ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 43

หน้าที่ 43 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Member california's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bombam อ่านข้อความ
    23 นี้ .... car free day ไปร่วมงานกันหรือป่าวครับ ??
    น่าสนใจครับ พี่เพิ่งเข้าไปดูรายละเอียดของงาน จุดรวมพลของทุกสายอยู่ที่สวนลุมพินี ถ้าวันนั้นท้องฟ้าโปร่ง ไม่มีเมฆฝนตั้งเค้า ก็อาจจะปั่น Cruiser Bike ไปที่สวนลุมฯเพราะเป็นจุดที่ใกล้สุด ก็คงได้แค่ไปปั่นชิล ๆ อยู่แถวนั้นอ่ะครับ แล้วไปร่วมงานด้วยหรือป่าวครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับทุกท่าน บอร์ดเงียบเหงาไปหลายวัน วันนี้ได้เห็นคุณเกียรติกลับมาประจำการสักที
    ผมเองก็มัวแต่ทำบ้านครับ จัดระเบียบบ้านเพราะแม่บ้นย่นเหลือเกิน เร็วนี้มีโครงการปล่อยของหลายคันครับ
    เนื่องด้วยต้องตัดใตขายบ้าง กำลังนอนคิดว่าจะขายคันไหน ยังไม่ทันจะขายก็โดนมาอีกคันเป็นที่เรียบร้อย555

คันนี้เป็น low rider usa แท้ๆครับ มีปั๊ม logo ที่อุปกรณ์ทุกชิ้น พอดีล้างแล้วถ่ายเก็บไว้ ยังไม่เก็บรานละเอียด
    แต่ดูจากหุ่นมันก็งามเกินแล้ว รายละเอียดเดี๋ยวผมถ่ายรูปเป็นส่วนๆให้ดูกันครับ แค่นี้ก่อนเดี๋ยวมาพิมพ์ต่อครับ

ยังงี้ใช่มั้ยครับคุณต้น ที่เค้าเรียกว่า "หล่อขั้นเทพ" ^^

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    น่าสนใจครับ พี่เพิ่งเข้าไปดูรายละเอียดของงาน จุดรวมพลของทุกสายอยู่ที่สวนลุมพินี ถ้าวันนั้นท้องฟ้าโปร่ง ไม่มีเมฆฝนตั้งเค้า ก็อาจจะปั่น Cruiser Bike ไปที่สวนลุมฯเพราะเป็นจุดที่ใกล้สุด ก็คงได้แค่ไปปั่นชิล ๆ อยู่แถวนั้นอ่ะครับ แล้วไปร่วมงานด้วยหรือป่าวครับ
    23 กันยา เป็นวันอาทิตย์ พอดีวันเสาร์เป็นวันแต่งงานของเพื่อนครับ แต่งที่เพชรบุรี ผมกะจะไปค้างคืนหนึ่งแล้วกลับวันอาทิตย์ สงสัยจะไปร่วมงานไม่ทันแน่เลย กว่าจะกลับก็คงบ่ายๆเย็นๆ
    ยังไงถ้าท่านใดไปร่วมงานก็เก็บภาพครุยเซอร์งามๆมาฝาก ด้วยนะครับ ใจจริงอยากจะไปปั่นด้วยกันเยอะๆ แต่ก็กลัวว่าจะกลับมาร่วมงานไม่ทัน เสียดายจัง

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    สวัสดีครับคุณเกียรติ์ ผมก้อว่าจะไปเหมือนกันครับวันอาทิตย์นี้ที่สวนลุมเพร าะใกล้ๆ เอง ปกติผมก้อจะไปวิ่งออกกำลังกายอยู่บ่อยๆ หวังว่าคงได้เจอกันนะครับ (ถ้าฝนฟ้าเป็นใจ)

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    23 กันยา เป็นวันอาทิตย์ พอดีวันเสาร์เป็นวันแต่งงานของเพื่อนครับ แต่งที่เพชรบุรี ผมกะจะไปค้างคืนหนึ่งแล้วกลับวันอาทิตย์ สงสัยจะไปร่วมงานไม่ทันแน่เลย กว่าจะกลับก็คงบ่ายๆเย็นๆ
    ยังไงถ้าท่านใดไปร่วมงานก็เก็บภาพครุยเซอร์งามๆมาฝาก ด้วยนะครับ ใจจริงอยากจะไปปั่นด้วยกันเยอะๆ แต่ก็กลัวว่าจะกลับมาร่วมงานไม่ทัน เสียดายจัง
    สวัสดีครับ คุณต้น
    Low Rider คันใหม่ที่ได้มานี่เยี่ยมมากเลยครับ ของ USA แท้ๆเลย เห็นแล้วกิเลสเลย
    อ่อ ผมเพิ่งไปชิวๆที่ ชะอำ หัวหิน กะแฟนมาเมื่อวันศุกร์ เสาร์ที่แล้ว ฝนฟ้าไม่ค่อยเป็นใจเท่าไหร่ ยังไงเดินทางปลอดภัยนะครับ
    ส่วนวันอาทิตย์นี้ผมน่าจะไปแจมกะชาวจักรยานที่สวนลุม อยากให้มีกลุ่มครุยเซอร์ ไปเยอะๆ จัง เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คนไหนสนใจมาแจมกันได้นะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

โทดนะครับ พอดีผมไม่ค่อยจะรู้เรื่อง Cruiser เท่าไหร่ เลยอยากขอความรู้จากพี่ๆในนี้หน่อยครับ มีใครพอจะรู้รายละเอียด ของ Schwinn cruiser บ้างครับ ว่ามันมีกี่รุ่น มีแคตตาล็อกรึเปล่า พอดีผมเปิดหาอยู่นานมาก ไม่เจอรุ่นที่ผมไปเจอมาเลย ว่าจะเอารูปมาลงให้ดู แต่พอดียังไม่ได้ซื้อมา อาจจะต้องขออนุญาตุเจ้าของรถก่อนครับ ใครเจอแคตตาล็อก ชวินครุยเซอร์ เอามาลงให้ทีนะครับ ขอบพระคุณเป้นอย่างสูงเลยครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมอยู่จรัญฯครับ จุดรวมพลน่าจะลานพระรูป .... แล้วปั่นไปสวนลุม แต่ตอนนี้หาสมาชิกอยู่ครับ ถ้ามีเพื่อนไปก็จะไปครับผม ไปคนเดียวก็กลัวเหงา .555+

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bombam อ่านข้อความ
    ผมอยู่จรัญฯครับ จุดรวมพลน่าจะลานพระรูป .... แล้วปั่นไปสวนลุม แต่ตอนนี้หาสมาชิกอยู่ครับ ถ้ามีเพื่อนไปก็จะไปครับผม ไปคนเดียวก็กลัวเหงา .555+
    วันนี้คุณชัยโทรมาคุยกันเมื่อตอน 4 โมงเย็น ผมว่าจะไปเหมือนกันครับ เพราะจำวันแต่งเพื่อนผิดนึกว่าวันเสารืนี้ ที่จริงวันเสาร์หน้า ถ้างั้นผมคงจะไปล่ะครับ เพราะนัดคุณชัยไว้ไปเจอที่สวนลุมเลย
    ผมคงจะเอาครุยเซอร์เริ่มปั่นจากหมู่บ้านเสรษฐกิจไปเด อะมอลล์บางแค แล้วไปลานพระบรมรูปแล้วก็ไปสวนลุม ครุยเซอร์คงเอาไปไม่ไหวแน่ ก็เลยจะจับใส่ท้ายรถไปปั่นใกล้ๆสวนลุมล่ะครับ อยากไปเจอชาวครุยเซอร์
    เยอะๆ ถือว่างานนี้เป็นการมีตติ่งกันงานแรกไปเลย ผมคงจะเอา Schwinn ไปถ้าไม่ติดงานอะไรไปแน่นอนครับ น่าจะไปถึงลานพระบรมรูปไม่เกินเที่ยงๆ ยังไงเชิญชวนเพื่อนๆไปกันเยอะๆนะครับ ทั้งที่เข้ามาอ่านแล้วก็ไม่เปิดเผยตัวอีกหลายท่าน ไปเจอกันที่สวนลุมครับผม งานนี้ล้างรถให้เอี่ยมขัดให้เงาเลยนะครับ ของผมเก่าสนิมบานครับ 555

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hippotum อ่านข้อความ
    โทดนะครับ พอดีผมไม่ค่อยจะรู้เรื่อง Cruiser เท่าไหร่ เลยอยากขอความรู้จากพี่ๆในนี้หน่อยครับ มีใครพอจะรู้รายละเอียด ของ Schwinn cruiser บ้างครับ ว่ามันมีกี่รุ่น มีแคตตาล็อกรึเปล่า พอดีผมเปิดหาอยู่นานมาก ไม่เจอรุ่นที่ผมไปเจอมาเลย ว่าจะเอารูปมาลงให้ดู แต่พอดียังไม่ได้ซื้อมา อาจจะต้องขออนุญาตุเจ้าของรถก่อนครับ ใครเจอแคตตาล็อก ชวินครุยเซอร์ เอามาลงให้ทีนะครับ ขอบพระคุณเป้นอย่างสูงเลยครับ
    ถ้าจะเอาทั้งหมดคงต้องค่อยๆหาไปครับ ผมแนะนำweb นี้ครับ มีรถสวยๆมากมายให้ดูไม่หมดเลยทีเดียว
    http://www.ratrodbikes.com/forum/vie...st=0&sk=t&sd=a
    ให้ลองเข้าไปค่อยๆดู ผมว่าผมเคยเห็นว่ามีคนโพส Schwinn cruiser เป็นโปสเตอร์โฆษณาในหน้าหนังสือเขารวบรวมมาลงให้ดูแต ่ผมหา forum นั้นไม่เจอ แต่มีอยู่ในนี้แหละครับ และเคยเจออีกเวปหนึงก็จำไม่ได้และ รวบรวมไว้ค่อนข้างเยอะพอดีผม save ไว้แต่รูปภาพอ่ะครับ ประวัติไม่มี ยังไงลองๆค่อยๆดูไปครับ เดี๋ยวก็เจอแบบที่ผมบอก

ยินดีต้อนรับนะครับ ที่จะเข้ามาอยู่ในแก๊ง cruiser ของเรา ยังไงรุ่นที่เจอมาถ้าไม่มีข้อมูล อยากให้หาข้อมูลเกี่ยวกับมันก่อนก็ดีครับ เพื่อป้องกันรถย้อมแมว ถ้าซื้ออยากให้ซื้อแบบครบๆอ่ะครับ เพราะถ้าซื้อมาไม่ครบ โอกาสที่จะหาอะไหล่มาเติมเต็มยากครับ เหนื่อยกับการหาของครับ ไม่คุ้มจริง ยังไงขอให้ได้ครุยเซอรืคันที่ถูกใจไปปั่นด้วยกันอาทิ ตย์หน้านะครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับคุณเกียรติ์ ผมก้อว่าจะไปเหมือนกันครับวันอาทิตย์นี้ที่สวนลุมเพร าะใกล้ๆ เอง ปกติผมก้อจะไปวิ่งออกกำลังกายอยู่บ่อยๆ หวังว่าคงได้เจอกันนะครับ (ถ้าฝนฟ้าเป็นใจ)
    สวัสดีครับคุณชัย ดีเลยครับที่จะมีโอกาสได้เจอเจ้าของบ้านหลังนี้และคุ ณต้นด้วย ตอนนี้ได้เพื่อนร่วมทางแล้ว ทีแรกกะว่าจะไปหาเอาข้างหน้าเผื่อเจอ Cruiser Bike เหมือนกันก็จะมั่วนิ่มเข้าไปขอแจมด้วย ถ้าวันนั้นสภาพอากศดีได้เจอกันครับ เห็นว่าจะปิดการจราจรบริเวณถนนราชดำริ ฝั่งสวนลุมพินี และสารสิน ตั้งแต่เวลา 08.00 - 15.00 น.ด้วยครับ นาน ๆ จะได้เห็นกรุงเทพฯเป็นเมืองจักรยานเหมือนเมืองหลวงขอ งอีกหลายประเทศบ้าง ยังไงวันเสาร์ผมจะโทร.ถามคุณต้นว่านัดเจอกันตรงไหนนะ ครับ ผมเองก็อยากเห็น Cruiser Bike ไปรวมตัวกันเยอะ ๆ ครับ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hippotum อ่านข้อความ
    ลองค้นหาใน link นี้ดูนะครับ เป็นโบรชัวร์และแคตตาล็อคของ Schwinn ที่ผลิตตั้งแต่ปีค.ศ.1951-1960 เอาใจช่วยขอให้หาเจอครับ

http://www.trfindley.com/flschwinn_1951_1960/index.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 20-09-2012 เมื่อ 00:39

ขอบคุณ
    0
    0

ถ้าหาสมาชิกร่วมเดินทางได้แล้ว มาเจอกันที่สวนลุมฯนะครับ

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

วันนี้คุณชัยโทรมาคุยกันเมื่อตอน 4 โมงเย็น ผมว่าจะไปเหมือนกันครับ เพราะจำวันแต่งเพื่อนผิดนึกว่าวันเสารืนี้ ที่จริงวันเสาร์หน้า ถ้างั้นผมคงจะไปล่ะครับ เพราะนัดคุณชัยไว้ไปเจอที่สวนลุมเลย
    ผมคงจะเอาครุยเซอร์เริ่มปั่นจากหมู่บ้านเสรษฐกิจไปเด อะมอลล์บางแค แล้วไปลานพระบรมรูปแล้วก็ไปสวนลุม ครุยเซอร์คงเอาไปไม่ไหวแน่ ก็เลยจะจับใส่ท้ายรถไปปั่นใกล้ๆสวนลุมล่ะครับ อยากไปเจอชาวครุยเซอร์
    เยอะๆ ถือว่างานนี้เป็นการมีตติ่งกันงานแรกไปเลย ผมคงจะเอา Schwinn ไปถ้าไม่ติดงานอะไรไปแน่นอนครับ น่าจะไปถึงลานพระบรมรูปไม่เกินเที่ยงๆ ยังไงเชิญชวนเพื่อนๆไปกันเยอะๆนะครับ ทั้งที่เข้ามาอ่านแล้วก็ไม่เปิดเผยตัวอีกหลายท่าน ไปเจอกันที่สวนลุมครับผม งานนี้ล้างรถให้เอี่ยมขัดให้เงาเลยนะครับ ของผมเก่าสนิมบานครับ 555
    โอเคเลยครับ คุณต้น,
    ยังไงผมรอแถวๆสวนลุมละกันนะครับ เพราะบ้านอยู่แถวนี้ จะมาถึงสักกี่โมงรบกวนโทรหาผมได้เลยนะครับ
    จะได้นัดจุดรวมพลที่สวนลุม (เออ...แล้วตกลงขออนุญาติ ผบ. แล้วใช่มั้ยครับ อิอิ)
    ส่วนผมคงเอา ครุยเซอร์ลิเก ของผมไปปั่นอ่ะครับ แล้วเจอกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chai4526 : 20-09-2012 เมื่อ 08:54

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

สวัสดีครับคุณชัย ดีเลยครับที่จะมีโอกาสได้เจอเจ้าของบ้านหลังนี้และคุ ณต้นด้วย ตอนนี้ได้เพื่อนร่วมทางแล้ว ทีแรกกะว่าจะไปหาเอาข้างหน้าเผื่อเจอ Cruiser Bike เหมือนกันก็จะมั่วนิ่มเข้าไปขอแจมด้วย ถ้าวันนั้นสภาพอากศดีได้เจอกันครับ เห็นว่าจะปิดการจราจรบริเวณถนนราชดำริ ฝั่งสวนลุมพินี และสารสิน ตั้งแต่เวลา 08.00 - 15.00 น.ด้วยครับ นาน ๆ จะได้เห็นกรุงเทพฯเป็นเมืองจักรยานเหมือนเมืองหลวงขอ งอีกหลายประเทศบ้าง ยังไงวันเสาร์ผมจะโทร.ถามคุณต้นว่านัดเจอกันตรงไหนนะ ครับ ผมเองก็อยากเห็น Cruiser Bike ไปรวมตัวกันเยอะ ๆ ครับ
    สวัสดีครับ คุณเกียรติ์,
    โอเค ครับ และแล้วครุยเซอร์ทีมก้อได้รวมกลุ่มกันซักที ยังไงเจอกันวันอาทิตย์นี้นะครับ แต่คงนัดจุดรวมพลกันอีกที
    อ่อ นี้เบอร์ผมนะครับ เผื่อคุยนัดหมายกัน 081-8898159

ส่วนเพือนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่จะมาแจมงานนี้รบกวนเผยตัวหน่อยนะครับ ถ้าท่านไหนมีโอกาสมาได้นะครับ ไม่บังคับ แต่อยากให้มากันเยอะๆ อิอิ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เริ่มคึกคัก .... ไม่มีเพื่อนปั่นไปก็อาจจะฉายเดี่ยวครับงานนี้ แต่ขอต้องเคลียร์กับ ผบ.ก่อนครับ อันนี้เรื่องใหญ่กว่า 555+

หน้าที่ 43 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks