ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 44

หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bombam อ่านข้อความ
    เริ่มคึกคัก .... ไม่มีเพื่อนปั่นไปก็อาจจะฉายเดี่ยวครับงานนี้ แต่ขอต้องเคลียร์กับ ผบ.ก่อนครับ อันนี้เรื่องใหญ่กว่า 555+
    ไม่ทราบว่ามาจากแถวไหนครับ ยังไงเอาใจช่วยนะครับมาเจอกัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    ไม่ทราบว่ามาจากแถวไหนครับ ยังไงเอาใจช่วยนะครับมาเจอกัน

ได้รับการอนุมัติจาก ผบ. แล้วครับผม ... วันอาทิตย์นี้เจอกันครับพี่ ผมขออนุญาตเมมเบอร์โทรพี่ไว้นะครับ ไปถึงจะได้โทรหา ผมอยู่จรัญฯครับ แถวๆบางพลัด ... งานนี่ฉ่ายเดี่ยวครับ ปั่นกันยาวๆเลย ออ ... คุยมาตั้งนาน ลืมแนะนำตัว ผมชื่อแบ๋มนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ คุณเกียรติ์,
    โอเค ครับ และแล้วครุยเซอร์ทีมก้อได้รวมกลุ่มกันซักที ยังไงเจอกันวันอาทิตย์นี้นะครับ แต่คงนัดจุดรวมพลกันอีกที
    อ่อ นี้เบอร์ผมนะครับ เผื่อคุยนัดหมายกัน 081-8898159

ส่วนเพือนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่จะมาแจมงานนี้รบกวนเผยตัวหน่อยนะครับ ถ้าท่านไหนมีโอกาสมาได้นะครับ ไม่บังคับ แต่อยากให้มากันเยอะๆ อิอิ
    ถ้าเช้าวันอาทิตย์สภาพอากาศดีผมกะว่าจะไปแต่เช้าเลยค รับ ปั่นไปเรื่อย ๆ แล้วก็ไปเจอกันที่สวนลุมฯครับ ยังไงจะโทร.คุยกับคุณชัยและคุณต้นอีกทีนะครับ

ภาวนาให้วันอาทิตย์ฝนไม่ตกนะครับ .... อยากปั่น ๆ :)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bombam : 21-09-2012 เมื่อ 10:33

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bombam อ่านข้อความ
    ภาวนาให้วันอาทิตย์ฝนไม่ตกนะครับ .... อยากปั่น ๆ :)
    เจอกันที่สวนลุมนะครับ ทุกท่าน

Junior Member Petrus's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากไปปั่นด้วย แต่ไม่มีรถครับ เจ้าคันนี้ก็เอาไปไว้บ้าน ตจว.ซะแล้ว เสียดายจัง ยังไงก็ขอให้สนุกทุกท่านนะครับ ^^ Name:  10615_402193483168647_949718877_n.jpg
Views: 482
Size:  52.6 KB

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    ถ้าจะเอาทั้งหมดคงต้องค่อยๆหาไปครับ ผมแนะนำweb นี้ครับ มีรถสวยๆมากมายให้ดูไม่หมดเลยทีเดียว
    http://www.ratrodbikes.com/forum/vie...st=0&sk=t&sd=a
    ให้ลองเข้าไปค่อยๆดู ผมว่าผมเคยเห็นว่ามีคนโพส Schwinn cruiser เป็นโปสเตอร์โฆษณาในหน้าหนังสือเขารวบรวมมาลงให้ดูแต ่ผมหา forum นั้นไม่เจอ แต่มีอยู่ในนี้แหละครับ และเคยเจออีกเวปหนึงก็จำไม่ได้และ รวบรวมไว้ค่อนข้างเยอะพอดีผม save ไว้แต่รูปภาพอ่ะครับ ประวัติไม่มี ยังไงลองๆค่อยๆดูไปครับ เดี๋ยวก็เจอแบบที่ผมบอก

ยินดีต้อนรับนะครับ ที่จะเข้ามาอยู่ในแก๊ง cruiser ของเรา ยังไงรุ่นที่เจอมาถ้าไม่มีข้อมูล อยากให้หาข้อมูลเกี่ยวกับมันก่อนก็ดีครับ เพื่อป้องกันรถย้อมแมว ถ้าซื้ออยากให้ซื้อแบบครบๆอ่ะครับ เพราะถ้าซื้อมาไม่ครบ โอกาสที่จะหาอะไหล่มาเติมเต็มยากครับ เหนื่อยกับการหาของครับ ไม่คุ้มจริง ยังไงขอให้ได้ครุยเซอรืคันที่ถูกใจไปปั่นด้วยกันอาทิ ตย์หน้านะครับ
    ***ขอบคุณคร้าบบบ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    ลองค้นหาใน link นี้ดูนะครับ เป็นโบรชัวร์และแคตตาล็อคของ Schwinn ที่ผลิตตั้งแต่ปีค.ศ.1951-1960 เอาใจช่วยขอให้หาเจอครับ

http://www.trfindley.com/flschwinn_1951_1960/index.html
    ***ขอบคุณอีกคนด้วยคร้าบผม

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เจอกันที่สวนลุมครับทุกท่าน

โอ้ววววววม่ายยยยยย .... พรุ่งนี้อย่าตกแบบนี้นะ

ข่าวปล้นจักรยาน ขอฝากข่าวเตือนภัยชาว Cruiser Bike และนักปั่นจักรยานให้ระวังไว้ด้วยนะครับ ขอบคุณข่าวจาก ไทยรัฐออนไลน์ ครับ

http://www.thairath.co.th/column/region/no1vipha/292748

เจอกันที่สวนลุมครับทุกท่าน
    วันนี้ผมโทร.ติดต่อคุณชัยไม่ได้ แต่โทร.ถามคุณต้นแล้วครับ พรุ่งนี้ผมถึงสวนลุมฯแล้วจะโทร.หานะครับ ถ้าพรุ่งนี้สภาพอากาศที่สวนลุมฯและรอบ ๆ เป็นแบบวันนี้ก็จะดีครับ เพราะช่วงเช้า-เที่ยงฝนไม่ตกครับ แต่ช่วงบ่ายไม่ทราบเหมือนกันนะครับ ^^

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    วันนี้ผมโทร.ติดต่อคุณชัยไม่ได้ แต่โทร.ถามคุณต้นแล้วครับ พรุ่งนี้ผมถึงสวนลุมฯแล้วจะโทร.หานะครับ ถ้าพรุ่งนี้สภาพอากาศที่สวนลุมฯและรอบ ๆ เป็นแบบวันนี้ก็จะดีครับ เพราะช่วงเช้า-เที่ยงฝนไม่ตกครับ แต่ช่วงบ่ายไม่ทราบเหมือนกันนะครับ ^^
    มายืนยันอีกครั้งว่าไปแน่ครับ ยกรถขั้นท้ายกระบะเรียบร้อยและ พรุ่งนี้ยกลงแล้วปั่นไปสวนลุมใกล้ๆได้เลย 555

มาถึงสักพักแล้วจ้า .... เหนื่อยๆๆๆๆ แต่คุ้มมากๆครับ

ขอบคุณ
    0

วันนี้พวกเรานัดรวมตัวกันพบปะเป็นครั้งแรกในงาน Car free day ที่สวนลุมประมาณ 11 โมง ผมเดินทางไปถึงซึ่งคุณชัย กับคูณแบ๋ม พบกันแล้วผมกับพี่เกียรติ
    ก็เดินทางมาสมทบอีกที รู้สึกดีใจที่เราเป็นกลุ่มคนเล็กๆที่เริ่มหันมาขี่จั กรยานครุยเซอร์ และจักรยานครุยเซอรืนี่แหละเป็นตัวเชื่อมิตรภาพของเร าเข้าหากัน
    เราได้พูดคุยเกี่ยวกับการได้มาของจักรยานคันโปรดของแ ต่ละคน และก็ชวนกันเข้าไปปั่นข้างในสวนลุมพร้อมทั้งเก็บภาพก ารพบกันครั้งนี้เป็นครั้งแรก ถึงแม้จะมีแค่สี่คน
    ท่ามกลางผู้คนที่ปั่นฟิกเกียร์ รถพับ หรือ MTB เสือหมอบมากมาย ปั่นผ่านหน้าแซงเราไป เป็นกลุ่มๆ ดูเหมือนการขี่ของเราจะเน้นช้าๆ เนิบๆ ตามสไตล์ครุยเซอร์ แต่เราก้รู้สึกดีครับ
    ปั่นไปคุยไป ผมก็หยิบกล้องที่พกไปด้วยขึ้นมาถ่ายไปด้วย วันนี้หลังจากแยกย้ายกันกลับ ผมจึงอยากเก็บภาพสวยๆมาฝากกันครับ หวังว่างานหน้าอยากเห็นรถครุยเซอร์ของเพื่อนๆ มารวมกันขี่เยอะๆนะครับ

มุมนี้ถ่าย ตอนพักครับ เพราะแดดแรงมาก

อีกมุมครับ

คุณแบ๋ม ใส่เสื้อแดง แต่ไม่ใช่พวกเสื้อแดงนะครับ 555 เสื้องานนี้เขาแจกมีสีแดงด้วย

อีก1 มุมหล่อ ที่ขอวานให้คุณผู้หญิงที่ผ่านมา ถ่ายให้ครับ รูปนี้ครบ4 คนเลย

ภาพนี้ คุณชัย ขอเดี่ยวๆบ้างครับ กับครุยเซอร์สีครีมส้ม ดูคลาสสิคจริงๆครับ

ภาพนี้คุณแบ๋มครับ หนุ่มน้อยสุดในกลุ่ม

ต่อมาพี่เกียรติครับ อาวุโสสุดในกลุ่ม ของพี่แก ดำเมี่ยมเงามาทั้งคันเลยครับ ลืมถามแกว่าชอบ สาวๆผิวดำๆแบบรถพี่แกรึป่าว 5555

ขอผมสักภาพละกันครับ

คุณชัยถ่ายกับ Schwinn ครับ หล่อทั้งคนทั้งรถเลย อิอิ

คุณแบ๋ม กับ Schwinn บ้างครับ

ได้ทีวิวสวยๆ ทั้งทีเก็บภาพเดี่ยวๆไว้สักภาพ

หน้าที่ 44 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks