]วันนี้มีโอกาสพาครอบครัวไปปั่นจักรยานที่พุทธมณฑลมาค รับ เลยเก็บภาพมาฝากครับ ตอนขี่ไม่เหนื่อยครับ เหนื่อยตอนเอารถจักรยานขึ้นท้ายรถ D max ที่มีหลังคาไฟเบอร์
    กว่าจะจับเจ้าสองคันนี้ยัดเข้าไปในรถได้ เล่นเอาเหงื่อท่วมทั้งขาไปและขากลับ แต่ตอนปั่นกับแฟนแล้วลูกๆซ้อนท้ายคนละคัน ปั่นสบายมากๆ ไปเรื่อยๆ วิวสวยมาก
    เลยเอามือถือถ่ายซะหน่อย อยากให้เพื่อนๆมาขี่ที่นี่จริงๆครับ ร่มรื่นและทิวทัศน์สวยมากๆ

Trek Calypso ของแฟนครับ

http://i289.photobucket.com/albums/l...909_173806.jpg[/QUOT

ใช่ครับคุณต้น ที่นั่นอากาศดีมากมาย ผมอยู่แต่ในเมืองสูดแต่ฝุ่นกะไอเสีย มีโอกาสน่าไปลองปั่น สูดอากาศดีๆมั่งนะครับ
    แต่ 2 คันนี่ยัดเข้าไปได้ไงครับ เอิ๊กๆ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

จากบ้านผมไปพุทธมณฑลไม่ไกลมากครับ อาทิตย์ที่ผ่านมาพาครอบครัวไป ตอนเอาขึ้นรถก็ไขสเตมพับแฮนด์ที่หงายขึ้นให้คว่ำลงคร ับแล้วก็จับตั้งเฉียงๆไว้ ที่ละคัน
    หามุมขยับอยู่นานกว่าจะปิดฝาท้ายลงได้ เหงื่อท่วมครับ พอเอาลงก้เอาหกเหลี่ยมไขเอาแฮนด์ขึ้นเหมือนเดิม ผมมาขี่ที่นี่เดือนละสองครั้งครับ อาทิตยืเว้นอาทิตยื แต่ตั้งแต่หลังน้ำท่วมเลยหยุดไปพักนึง
    ตอนนี้ทัศนียภาพเริ่มกลับมาสวยเหมือนเดิมแล้วครับ หญ้าเริ่มเขียวขจีเพราะฝนตก มาให้อาหารปลา

ที่นี่คนขี่จักรยานเสือภูเขา เสือหมอบและรถพับจะเยอะครับ ครุยเซอร์ไม่มีเลย คงจะมีแต่ผมแหละครับวันนั้นที่ไป เลยดูจะแปลกกว่าคนอื่นๆ อยากให้เพื่อนเอาออกมาขี่กันที่นี่เยอะบ้างจัง
    ผมว่ามันเหมาะกับบรรยากาศปั่นชิวๆ สบายๆ ไม่รีบร้อน สบายใจจริงๆ เพื่อนๆชาวครุยเซอร์ท่านใดว่างๆ จะมาปั่นวันหยุด อย่าลืมชวนด้วยนะครับ เผื่อเราจะได้ไปเจอกัน ^^
    ที่สำคัญถ่ายภาพคู่กับจักรยานคู่ใจ จะสวยมากครับ อิอิ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมก็ไปบ่อยครับพี่ แต่ส่วนใหญ่เอาฟิกเกียร์ไป เด๋วจะลองจับเจ้าครุยเซอร์ยัดใส่รถไปปั่นบ้างครับ ^^

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bombam อ่านข้อความ
    ผมก็ไปบ่อยครับพี่ แต่ส่วนใหญ่เอาฟิกเกียร์ไป เด๋วจะลองจับเจ้าครุยเซอร์ยัดใส่รถไปปั่นบ้างครับ ^^
    ถ้าปั่นไปเจอชายรูปร่างหน้าตาคล้ายคนข้างบน หัวเหม่งๆ อย่าลืมทักกันบ้างนะครับ ^^

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    ถ้าปั่นไปเจอชายรูปร่างหน้าตาคล้ายคนข้างบน หัวเหม่งๆ อย่าลืมทักกันบ้างนะครับ ^^

หล่ออ่ะพี่ต้น ^^ ทั้งรถทั้งคนเลย

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lek001 อ่านข้อความ
    หล่ออ่ะพี่ต้น ^^ ทั้งรถทั้งคนเลย
    ขอบคุณครับ หล่อ...คงไม่เหลือแล้วล่ะครับ แต่ถ้าเท่ห์อ่ะยังพอไหว 555

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

23 นี้ .... car free day ไปร่วมงานกันหรือป่าวครับ ??

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bombam อ่านข้อความ
    23 นี้ .... car free day ไปร่วมงานกันหรือป่าวครับ ??
    น่าไปมากๆ แถวบ้านผมจุดรวมพลอยู่เดอะมอลล์บางแค ขี่ไปลานพระบรมรูปทรงม้า ยังคิดอยู่ว่าจะมีเวลาไปไหม เพราะงานเขาเริ่มหกโมงเช้า กว่าจะกลับก็บ่ายสามโมงเย็น
    แล้วขี่ระยะทางค่อนข้างไกล ถ้าเอาครุยเซอร์ไปขี่สงสัยจะขาลากแหง๋ ต้องรถเบาๆลื่นๆ เพื่อนๆใครจะไปบ้างอยากทราบเหมือนกันครับ อยากขี่ไปเป็นกลุ่มๆอ่ะ ผมว่ามันเท่ห์มาก ถ้าเราจะเอาครุยเซอร์ไปปั่นด้วยกัน
    ถ้าหลายๆท่านไปผมอาจจะไปด้วยนะ 555 รอดูความเห็นทุกท่านครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    น่าไปมากๆ แถวบ้านผมจุดรวมพลอยู่เดอะมอลล์บางแค ขี่ไปลานพระบรมรูปทรงม้า ยังคิดอยู่ว่าจะมีเวลาไปไหม เพราะงานเขาเริ่มหกโมงเช้า กว่าจะกลับก็บ่ายสามโมงเย็น
    แล้วขี่ระยะทางค่อนข้างไกล ถ้าเอาครุยเซอร์ไปขี่สงสัยจะขาลากแหง๋ ต้องรถเบาๆลื่นๆ เพื่อนๆใครจะไปบ้างอยากทราบเหมือนกันครับ อยากขี่ไปเป็นกลุ่มๆอ่ะ ผมว่ามันเท่ห์มาก ถ้าเราจะเอาครุยเซอร์ไปปั่นด้วยกัน
    ถ้าหลายๆท่านไปผมอาจจะไปด้วยนะ 555 รอดูความเห็นทุกท่านครับ

น่าสนใจครับพี่ต้น แต่พักนี้ลูกสอบ เลยยังไม่อยากรับปากเลยครับ

ที่สำคัญตอนนี้ผมปล่อยรถออกไปเกือบสิบคันเลยครับตัวท ี่เรียกว่าไม่อยากขาย

จำใจต้องขายครับเพื่อโปะรถให้หมด แล้วก็ดำเนินโปรเจ็คต์ร้านกาแฟอย่างเต็มตัวครับ

แต่ที่สำคัญขายให้กับพี่ๆที่ขี่มอไซด์ด้วยกันครับ ก็ยังพอซื้อคืนได้ เพราะเหมือนจำนำน่ะครับ

เพราะที่เก็บจักรยานต้องทำเป็นร้านกาแฟ แล้วก็ไม่อยากถอนเงินจากบัญชีมากจนเกินไปครับ

ร้านเสร็จก็คงจะสะสมต่อเหมือนเดิมครับ

ยังเสียดายเหมือนเคยไม่รู้ว่าเขาจะรักษาเหมือน chopper ที่เขาขี่กันหรือเปล่า ^^"

จะขายมอไซด์ก็คงไม่มีปัญญาซื้ออีกครับ

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

อืม น่าสนใจนะครับ Car free day เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ว่ายังไงกันบ้างครับ
    ปั่นไปพอไหว แต่กลับยังไงล่ะท่าน เหอๆ เครียดเลยนะเนี่ย

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lek001 อ่านข้อความ
    น่าสนใจครับพี่ต้น แต่พักนี้ลูกสอบ เลยยังไม่อยากรับปากเลยครับ

ที่สำคัญตอนนี้ผมปล่อยรถออกไปเกือบสิบคันเลยครับตัวท ี่เรียกว่าไม่อยากขาย

จำใจต้องขายครับเพื่อโปะรถให้หมด แล้วก็ดำเนินโปรเจ็คต์ร้านกาแฟอย่างเต็มตัวครับ

แต่ที่สำคัญขายให้กับพี่ๆที่ขี่มอไซด์ด้วยกันครับ ก็ยังพอซื้อคืนได้ เพราะเหมือนจำนำน่ะครับ

เพราะที่เก็บจักรยานต้องทำเป็นร้านกาแฟ แล้วก็ไม่อยากถอนเงินจากบัญชีมากจนเกินไปครับ

ร้านเสร็จก็คงจะสะสมต่อเหมือนเดิมครับ

ยังเสียดายเหมือนเคยไม่รู้ว่าเขาจะรักษาเหมือน chopper ที่เขาขี่กันหรือเปล่า ^^"

จะขายมอไซด์ก็คงไม่มีปัญญาซื้ออีกครับ

ยังไงผมเอาใจช่วยคุณเล็กเต็มที่ครับ จักรยานหาใหม่เมื่อไหร่ก็หาได้ครับ ผมว่าคุณเล็กทำถูกแล้ว ผมเองก็ยังคิดจะปล่อยขายออกไปบ้างเหมือนกัน น้ำก็จะท่วมอีกไม่รู้มากหรือน้อย
    ที่เก็บจักรยานผมก็จะไม่มีที่จะเก็บแล้วเหมือนกัน ยังไงขอให้คุณเล็กขายได้ตามเป้าหมายนะครับ และร้านกาแฟกิจการคงไปได้ดี ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ยังไงเราคงได้คบหาสมาคมกันไปอีกนาน
    มีโอกาสผ่านไปแถวนั้นจะพยายามหาโอกาสแวะไปนั่งจิบกาแ ฟด้วยครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    อืม น่าสนใจนะครับ Car free day เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ว่ายังไงกันบ้างครับ
    ปั่นไปพอไหว แต่กลับยังไงล่ะท่าน เหอๆ เครียดเลยนะเนี่ย
    นั่นสิครับ ปั่นไปแล้วนั่งแท็กซี่กลับแน่ๆ 555 รอฟัง ความเห็นจากเพื่อนอีกนะครับ ถ้าคุณชัยไปใจผมก็เทใจที่จะไปมากกว่าครึ่งแล้ว555

นั่งแท็กซี่เขาจะรับรึป่าวเนี่ยสิ ถอดล้อออกหมดจะยัดใส่แท็กซี่พอรึป่าว 555

Member california's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับทุกท่าน สบายดีกันนะครับ ผมไม่ได้เข้ามานานหลายวันเพราะพาน้องไปเที่ยวเชียงให ม่และพัทยาก่อนน้องจะกลับอเมริกาครับ ก็เลยเป็นโอกาสดีได้ไปชาร์ตแบตฯในตัวด้วย
    คุณเล็ก : พี่ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าครับ ที่จะขยายกิจการร้านให้ใหญ่ขึ้น ขอให้กิจการที่ขายดีอยู่แล้วก็ให้ดีขึ้นไปอีกครับ ถ้ามีโอกาสจะแวะไปนั่งดื่มกาแฟและคุยด้วยครับ
    คุณต้น : มีอะไรมา surprise ได้เรื่อย ๆ นะครับ อย่างเท่ห์เลยครับทั้งเจ้าของและElectraคันงาม คุณต้นกับคุณเล็กมี Life Style คล้าย ๆ กันเลยนะครับ ชอบเสียงเพลง และก็ชอบพาครอบครัวไปปั่นจักรยานด้วยกัน ดีจังเลยครับ

ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับทุกท่าน บอร์ดเงียบเหงาไปหลายวัน วันนี้ได้เห็นคุณเกียรติกลับมาประจำการสักที
    ผมเองก็มัวแต่ทำบ้านครับ จัดระเบียบบ้านเพราะแม่บ้านบ่นเหลือเกิน เร็วนี้มีโครงการปล่อยของหลายคันครับ
    เนื่องด้วยต้องตัดใจขายบ้าง กำลังนอนคิดว่าจะขายคันไหน ยังไม่ทันจะขายก็โดนมาอีกคันเป็นที่เรียบร้อย555

คันนี้เป็น Low Rider usa แท้ๆครับ มีปั๊ม Logo ที่อุปกรณ์ทุกชิ้น พอดีล้างแล้วถ่ายเก็บไว้ ยังไม่เก็บรานละเอียด
    แต่ดูจากหุ่นมันก็งามเกินแล้ว รายละเอียดเดี๋ยวผมถ่ายรูปเป็นส่วนๆให้ดูกันครับ แค่นี้ก่อนเดี๋ยวมาพิมพ์ต่อครับ

เดี่ยวพรุ่งนี้จะเอาคันสีโครเมี่ยมมาถ่ายคู่ประชันคว ามหล่อกันครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tony51 : 18-09-2012 เมื่อ 22:43

หน้าที่ 42 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks