ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 50

หน้าที่ 50 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Petrus อ่านข้อความ
    ใช่ครับพี่เกียรติ ถ้าเป็นสีดำจะสวยมากเลยครับ รุ่นนี้มีที่วางแก้วด้วย ปั่นไป จิบไป...555
    ปล.ขอทักทายคุณชัยด้วยครับ..ผมทอยครับ
    สวัสดีครับคุณทอย
    ยินดีต้อนรับสู่บ้านหลังน้อยนะครับ ปั่นไปจิบไปเดวโดนจ่าดำซิวนะครับ 555

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    พี่กำลังนึกถึงคุณแบ๋มก็เข้ามาพอดี ช่วงนี้ฝนตกพี่ก็ได้แค่ปั่นไปซื้อของ 7-11 ปากซอยอ่ะครับ ขอให้มีความสุขกับการทำงานนะครับ
    แค่ปากซอยก้ออย่าประมาทนะครับพี่ ขโมยขโจรไว้ใจไม่ได้
    ยิ่งเห็นรถเราทรงแปลกๆ สวยๆ ด้วย

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bombam อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับพี่เกียรติ .... พี่ชัยคงจะงานยุ่งจริงๆ หายเงียบไปเลย ส่วนพี่ต้น สงสัยจะซุ่มกับการหารถงามๆมายั่วพวกเราแน่เลย 555+
    ขอบคุณนะแบ๋ม ที่ยังคิดถึงกาน 555 งานก้อเยอะมากมาย วันนี้เสรจงานเร็ว ปั่นครุยเซอร์ลิเกไปวิ่งสวนลุม แอบคิดถึงวันที่พวกเรามารวมตัวกันที่นี่
    โอกาสหน้าคงได้มิตติ้งกันอีกนะครับ

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    ครับช่วงนี้ไม่ได้ไปหารถเลยครับ ผมว่าในเวปจะขายถูกกว่าที่ผมเคยไปซื้อนะครับ เลยไม่อยากออกไปให้เปลืองน้ำมันรถปล่าวๆ
    ช่วงนี้ก็เลยหาของแต่งมาใส่รถคันโน้นบ้างคันนี้บ้าง เบาะคันไหนไม่สวยก็ถอดไปหุ้มใหม่ซะ นั่งแต่งของที่มีอยู่ไปสบายใจกว่าไปซื้อใหม่ครับ
    ส่วน Sting ray คันที่สภาพแย่ๆหน่อยหลังจากทำสีใหม่ไปแล้วก็ ล้างอัดจารบีลูกปืนใหม่ขี่ลืนดีปกติเหลือเบาะทิ้งไว้ นานเพราะหาร้านที่หุ้มใหม่เป็นหนังแก้วไม่ได้
    ก็เลยขอให้ร้านเขาไปหาซื้อสีหนังแก้วสีขาวมีกากเพชรม าใส่แต่ช่างหาไม่ได้ ก็เลยบอกให้ช่างเอาสีม่วงก็คนละม่วงอีกสุดท้ายเลยได้ สีชมพูละกัน เข้ากับปลอกแฮนด์
    เลยอยากนำภาพมาให้ดูครับ พอได้ไหมครับ

ช่วงนี้ดูแลสุขภาพกันหน่อยนะครับ ไข้หวัดเล่นงานกันหลายคนแล้ว เป็นห่วงทุกคนครับ
    สวยงามดีเหมือนกันนะครับคุณต้น
    เอ แต่ว่าบอดี้ม่วง เบาะชมพูแหววแบบนี้ อย่าปั่นผ่านแถวๆสีลมซอย4 นะครับ อันตราย555
    แต่ว่าผมก้อชอบนะครับ ม่วงๆแบบนี้ เอ๊ะยังไง ล้อเล่นน่ะครับ

Junior Member Petrus's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    แค่ปากซอยก้ออย่าประมาทนะครับพี่ ขโมยขโจรไว้ใจไม่ได้
    ยิ่งเห็นรถเราทรงแปลกๆ สวยๆ ด้วย
    ใช่ครับคุณชัย จะว่าไปการมีรถสวยๆก็ทำให้เกิดทุกข์ได้เหมือนกันนะ ปั่นไปจอดไหนก็ต้องคอยระวังไม่ให้คลาดสายตาเลย ผมไปซื้อของยังไม่กล้าเอาไปเลย..กลัวหาย
    ยังไงก็คอยระวังไว้ด้วยละกันนะครับพวกเรา

สวัสดีครับ พี่ๆทุกคน .... อีกวันสองวันนี้ พายุ"แกมี" จะเข้าแล้ว ในข่าวบอก ฝนจะตกตลอด 24 ชม. อย่าลืมยกเจ้าครุยเซอร์ ขึ้นชั้นสองด้วยนะครับ .... 555+

ปล. รถพี่ต้นสีแสบทรวงมาก ว่ารถพี่ชัยจัดจ้านแล้วนะ นี่จัดจ้านกว่าอีก .... พี่ชัยจัดสีบานเย็นเลยดีก่านะ อย่าไปยอม อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    ครับช่วงนี้ไม่ได้ไปหารถเลยครับ ผมว่าในเวปจะขายถูกกว่าที่ผมเคยไปซื้อนะครับ เลยไม่อยากออกไปให้เปลืองน้ำมันรถปล่าวๆ
    ช่วงนี้ก็เลยหาของแต่งมาใส่รถคันโน้นบ้างคันนี้บ้าง เบาะคันไหนไม่สวยก็ถอดไปหุ้มใหม่ซะ นั่งแต่งของที่มีอยู่ไปสบายใจกว่าไปซื้อใหม่ครับ
    ส่วน Sting ray คันที่สภาพแย่ๆหน่อยหลังจากทำสีใหม่ไปแล้วก็ ล้างอัดจารบีลูกปืนใหม่ขี่ลืนดีปกติเหลือเบาะทิ้งไว้ นานเพราะหาร้านที่หุ้มใหม่เป็นหนังแก้วไม่ได้
    ก็เลยขอให้ร้านเขาไปหาซื้อสีหนังแก้วสีขาวมีกากเพชรม าใส่แต่ช่างหาไม่ได้ ก็เลยบอกให้ช่างเอาสีม่วงก็คนละม่วงอีกสุดท้ายเลยได้ สีชมพูละกัน เข้ากับปลอกแฮนด์
    เลยอยากนำภาพมาให้ดูครับ พอได้ไหมครับ

ช่วงนี้ดูแลสุขภาพกันหน่อยนะครับ ไข้หวัดเล่นงานกันหลายคนแล้ว เป็นห่วงทุกคนครับ
    ดีครับคุณต้น กลับมาพร้อมกับสีสันสดใสเลยนะครับ บลูเบอร์รี่+สตรอเบอรี่ หวานซะให้เข็ด พี่ว่าก็ดูแปลกตาดีไม่ซ้ำใครด้วยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    ขอบคุณที่เตือนครับคุณชัย เดี๋ยวนี้พี่ก็จะพกสายล็อกติดตัวไปด้วยเผื่อต้องจอดแ ล้วเข้าร้านซื้อของหรือกินข้าว เผลอไม่ได้จริง ๆ ล็อกไว้สบายใจกว่าครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ petrus อ่านข้อความ
    ใช่ครับคุณชัย จะว่าไปการมีรถสวยๆก็ทำให้เกิดทุกข์ได้เหมือนกันนะ ปั่นไปจอดไหนก็ต้องคอยระวังไม่ให้คลาดสายตาเลย ผมไปซื้อของยังไม่กล้าเอาไปเลย..กลัวหาย
    ยังไงก็คอยระวังไว้ด้วยละกันนะครับพวกเรา
    พี่เห็นด้วยกับคุณทอยเลยครับ บางที่พี่นั่งคิดเล่น ๆ ขำ ๆ อืม..รู้งี้ซื้อจักรยาน turbo ที่โลตัสขายคันละพันกว่า มาปั่นเล่นจะดีกว่าจอดที่ไหนก็ได้สบายใจหายห่วง เดี๋ยวนี้จอดแล้วก็ต้องล๊อกไว้ด้วยนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bombam อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ พี่ๆทุกคน .... อีกวันสองวันนี้ พายุ"แกมี" จะเข้าแล้ว ในข่าวบอก ฝนจะตกตลอด 24 ชม. อย่าลืมยกเจ้าครุยเซอร์ ขึ้นชั้นสองด้วยนะครับ .... 555+

ปล. รถพี่ต้นสีแสบทรวงมาก ว่ารถพี่ชัยจัดจ้านแล้วนะ นี่จัดจ้านกว่าอีก .... พี่ชัยจัดสีบานเย็นเลยดีก่านะ อย่าไปยอม อิอิ
    ครับสวัสดีคุณแบ๋ม "แกมี" ก็มีไป แต่พี่ไม่อยากให้แกมาเล้ยยยย ชาวบ้านจะเดือดร้อน 555+ ยังไงเดินทางไปไหนก็ระมัดระวังด้วยนะครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    ดีครับคุณต้น กลับมาพร้อมกับสีสันสดใสเลยนะครับ บลูเบอร์รี่+สตรอเบอรี่ หวานซะให้เข็ด พี่ว่าก็ดูแปลกตาดีไม่ซ้ำใครด้วยครับ
    ไม่ได้หายไปไหนนะครับพี่เกียรติ คุณแบ๋ม คุณชัย พี่ทอย และสมาชิกทุกท่าน ยังแวะมาอ่านอยู่เรื่อยๆ จะพิมพ์ข้อความก้เวลาพักไม่พอ ต้องขึ้นเล่นดนตรีก็เลย ไม่ได้เข้ามาคุยด้วย
    ช่วงนี้ไม่มีอะไรอัพเดต เอาคันเก่าๆมาแต่งเล่น ไปเรื่อย ยังไงฝนจะมาแล้ว ขอให้ขับขี่อย่างระมัดระวังนะครับ

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1

ขอบคุณที่เตือนครับคุณชัย เดี๋ยวนี้พี่ก็จะพกสายล็อกติดตัวไปด้วยเผื่อต้องจอดแ ล้วเข้าร้านซื้อของหรือกินข้าว เผลอไม่ได้จริง ๆ ล็อกไว้สบายใจกว่าครับ
    อย่าล๊อคกับตัวเองนะครับ หาที่ยึดเหนี่ยว เช่นตู้โทรศัพท์ เสาไฟ ต้นไม้ใหญ่ๆ พวกนี้เผลอไม่ได้ครับ มันยกไปเลยเหมือนที่ผมเคยโดนมา

Junior Member Petrus's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ก๊อก ก๊อก ก๊อก เอาครุยเซอร์เท่ๆ มาให้ชมกันครับ :)
    http://www.facebook.com/media/set/?s...9525290&type=1

Member
    ขอบคุณ
    0

เอามาฝากเพิ่งลงขายครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=569653

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lek001 อ่านข้อความ
    เอามาฝากเพิ่งลงขายครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=569653
    ช่วยเชียร์ครับ บ้านใกล้เรือนเคียง ... อิอิ

หน้าที่ 50 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks