ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ) - หน้า 53

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 53 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 3 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามหา Mini Cruiser (ตอนนี้ได้คันใหม่แล้วครับ แต่อยากให้แฟนๆ ครุยเซอร์มาร่วมแชร์กันนะ)

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    Feedback Score
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    แล้ว Concert ใหญ่ส่งท้ายปลายปีนี้ของ 2 หนุ่มร๊อครุ่นใหญ่ Sting วันที่ 12 ธ.ค. และ Elton John วันที่ 13 ธ.ค. ที่อิมแพคฯ ไปกันหรือเปล่าครับ พอดีพี่เกิดไม่ทันยุคนั้นเลยไม่ค่อยรู้จักอ่ะครับ ^^
    โห ถ้าพี่เกียรตฺ์ ไม่ทันแล้วพวกผมจะเหลือหรือครับ 555
    Sting กะ ป้า อุ๊ย ท่าน Sir Elton John นี่ใหญ่มากกก ยิ่งใหญ่น่ะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีค่ะ....พีๆน้องๆ แก็ง Cruiser ...บิวเองค่ะ เข้าแก็งด้วยคนค่ะ

Member california's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chai4526 อ่านข้อความ
    โห ถ้าพี่เกียรตฺ์ ไม่ทันแล้วพวกผมจะเหลือหรือครับ 555
    Sting กะ ป้า อุ๊ย ท่าน Sir Elton John นี่ใหญ่มากกก ยิ่งใหญ่น่ะครับ
    โธ่..คุณชัย รู้กันหมดเลยว่าพี่"อาวุโส"(แก่) ความจริงรู้กันทั้งบอร์ดแล้ว 555 ที่จริงช่วงปลาย ๆ Elvis Presley กับ Cliff Richard พี่ก็ยังทันครับ หรือตอนเพลง Highway Star ของ Deep Purple ดังถ้าจำไม่ผิดตอนนั้นพี่เรียนอยู่ประมาณ ม.ศ.1 เองครับ น้อง ๆ บางคนอาจจะงง ๆ ม.ศ.1 คืออารายหว่า เพราะเกิดไม่ทัน^^

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Little_Monter อ่านข้อความ
    สวัสดีค่ะ....พีๆน้องๆ แก็ง Cruiser ...บิวเองค่ะ เข้าแก็งด้วยคนค่ะ
    สวัสดีครับ พี่ชื่อเกียรติ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ถ้ามีเวลาก็เอา Cruiser Bike คันโปรดมาโชว์ให้ชมกันนะครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีพี่เกียรติ และทุกๆคนครับ ช่วงนี้งานเข้า เลยออกจากบ้านเร็วทุกวันกลับบ้านก็เกือบเช้า นอนตื่นมาก็เตรียมตัวไปอีก เลยไม่มีเวลาเยอะเหมือนเดือนก่อน
    ยังไงก็ยังอบอุ่นเหมือนเดิมนะครับ ชาวครุยเซอร์เรามีสมาชิกเพิ่มขึ้นอีกคนแล้ว ยินดีต้อนรับน้องบิวด้วยนะครับ มีน้องสาวมาช่วยให้บอร์ดมีวิตชีวาขึ้นดีครับ
    รอชม cruiser ของน้องนะครับ ว่างๆก็เข้ามาคุยกันในนี้

วันนี้ขอตัวนอนก่อนละกันครับ ตาจะปิดแล้ว

Senior Member chai4526's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ california อ่านข้อความ
    โธ่..คุณชัย รู้กันหมดเลยว่าพี่"อาวุโส"(แก่) ความจริงรู้กันทั้งบอร์ดแล้ว 555 ที่จริงช่วงปลาย ๆ Elvis Presley กับ Cliff Richard พี่ก็ยังทันครับ หรือตอนเพลง Highway Star ของ Deep Purple ดังถ้าจำไม่ผิดตอนนั้นพี่เรียนอยู่ประมาณ ม.ศ.1 เองครับ น้อง ๆ บางคนอาจจะงง ๆ ม.ศ.1 คืออารายหว่า เพราะเกิดไม่ทัน^^
    ท่านพี่ทันยุค Elvis Presley เลยเหรอครับ คลาสสิคจริงๆ
    ผมมาเริ่มฟังเพลงนอกตอนที่พรรคพวกฟัง เต้น แนวแร๊พ พวก Vanila Ice, Hammer (No Coke) แต่ผมแหวกแนวเพื่อนๆ มาชอบร๊อค ทั้ง Aero Smith, Bon Jovi, Gun'n Roses, Nirvana แต่ก้อไม่ถึงใจเท่าไหร่
    เลยลองฟังพวก Iron Miden, Metalica ก้อเพราะดี แต่ที่บ้านบอกกร้าวร้าว อ่าวซะงั้น ตอนนี้แอบชื่นชม Dragon Force อยู่ เชียร์ให้ได้ Grammy Award สักตัว ปีก่อนโน้นแพ้ขาใหญ่อย่าง Metalica นิดเดว
    อ้าวนอกเรื่องจักรยานไปเลย ขออภัยด้วยนะคร๊าบ

สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tony51 อ่านข้อความ
    สวัสดีพี่เกียรติ และทุกๆคนครับ ช่วงนี้งานเข้า เลยออกจากบ้านเร็วทุกวันกลับบ้านก็เกือบเช้า นอนตื่นมาก็เตรียมตัวไปอีก เลยไม่มีเวลาเยอะเหมือนเดือนก่อน
    ยังไงก็ยังอบอุ่นเหมือนเดิมนะครับ ชาวครุยเซอร์เรามีสมาชิกเพิ่มขึ้นอีกคนแล้ว ยินดีต้อนรับน้องบิวด้วยนะครับ มีน้องสาวมาช่วยให้บอร์ดมีวิตชีวาขึ้นดีครับ
    รอชม cruiser ของน้องนะครับ ว่างๆก็เข้ามาคุยกันในนี้

วันนี้ขอตัวนอนก่อนละกันครับ ตาจะปิดแล้ว
    สู้ๆ ครับคุณต้น บ้านเรามีน้องสาวละ หนุ่มๆจะได้กระชุ่มกระชวย
    ยินดีต้อนรับน้องบิวด้วยนะครับ ที่นี่มีแต่ความอบอุ่นครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

ขาร็อคเยอะๆครับอิอิ ช่วงนี้ผมโดนบล็อคให้ไปดูคอนเสิร์ทยันปีใหม่เลยครับ 5555

ถ้ามีโอกาสผมว่าจะไปทุกงานเลยครับ ทั้งรุ่นเล็กรุ่นใหญ่ ยังไงก็ไปเจอกันได้นะครับผม ^^

ขอบคุณ
    0
    0

คุณต้น : ครับสวัสดีคุณต้น สำหรับเรื่องงานพี่ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ครับ ถ้าพอมีเวลาก็แว๊บ ๆ เข้ามาบ้างนะครับ
    คุณชัย : อืม..เอ่อ..คุณชัยครับ ระหว่างคำว่า "คลาสสิค" กับ "โบราณ" เนี่ยมีแค่เส้นบาง ๆ กั้นไว้เท่านั้นนะครับ ok..พี่ขอเป็นคลาสสิคก็แล้วกันนะครับ ยอมรับเลยครับว่าดนตรียุคใหม่ ๆ อย่างแร๊พโย่วจะไม่ค่อยรู้จัก ไม่ค่อยได้ฟัง (ที่แถวบ้านคุณชัยเรียกว่า "เชย" น่ะครับ) ^^
    คุณเล็ก : น้องชายคนนี้ขาร๊อกตัวจริง วงดัง ๆ จากเมืองนอกมาเล่นไม่เคยพลาด ดูแล้วเก็บบรรยากาศมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 28-10-2012 เมื่อ 22:51

Junior Member Petrus's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับทุกๆคน ไม่ได้หายไปไหนครับ พอดีพาครอบครัวไปชาร์แบตแถวๆชะอำมาน่ะครับ ก็เลยไม่ได้เข้ามาคุย พอเข้ามาก็เจอขาร็อคเยอะเลย 555
    ส่วนตัวผมเมื่อก่อนก็ฟังบ่อยครับ เพราะต้องแกะเพลงไปเล่นกับเพื่อนๆด้วย ส่วนใหญ่ก็ประมาณพวก UFO, judas priest, michael schenker, Deep Purple, RUSH หรือไม่ก็ CCR โน่นเลย
    วงใหม่ๆไม่ค่อยรู้จักหรอกครับ Update สุดก็น่าจะเป็น Metallica, Gun n' Rose, Bon Jovi อะไรพวกนี้ แต่ตอนนี้กลับมาฟังพวก 60-70's และพวก Doo-wob ซะแล้ว (พี่เกียรติคงรู้จักดี)
    ยังไงก็ยินดีต้อนรับน้องบิว สมาชิกใหม่ด้วยนะครับ
    ปล.พี่เกียรติครับ ม.ศ.1 ผมก็ยังทันนะครับ แต่เรียนไม่ทัน ผม ม.1 รุ่นแรกครับ 555

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Petrus อ่านข้อความ
    สวัสดีครับทุกๆคน ไม่ได้หายไปไหนครับ พอดีพาครอบครัวไปชาร์แบตแถวๆชะอำมาน่ะครับ ก็เลยไม่ได้เข้ามาคุย พอเข้ามาก็เจอขาร็อคเยอะเลย 555
    ส่วนตัวผมเมื่อก่อนก็ฟังบ่อยครับ เพราะต้องแกะเพลงไปเล่นกับเพื่อนๆด้วย ส่วนใหญ่ก็ประมาณพวก UFO, judas priest, michael schenker, Deep Purple, RUSH หรือไม่ก็ CCR โน่นเลย
    วงใหม่ๆไม่ค่อยรู้จักหรอกครับ Update สุดก็น่าจะเป็น Metallica, Gun n' Rose, Bon Jovi อะไรพวกนี้ แต่ตอนนี้กลับมาฟังพวก 60-70's และพวก Doo-wob ซะแล้ว (พี่เกียรติคงรู้จักดี)
    ยังไงก็ยินดีต้อนรับน้องบิว สมาชิกใหม่ด้วยนะครับ
    ปล.พี่เกียรติครับ ม.ศ.1 ผมก็ยังทันนะครับ แต่เรียนไม่ทัน ผม ม.1 รุ่นแรกครับ 555

สวัสดีครับคุณทอย พี่รู้สึกว่าชาว Cruiser Bike เรามี Life Style และรสนิยมคล้าย ๆ กันนะครับ วันหยุดหรือมีเวลาก็จะชอบพาครอบครัวไปเที่ยวซึ่งเป็น เรื่องที่ดีมาก ๆ ครับ ชอบเสียงเพลงถึงแม้ว่าอาจจะชอบเพลงคนละสไตล์หรือคนละ แนวแต่ก็มีดนตรีในหัวใจเหมือนกัน และที่สำคัญที่สุดชอบปั่นจักรยานเหมือนกัน คุณทอยทัน ม.ศ.1 แล้วก็ยังทัน UFO, Deep Purple และ CCR (Creedence Clearwater Revival) ด้วย แถมยังหันมาฟังเพลง Doo-Wob อีก พี่สงสัยว่าอาจจะอาวุโส(แก่)กว่าคุณทอยไม่มาก เพลงสไตล์ Doo-Wob พี่ก็ชอบครับ ถ้าใครเกิดไม่ทันหรือนึกไม่ออกว่าเป็นแนวไหนก็ลองร้อ ง "ชูวับ..ชูวับ..ชูวับ..ชูวับ..โหวว..โวว..โวว..ใครเค ยเพือรำพันฉันรักเธอ..." เพลงไทยก็ประมาณนี้ล่ะครับ ขออภัยครับพาออกนอกเรื่องมาไกลเลย 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 01-11-2012 เมื่อ 21:49

ขอบคุณ
    0
    0

[IMG][/IMG]

งานนี้น่าสนใจ ไปกันหรือเปล่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย california : 01-11-2012 เมื่อ 21:58

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

[IMG]http://image.free.in.th/z/it/adaybikefest.jpg[/IMG]

งานนี้น่าสนใจ ไปกันหรือเปล่าครับ
    ปั่นไปเหรอครับพี่ ^^

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lek001 อ่านข้อความ
    ปั่นไปเหรอครับพี่ ^^

ถ้าปั่นไปกันเป็นก๊วนเป็นแก๊งหลาย ๆ คัน ก็อาจจะฝืนสังขารไปครับ ^^ แต่ก็คิดว่าจะไปเดินเที่ยวเหมือนกันครับ แล้วร้านขยายเสร็จหรือยังครับ ช่วงนี้พี่ก็ยุ่ง ๆ ไม่ว่างแวะไปนั่งจิบกาแฟที่ร้านคุณเล็กเลย ขายดีอยู่แล้วก็ขอให้ขายดีขึ้นไปอีกครับ

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน .....

หน้าที่ 53 จากทั้งหมด 72 หน้า แรกแรก ... 3 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks